PDA

View Full Version : Hỏi về hành vi hôn sâu bị sâu răng và chảy máu chân răng

Tientrang
28-05-2016, 22:16
Anh chị cho e hỏi
Ngày 19.05 em có đi hát kara ôm, khi đó em có hôn sâu GMD khoảng 20s đến 30s ( bạn gái ý ngậm chặt răng lên e chỉ hôn mút môi trong khoang miệng) mà răng số 8 của em bị sâu ăn vào tủy, thủng 1 lỗ đang viêm nhiễm và e hay bị chảy máu chân răng. Lúc hôn mà bạn gái kia cũng chảy máu thì có nguy cơ ko ạ.
4 ngày sau về e có biểu hiện đau họng, mệt mỏi đau mỏi chân tay và đau đầu cả ngày, hiện nay đau đầu đã đỡ nhưng em lại lên 1 cái nhọt ở đùi vẫn mệt mỏi và có hiện tượng nổi hạch ở cổ
Anh chị tư vấn giúp em với. Em hoang mang quá.

Nguyen Ha
28-05-2016, 22:18
Anh chị cho e hỏi
Ngày 19.05 em có đi hát kara ôm, khi đó em có hôn sâu GMD khoảng 20s đến 30s ( bạn gái ý ngậm chặt răng lên e chỉ hôn mút môi trong khoang miệng) mà răng số 8 của em bị sâu ăn vào tủy, thủng 1 lỗ đang viêm nhiễm và e hay bị chảy máu chân răng. Lúc hôn mà bạn gái kia cũng chảy máu thì có nguy cơ ko ạ.
4 ngày sau về e có biểu hiện đau họng, mệt mỏi đau mỏi chân tay và đau đầu cả ngày, hiện nay đau đầu đã đỡ nhưng em lại lên 1 cái nhọt ở đùi vẫn mệt mỏi và có hiện tượng nổi hạch ở cổ

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Những triệu chứng mà bạn gặp phải là do bạn lo lắng mà ra.

Tientrang
28-05-2016, 22:31
Cho em hỏi em hôn sâu mút môi cô ấy( trong khoang miệng), lưỡi em có chạm vào chân răng cô ấy.
Nếu răng cô ấy có chảy máu và răng em cũng thế thì nguy cơ cao ko ạ. Còn những triệu chứng em gặp phải là gì ạ.

Nguyen Ha
28-05-2016, 22:32
Cho em hỏi em hôn sâu mút môi cô ấy( trong khoang miệng), lưỡi em có chạm vào chân răng cô ấy.
Nếu răng cô ấy có chảy máu và răng em cũng thế thì nguy cơ cao ko ạ. Còn những triệu chứng em gặp phải là gì ạ.

Bạn yên tâm không có nguy cơ. Triệu chứng mà bạn gặp phải là do bạn bị stress mà ra.

Tientrang
28-05-2016, 22:39
Anh chị cho em hỏi thêm ạ
Ngày 19.05 đến 23.06 em đi XN
Sau 1 tháng em đi XN combo thì kết quả đã chuẩn chưa ạ. Có phải chờ đủ 3 tháng hay 6 tháng đi kiểm tra lại ko ạ.

Nguyen Ha
28-05-2016, 22:40
Sau 1 tháng em đi XN combo thì kết quả đã chuẩn chưa ạ. Có phải chờ đủ 3 tháng hay 6 tháng đi kiểm tra lại ko ạ.

Bạn XN giải tỏa tâm lý chỉ cần XN sau nguy cơ 4 tuần bằng phương pháp combo là OK, không cần phải XN thêm nữa.

Tientrang
28-05-2016, 22:45
Chị cho em hỏi
Răng số 8 của em bị sâu, răng đã bị vỡ để thủng 1 lỗ to, đang viêm nhiêm và sưng. Nếu miệng cô gái đó chảy máu pha lẫn nước bọt. Thì em có nguy cơ ko ạ

Nguyen Ha
28-05-2016, 22:46
Chị cho em hỏi
Răng số 8 của em bị sâu, răng đã bị vỡ để thủng 1 lỗ to, đang viêm nhiêm và sưng. Nếu miệng cô gái đó chảy máu pha lẫn nước bọt. Thì em có nguy cơ ko ạ

Nếu chảy máu ít thì nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt H. Còn nếu chảy nhiều thì đau lắm hôn sao được. Yên tâm không có nguy cơ.

