PDA

View Full Version : hỏi về phơi nhiễm hiv dẫm phải môt mảnh thủy tinh

nam hà
29-05-2016, 14:15
em đi chân không dẫm phải môt mảnh thủy tinh chỉ bé như cỡ thân cây tăm,em sợ đó là mảnh vỡ của ống bơm kim tiêm,em có nhìn thì không thấy dính máu,em chỉ sợ máu nó dính ít mà em không thấy,như vậy em có nguy cơ với hiv không thưa anh chị

Nguyen Ha
29-05-2016, 14:25
em đi chân không dẫm phải môt mảnh thủy tinh chỉ bé như cỡ thân cây tăm,em sợ đó là mảnh vỡ của ống bơm kim tiêm,em có nhìn thì không thấy dính máu,em chỉ sợ máu nó dính ít mà em không thấy,như vậy em có nguy cơ với hiv không thưa anh chị

HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ.

nam hà
29-05-2016, 16:35
chị ơi nhà em có mua vài tấm nhựa để làm trần nhà,hôm em dựng mấy tấm đó ngoài sân thì co chú kia chém lộn,máu chú đó chảy vào mấy tấm nhựa đang chồng lên nhau rất nhiều,khoảng 9 ngày sau thì nhà em làm,tay em lại cầm vào ngay cái chỗ vết máu lớn đó,nó bị dính nước mưa nên cứ loang loang ướt ướt ra màu đỏ của máu rất ghê,vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không anh chị,trường hợp này thật 100% ạ,mong anh chị tận tình giúp đỡ

nam hà
29-05-2016, 17:03
rõ ràng hơn giúp em được không ạ,chị hà ,anh tuấn ơi

Toibenban
29-05-2016, 17:40
chị ơi nhà em có mua vài tấm nhựa để làm trần nhà,hôm em dựng mấy tấm đó ngoài sân thì co chú kia chém lộn,máu chú đó chảy vào mấy tấm nhựa đang chồng lên nhau rất nhiều,khoảng 9 ngày sau thì nhà em làm,tay em lại cầm vào ngay cái chỗ vết máu lớn đó,nó bị dính nước mưa nên cứ loang loang ướt ướt ra màu đỏ của máu rất ghê,vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không anh chị,trường hợp này thật 100% ạ,mong anh chị tận tình giúp đỡ

HIV không thể tồn tại lâu ở ngoài môi trường đâu bạn với 1 chút nắng , gió thì nó đã ngủn khi ra ngoài rồi . Chứ không có thời gian 9 ngày mà làm lây nhiễm đâu

Nguyen Ha
29-05-2016, 18:02

Những 9 ngày sau bạn mới động tới nó cơ mà.

nam hà
29-05-2016, 19:32
anh chị cho em hỏi luôn,một hôm em có chơi ở quán net,chủ quán là 1 anh hút chích bị hiv,anh đó để tờ 100k trên bàn đi vào nhà và ra thì thấy mất ,anh đó xét người tất cả khách đang chơi,em bị anh ấy xét,anh ấy sờ sờ từ trên xuống dước ,đút tay vào túi quần túi áo em moi ra,rồi sờ vào trong người luôn,sờ cả hạ bộ nữa,như vậy em có nguy cơ gì với hiv không ạ,em lo quá

Nguyen Ha
29-05-2016, 19:44
anh chị cho em hỏi luôn,một hôm em có chơi ở quán net,chủ quán là 1 anh hút chích bị hiv,anh đó để tờ 100k trên bàn đi vào nhà và ra thì thấy mất ,anh đó xét người tất cả khách đang chơi,em bị anh ấy xét,anh ấy sờ sờ từ trên xuống dước ,đút tay vào túi quần túi áo em moi ra,rồi sờ vào trong người luôn,sờ cả hạ bộ nữa,như vậy em có nguy cơ gì với hiv không ạ,em lo quá

Trên diễn đàn có sẵn kiến thức về con đường lây nhiễm. Em dành chút thời gian tìm đọc để tránh lây lo hão.

nam hà
29-05-2016, 19:47
em đọc rồi mà,em chỉ sợ tay ông đó dính máu hay người của em có vết trầy ấy ạ,tại lâu quá rồi em không nhớ rõ nữa

