PDA

View Full Version : quan hệ có sử dụng BCS

Ugly boy
27-05-2016, 16:56
Chào mọi người em là thành viên mới, cách đây khoảng hơn 2 tháng em có đi nhậu với đồng nghiệp rồi đi quan hệ với GMD. Lúc quan hệ có sử dụng BCS ngoài ra không OS hay làm gì khác. Quan hệ xong em thấy bao không bị cuộn về gốc dương vật nhưng em lại không để ý có thủng hay rách lỗ nhỏ gì không và người tháo BCS là GMD nên em cũng không kiểm tra được. Bây giờ em lo lắng lắm, em muốn hỏi là nếu GMD có H thì khả năng em bị lây nhiễm là như thế nào? Và cả có trường hợp nào BCS rách nhưng chỉ miếng nhỏ và ko làm bao cuộn về gốc dương vật như em được đọc ở diễn đàn không? Thứ 3 là bây giờ ở mốc thời gian 2 tháng em làm test nhanh có giá trị gì không ạ? Em cám ơn ạ

Charles
27-05-2016, 17:01
Chào mọi người em là thành viên mới, cách đây khoảng hơn 2 tháng em có đi nhậu với đồng nghiệp rồi đi quan hệ với GMD. Lúc quan hệ có sử dụng BCS ngoài ra không OS hay làm gì khác. Quan hệ xong em thấy bao không bị cuộn về gốc dương vật nhưng em lại không để ý có thủng hay rách lỗ nhỏ gì không và người tháo BCS là GMD nên em cũng không kiểm tra được. Bây giờ em lo lắng lắm, em muốn hỏi là nếu GMD có H thì khả năng em bị lây nhiễm là như thế nào? Và cả có trường hợp nào BCS rách nhưng chỉ miếng nhỏ và ko làm bao cuộn về gốc dương vật như em được đọc ở diễn đàn không? Thứ 3 là bây giờ ở mốc thời gian 2 tháng em làm test nhanh có giá trị gì không ạ? Em cám ơn ạ

Theo những gì bạn kể là tình dục an toàn. Bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
27-05-2016, 20:34

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Như vậy,những gì bạn kể yên tâm không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
27-05-2016, 20:37
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Ugly boy
28-05-2016, 11:50
Em biết không có nguy cơ thì không cần xét nghiệm nhưng em thấy lo quá và định xét nghiệm thời điểm này là khoảng 2 tháng thì test nhanh có giá trị nhiều không mấy anh chị?

Nguyen Ha
28-05-2016, 11:53
Em biết không có nguy cơ thì không cần xét nghiệm nhưng em thấy lo quá và định xét nghiệm thời điểm này là khoảng 2 tháng thì test nhanh có giá trị nhiều không mấy anh chị?

Vậy bạn cứ đi XN để giải tỏa tâm lý. Ở thời điểm khoảng 2 tháng test nhanh giải tỏa tâm lý được rồi.

Tuanmecsedec
29-05-2016, 06:09

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn có xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,cho nên có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Còn về thời gian xét nghiệm HIV mà bạn hỏi thì :

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Ugly boy
30-05-2016, 00:47
Dạ em là người hay lo quá. Em biết anh chị đã tư vấn như vậy thì có thể yên tâm nhưng em cũng muốn bản thân không phải nghĩ tới nữa. Và còn một chuyện em muốn hỏi là em đang dung 2 loại thuốc điều trị mụn là Isotretionine và Kháng sinh Roxithromycine không biết có làm nhiễu kết quả test nhanh không ạ? Nếu có thì em nên ngưng thuốc trước mấy ngày ạ?

Tuanmecsedec
30-05-2016, 06:37
Dạ em là người hay lo quá. Em biết anh chị đã tư vấn như vậy thì có thể yên tâm nhưng em cũng muốn bản thân không phải nghĩ tới nữa. Và còn một chuyện em muốn hỏi là em đang dung 2 loại thuốc điều trị mụn là Isotretionine và Kháng sinh Roxithromycine không biết có làm nhiễu kết quả test nhanh không ạ? Nếu có thì em nên ngưng thuốc trước mấy ngày ạ?

Bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi,vì vậy xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý cho bạn thôi.Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.Thuốc mà bạn nói không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV khi ra âm tính.

Charles
30-05-2016, 07:53

Bạn muốn XN giải tỏa tâm lý thì 2 tháng XN được rồi.

Toibenban
30-05-2016, 09:36
Trường hợp này bạn có xét nghiệm tới Già vẫn không có lây nhiễm HIV nữa , yên tâm mà sống đi bạn ! Tránh xa những dịch vụ trá hình để không chuốc lấy phiền muộn

Nguyen Ha
30-05-2016, 15:14

Thuốc bạn uống không ản hưởng tới kết quả XN âm tính. Tuy nhiên nếu bạn sợ dương tính giả thì bạn dừng thuốc 1 ngày để khỏi lăn tăn.

