PDA

View Full Version : OS ( quan hệ bằng miệng )

hungcui
26-05-2016, 20:41
Cách đây 2 ngày bạn tôi có rủ đi massa do có hơi men tôi đã đi chung tăng 2 . Trường hợp của tôi là như sau khi vô massa do tôi say quá nên nằm nghỉ 20 phút ở bàn tiếp tân ( là chưa vô trong massa ), bạn tôi vô trước với cô gái tên T. Sau 1 hồi thì bạn tôi ra đến lược tôi vô . Thì cũng gặp cô T lúc nãy vừa OS cho bạn tôi xong .
Thứ 1 : bạn tôi được con gái đó OS , rồi OS cho tôi liệu có xảy ra nguy cơ khi con gái đó có H?( tôi nghe bạn tôi nói bị H năm 2010)
Thứ 2 : khi cô gái đó OS cho tôi có hôn ngực , môi , lưỡi của tôi và cô gái đó có OS cô ta dùng nước bọt nhổ lên DV của tôi rất nhiều . Nếu như cô gái đó dùng nước bọt nhổ lên ướt hết DV tôi liệu nguy cơ không ?( trường hợp khi nước bọt cô ta có máu , phòng massa rất tối tôi không nhìn rõ ).
Thứ 3 : khi hôn lưỡi thì tôi cảm nhận được có mùi máu vì tôi rất hay bị chảy máu răng ( tôi không biết máu răng đó của tôi hay của cô gái đó ) nếu tôi và cô gái đó 2 người đều chảy máu răng thì nguy cơ có thể xảy ra không ?
Thứ 4 : tôi có 1 vết thương đang bưng mủ chưa lành . Tôi cho ngón tay đó vào AD tiếp xúc dịch AD thì có sao không ?
Thứ 5 : Thời gian OS 1 tiếng tôi xuất tinh ra ngoài , cô gái đó toàn dùng miệng ( không dùng tay ) tôi hôn ( mút lưỡi ) . Trong 1 tiếng cô ta toàn dùng miệng OS ( nước bọt ướt hết DV ) liệu có nguy cơ ?
Do có hơ men không làm chủ được bản thân . Mong nhận được sự giúp đỡ của BQT .

Nguyen Ha
26-05-2016, 20:45
Cách đây 2 ngày bạn tôi có rủ đi massa do có hơi men tôi đã đi chung tăng 2 . Trường hợp của tôi là như sau khi vô massa do tôi say quá nên nằm nghỉ 20 phút ở bàn tiếp tân ( là chưa vô trong massa ), bạn tôi vô trước với cô gái tên T. Sau 1 hồi thì bạn tôi ra đến lược tôi vô . Thì cũng gặp cô T lúc nãy vừa OS cho bạn tôi xong .
Thứ 1 : bạn tôi được con gái đó OS , rồi OS cho tôi liệu có xảy ra nguy cơ khi con gái đó có H?( tôi nghe bạn tôi nói bị H năm 2010)
Thứ 2 : khi cô gái đó OS cho tôi có hôn ngực , môi , lưỡi của tôi và cô gái đó có OS cô ta dùng nước bọt nhổ lên DV của tôi rất nhiều . Nếu như cô gái đó dùng nước bọt nhổ lên ướt hết DV tôi liệu nguy cơ không ?( trường hợp khi nước bọt cô ta có máu , phòng massa rất tối tôi không nhìn rõ ).
Thứ 3 : khi hôn lưỡi thì tôi cảm nhận được có mùi máu vì tôi rất hay bị chảy máu răng ( tôi không biết máu răng đó của tôi hay của cô gái đó ) nếu tôi và cô gái đó 2 người đều chảy máu răng thì nguy cơ có thể xảy ra không ?
Thứ 4 : tôi có 1 vết thương đang bưng mủ chưa lành . Tôi cho ngón tay đó vào AD tiếp xúc dịch AD thì có sao không ?
Thứ 5 : Thời gian OS 1 tiếng tôi xuất tinh ra ngoài , cô gái đó toàn dùng miệng ( không dùng tay ) tôi hôn ( mút lưỡi ) . Trong 1 tiếng cô ta toàn dùng miệng OS ( nước bọt ướt hết DV ) liệu có nguy cơ ?
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Charles
26-05-2016, 20:46