Nguyen Ha
29-05-2016, 19:56
em đọc rồi mà,em chỉ sợ tay ông đó dính máu hay người của em có vết trầy ấy ạ,tại lâu quá rồi em không nhớ rõ nữa

Bạn kỳ thị quá đấy. Toàn suy diễn hoang tưởng thôi.

nam hà
29-05-2016, 19:58
từ hôm em bị anh đó xét đến giờ cũng hơn 2 năm rồi ạ,an toàn không ạ

Nguyen Ha
29-05-2016, 20:07
từ hôm em bị anh đó xét đến giờ cũng hơn 2 năm rồi ạ,an toàn không ạ

An toàn:khi875437:

nam hà
29-05-2016, 20:08
em sợ nhiễm nhưng sau 2 năm nó vẫn đang trong giai đoạn âm thầm,chưa phát ra thì sao chị

Nguyen Ha
29-05-2016, 20:11
em sợ nhiễm nhưng sau 2 năm nó vẫn đang trong giai đoạn âm thầm,chưa phát ra thì sao chị

Nản với bạn lắm rồi. Bạn không yên tâm thì đi XN đi, đừng ngồi ở nhà mà suy diễn, mệt lắm.

Giaitoaloau
29-05-2016, 20:13

Bạn kỳ thị quá..!H ko lây qua bắt tay ôm hôn sờ hạ bộ tất cả các kiểu sờ..Nếu mà lây kiểu đó thì thế giới có khoảng 8 tỷ người bị thôi.!

nam hà
29-05-2016, 20:16
lỡ tay họ có vết xước hay người mình có vết xước thì sao ạ

Tuanmecsedec
29-05-2016, 20:19

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Giaitoaloau
29-05-2016, 20:23
lỡ tay họ có vết xước hay người mình có vết xước thì sao ạ

Bạn ơi bạn tự tìm hiểu đi nhé chứ hỏi kiểu "nhỡ,nếu,giả sử,chả may" trả lời bạn kiểu gì..?Nói túm lại bạn ko có nguy cơ là ko có sao...!Bạn chỉ cần biết thế là đủ..!

nam hà
29-05-2016, 20:24
tay họ bị chảy máu cũng không lây luôn hả anh

nam hà
29-05-2016, 20:24
hơn 2 năm rồi em đâu có nhớ rõ đâu ạ

Tuanmecsedec
29-05-2016, 20:26
tay họ bị chảy máu cũng không lây luôn hả anh

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

nam hà
29-05-2016, 20:38
thật không ạ

Nguyen Ha
29-05-2016, 20:42

Đi XN đi. Lo thế này hại não lắm em ạ.

nam hà
29-05-2016, 20:45
em sợ xét nghiệm lắm,nhưng mà không có nguy cơ phải không ạ

Tuanmecsedec
29-05-2016, 20:46
thật không ạ

Bạn quản trị chúng tôi không có rảnh mà ngồi tư vấn bừa đâu bạn.Nếu thấy không tin thì đừng psot bài hỏi,bạn lên đây nói có tư vấn thật hay không thật.

Nguyen Ha
29-05-2016, 20:46
em sợ xét nghiệm lắm,nhưng mà không có nguy cơ phải không ạ

Được tư vấn không có nguy cơ và đã đi XN rồi tgif phải yên tâm chứ.

nam hà
29-05-2016, 20:56
đã xét nghiệm gì đâu chị,em sợ xét nghiệm lắm

Nguyen Ha
29-05-2016, 21:00

Chưa xét nghiệm thì giờ xét nghiệm. Cứ đi xét nghiệm để giải tỏa nỗi lo trong lòng.

nam hà
29-05-2016, 21:03
thôi em sợ lắm,mà nếu bị nhiễm hiv hơn 2 năm thì mình sẽ có triệu chứng gì không chị

Nguyen Ha
29-05-2016, 21:05
thôi em sợ lắm,mà nếu bị nhiễm hiv hơn 2 năm thì mình sẽ có triệu chứng gì không chị

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi.