Ugly boy
31-05-2016, 21:32
Dạ vậy em đợi đủ 12 tuần rồi xét nghiệm luôn cho hết lo hảo. Em sẽ báo kết quả cho mọi người. Sẽ âm tính thôi phải không anh Tuấn, anh Truong Xuan, Chị Hà?

Tuanmecsedec
31-05-2016, 21:48
Dạ vậy em đợi đủ 12 tuần rồi xét nghiệm luôn cho hết lo hảo. Em sẽ báo kết quả cho mọi người. Sẽ âm tính thôi phải không anh Tuấn, anh Truong Xuan, Chị Hà?

Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn sẽ âm tính.

Nguyen Ha
01-06-2016, 06:08

Đảm bảo 100% âm tính.

Toibenban
01-06-2016, 11:18

Kết quả xét nghiệm là Âm Tính

Ugly boy
11-06-2016, 12:56
Mọi người ơi cơ quan em ngày mai có đợt hiến máu tại Trung Tâm Huyết Học Bệnh Viện Trung Ương Huế. Em cũng đi cùng với mọi người tiện thể xét nghiệm luôn được không anh chị? Em nghe nói họ chỉ test liền Viêm Gan B thôi còn HIV thì sau mới xét nghiệm phải không ạ? Với lại em nghe nói chương trình hiến máu người ta tầm soát không thể nào sót được phải không ạ? Nếu vậy thì bao nhiêu ngày sau hiến máu em mới có thể yên tâm ạ? Em cám ơn.

Không Ngừng Bước
11-06-2016, 13:06
Mọi người ơi cơ quan em ngày mai có đợt hiến máu tại Trung Tâm Huyết Học Bệnh Viện Trung Ương Huế. Em cũng đi cùng với mọi người tiện thể xét nghiệm luôn được không anh chị? Em nghe nói họ chỉ test liền Viêm Gan B thôi còn HIV thì sau mới xét nghiệm phải không ạ? Với lại em nghe nói chương trình hiến máu người ta tầm soát không thể nào sót được phải không ạ? Nếu vậy thì bao nhiêu ngày sau hiến máu em mới có thể yên tâm ạ? Em cám ơn.
việc hiến máu họ XN tất cả các bệnh lây qua truyền máu trong đó HIV là bệnh hàng đầu. k có chuyện bỏ qua XN HIV khi hiến máu đâu bạn. chỉ là sau khi lấy máu về kho lưu trữ sẽ còn nhiều đợt XN khác để sàng lọc máu để k bỏ sót bất cứ bệnh gì.

Lục Giang
11-06-2016, 13:44
việc hiến máu họ XN tất cả các bệnh lây qua truyền máu trong đó HIV là bệnh hàng đầu. k có chuyện bỏ qua XN HIV khi hiến máu đâu bạn. chỉ là sau khi lấy máu về kho lưu trữ sẽ còn nhiều đợt XN khác để sàng lọc máu để k bỏ sót bất cứ bệnh gì.
Chính xác,

Toibenban
11-06-2016, 14:55

Bấm vào đây xem:

Căn dặn của thầy thuốc với người hiến máu
Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/13991-Can-dan-cua-thay-thuoc-voi-nguoi-hien-mau)
Chủ đề: Vấn đề về truyền máu trong hiến máu. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7356-Van-de-ve-truyen-mau-trong-hien-mau)
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp em về hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7063-xin-cac-anh-chi-tu-van-giup-em-ve-hien-mau)
Chủ đề: xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/2464-xin-y-kien-cac-chuyen-gia-ve-xet-nghiem-hien-mau-khi-co-nguy-co-HIV)

Charles
11-06-2016, 15:31

Nếu bạn tham gia hiến máu thì máu của bạn sẽ được kiểm tra hết cả HIV và các bệnh truyền nhiễm, nếu sau 1 tháng bạn không nhận được thông báo gì tức máu bạn là máu sạch.

Ugly boy
11-06-2016, 17:40
Dạ em cám ơn mấy anh chị. Với cả cho em hỏi một câu là trung tâm lớn như TT Huyết Học của BVTW Huế thì khi xét nghiệm bước đầu họ có làm test nhanh HIV không ạ? Tại em đến nay đã 11 tuần. Em cám ơn.

Nguyen Ha
11-06-2016, 17:51
Dạ em cám ơn mấy anh chị. Với cả cho em hỏi một câu là trung tâm lớn như TT Huyết Học của BVTW Huế thì khi xét nghiệm bước đầu họ có làm test nhanh HIV không ạ? Tại em đến nay đã 11 tuần. Em cám ơn.