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, SMG, VGB... Bạn cần theo dõi và XN các bệnh này: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện; Giang mai và viêm gan B bạn phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần.

hungcui
26-05-2016, 21:19
Sáng tôi đi TTYT , BS có bảo trường hợp của tôi có nguy cơ , phải phơi nhiễm . Tôi gọi điện thoại cho bạn tôi bạn tôi có giới thiệu về diendanhiv . Vậy tôi không có nguy cơ cần PES phải không BQT . Tôi hiện giờ đang rất hoang mang về trường hợp của mình .

Charles
26-05-2016, 21:21
Sáng tôi đi TTYT , BS có bảo trường hợp của tôi có nguy cơ , phải phơi nhiễm . Tôi gọi điện thoại cho bạn tôi bạn tôi có giới thiệu về diendanhiv . Vậy tôi không có nguy cơ cần PES phải không BQT . Tôi hiện giờ đang rất hoang mang về trường hợp của mình .

Bạn yên tâm không phải uống PEP.

Nguyen Ha
26-05-2016, 21:22
Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, bạn yeenbtaam không cần uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

hungcui
26-05-2016, 21:33
Vâng . Tôi với vợ chuẩn bị có con đầu lòng nhưng tôi gặp chuyện như vậy . Vậy giờ tôi có con lúc này cũng không sao phải không BQT . Có ảnh hưởng gì không

Nguyen Ha
26-05-2016, 21:35
Vâng . Tôi với vợ chuẩn bị có con đầu lòng nhưng tôi gặp chuyện như vậy . Vậy giờ tôi có con lúc này cũng không sao phải không BQT . Có ảnh hưởng gì không

Bạn có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b vì vậy bạn phải giữ an toàn cho vợ tới khi nhận kết quả an toàn.

Tuanmecsedec
26-05-2016, 21:41

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.Vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

hungcui
26-05-2016, 21:41
Thời gian nhận.kết quả là bao lâu . Vậy tôi có qh dùng bao với với vợ được không?

Nguyen Ha
26-05-2016, 21:44
Thời gian nhận.kết quả là bao lâu . Vậy tôi có qh dùng bao với với vợ được không?

Mào gà ủ bệnh khá lâu, sau 90 ngày không có biểu hiện thì mới xem là an toàn. Còn giang mai và viêm gan b thì XN sau nguy cơ 4-12 tuần. Bạn quan hệ với vợ nên dùng bcs.

Tuanmecsedec
26-05-2016, 21:48

Nếu bạn quan hệ với vợ có dùng bao cao su thì không sao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

hungcui
26-05-2016, 22:00
Vâng . Còn về H thì 4 tuần combo có kq chính xác không . Tôi định xét ngiệm để xả strees , tôi căng thẳng 2 ngày nay không làm được gì hết.

Tuanmecsedec
26-05-2016, 22:06
Vâng . Còn về H thì 4 tuần combo có kq chính xác không . Tôi định xét ngiệm để xả strees , tôi căng thẳng 2 ngày nay không làm được gì hết.

Bạn tìm hiểu các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nguyen Ha
27-05-2016, 06:59

Bạn XN xả stress thì chờ đủ 4 tuần sau nguy cơ làm XN combo.

hungcui
27-05-2016, 11:20
Có khi trường hợp của tôi chảy máu răng , cô gái kia cũng chảy máu răng nhiều . 2 người hôn sâu thời gian tiếp xúc với 2 bên liệu có nguy cơ về H không . Chân thành cảm ơn BQT

Nguyen Ha
27-05-2016, 11:44
Có khi trường hợp của tôi chảy máu răng , cô gái kia cũng chảy máu răng nhiều . 2 người hôn sâu thời gian tiếp xúc với 2 bên liệu có nguy cơ về H không . Chân thành cảm ơn BQT
Bạn yên tâm không có nguy cơ. Trừ khi 2 người cắn đứt lưỡi nhau chảy nhiều máu thì lúc đó mới lo.

hungcui
27-05-2016, 12:36
Hihi cắn đứt lưỡi sao hôn . Chắc OS cắn đứt DV mới có nguy cơ phải hông hihihi . TK bạn nhiều nhé

