PDA

View Full Version : Chơi giỡn ác ý

Quitran
16-05-2016, 17:47
Tâm trạng em bây giờ cứ hể mà có tình huống nào mà chạm vào da thịt là em nghĩ ngay đến nguy cơ nhiễm Hiv , em không biết là em có kì thị hk nữa .... E thấy nguy cơ của e là , e lại tiệm sửa xe chơi , e đang đứng thì mấy đứa học nghề nó giỡn ác ý với e , nó lấy cây cưa đang cạo vách máy gì đó , khứa chân em , làm chân e bị rươm rướm máu , e sợ tụi.nó củng giỡn như vậy với người khác , củng bị dính máu vào cưa .... Giờ e lo lắm , e sợ mình có nguy cơ lắm mọi người giúp e

songchungvoi_HIV
16-05-2016, 17:49
Tâm trạng em bây giờ cứ hể mà có tình huống nào mà chạm vào da thịt là em nghĩ ngay đến nguy cơ nhiễm Hiv , em không biết là em có kì thị hk nữa .... E thấy nguy cơ của e là , e lại tiệm sửa xe chơi , e đang đứng thì mấy đứa học nghề nó giỡn ác ý với e , nó lấy cây cưa đang cạo vách máy gì đó , khứa chân em , làm chân e bị rươm rướm máu , e sợ tụi.nó củng giỡn như vậy với người khác , củng bị dính máu vào cưa .... Giờ e lo lắm , e sợ mình có nguy cơ lắm mọi người giúp e

Bạn lên sao hỏa sống đi bạn, Chứ bạn ở Trái Đất có ngày bạn bị tâm thần trước khi bạn xem thấy con Ết nó có hình dáng ra sao

Trần Quang Vinh
16-05-2016, 17:50
HIV không nằm trên cây cưa để làm lây nhiễm đâu bạn

Quitran
16-05-2016, 18:13
HIV không nằm trên cây cưa để làm lây nhiễm đâu bạn

Nhưng e sợ nó giỡn với người khác như vậy rồi giỡn với e , nên e sợ lắm .... Nếu cây cưa dính máu thì e có nguy cơ hk , vì lúc đó e quạo quá nên bỏ về luôn , hk nhìn cây cưa

songchungvoi_HIV
16-05-2016, 18:16
Nhưng e sợ nó giỡn với người khác như vậy rồi giỡn với e , nên e sợ lắm .... Nếu cây cưa dính máu thì e có nguy cơ hk , vì lúc đó e quạo quá nên bỏ về luôn , hk nhìn cây cưa

Nó giỡn với ai mà cũng bị vậy thì xin thưa với bạn nó sẽ bị "mò phủ", như vậy bạn sẽ thấy rồi

Trần Quang Vinh
16-05-2016, 18:26

Trường hợp này là không có nguy cơ lây nhiễm

Tuanmecsedec
16-05-2016, 20:12

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.Chứ cai đà ám ảnh vô cớ thế này hoài thì bạn cũng bị thần kinh thôi hoặc lên rừng mà sống.Vì cuộc sống còn dài,còn va chạm nhiều.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Quitran
16-05-2016, 21:56
Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.Chứ cai đà ám ảnh vô cớ thế này hoài thì bạn cũng bị thần kinh thôi hoặc lên rừng mà sống.Vì cuộc sống còn dài,còn va chạm nhiều.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.e hk biết bây giờ nên làm sao để dẹp bỏ được cái tư tưởng đó trong đầu nữa , lúc nào ra đường bây giờ ai mà đụng nhẹ tới e , e củng tự s.nghĩ mình có nguy cơ nữa ..... E giống khủng hoảng tâm lí quá .... Mà nếu cây cưa đó làm nó chảy máu rồi giỡn vs e như vậy thì e có nguy cơ hk a tuấn

Tuanmecsedec
16-05-2016, 22:01
e hk biết bây giờ nên làm sao để dẹp bỏ được cái tư tưởng đó trong đầu nữa , lúc nào ra đường bây giờ ai mà đụng nhẹ tới e , e củng tự s.nghĩ mình có nguy cơ nữa ..... E giống khủng hoảng tâm lí quá .... Mà nếu cây cưa đó làm nó chảy máu rồi giỡn vs e như vậy thì e có nguy cơ hk a tuấn

Muốn dẹp bỏ thì đi gặp Bác Sĩ khoa thần kinh đi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Ngân Giang
16-05-2016, 22:10
e hk biết bây giờ nên làm sao để dẹp bỏ được cái tư tưởng đó trong đầu nữa , lúc nào ra đường bây giờ ai mà đụng nhẹ tới e , e củng tự s.nghĩ mình có nguy cơ nữa ..... E giống khủng hoảng tâm lí quá .... Mà nếu cây cưa đó làm nó chảy máu rồi giỡn vs e như vậy thì e có nguy cơ hk a tuấn
Đi Khám Khoa Thần Kinh dùm cái đi .

Quitran
17-05-2016, 08:17
Đi Khám Khoa Thần Kinh dùm cái đi .

Tại e stress quá , hôm nay lại xui xẻo đạp phải cây tăm xỉa răng , nó đâm vào chân chảy máu , e có sao hk a , hồi đó giòe e chưa gặp tình trạng này ..... Xin a giúp e lần cuối , cây tăm thấy nó dơ lắm e k biết có ai đạp trúng hay xỉa răng rồi giục hk , .....