Giaitoaloau
29-05-2016, 21:06

Làm 1 BÔ cafe đen đá uống cho tỉnh cơn điên
XN tìm con gì ông tướng
Hô vang và đọc to 9 chữ này nhé
TÔI KO BỊ H LẤY GÌ MÀ LO

nam hà
29-05-2016, 21:08
dạ,em chỉ muốn hỏi triệu chứng thôi mà

Giaitoaloau
29-05-2016, 21:11

Bó tay.com ông này rồi..!H ko có chứng mới triệu gì cả

Nguyen Ha
29-05-2016, 21:12

HIV không có triệu chứng riêng biệt. Muốn biết có bị HIV hay không chỉ xét nghiệm mới rõ.

Tuanmecsedec
29-05-2016, 21:14

Với bạn thì ban quản trị có nước CHỊU PHÉP chứ triệu chứng gì.

nam hà
29-05-2016, 21:18
sau 2-3 năm mà chưa có triệu chứng gì ạ

Tuanmecsedec
29-05-2016, 21:21
Với bạn thì ban quản trị có nước CHỊU PHÉP chứ triệu chứng gì.

http://1.bp.blogspot.com/-S5Byw_Ml4Ko/UAz5iZPos7I/AAAAAAAAHsw/vJ3eYMPlbq8/s1600/dophuquy.com_24.gif

Nguyen Ha
29-05-2016, 21:21

Bó tay toàn tập rồi!!!!!!!!!!!;

nam hà
29-05-2016, 21:27
sao bó tay chị hà

Nguyen Ha
29-05-2016, 21:30
sao bó tay chị hà

Bạn có vấn đề về thần kinh nên tư vấn mãi mà bạn vẫn không hiểu thì Nguyên Hà bó tay.

nam hà
29-05-2016, 21:33
thật sự là em chẳng hiểu gì luôn ạ

Nguyen Ha
29-05-2016, 21:34
thật sự là em chẳng hiểu gì luôn ạ

Đề nghị đọc lại những gì được tư vấn.

nam hà
29-05-2016, 22:00
dạ,vậy là em an toàn phải không ạ,từ lúc đó đến giờ cũng đã 2-3 năm mà em không thấy có triệu chứng gì hết,không sao phải không ạ

Không Ngừng Bước
29-05-2016, 22:23
k đủ yên tâm với những gì đc tư vấn thì cách duy nhất để bạn tin là đi làm XN HIV ở cơ sở nào mà bạn cho là đáng tin cậy nhất để bạn khỏi suy diễn.

Không Ngừng Bước
29-05-2016, 22:48
xin dành thời gian đọc lại những gì đc tư vấn. nếu dưới 10 lần nói k có nguy cơ thì hỏi tiếp. HIV k có triệu chứng nhưng bênh khác thì có triệu chứng đó, VD như những bệnh liên quan tới hệ thần kinh chẳng hạn.

nam hà
30-05-2016, 08:52
sợ chứ anh chị,lỡ đâu tay học bị xước hoặc mới chích xong sờ người mình và người mình cũng bị xước,tại lâu quá rồi em không nhớ rõ từng chi tiết 1

Tuanmecsedec
30-05-2016, 08:58
sợ chứ anh chị,lỡ đâu tay học bị xước hoặc mới chích xong sờ người mình và người mình cũng bị xước,tại lâu quá rồi em không nhớ rõ từng chi tiết 1

Bạn nhây quá quá,vậy đi xét nghiệm đi.

nam hà
30-05-2016, 09:05
em không nhây đâu,nếu người đó mới chích sike xong hoặc bị trầy họ đụng người mình mà,em chỉ sợ chỗ này thôi

Charles
30-05-2016, 09:06
em không nhây đâu,nếu người đó mới chích sike xong hoặc bị trầy họ đụng người mình mà,em chỉ sợ chỗ này thôi

Không có nguy cơ như vậy bạn.

nam hà
30-05-2016, 09:20
dạ em cảm ơn anh,em chỉ sợ họ bị trầy và em cũng bị trầy,các đây 2-3 năm rời em lơ mơ không nhớ rõ

Toibenban
30-05-2016, 09:27
dạ em cảm ơn anh,em chỉ sợ họ bị trầy và em cũng bị trầy,các đây 2-3 năm rời em lơ mơ không nhớ rõ