Nguyen Ha
27-05-2016, 15:28
Hihi cắn đứt lưỡi sao hôn . Chắc OS cắn đứt DV mới có nguy cơ phải hông hihihi . TK bạn nhiều nhé
Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
27-05-2016, 20:31

Tuanmecsedec khẳng định trường hợp của bạn không có nguy cơ.bạn đừng lo lắng qáu mà suy diễn để tự hù mình.

hungcui
30-05-2016, 09:39
BQT cho tôi xin hỏi chuyện này . Nếu tôi quan hệ với vợ không bao ( nếu tôi bị lậu ,giang mai , mào gà ,.....trong thời gian ủ bệnh) thì trong 3 tháng có nguy cơ lây cho vợ tôi không ?còn nguy cơ về Hiv thì tôi có thể yên tâm 100% ve hành vi hôn sâu và OS của mình chưa ? Chân thành Cảm ơn BQT

Toibenban
30-05-2016, 09:47
BQT cho tôi xin hỏi chuyện này . Nếu tôi quan hệ với vợ không bao ( nếu tôi bị lậu ,giang mai , mào gà ,.....trong thời gian ủ bệnh) thì trong 3 tháng có nguy cơ lây cho vợ tôi không ?còn nguy cơ về Hiv thì tôi có thể yên tâm 100% ve hành vi hôn sâu và OS của mình chưa ? Chân thành Cảm ơn BQT

Nếu bạn đang có nguy cơ bị các bệnh STDs thì có nguy cơ lây cho vợ qua chuyện quan hệ tình dục ko dùng BCS . Hôn sâu và Os ko lây nhiễm HIV nhưng OS có thể nhiễm các bệnh tình dục khác

Charles
30-05-2016, 10:23

Về HIV thì bạn yên tâm.

Còn về các bệnh tình dục khác, khi chưa có kết quả XN cuối cùng bạn cần giữ an toàn cho người thân, muốn quan hệ nên sử dụng BCS.

hungcui
30-05-2016, 12:18
Vậy tôi không cần lo về H chỉ lo STDs thôi phải không BQT

Toibenban
30-05-2016, 12:46
Vậy tôi không cần lo về H chỉ lo STDs thôi phải không BQT

Hoàn toàn chính xác . Bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh lây qua đường tình dục thôi !

Tuanmecsedec
30-05-2016, 14:26

Nếu bạn đang có nguy cơ các bệnh tình dục thì phải bảo vệ cho Vợ mình,vì khả năng có lây truyền cho Vợ bạn.

hungcui
30-05-2016, 14:33
Với H thì 100% không Tuanmecsede . Lo quá dính H coi như toi

Toibenban
30-05-2016, 14:34

Với HIV thì 100000000000000% là không thể lây nhiễm

Tuanmecsedec
30-05-2016, 14:36

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ HIV.

Nguyen Ha
30-05-2016, 14:48

Với H thì bạn yên tâm 100% nhưng còn các bệnh tình dục khác thì bạn có nguy cơ nên bạn phải giữ an toàn cho vợ bạn tới khi bạn nhận được kết quả an toàn.

hungcui
31-05-2016, 09:44
Vợ tôi có Os cho tôi không bao ( quan hệ thì dùng bao ) có sao không BQT ?

Nguyen Ha
31-05-2016, 09:47
Vợ tôi có Os cho tôi không bao ( quan hệ thì dùng bao ) có sao không BQT ?

Bạn chưa có kết quả XN an toàn thì nên giữ an toàn cho vợ bạn. Os có nguy cơ cao với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

hungcui
31-05-2016, 10:37
Khổ quá , vợ tôi đó giờ Os kô dùng bao. Giờ kô biết phải nói sao nữa . 1 lần sợ quá . Tôi bị gì cũng đc sợ lây qua cho vợ . Suốt ngày cứ nghĩ đến H là bị strees . Buồn quá

Nguyen Ha
31-05-2016, 10:40
Khổ quá , vợ tôi đó giờ Os kô dùng bao. Giờ kô biết phải nói sao nữa . 1 lần sợ quá . Tôi bị gì cũng đc sợ lây qua cho vợ . Suốt ngày cứ nghĩ đến H là bị strees . Buồn quá