Tientrang
28-05-2016, 22:56
Hiện nay em vẫn đau đầu hay
Ớn lạnh, hôm qua còn mọc nhọt ở đùi, em dán cao hút mủ nên giờ đã đỡ, sáng hôm nay em còn bị đi ngoài sau em uống thuốc nên từ sáng đến giờ không bị. Em kiểm tra lưỡi bị tưa nữa. Có phải em đã bị H. A/c tư vấn giúp em ạ

Nguyen Ha
28-05-2016, 22:59
Hiện nay em vẫn đau đầu hay
Ớn lạnh, hôm qua còn mọc nhọt ở đùi, em dán cao hút mủ nên giờ đã đỡ, sáng hôm nay em còn bị đi ngoài sau em uống thuốc nên từ sáng đến giờ không bị. Em kiểm tra lưỡi bị tưa nữa. Có phải em đã bị H. A/c tư vấn giúp em ạ

HIV không có triệu chứng ban đầu. Hơn nữa trường hợp của bạn không có nguy cơ, bạn xả stress đi triệu chứng sẽ hết.

Tientrang
28-05-2016, 23:05
Vậy sau 28 ngày em làm XN combo là yên tâm 100% hả chị

Nguyen Ha
28-05-2016, 23:13
Vậy sau 28 ngày em làm XN combo là yên tâm 100% hả chị

Ừ, yên tâm 100%.

Tientrang
28-05-2016, 23:45
Có khi nào lật kèo ko chị. 2 vợ chồng em đag có ý định sinh em bé. Em đang sợ lây cho vợ

Tuanmecsedec
29-05-2016, 06:44
Anh chị cho e hỏi

Có khi nào lật kèo ko chị. 2 vợ chồng em đag có ý định sinh em bé. Em đang sợ lây cho vợ

Những gì bạn kể có nguy cơ đâu mà lật xuồng với lật kèo.bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Còn về thời gian xét nghiệm của bạn thì bạn xem các chủ đề này sẽ rõ ;

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tientrang
29-05-2016, 10:05
A/c tư vấn em cũng yên tâm phần nào , bh có cho thêm tiền e cũng ko ham nữa. Nhưng e có các TC giống H quá như nhắm mắt có cảm giác nóng, cặp nhiệt độ thì khoảng 37,3 độ, mệt mỏi , cổ sưng hạch, đau đầu triền miên khoảng 2 ngày, cơ xương khớp thì đau mỏi lại còn bị mọc nhọt ở đùi. Ngày e có nguy cơ là 19.05 thì đến 4,5 ngày sau e có các TC trên, hiện tại đã đỡ mệt mỏi nhưng vẫn có cảm giác nổi hạch ở cổ

Charles
29-05-2016, 10:11
A/c tư vấn em cũng yên tâm phần nào , bh có cho thêm tiền e cũng ko ham nữa. Nhưng e có các TC giống H quá như nhắm mắt có cảm giác nóng, cặp nhiệt độ thì khoảng 37,3 độ, mệt mỏi , cổ sưng hạch, đau đầu triền miên khoảng 2 ngày, cơ xương khớp thì đau mỏi lại còn bị mọc nhọt ở đùi. Ngày e có nguy cơ là 19.05 thì đến 4,5 ngày sau e có các TC trên, hiện tại đã đỡ mệt mỏi nhưng vẫn có cảm giác nổi hạch ở cổ

Triệu chứng do bạn lo lắng quá gây ra thôi. Trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ như đã tư vấn.

Tientrang
29-05-2016, 10:17
Có trường hợp nào có TC sớm ko ạ.