Những gì bạn kể đều không có thể lây nhiễm , bạn yên tâm nhé

nam hà
30-05-2016, 09:57
vậy em không cần xét nghiệm phải không ạ

nam hà
30-05-2016, 10:06
em lo sợ không biết lúc đó có tình huống bất trắc gì xảy ra không,tay họ bị thương và người em thì bị xước

Charles
30-05-2016, 10:08
em lo sợ không biết lúc đó có tình huống bất trắc gì xảy ra không,tay họ bị thương và người em thì bị xước

BQT khẳng định bạn không có nguy cơ. Còn bạn muốn XN hay không là chuyện của bạn.

nam hà
30-05-2016, 10:13
anh cho em hỏi 2 vết thương như thế nào thì tiếp xúc mới có nguy cơ

Charles
30-05-2016, 10:18
anh cho em hỏi 2 vết thương như thế nào thì tiếp xúc mới có nguy cơ

Là hai vết thương cùng đang chảy máu tiếp xúc trực tiếp với nhau mới có khả năng.

nam hà
30-05-2016, 10:23
xước với xước,1 bên còn chảy máu và 1 bên đã nhưng vậy có nguy cơ không ạ

Charles
30-05-2016, 10:23
xước với xước,1 bên còn chảy máu và 1 bên đã nhưng vậy có nguy cơ không ạ

Như vậy không có nguy cơ.

nam hà
30-05-2016, 10:26
vậy là anh ơi 2 bên phải có vết thương đang chảy máu,vết thương phải rộng và sâu thì mới lây truyền phải không ạ,còn trường hợp của em là bị anh đó có hiv xét người thì an toàn phải không ạ

Charles
30-05-2016, 10:34
vậy là anh ơi 2 bên phải có vết thương đang chảy máu,vết thương phải rộng và sâu thì mới lây truyền phải không ạ,còn trường hợp của em là bị anh đó có hiv xét người thì an toàn phải không ạ

Hình như bạn chỉ biết hỏi mà không biết đọc.

nam hà
30-05-2016, 10:43
dạ em biết rồi,em có đi khám bác sĩ họ nói em là hiv không dễ lây như em nghĩ,và có thể em đang mắc phải hội chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức ạ,huhu,bệnh gì mà nghe lạ hoắc ạ

Toibenban
30-05-2016, 10:46
dạ em biết rồi,em có đi khám bác sĩ họ nói em là hiv không dễ lây như em nghĩ,và có thể em đang mắc phải hội chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức ạ,huhu,bệnh gì mà nghe lạ hoắc ạ
Bạn có thể tìm câu trã lời ở Chủ đề bên dưới :

Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng) (http://diendanhiv.vn/threads/8260-Benh-than-kinh-hoang-tuong)
- Nhóm hoang tưởng tự ty, tự phủ định: . Hoang tưởng tự buộc tội: người bệnh tự cho mình phạm sai lầm lớn, có phẩm chất xấu, có nhiều tội lỗi... đáng bị trừng phạt. Hoang tưởng tự buộc tội thường đưa đến ý tưởng và hành vi tự sát.
- Hoang tưởng nghi bệnh: người bệnh tự cho mình bị bệnh lây nhiễm (giang mai, lao, HIV/AIDS...) bệnh ung thư,v.v.Và đưa ra một loạt bằng chứng về các bệnh này. Họ liên tục đi khám bệnh, làm các xét nghiệm và mỗi lần thấy kết quả âm tính, họ không tin vào sự thăm khám đó.

nam hà
30-05-2016, 10:51
đây là 1 bệnh chứ đâu phải là hoang tưởng,

Toibenban
30-05-2016, 10:53
đây là 1 bệnh chứ đâu phải là hoang tưởng,

Của bạn tương tự vậy thôi do suy nghĩ lo lắng nhiều nên sinh ra

Charles
30-05-2016, 11:19

Rối loạn ám ảnh cưỡng bức (còn có tên gọi khác là rối loạn ám ảnh nghi thức, rối loạn ám ảnh cưỡng chế) là một rối loạn tâm lí mang tính chất mãn tính. Biểu hiện của bệnh là những ý nghĩ ám ảnh, lo lắng không có lí do chính đáng và phải thực hiện các hành vi mang tính chất ép buộc để giảm bớt căng thẳng, lo âu.

