PDA

View Full Version : quan hệ với GMD bị rách bcs

Tôiratlolang2000
23-05-2016, 23:18
Cách đây 11 năm tôi có quan hệ với GMD và bị rách bcs lúc nào ko hay,đến khi xong mới biết là rách. Tôi rất lo lắng và sợ hãi và lúc đó còn quá trẻ để hiểu biết về hiv tôi đã mặc kệ và sống trong dằn vặt đến bây giờ. Đến bây bây giờ tôi thấy ko đc khoẻ và mệt mỏi gần 1 tháng nay rồi. Bây diờ tôi rất lo lắng ko biết phải làm thế nào. Mong nhận đc tư vấn

lctduong
24-05-2016, 06:30
Cách đây 11 năm tôi có quan hệ với GMD và bị rách bcs lúc nào ko hay,đến khi xong mới biết là rách. Tôi rất lo lắng và sợ hãi và lúc đó còn quá trẻ để hiểu biết về hiv tôi đã mặc kệ và sống trong dằn vặt đến bây giờ. Đến bây bây giờ tôi thấy ko đc khoẻ và mệt mỏi gần 1 tháng nay rồi. Bây diờ tôi rất lo lắng ko biết phải làm thế nào. Mong nhận đc tư vấn

Bạn nên đi xét nghiệm HIV xem kết quả như thế nào, không phải quá lo lắng.

Charles
24-05-2016, 06:53

Khi quan hệ BCS rách lúc nào bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận mới biết là có nguy cơ. Thời gian đã quá lâu, giờ bạn XN một lần là rõ ràng. Hãy mạnh dạn đi XN và chúc bạn có được kết quả như ý.

Tuanmecsedec
24-05-2016, 07:05

Để giải tỏa tâm lý thì chỉ còn cách bạn phải đi xét nghiệm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tôiratlolang2000
24-05-2016, 09:33
E muốn biết là nếu e bị lần ấy liệu e có sống khoẻ mạnh đến bây giờ đc ko. Trong 11 năm qua e tăng gần 20kg và chơi thế thao rất khoẻ nhưng vẫn rất lo lắng. Tỉ lệ e bị là bao nhiêu %

Charles
24-05-2016, 09:39
E muốn biết là nếu e bị lần ấy liệu e có sống khoẻ mạnh đến bây giờ đc ko. Trong 11 năm qua e tăng gần 20kg và chơi thế thao rất khoẻ nhưng vẫn rất lo lắng. Tỉ lệ e bị là bao nhiêu %

Cũng một số trường hợp sức đề kháng tốt thì chưa thấy gì, nhưng thường nếu nhiễm một thời gian dài như vậy mà chưa điều trị ARV thì người bệnh sẽ có nhiều bệnh cơ hội rồi.

Tôiratlolang2000
24-05-2016, 10:06
Nếu như nhiễm H đến khi chuyển sang Aisd mới bắt đầu dùng arv thì liệu sống thêm đc bao lâu nữa ạ. Mong đc mọi người tư vấn

Nguyen Ha
24-05-2016, 10:11
Nếu như nhiễm H đến khi chuyển sang Aisd mới bắt đầu dùng arv thì liệu sống thêm đc bao lâu nữa ạ. Mong đc mọi người tư vấn

Khi điều trị ARV và có chế độ ăn ngủ nghỉ điều độ, tinh thần lạc quan thì sẽ sống được tới già như người bình thường.

Tôiratlolang2000
24-05-2016, 19:06
Ai đó thực sự hiểu biết về H cho e zalo hay gì đó để e có thể đc tư vấn ko ạ. E đang cực kì lo lang. E xin cảm ơn

Quangdai
24-05-2016, 19:15
Bạn gọi trực tiếp cho a Tuấn kìa

Nguyen Ha
24-05-2016, 19:18
Ai đó thực sự hiểu biết về H cho e zalo hay gì đó để e có thể đc tư vấn ko ạ. E đang cực kì lo lang. E xin cảm ơn

Bạn nên đi XN để giải tỏa tâm lý

Charles
24-05-2016, 19:50

Chỉ có XN mới làm sáng tỏ mọi chuyện thôi bạn, bạn nên mạnh dạn đi XN đi.

Tuanmecsedec
25-05-2016, 07:07

Bạn đi xét nghiệm đi,khi nào có kết quả thì mới lo lắng vấn đề này.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tôiratlolang2000
27-05-2016, 20:06
theo e đc biết thì hiv đc chia làm 4 giai đoạn. Khi h đến giai đoạn 3 thì cơ thể sẽ bị giảm sút 10% cơ thể phải ko ạ

Tôiratlolang2000
27-05-2016, 20:11
Ý tôi muốn hỏi là aisd rồi mời bắt đầu điều trị arv thì cơ hội sống còn nhiều ko ấy

Charles
27-05-2016, 20:11
theo e đc biết thì hiv đc chia làm 4 giai đoạn. Khi h đến giai đoạn 3 thì cơ thể sẽ bị giảm sút 10% cơ thể phải ko ạ

Khi nào bạn có kết quả XN khẳng định DT với HIV hãy hỏi về vấn đề này.

Nguyen Ha
27-05-2016, 20:20
Ý tôi muốn hỏi là aisd rồi mời bắt đầu điều trị arv thì cơ hội sống còn nhiều ko ấy

Bạn lo quá xa xôi. Nếu bạn bị H, lúc bạn nhận kết quả dương tính tôi hứa sẽ chỉ dẫn tận tình cho bạn điều trị ARV thế nào để khỏe như tôi.

Tôiratlolang2000
27-05-2016, 20:26
Tôi muốn chuẩn bị tâm lý thật kĩ mọi vấn đề. Vì tôi biết thời điểm nào mà xn dương tính thì cũng là lúc chuẩn bị chuyển sang aisd r.

Nguyen Ha
27-05-2016, 20:32
Tôi muốn chuẩn bị tâm lý thật kĩ mọi vấn đề. Vì tôi biết thời điểm nào mà xn dương tính thì cũng là lúc chuẩn bị chuyển sang aisd r.

Khi nào bạn nhận kết quat dương tính hãy hay. Chư có kết quả khẳng định chưa nói lên điều gì.