Charles
29-05-2016, 10:19
Có trường hợp nào có TC sớm ko ạ.

HIV không có triệu chứng trong thời kỳ cửa sổ bạn.

Tientrang
29-05-2016, 12:21
Dạ, e cảm ơn nhiều ạ. Những tc trên đều do tress hả a.c . Nhưng lúc nào e cũng nghĩ về nó. Chỉ mong sao 1 tháng qua thật nhanh để e đi xn combo

Nguyen Ha
29-05-2016, 13:17
Dạ, e cảm ơn nhiều ạ. Những tc trên đều do tress hả a.c . Nhưng lúc nào e cũng nghĩ về nó. Chỉ mong sao 1 tháng qua thật nhanh để e đi xn combo

Lúc nào bạn cũng nghĩ về H nên bạn mới lo lắng, bạn càng lo lắng thì stress càng nặng, mà stress càng nặng thì triệu chứng càng nhiều.

Tientrang
29-05-2016, 16:50
A/c tư vấn em với ạ
Chiều nay khi em ngủ dậy thì họng bị đau, nuốt nước bọt thấy dát cổ như nổi hạch . Em ko bị sốt
Em nghe trên dd nói đây là tc của H
Em khổ quá, em còn vợ và con trai nữa

Tientrang
29-05-2016, 17:25
Em bị sâu răng số 8 , răng đã vỡ đã ăn vào tủy, hiện chỉ còn một ít chân răng và chỗ đó hay chảy máu và viêm sưng, mỗi lần e xúc miệng thì đều có máu đông. Và khi đánh răng thì bị chảy máu chân răng. Mà răng GMD ( bị H) cũng bị chảy máu, máu pha lẫn nước bọt tiếp xúc vào thì nguy cơ cao ko ạ. Em chỉ phân vân trường hợp này thôi

Toibenban
29-05-2016, 17:34
Em bị sâu răng số 8 , răng đã vỡ đã ăn vào tủy, hiện chỉ còn một ít chân răng và chỗ đó hay chảy máu và viêm sưng, mỗi lần e xúc miệng thì đều có máu đông. Và khi đánh răng thì bị chảy máu chân răng. Mà răng GMD ( bị H) cũng bị chảy máu, máu pha lẫn nước bọt tiếp xúc vào thì nguy cơ cao ko ạ. Em chỉ phân vân trường hợp này thôi

Hoàn toàn không lây nhiễm nhưng vậy bạn trừ khi bạn vừa mới nhổ răng và GMD cũng vậy thì mới lo

Tientrang
29-05-2016, 17:52
Dạ răng số 8 của em đã bị gãy vỡ gần hết tận chân tủy ,lợi thì đang viêm nhiêm và sưng. Và miệng GMD cũng chảy máu. Em chỉ lo bị nhiễm qua răng sâu bi vỡ và đang viêm nhiễm của em ạ

Toibenban
29-05-2016, 17:56
Dạ răng số 8 của em đã bị gãy vỡ gần hết tận chân tủy ,lợi thì đang viêm nhiêm và sưng. Và miệng GMD cũng chảy máu. Em chỉ lo bị nhiễm qua răng sâu bi vỡ và đang viêm nhiễm của em ạ

Những gì bạn lo lắng không thể lây nhiễm đâu , an tâm đi bạn

Nguyen Ha
29-05-2016, 18:10

Đề nghị bạn đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tientrang
29-05-2016, 18:20
Dạ tại răng em rất yếu, nhiều khi bình thường cũng tự nhiên chảy máu + răng sâu vỡ vụn viêm nhiễm tiếp xúc trực tiếp với máu răng của GMD nên em lo quá. Nếu bị thì gia đình em tan vỡ, e là trụ cốt nuôi bố mẹ già, e gái đang học đại học và còn vợ con em nữa

Toibenban
29-05-2016, 18:24
Dạ tại răng em rất yếu, nhiều khi bình thường cũng tự nhiên chảy máu + răng sâu vỡ vụn viêm nhiễm tiếp xúc trực tiếp với máu răng của GMD nên em lo quá. Nếu bị thì gia đình em tan vỡ, e là trụ cốt nuôi bố mẹ già, e gái đang học đại học và còn vợ con em nữa