nam hà
30-05-2016, 12:48
tự nhiên cái mắc phải căn bệnh quái gở này,vậy nó là vấn đề chứ không phải là hiv

nam hà
30-05-2016, 13:17
vậy là trường hợp anh kia xét người em cho dù bàn tay anh đó có trầy hay mới chích xike xong thì vẫn an toàn phải không ạ

Charles
30-05-2016, 14:23
tự nhiên cái mắc phải căn bệnh quái gở này,vậy nó là vấn đề chứ không phải là hiv

vậy là trường hợp anh kia xét người em cho dù bàn tay anh đó có trầy hay mới chích xike xong thì vẫn an toàn phải không ạ

Đúng thế, HIV không dễ lây như bạn tưởng. Do bạn lúc nào cũng lo nghĩ đến HIV mới sinh chứng bệnh này.

nam hà
30-05-2016, 23:22
vậy là em có thể an tâm với trường hợp của em,nếu mà bị nhiễm thì cũng đã 2-3năm rồi,hệ miễn dịch yếu sẽ sinh ra bệnh này bệnh kia,còn em vẫn khỏe mạnh và bây giờ còn đang tăng cân

Giaitoaloau
31-05-2016, 06:06
vậy là em có thể an tâm với trường hợp của em,nếu mà bị nhiễm thì cũng đã 2-3năm rồi,hệ miễn dịch yếu sẽ sinh ra bệnh này bệnh kia,còn em vẫn khỏe mạnh và bây giờ còn đang tăng cân

Trường hợp của bạn an tâm tuyệt đối 100%

Nguyen Ha
31-05-2016, 06:12

Bạn được tư vấn rất nhiều rồi nhưng bạn cứ cố tình hỏi đi hỏi lại những câu hỏi đã được trả lời rồi thì ban quản trị buộc lòng phải khóa nick khóa chủ đề của bạn lại để cho bạn có thời gian đọc lại.

nam hà
31-05-2016, 12:37
yeye,vậy là em đã hết lo lắng

nam hà
01-06-2016, 13:40
phải mói là em biết ơn và xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn rất nhiều,nhờ kiến thức của anh chị đưa ra mà em có thể đánh giá tất cả các nguy cơ của em và tư vấn cho bạn bè của em,những kiến thức ấy rất cần và rất gần với những trường hợp mà tụi em thường hay mắc phải,đó là:
-1- máu khi ra ngoài môi trường với số lượng ít (vài giọt ) sẽ bất hoạt ngay trong tích tắc,HIV còn sống nhưng không thễ lây nhiễm
-2-vết thương phải đủ độ rộng,sâu và phải đang chảy nhiều máu thì mới là cửa ngõ lí tưởng để HIV xâm nhập,các loại vết thương như xước da(như dẫm phải gạch đá,ma sát với mặt đất,các vết xước măng rô ) nói chung là các vết trầy xước bé dưới 1cm ,tất nhiên là nông thì hoàn toàn có thể yên tâm
-3- bị người hiv sờ soạng,bị người hiv hắt hơi hoặc khạc nhổ thì cũng hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm (vì hiv có trong nước bọt hay đờm sẽ bị bất hoạt,lượng máu trong nước bọt hay đờm cũng không đủ nhiều để lây nhiễm )
-4- nếu có bị người có HIV sờ soạng ,bóp cơ thể thì hoàn toàn không lây nhiễm (vì trên bàn tay hay cơ thể người đó không thể nào có vết thương sâu rộng và chảy nhiều máu vì nếu như vậy khi họ sờ máu sẽ dây lên đầy người mình sẽ biết ngay,và trên cơ thể của mình cũng không thể có vết thương đủ sâu,rộng và đang chảy máu,vì nếu có thì rất đau,chỉ có nằm ở nhà dưỡng thương thôi và 2 vết thương náy phải ma sát với nhau trong thời gian đủ dài để gây lây nhiễm)
-5-cuối cùng là khi máu tươi ,dịch sinh dục dây lên quần áo thì hiv cũng không thể chui qua lớp vải đó đi vào cơ thể lây nhiễm
Em rất mong các anh chị đọc và xác nhận những kiến thứa em vừa tổng thể, em cảm ơn các anh chị.chúc anh chị nhiều sức khỏe

