PDA

View Full Version : Quan hệ GMD bị rách BCS giờ em phải làm sao

NguyenBao
26-05-2016, 21:32
Em chào anh chị BQT.tối qua em có đi massage và quan hệ có BCS với GMD nhưng khi xong em mới phát hiện mình bị rách BCS.giờ em phải làm sao.em lo lắng quá đi mất.

Nguyen Ha
26-05-2016, 21:38
Em chào anh chị BQT.tối qua em có đi massage và quan hệ có BCS với GMD nhưng khi xong em mới phát hiện mình bị rách BCS.giờ em phải làm sao.em lo lắng quá đi mất.

Bạn nên đến TTYTDP hoặc TTPC HIV/AIDS để được điều trị phơi nhiễm trước 72h vàng.

Không Ngừng Bước
26-05-2016, 21:44
bạn bị rách có to k ? trong 72h sau khi quan hệ bạn nên đến các TTYT để đc tư vấn và dùng PEP càng sớm càng tốt.

NguyenBao
26-05-2016, 21:45
Dạ em cám ơn ạ.anh cho em hỏi em phải điều trị bao lâu.trong thời gian điều trị em có khả năng lây nhiễm cho người khác không ạ.

Không Ngừng Bước
26-05-2016, 21:47
Dạ em cám ơn ạ.anh cho em hỏi em phải điều trị bao lâu.trong thời gian điều trị em có khả năng lây nhiễm cho người khác không ạ.
28 ngày bạn a.

Nguyen Ha
26-05-2016, 21:47

Điều trị đủ 28 ngày. Và giữ an toàn cho người khác toiw khi nhận kết quả an toàn.

Tuanmecsedec
26-05-2016, 21:50

Thuốc phơi nhiễm dùng trước 72 giờ sau nguy cơ và dùng liên tục trong 4 tuần (28 ngày).

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

NguyenBao
26-05-2016, 21:51
Dạ.vậy khi nào em mới đi xét nghiệm được.xét nghiệm ở đâu và bằng phương pháp nào ạ.em nghe nói có combo gì đó mà không biết là gì.

Tuanmecsedec
26-05-2016, 21:53
Dạ.vậy khi nào em mới đi xét nghiệm được.xét nghiệm ở đâu và bằng phương pháp nào ạ.em nghe nói có combo gì đó mà không biết là gì.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Còn phương pháp HIV Combo thì có thể xét nghiệm sau 4 tuần (28 ngày).Nhưng bạn còn trong 72 giờ tại sao không uống thuốc phơi nhiễm phòng ngừa?.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

NguyenBao
26-05-2016, 21:56
Dạ em nghe nói.thuốc phơi nhiễm độc lắm.em sợ ảnh hưởng.giờ em hoang mang quá không biết tính sao

Tuanmecsedec
26-05-2016, 22:05
Dạ em nghe nói.thuốc phơi nhiễm độc lắm.em sợ ảnh hưởng.giờ em hoang mang quá không biết tính sao

Ban quản trị tư vấn rồi,bạn có nghe hay không thì tùy bạn.Bạn nghe nói thuốc nhiễm độc lắm là tào lao.Bạn suy nghĩ vậy thì tùy bạn.Bạn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì chỉ trong 72 giờ thôi nhé.Nếu qua 72 giờ hoặc sau 3 tháng mà bạn lỡ xét nghiệm ra dương tính HIV thì khi ấy bạn có thuốc tiên cũng không cứu bạn được.

Tư vấn thì đã tư vấn rồi,nếu không nghe thì sau này hối hận không kịp thì ráng mà chịu.

Không Ngừng Bước
26-05-2016, 22:59
sau 6 tuần bạn đi làm XN và XN lại sau 12 tuần để có KQ chính xác nhất. ngoài 6 tuần bạn có thể làm PP XN nào cũng đc.
HIV Combo là xét nghiệm kép giữa kháng nguyên P24 và kháng thể.Bạn Click vào đây xem : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

NguyenBao
26-05-2016, 23:17
Dạ em cám ơn ạ.chi phí điều trị phơi nhiễm khoảng bao nhiêu ạ.để em còn biết mà lo ngay ạ.

Không Ngừng Bước
26-05-2016, 23:32
Theo mình dc biết thì chi phí khoảng 1,8tr . Du la bao nhiêu thì cũng phải dùng sk là tất cả.

NguyenBao
26-05-2016, 23:39
Vậy ạ.vậy mua thuốc ở bệnh viện nào là chất lượng an toàn nhất ạ.để em biết còn an tâm mà sáng đi khám

Không Ngừng Bước
26-05-2016, 23:50
Các bv và các ttyt dự phòng. Bạn nên đến gặp bs để đc tư vấn cụ thể và chi tiết hơn

Nguyen Ha
27-05-2016, 06:41

Bạn vẫn còn trong 72h vàng. Bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm đi. Điều trị đủ 28 ngày uống thuốc thì chờ đủ 12 tuần tính từ sau nguy cơ đi XN. Bạn cứ mua được thuốc về lên đây hỏi tiếp.

NguyenBao
28-05-2016, 23:06
Hôm nay em đã đến Bệnh Viện Nhiệt Đới được các Bác Sĩ tư vấn cho em uống pep.nhưng uống xong em có bị chóng mặt.đau đầu khó chịu lắm ạ.mọi người giúp em cái ạ

Nguyen Ha
28-05-2016, 23:13
Hôm nay em đã đến Bệnh Viện Nhiệt Đới được các Bác Sĩ tư vấn cho em uống pep.nhưng uống xong em có bị chóng mặt.đau đầu khó chịu lắm ạ.mọi người giúp em cái ạ

Bạn cho biết tên thuốc mà bạn đang uống?