Răng sâu và răng nhổ là khác nhau bạn nên yên tâm những gì đã được tư vấn còn nếu không tin tưởng diễn đàn bạn có thể đợi đủ thời gian xét nghiệm xem những gì BQT tư vấn cho bạn là đúng hay sai

Nguyen Ha
29-05-2016, 18:24

Sắp lên trang 3 rồi. Bạn đọc lại đi, đừng spam câu hỏi.

Tientrang
29-05-2016, 18:39
Vâng e thành thật xl và cảm ơn a/c nhiều ạ. Chúc a/c có nhiều sk để hoàn thành tốt cv ạ. Tại em là trụ cột gia đình , e cũng bít nguy cơ bị H nhưng do say quá e đã hôn sâu. Qua lần này em xin chừa đến già ạ

Toibenban
29-05-2016, 18:44
Vâng e thành thật xl và cảm ơn a/c nhiều ạ. Chúc a/c có nhiều sk để hoàn thành tốt cv ạ. Tại em là trụ cột gia đình , e cũng bít nguy cơ bị H nhưng do say quá e đã hôn sâu. Qua lần này em xin chừa đến già ạ

Nhắc cho bạn 1 lần nữa Hành Vi của bạn không thể lây hay nhiễm HIV ! và hãy tránh xa những dịch vụ trá hình để không chuốc muộn phiền ! " Đi đêm có ngày gặp MA "

Nguyen Ha
29-05-2016, 18:47

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi yên tâm đi. Nếu có nguy cơ chúng tôi đã nói cho bạn ngay từ đầu để bạn có hướng điều trị phơi nhiễm chứ không phải đợi đến giờ này mới nói.

Tientrang
29-05-2016, 18:54
Vâng em chân thành cảm ơn các a/c đã tư vấn cho e ạ.
Em cũng yên tâm phần nào rồi, nhờ a/c tư vấn em đã đỡ mệt mỏi hơn rồi. Cho em hỏi xn combo thì 28 ngày với 34 ngày có giống nhau ko ạ. Hay phải đúng 28 ngày mới đc ạ

Nguyen Ha
29-05-2016, 19:05
Em cũng yên tâm phần nào rồi, nhờ a/c tư vấn em đã đỡ mệt mỏi hơn rồi. Cho em hỏi xn combo thì 28 ngày với 34 ngày có giống nhau ko ạ. Hay phải đúng 28 ngày mới đc ạ

XN combo có giá trị từ tuần thứ tư trở đi vì vậy sau nguy cơ 4 tuần bạn XN lúc nào cũng được.

Tuanmecsedec
29-05-2016, 20:11

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tientrang
30-05-2016, 09:45
Ac giúp em với. Qua những tc kể trên sau 11 ngày có nguy cơ em bị đau rát họng, nổi hạch ở cổ và lưỡi có đốm trắng . Chân tay nhức mỏi

Giaitoaloau
30-05-2016, 09:53
Ac giúp em với. Qua những tc kể trên sau 11 ngày có nguy cơ em bị đau rát họng, nổi hạch ở cổ và lưỡi có đốm trắng . Chân tay nhức mỏi

Ko có nguy cơ bạn ạ tức là ko có sao..!Các triệu chứng là do bạn Stress thôi..!Stress làm cho bạn ít vận động, chán ăn mệt mỏi làm cơ thể giảm đề kháng lên các hiện tượng đau nhức sảy ra..Bạn An Toàn..!

Tientrang
30-05-2016, 09:59
Hôn sâu có lây bệnh nào mà có tc như em ko ạ. Miệng em bị nhiệt và lưỡi đốm trắng ( tưa lưỡi)

Charles
30-05-2016, 10:17

Hôn sâu có lây bệnh nào mà có tc như em ko ạ. Miệng em bị nhiệt và lưỡi đốm trắng ( tưa lưỡi)

Triệu chứng do bạn lo lắng quá gây ra thôi. Bạn hãy yên tâm với những gì đã tư vấn.