Toibenban
01-06-2016, 13:50
phải mói là em biết ơn và xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn rất nhiều,nhờ kiến thức của anh chị đưa ra mà em có thể đánh giá tất cả các nguy cơ của em và tư vấn cho bạn bè của em,những kiến thức ấy rất cần và rất gần với những trường hợp mà tụi em thường hay mắc phải,đó là:
-1- máu khi ra ngoài môi trường với số lượng ít (vài giọt ) sẽ bất hoạt ngay trong tích tắc,HIV còn sống nhưng không thễ lây nhiễm
-2-vết thương phải đủ độ rộng,sâu và phải đang chảy nhiều máu thì mới là cửa ngõ lí tưởng để HIV xâm nhập,các loại vết thương như xước da(như dẫm phải gạch đá,ma sát với mặt đất,các vết xước măng rô ) nói chung là các vết trầy xước bé dưới 1cm ,tất nhiên là nông thì hoàn toàn có thể yên tâm
-3- bị người hiv sờ soạng,bị người hiv hắt hơi hoặc khạc nhổ thì cũng hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm (vì hiv có trong nước bọt hay đờm sẽ bị bất hoạt,lượng máu trong nước bọt hay đờm cũng không đủ nhiều để lây nhiễm )
-4- nếu có bị người có HIV sờ soạng ,bóp cơ thể thì hoàn toàn không lây nhiễm (vì trên bàn tay hay cơ thể người đó không thể nào có vết thương sâu rộng và chảy nhiều máu vì nếu như vậy khi họ sờ máu sẽ dây lên đầy người mình sẽ biết ngay,và trên cơ thể của mình cũng không thể có vết thương đủ sâu,rộng và đang chảy máu,vì nếu có thì rất đau,chỉ có nằm ở nhà dưỡng thương thôi và 2 vết thương náy phải ma sát với nhau trong thời gian đủ dài để gây lây nhiễm)
-5-cuối cùng là khi máu tươi ,dịch sinh dục dây lên quần áo thì hiv cũng không thể chui qua lớp vải đó đi vào cơ thể lây nhiễm
Em rất mong các anh chị đọc và xác nhận những kiến thứa em vừa tổng thể, em cảm ơn các anh chị.chúc anh chị nhiều sức khỏe
Chuẩn không cần chỉnh

Tuanmecsedec
01-06-2016, 14:48

Nguyen Ha
01-06-2016, 15:33

Vậy là bạn đã hiểu ra vấn đề. Cảm ơn bạn đã thông não.

nam hà
01-06-2016, 16:55
kiến thức thì là vậy,em chỉ sợ lúc anh đó sờ người em máu nó lại dính ngay vào cái vết trầy hay tróc da gì của em thì toi luôn

Nguyen Ha
01-06-2016, 17:23
kiến thức thì là vậy,em chỉ sợ lúc anh đó sờ người em máu nó lại dính ngay vào cái vết trầy hay tróc da gì của em thì toi luôn

Bây giờ tôi cho bạn lựa chọn lần nữa và cũng là lần cuối.
1 là, bạn đừng spam câu hỏi nữa.
2 là tôi khóa chủ đề lại cho bạn có thời gian đọc lại
Bạn chọn đi.

nam hà
01-06-2016, 19:39
em chọn ko spam

Tuanmecsedec
01-06-2016, 19:40
em chọn ko spam

Bạn chọn Spam là đồng nghĩa bạn bị khóa nick.

nam hà
02-06-2016, 13:14
anh chị ơi em hỏi cái này,nó không có liên quan gì ở trên đâu ạ,kiến thức diễn đàn ghi là muốn nhiễm hiv thì máu người nhiễm phải được đưa thẳng vào dòng máu người lành,đưa thẳng nghĩa là sao ạ

Giaitoaloau
02-06-2016, 13:18
anh chị ơi em hỏi cái này,nó không có liên quan gì ở trên đâu ạ,kiến thức diễn đàn ghi là muốn nhiễm hiv thì máu người nhiễm phải được đưa thẳng vào dòng máu người lành,đưa thẳng nghĩa là sao ạ

Tức là máu của người này còn tươi vào đc dòng máu của nhười khác..!VD: dùng chung bơm kim tiêm hoặc QHTD ko đc bảo vệ..!

nam hà
02-06-2016, 13:50
vậy nếu mà mình dẫm phải máu rơi vãi từng giọt trên đường thì sao ạ

Nguyen Ha
02-06-2016, 13:55

Đưa thẳng vào như là lấy kim tiêm rút máu từ người này bơm vào người khác hoặc chích chung bơm kim tiêm.