Vậy từ giờ tới lúc bạn đi XN thì bạn nên dùng bcs. Còn chuyện đã rồi thì hy vọng vào vận may thôi,

Charles
31-05-2016, 10:42

Về HIV thì bạn được tư vấn không sao thì yên tâm đi. Còn các bệnh tình dục khác, muốn không lây cho vợ con bạn phải tự biết bảo vệ thôi.

hungcui
31-05-2016, 11:32
Compo Hiv thì tôi biết ở bv hào hảo , còn xn bệnh STDs ở đâu , tôi ở Tphcm . 4 tuần có thể compo H với STDs thời gian 4 tuần có chính xác kô . Tôi có đọc về xn là 6 tuần mới có kq khả quan .tk BQT

Nguyen Ha
31-05-2016, 11:37
Compo Hiv thì tôi biết ở bv hào hảo , còn xn bệnh STDs ở đâu , tôi ở Tphcm . 4 tuần có thể compo H với STDs thời gian 4 tuần có chính xác kô . Tôi có đọc về xn là 6 tuần mới có kq khả quan .tk BQT

Sau nguy cơ 4 tuần bạn XN combo HIV, TPHA giang mai và HgBs viêm gan b là yên tâm.

hungcui
31-05-2016, 12:45
Cũng ở bv hòa hảo luôn phải không BQT.

Tuanmecsedec
31-05-2016, 14:06

Cũng ở bv hòa hảo luôn phải không BQT.

Ở Hòa Hảo có kiểm tra xét nghiệm các bệnh tình dục và HIV luôn bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

hungcui
31-05-2016, 23:20
Tôi có tham khảm kiến thức về H . Nhung chỉ thắc mắc là thời gian tiếp xúc lâu thì nguy cơ càng cao , vậy khi Os với hôn sâu ( trao đổi nước bọt lẫn máu ) trong thời gian lâu >1h vậy khả năng xảy ra nguy cơ OS có không . Tôi có tìm hiểu OS chỉ xảy ra trên lý thuyết , thực tế thì chưa có ca nào xảy ra phải không . Tôi mong nhận đuợc sự tư vấn . Xin chân thành cảm ơn

Nguyen Ha
01-06-2016, 05:54
Tôi có tham khảm kiến thức về H . Nhung chỉ thắc mắc là thời gian tiếp xúc lâu thì nguy cơ càng cao , vậy khi Os với hôn sâu ( trao đổi nước bọt lẫn máu ) trong thời gian lâu >1h vậy khả năng xảy ra nguy cơ OS có không . Tôi có tìm hiểu OS chỉ xảy ra trên lý thuyết , thực tế thì chưa có ca nào xảy ra phải không . Tôi mong nhận đuợc sự tư vấn . Xin chân thành cảm ơn

Trên lý thuyết thì os có nguy cơ với HIV, còn trên thực tế thì không có.

Tuanmecsedec
01-06-2016, 06:27

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

hungcui
01-06-2016, 09:28
Cho tôi xin hỏi , trong diendanhiv có ai nhiễm H trường hợp Os và hôn sâu chưa . Tk BQT

traiquangbinh91
01-06-2016, 09:34
Cứ yên tâm với những gì dc tư vấn đi bạn.mình cũng có nguy cơ như bạn đây,nhưng mình os lâu hơn bạn.lo cũng chẳng dc gì.chờ ngày xn thôi.

Toibenban
01-06-2016, 09:39
Cho tôi xin hỏi , trong diendanhiv có ai nhiễm H trường hợp Os và hôn sâu chưa . Tk BQT

Hiện tại trên diễn dàn và trên toàn thế giới chưa ghi nhận 1 trường hợp OS mà lây nhiễm HIV

Tuanmecsedec
01-06-2016, 09:44
Cứ yên tâm với những gì dc tư vấn đi bạn.mình cũng có nguy cơ như bạn đây,nhưng mình os lâu hơn bạn.lo cũng chẳng dc gì.chờ ngày xn thôi.