Tientrang
30-05-2016, 13:47
A/c ơi. Hiện em đang bị herpes môi, rất rát, đau họng đây là tc của H phải ko ạ, em lo quá, em đã lây cho vợ rồi. Con e sẽ sống sao đây

Tuanmecsedec
30-05-2016, 14:29
A/c ơi. Hiện em đang bị herpes môi, rất rát, đau họng đây là tc của H phải ko ạ, em lo quá, em đã lây cho vợ rồi. Con e sẽ sống sao đây

Những gì bạn nói chỉ là bị nóng trong người,nhiệt miệng thôi.

Toibenban
30-05-2016, 14:31

Bạn đừng cố đưa mình vào ngỏ cụt trong khi đó vấn đề của bạn BQT đã trã lời là không có nguy cơ thì bạn an tâm đi còn nếu không tin vào những lời được tư vấn bạn có thể xét nghiệm xem những gì BQT tư vấn cho bạn đúng hay sai

Nguyen Ha
30-05-2016, 14:50

Không phải triệu chứng của H. Bị bệnh gì thì chữa bệnh đó, không liên quan tới H nên bạn đừng lấy bệnh nó mà quàng vào bệnh kia.

Tientrang
30-05-2016, 15:08
Ac ơi e bị herpes môi là do lây của GMD phải ko ạ

Tuanmecsedec
30-05-2016, 15:10

Đôi khi bạn nóng trong người tưởng bị herpes thôi.

Tientrang
30-05-2016, 15:10
Có có cần uống loại thuốc gì ko ạ, hiện tại môi em đang có nốt mụn và dát nhưng chưa nổi hẳn. Ac tư vấn em với ạ
E cảm ơn

Tuanmecsedec
30-05-2016, 15:12
Có có cần uống loại thuốc gì ko ạ, hiện tại môi em đang có nốt mụn và dát nhưng chưa nổi hẳn. Ac tư vấn em với ạ
E cảm ơn

Bạn ăn đồ mát và uống nước mát vào.

Nguyen Ha
30-05-2016, 15:18
E cảm ơn

Nóng trong người uống trà Dr.Thanh.

Tientrang
30-05-2016, 15:22
Vâng em cảm ơn nhiều, tại em có nhiều tc giống H quá lên cực kì hoang mang, các tc của em cứ vài ngày xong hết lại đến tc khác

Nguyen Ha
30-05-2016, 15:26
Vâng em cảm ơn nhiều, tại em có nhiều tc giống H quá lên cực kì hoang mang, các tc của em cứ vài ngày xong hết lại đến tc khác

Do bạn stress thôi. Còn HIV không có triệu chứng ban đầu.

Tientrang
30-05-2016, 15:36
E bị nhiễm thật rồi, cái răng sâu bị viêm tủy viêm lợi cứ rít mạnh hay mút nước bọt là chảy máu, e há mồm ra là nhìn thấy máu. Lúc hôn sâu GMD mà miệng cô ấy có máu là em dính chắc, e chỉ con đường chết

Toibenban
30-05-2016, 15:38
E bị nhiễm thật rồi, cái răng sâu bị viêm tủy viêm lợi cứ rít mạnh hay mút nước bọt là chảy máu, e há mồm ra là nhìn thấy máu. Lúc hôn sâu GMD mà miệng cô ấy có máu là em dính chắc, e chỉ con đường chết

Bạn bớt soắn lại chút Mồn miệng mà máu chảy te tua còn hôn với hít gì nổi !

Nguyen Ha
30-05-2016, 15:39

Bạn đã được tư vấn là không có nguy cơ nhưng bạn cứ ngộ nhận là mình đã nhiễm như thế chả khác nào bạn phản bác chúng tôi tư vấn sai cho bạn. Bạn không tin bạn có quyền không post bài hỏi. Và tôi khóa chủ đề này lại.