Nguyen Ha
02-06-2016, 13:55

Máu vãi trên đường là máu đã ra môi trường, HIV đã bất hoạt.

Charles
02-06-2016, 13:58

Máu rơi vãi ra đường virus ngủm củ tỏi ngay rồi, không còn khả năng lây nhiễm nữa.

nam hà
02-06-2016, 14:13
em cũng đã được các bác sĩ ở địa phương nói rằng nếu chỉ là 1 giọt máu khi ra môi trường sẽ bị bất hoạt và tiêu diệt,nhưng em sợ chỗ là máu đó mới vừa rơi ra ngoài và em dẫm phải ngay,em thấy nó cũng còn ướt đấy ạ

Charles
02-06-2016, 14:14
em cũng đã được các bác sĩ ở địa phương nói rằng nếu chỉ là 1 giọt máu khi ra môi trường sẽ bị bất hoạt và tiêu diệt,nhưng em sợ chỗ là máu đó mới vừa rơi ra ngoài và em dẫm phải ngay,em thấy nó cũng còn ướt đấy ạ

Cũng không có nguy cơ.

Nguyen Ha
02-06-2016, 14:26

Vừa ra ngoài cũng ko có nguy cơ.

nam hà
02-06-2016, 14:27
thật vậy hả anh chị,em mừng quá,vừa ra ngoài còn mới mà cũng không sao luôn ạ

nam hà
02-06-2016, 14:33
anh chị ơi nếu vừa ra ngoài thì tế bào máu đâu chết ngay đâu ạ,anh chị giải thích chi tiết giúp em với nha anh chị

Charles
02-06-2016, 14:33
thật vậy hả anh chị,em mừng quá,vừa ra ngoài còn mới mà cũng không sao luôn ạ

Ban quản trị không có đùa bạn.

nam hà
02-06-2016, 14:34
em biết các anh chị có chuyên môn,ý em là muốn biết là tại sao máu mới mà cũng không lây nhiễm ấy ạ,anh chị

Charles
02-06-2016, 14:45
em biết các anh chị có chuyên môn,ý em là muốn biết là tại sao máu mới mà cũng không lây nhiễm ấy ạ,anh chị

HIV là virus yếu, chúng chỉ tồn tại trong cơ thể người, khi ra khỏi môi trường sống nếu không kí sinh vào tế bào sống chúng sẽ bất hoạt ngay. Vậy nên máu hay dịch tiết khi ra môi trường ngoài virus khó có thể lây nhiễm.

nam hà
02-06-2016, 16:10
phải kí sinh trên tế bào sống ngay,đó anh người ta vừa rơi là em dẫm vào,máu mới mà anh chị

Charles
02-06-2016, 16:15
phải kí sinh trên tế bào sống ngay,đó anh người ta vừa rơi là em dẫm vào,máu mới mà anh chị

Hình như khi nào Ban quản trị nói CÓ NGUY CƠ bạn mới hài lòng thì phải.

Tuanmecsedec
02-06-2016, 20:08

Tuanmecsedec tư vấn gần 10 năm nay,chưa thấy ca nào hay thành viên nào mà Tuanmecsedec tư vấn CHÁN như thành viên này.