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

hungcui
07-06-2016, 11:52
Sorry BQT , tại tôi lo , hoang mang quá nên hỏi BQT , co gì sai xin bỏ qua cho tôi . 2 tuần nay trong người tôi bị sốt với ho , đau họng , có hạch ở nách . Cho tôi hỏi thêm lần cuợi trường hợp OS với hôn sâu trong thời gian lâu có nguy cơ về H không ?
Nếu tôi có ra tiệm mua thuốc tây hạ sốt với đau họng có ảnh hưởng đến kết quả xn compo 4 tuần không ? Chân thành cảm ơn BQT . Lo hoang mang quá mọi người ơi.

Toibenban
07-06-2016, 11:57
Sorry BQT , tại tôi lo , hoang mang quá nên hỏi BQT , co gì sai xin bỏ qua cho tôi . 2 tuần nay trong người tôi bị sốt với ho , đau họng , có hạch ở nách . Cho tôi hỏi thêm lần cuợi trường hợp OS với hôn sâu trong thời gian lâu có nguy cơ về H không ?
Nếu tôi có ra tiệm mua thuốc tây hạ sốt với đau họng có ảnh hưởng đến kết quả xn compo 4 tuần không ? Chân thành cảm ơn BQT . Lo hoang mang quá mọi người ơi.

OS Và Hôn Sâu trên thế giới chưa ghi nhận bất cứ trường hợp nào nhiễm Ết ! Còn bạn dùng thuốc hạ sốt cũng không làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm !

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ? (http://diendanhiv.vn/threads/27252-Moi-bi-nut-chay-mau-hon-sau-co-bi-lay-HIV-ko)
Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Tuanmecsedec
07-06-2016, 14:11

Kích dục bằng miệng và hôn sâu không có nguy cơ HIV.

Charles
07-06-2016, 18:35

Quan hệ đường miệng và hôn sâu không có nguy cơ với HIV. Bạn yên tâm không cần XN đâu.

hungcui
07-06-2016, 18:52
Tôi vừa lo hoang mang , hối hận . Nhìn vợ càng thương hốihận với vợ . Người tôi , giờ mệt mỏi, sốt,nổi hạch,đau họng,.... uống thuốc tây không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm phải không BQT. Cho tôi hỏi, có loại thuốc trong thuốc tây nào ảnh hưởng đến xn không . Cảm ơn BQt

Charles
07-06-2016, 18:58
Tôi vừa lo hoang mang , hối hận . Nhìn vợ càng thương hốihận với vợ . Người tôi , giờ mệt mỏi, sốt,nổi hạch,đau họng,.... uống thuốc tây không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm phải không BQT. Cho tôi hỏi, có loại thuốc trong thuốc tây nào ảnh hưởng đến xn không . Cảm ơn BQt

Khi đang uống kháng sinh mà XN có thể bị bắt nhầm DT giả, để tránh thuốc kháng sinh ảnh hưởng đến kết quả XN bạn ngưng uống trước XN 24h là được rồi.

Tuanmecsedec
07-06-2016, 19:03

Uống thuốc không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV bạn.

hungcui
07-06-2016, 19:08
Là tối h.nay tôi uống kháng sinh . Vậy là mốt tôi có thể xn chính xác phải không . Mà nếu xn DT giả thì có , AT giả có xảy ra không BQT

Tuanmecsedec
07-06-2016, 19:10
Là tối h.nay tôi uống kháng sinh . Vậy là mốt tôi có thể xn chính xác phải không . Mà nếu xn DT giả thì có , AT giả có xảy ra không BQT

Không có âm tính giả,chỉ có dương tính giả.Bạn nên để ngưng thuốc sau 24 giờ mới đi xét nghiệm,sợ bắt nhầm kháng thể khác ra dương tính giả.

Charles
07-06-2016, 19:13

Không có AT giả, chỉ có DT giả thôi bạn.

hungcui
07-06-2016, 22:07
Cho tôi hỏi trên viện pauter có xn compo không? Tôi định 4 tuần (28ngày)đi pauter xn compo mà không biết thủ tục ỏ đó . Trong viện pauter xn compo chi phí và bao lâu mới có kết quả BQT . Mong BQt giúp đỡ .

