PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới không an toàn

Abc12345
17-05-2016, 12:13
Tối qua 16/5 lúc 9h tối
mình có quan hệ qua đường hậu môn ( nam và nam )
Do mình ẩu quá để cho him rút bao ra ko biết và xuất tinh thẳng vào trong hm của mình
Liền lúc đó mình chạy vào tolet cho ra ngoài hết
và có đẩy nước vào để rửa cho sạch bên trong
bây giờ mình khá lo nên ko biết có nên dùng thuốc ko
dùng thuốc vậy có ảnh hưởng gì đến cơ thể hay tác dụng phụ gì ko ạ?
cho mình hỏi giá cả cỡ bao nhiêu cho 1 đợt thuốc
mình cảm ơn à . Vì vấn đề tế nhị hơi khác nhiều người nên các bạn thông cảm

songchungvoi_HIV
17-05-2016, 12:20
Tối qua 16/5 lúc 9h tối
Do mình ẩu quá để cho him rút bao ra ko biết và xuất tinh thẳng vào trong hm của mình
Nếu bạn ở TpHCM thì đến thẳng BV gặp BS tư vấn dùng PEP, phòng cấp cứu làm việc 24/24, giá thuốc tại BV Bệnh Nhiệt đới TpHCM khoảng 1,8tr tháng. Nếu bạn ở Hà Nội thì đến BV Bạch Mai, Đống Đa, Nhiệt Đới TW, Hà Nội khoảng 3 đến 4,5tr tháng. Nếu bạn ở các tỉnh thì đến các TTYTDP quận huyện gặp BS, PEP uống trong 28 ngày, sao đó ngưng chờ đủ 8 tuần XN = HIV 1/2 ab tìm kháng thể, tức 12 tuần sau nguy cơ. PEP chỉ có giá trị cho 1 nguy cơ phơi nhiễm khi có hành vi không an toàn trước 72 giờ vàng. chỉ uống 28 ngày ko tổn hại đến cơ thể

Abc12345
17-05-2016, 12:40
Nếu bạn ở TpHCM thì đến thẳng BV gặp BS tư vấn dùng PEP, phòng cấp cứu làm việc 24/24, giá thuốc tại BV Bệnh Nhiệt đới TpHCM khoảng 1,8tr tháng. Nếu bạn ở Hà Nội thì đến BV Bạch Mai, Đống Đa, Nhiệt Đới TW, Hà Nội khoảng 3 đến 4,5tr tháng. Nếu bạn ở các tỉnh thì đến các TTYTDP quận huyện gặp BS, PEP uống trong 28 ngày, sao đó ngưng chờ đủ 8 tuần XN = HIV 1/2 ab tìm kháng thể, tức 12 tuần sau nguy cơ. PEP chỉ có giá trị cho 1 nguy cơ phơi nhiễm khi có hành vi không an toàn trước 72 giờ vàng. chỉ uống 28 ngày ko tổn hại đến cơ thể

cám ơn bạn

cho mình hỏi trong thời gian này nếu mình ko quan hệ an toàn thì mình có khả năng lây nhiễm cho đối phương ko ? ( trườngn hợp nếu mình đang trong quá trình uống thuốc và có bệnh ban đầu )?
mình cám ơn

songchungvoi_HIV
17-05-2016, 12:43
cám ơn bạn

cho mình hỏi trong thời gian này nếu mình ko quan hệ an toàn thì mình có khả năng lây nhiễm cho đối phương ko ? ( trườngn hợp nếu mình đang trong quá trình uống thuốc và có bệnh ban đầu )?
mình cám ơn

Ko QHTD thì lây cho an bạn?? Chĩ có BV mới có làm việc 24/24

Tuanmecsedec
17-05-2016, 14:04
Tối qua 16/5 lúc 9h tối

cám ơn bạn

mình cám ơn

Trường hợp của bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm,vì đã có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Trần Quang Vinh
17-05-2016, 16:41
cám ơn bạn

mình cám ơn

Bạn cần dùng PEP trong 72h vàng !

Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn công vào tế bào kháng thể, virut sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đầu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc ức chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày
Bấm vào đây xem thêm:
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Các bài báo nói về hiệu quả của thuốc chống phơi nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8348-Cac-bai-bao-noi-ve-hieu-qua-cua-thuoc-chong-phoi-nhiem-HIV)

Nguyen Ha
17-05-2016, 16:55
Tối qua 16/5 lúc 9h tối
Có 28 ngày dùng thuốc thôi không sợ ảnh hưởng gì đến cơ thể đâu, quan trọng là tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm để có kết quả như mong muốn.

Anhkotin90
18-05-2016, 02:30
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).

Ngân Giang
18-05-2016, 07:44
Tối qua 16/5 lúc 9h tối
Trường hợp của bạn có tính chất lây nhiễm HIV rất cao trong việc QHTD đồng giới . Bạn nên uống PEP để sd 28 ngày . Tuân thủ uống thuốc đúng giờ .