Ngân Giang
17-05-2016, 08:23
Tại e stress quá , hôm nay lại xui xẻo đạp phải cây tăm xỉa răng , nó đâm vào chân chảy máu , e có sao hk a , hồi đó giòe e chưa gặp tình trạng này ..... Xin a giúp e lần cuối , cây tăm thấy nó dơ lắm e k biết có ai đạp trúng hay xỉa răng rồi giục hk , .....
Giờ tôi xin bạn đừng có ám ảnh BQT nữa . Chữ cái toppic tư vấn sao . Không lây gián tiếp . HIV không sống trong môi trường không khí . Còn muốn hỏi cái gì nữa . Đi Khám cái đầu dùm đi

Tuanmecsedec
17-05-2016, 08:24

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Quitran
17-05-2016, 09:33
Không có nguy cơ như vậy bạn.

Tks a tuấn , tại đó giờ e mới bị như vậy , xl nếu làm phiền a tuấn và mọi người ..... A tuấn có thể cho e xem những bài viết về bị vật nhọn đâm hay nguy cơ từ đâu dc hk a ... E kiếm hoài chả thấy .... Tks a

Nguyen Ha
17-05-2016, 09:47

Sợ cưa đứt đôi chân ra thôi chứ HIV thì không sợ vì không có nguy cơ.

Charles
17-05-2016, 10:55

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV như vậy.

Quitran
17-05-2016, 18:58
Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV như vậy.

A cho e hỏi , lúc trước vợ e có đi xét nghiệm hiv , lúc gần sanh thì có kết quả là ... Ag/Ab ,(0.5) trong kết quả thì để là âm tính , nhưng theo e tìm hiểu thì chỉ số đó nếu >=1.0 thì dương tính , nhưng e hk hiểu sao chỉ số đó của vợ e cao quá ạ , bà chị e mang bầu củng đi xét nghiệm nhưng chỉ số có 0.227 thôi ạ , a có thể giải thích giùm e

Trần Quang Vinh
17-05-2016, 18:59
A cho e hỏi , lúc trước vợ e có đi xét nghiệm hiv , lúc gần sanh thì có kết quả là ... Ag/Ab ,(0.5) trong kết quả thì để là âm tính , nhưng theo e tìm hiểu thì chỉ số đó nếu >=1.0 thì dương tính , nhưng e hk hiểu sao chỉ số đó của vợ e cao quá ạ , bà chị e mang bầu củng đi xét nghiệm nhưng chỉ số có 0.227 thôi ạ , a có thể giải thích giùm e
0.5 là Âm tính khi nào người ta ghi 5.0 là Dương tính !

Nguyen Ha
17-05-2016, 19:08

Cao hay thấp nhưng vẫn nhỏ hơn 1 và được kết luận âm tính là yên tâm.

Quitran
17-05-2016, 20:48
Cao hay thấp nhưng vẫn nhỏ hơn 1 và được kết luận âm tính là yên tâm.

Cái đó là do cơ thể mỗi người mỗi khác , hay sao ạ .....

Nguyen Ha
17-05-2016, 20:52

Tùy vào cơ thể mỗi người ở mỗi thời điểm. Miễn sao vẫn nhỏ hơn 1 và được kết luận âm tính.

Ngân Giang
17-05-2016, 21:42
Chung tôi nói với bạn là không có nguy cơ rồi . Khi nào s >1 thì mới đáng nói . Còn chỉ số đó thì AT rồi .

Tuanmecsedec
17-05-2016, 21:49

Bạn muốn biết vể chỉ số S/CO thì bạn click vào chủ đề này,Tuanmecsedec có 1 bài giải thích rất rõ ràng :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Trần Quang Vinh
18-05-2016, 08:02

Cơ thể mỗi người mỗi khác nhưng kết quả SO không > 1 là ok rồi bạn

Charles
18-05-2016, 08:13

Trong trường hợp S/Co với HIV cho các kết quả như 0,2 hay 0,5 hay 0,999... các chỉ số S/Co tăng lên giữa các lần xét nghiệm nhưng đều nhỏ hơn 1 thì kết quả vẫn là âm tính. Đó là do sự thay đổi các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm chứ không phải bệnh nặng lên mà S/Co tăng lên.

Quitran
19-05-2016, 19:16
Trong trường hợp S/Co với HIV cho các kết quả như 0,2 hay 0,5 hay 0,999... các chỉ số S/Co tăng lên giữa các lần xét nghiệm nhưng đều nhỏ hơn 1 thì kết quả vẫn là âm tính. Đó là do sự thay đổi các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm chứ không phải bệnh nặng lên mà S/Co tăng lên.

Dạ cảm ơn ace trong diễn đàn ạ , tại e hk hiểu nên mới hỏi ạ .... Tks ace mà những tiếp xúc thông thường như ôm hôn hay bắt tay , chạm da đều hk có nguy cơ đúng hk ạ

Nguyen Ha
19-05-2016, 19:16
Dạ cảm ơn ace trong diễn đàn ạ , tại e hk hiểu nên mới hỏi ạ .... Tks ace mà những tiếp xúc thông thường như ôm hôn hay bắt tay , chạm da đều hk có nguy cơ đúng hk ạ

Đúng vậy bạn.

songchungvoi_HIV
19-05-2016, 19:18
HIV mà lây kiểu nớ thì TG này diệt vong lâu rồi

Tuanmecsedec
20-05-2016, 07:06

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

Những gì bạn thắc mắc có thể nằm trong chủ đề này những câu hỏi cơ bản,bạn click vào đọc.

Chủ đề: Những câu hỏi Kiến thức về HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/248-Nhung-cau-hoi-Kien-thuc-ve-HIV)

Trần Quang Vinh
20-05-2016, 07:58

Nếu những cái bạn kễ mà lây nhiễm thì thế giới duyệt vong rồi bạn