Không Ngừng Bước
07-06-2016, 22:17
Cho tôi hỏi trên viện pauter có xn compo không? Tôi định 4 tuần (28ngày)đi pauter xn compo mà không biết thủ tục ỏ đó . Trong viện pauter xn compo chi phí và bao lâu mới có kết quả BQT . Mong BQt giúp đỡ .
đó là viện hàng đầu khu vực TPHCM về XN HIV. chi phí khoảng 200=>300K thôi bạn. nếu giống với BV chỗ tôi thì KQ có sau khoảng 1 tới 3 tiếng.

hungcui
07-06-2016, 22:23
Vậy thời gian trên pauter là mấy tiếng có kết quả vậy Bqt

Không Ngừng Bước
07-06-2016, 22:52
bạn k có nguy cơ, XN chỉ mang tính chất giải tỏa tâm lý thế nên k cần phải nghĩ tới nó nhiều làm gì.

Sẻ Không Sao
07-06-2016, 23:06
Vậy thời gian trên pauter là mấy tiếng có kết quả vậy Bqt
Thường Pasteur trả kết quả sau 3 ngày. Nếu bạn qua Hòa Hảo XN thì có kết quả trong 2h
Nhưng bạn ko có nguy cơ thì xét ngiệm chỉ để sả stress thôi! Âm tính là cái chắc!...

Tuanmecsedec
08-06-2016, 06:51

Hiện tại Pastuer xét nghiệm HIV làm chiến lược 3 trong đó có 1 phương pháp HIV Ag/Ab.Chi phí xét nghiệm HIV ở Pasteur khoảng 100 ngàn,thời gian trả kết quả từ 1>2 ngày trở lên mới có.

hungcui
08-06-2016, 09:11
28 ngày (4 tuần ) tôi có thể làm xn ở pastuer dc không ?

Charles
08-06-2016, 09:13

28 ngày bạn XN ở Pastuer được.

Tuanmecsedec
08-06-2016, 09:15

Xét nghiệm được bạn.

hungcui
08-06-2016, 09:24
Trên paster 28 ngày cũng làm xn combo phải không BQT? Mà tôi đang uống thuốc tây , có thuốc kháng sinh , sợ xn không chính xác . Cảm ơn nha

Charles
08-06-2016, 09:29
Trên paster 28 ngày cũng làm xn combo phải không BQT? Mà tôi đang uống thuốc tây , có thuốc kháng sinh , sợ xn không chính xác . Cảm ơn nha

Câu hỏi này chúng tôi đã trả lời bạn rồi, bạn đọc lại.

Tuanmecsedec
08-06-2016, 09:29

Xét nghiệm HIV Combo sau 4 tuần (28 ngày ),bạn uống kháng sinh không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV khi ra âm tính.

Nguyen Ha
08-06-2016, 11:25

Thuốc tây, thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng tới kết quả âm tính. Tuy nhiên nếu bạn lo lắng bạn có thể nghỉ uống 1 ngày.

hungcui
10-06-2016, 07:56
T7 , cn trên hòa hảo có làm không BQT

Tuanmecsedec
10-06-2016, 07:58
T7 , cn trên hòa hảo có làm không BQT

Hòa Hảo thứ 7 làm việc cả ngày,chỉ riêng ngày chủ nhật chỉ làm tới 12h00.

hungcui
10-06-2016, 10:45
Kết quả compo ngày 25,26 cũng bằng kết quả 28 ngày không A.Tuấn ?

Tuanmecsedec
10-06-2016, 10:48
Kết quả compo ngày 25,26 cũng bằng kết quả 28 ngày không A.Tuấn ?

Thời gian chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau.

hungcui
10-06-2016, 10:59
Tôi có nghe là nếu dương tính ở tuần thứ 4 , kq đó sẽ chuyển đi xn lại phải không? Còn âm tính kq trên hoà hảo trả cho mình phải không BQT?

Tuanmecsedec
10-06-2016, 11:03
Tôi có nghe là nếu dương tính ở tuần thứ 4 , kq đó sẽ chuyển đi xn lại phải không? Còn âm tính kq trên hoà hảo trả cho mình phải không BQT?

Phương pháp HIV Combo nếu có phản ứng thì chưa được công nhận mẩu máu dương tính HIV,phải xét nghiệm lại các phương pháp khác.Còn âm tính thì họ trả kết quả luôn và yên tâm.