Họ có xét nghiệm. Khi hiến máu máu sẽ được xét nghiệm sàng lọc, nếu máu sạch sẽ được chuyển vào ngân hàng máu, nếu máu không sạch họ báo cho bạn, sau 1 tháng hiến máu bạn không thấy thông báo gì thì tức là máu của bạn là máu sạch.

Tuanmecsedec
11-06-2016, 20:45

Có nơi chỉ làm phương pháp test nhanh trước và cũng có nơi làm luôn 3 phương pháp.

Ugly boy
12-06-2016, 13:41
Sáng nay em đã đi hiến máu cùng cơ quan. Em được qua vòng đầu mà không biết họ có test nhanh HIV không?! Giờ em phải đợi một tháng mới yên phải không mọi người?

Không Ngừng Bước
12-06-2016, 13:47
Sáng nay em đã đi hiến máu cùng cơ quan. Em được qua vòng đầu mà không biết họ có test nhanh HIV không?! Giờ em phải đợi một tháng mới yên phải không mọi người?
như vậy là yên tâm rồi còn chờ gì nữa. bạn phải hiểu là ngta lấy máu bạn về cứu ng chứ không phải giết ng mà bạn hoang mang kiểu đó.

Ugly boy
12-06-2016, 13:53
Thì em sợ máu em phát hiện ra H thì em coi như là đi hại người đó. :-<

Toibenban
12-06-2016, 14:27

Bạn yên tâm khi lấy máu họ sẽ làm thêm các xét nghiệm cần thiết nếu máu bạn hoàn toàn sạch khi sẽ cho vào Ngân Hàng máu , còn nếu máu bạn có vấn đề họ sẽ thông báo tới bạn trong vòng 1 tháng nếu quá 1 tháng không thấy thông báo xem như máu bạn sạch

Chủ đề: Căn dặn của thầy thuốc với người hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/13991-Can-dan-cua-thay-thuoc-voi-nguoi-hien-mau)

Charles
12-06-2016, 14:44

Bạn có nguy cơ đâu mà sợ phát hiện ra H :khi875437:

Tuanmecsedec
12-06-2016, 15:13

Quy trình khi hiến máu,khi máu của bạn được nhận,sẽ không sử dụng liền,được chuyển về ngân hàng máu,sau đó sẽ xét nghiệm các phương pháp hiện đại hơn,sàn lọc máu thật sạch thì mới đưa vào sử dụng.

Ugly boy
12-06-2016, 16:29
Vậy nếu máu mình bình thường thì họ cũng sẽ không trả kết quả cho mình luôn hả mọi người. Hay họ có thông báo kết quả xét nghiệm của mình?

Nguyen Ha
12-06-2016, 16:31
Vậy nếu máu mình bình thường thì họ cũng sẽ không trả kết quả cho mình luôn hả mọi người. Hay họ có thông báo kết quả xét nghiệm của mình?
Máu bình thường sẽ không có thông báo gì.

Charles
12-06-2016, 16:32

Nếu họ không thông báo gì thì bạn yên tâm máu bạn không có vấn đề gì.

Tuanmecsedec
12-06-2016, 16:46

Nếu máu bạn có vấn đề gì thì bạn sẽ được thông báo liền.

Toibenban
12-06-2016, 18:41

Nếu máu không có vấn đề thì sẽ không cần thông báo cho bạn biết ! trừ khi máu có vấn đề mới có thông báo

Ugly boy
09-07-2016, 18:27
Mọi người ơi vậy là mai đã là 4 tuần từ ngày em hiến máu. Vậy là em hoàn toàn có thể yên tâm rồi phải không ạ?! Em cám ơn anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn nhiều lắm. Nhờ mọi người mà em mới bớt lo nghĩ lung tung và yên chí hơn tập trung vào công việc. Chúc mọi người có sức khỏe để giúp thêm nhiều anh chị em khác cần sự trợ giúp về cả kiến thức lẫn tinh thần.

Nguyen Ha
09-07-2016, 19:02
Mọi người ơi vậy là mai đã là 4 tuần từ ngày em hiến máu. Vậy là em hoàn toàn có thể yên tâm rồi phải không ạ?! Em cám ơn anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn nhiều lắm. Nhờ mọi người mà em mới bớt lo nghĩ lung tung và yên chí hơn tập trung vào công việc. Chúc mọi người có sức khỏe để giúp thêm nhiều anh chị em khác cần sự trợ giúp về cả kiến thức lẫn tinh thần.

Như vậy bạn yên tâm máu bạn không có vấn đề gì.

Tuanmecsedec
09-07-2016, 19:47

Vấn đề hiến máu có nhiều loại bệnh truyền nhiễm khác sẽ không được nhận bạn,còn vấn đề của bạn với HIV thì không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.