Hiện tại ban quản trị có chủ trương tư vấn cho thành viên khi nào hiểu và giải tỏa được tâm lý mới thôi,chứ không chủ đề này Tuanmecsedec đã khóa tám đời dương rồi.

nam hà
02-06-2016, 21:18
em hiểu các anh đã phải bỏ công bỏ sức ra tư vấn giúp mọi người mà khôn lấy phí hay vì mục đích lợi nhuận,em rất ngưỡng mộ điều đó,tại chỉ vì em cứ còn sợ còn thắc mắc nên em mới hỏi nhiều như vậy,chứ em đi học về mệt lắm mà tại lo nên muốn hỏi để nhẹ lòng

Toibenban
02-06-2016, 21:23
em hiểu các anh đã phải bỏ công bỏ sức ra tư vấn giúp mọi người mà khôn lấy phí hay vì mục đích lợi nhuận,em rất ngưỡng mộ điều đó,tại chỉ vì em cứ còn sợ còn thắc mắc nên em mới hỏi nhiều như vậy,chứ em đi học về mệt lắm mà tại lo nên muốn hỏi để nhẹ lòng
5 trang cho một hành vi không có nguy cơ lây nhiễm bạn nên suy nghỉ về hướng khác để không stress

nam hà
03-06-2016, 12:59
ok bạn,mình sẽ cố

nam hà
03-06-2016, 13:00
anh chị cho em hỏi nếu 1 người bị suy tuyến giáp,cứ khoãng 4 tháng phải đi xét nghiệm máu và lấy thuốc uống,thì nếu người đó bị nhiễm hiv bệnh viện có phát hiện được không ạ

Tuanmecsedec
03-06-2016, 15:10
anh chị cho em hỏi nếu 1 người bị suy tuyến giáp,cứ khoãng 4 tháng phải đi xét nghiệm máu và lấy thuốc uống,thì nếu người đó bị nhiễm hiv bệnh viện có phát hiện được không ạ

Chỉ khi nào xét nghiệm HIV mới biết có bị hay không.Ngay cả Bác Sĩ có khám hay xét nghiệm tổng quát hết mà không có xét nghiệm HIV thì cũng không bao giờ biết.

nam hà
04-06-2016, 19:32
hôm nay em đã đi test nhanh hiv thì được kết quả âm tính,nhưng giờ lại lo không biết bác sĩ lúc đó có thay kim hay không

Giaitoaloau
04-06-2016, 20:13
hôm nay em đã đi test nhanh hiv thì được kết quả âm tính,nhưng giờ lại lo không biết bác sĩ lúc đó có thay kim hay không

Bạn ơi đó là công việc hằng ngày của người ta.Thay kim đối với họ vô tình hình thành một thói quen rồi bạn.Bạn yên yên tâm nhé.

nam hà
04-06-2016, 20:51
hôm nay em đến nhà bạn chơi vào phòng nó em đạp phải vũng nước gì đấy,nó hơi hôi,như vậy có bị lây hiv không ạ

Tuanmecsedec
04-06-2016, 21:04
hôm nay em đến nhà bạn chơi vào phòng nó em đạp phải vũng nước gì đấy,nó hơi hôi,như vậy có bị lây hiv không ạ

Bạn hiện tại thần kinh có bị gì không ?.

nam hà
04-06-2016, 21:08
em sợ đó là dịch của nó

Tuanmecsedec
04-06-2016, 21:11
em sợ đó là dịch của nó

Thần kinh thì để người khác thần kinh với.

nam hà
04-06-2016, 21:19
1 bãi nước nhỏ ạ luôn ạ,tại nó hôi anh ơi

Tuanmecsedec
04-06-2016, 21:20

Tuanmecsedec khẳng định không sao,không có nguy cơ.

nam hà
04-06-2016, 21:25
dạ,em cảm ơn anh,tại em không xác định nước đó là nước gì ạ

Tuanmecsedec
04-06-2016, 21:32

Tuanmecsedec khẳng định không sao,không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

nam hà
05-06-2016, 08:41
tại nước đó hôi,em sợ là dịch,vì trong phòng lúc đó có 2 đứa con gái,mà cả 2 đều bị less anh chị ơi,em lo

Toibenban
05-06-2016, 09:12

em sợ đó là dịch của nó

tại nước đó hôi,em sợ là dịch,vì trong phòng lúc đó có 2 đứa con gái,mà cả 2 đều bị less anh chị ơi,em lo

Vào đây để bác sĩ thăm khám !

Giaitoaloau
05-06-2016, 09:14
Bạn lên vào bệnh viện tâm thần để thăm khám và lấy thuốc về uống nhé..!BẠN ĐANG BỊ BỆNH THẦN KINH.

nam hà
05-06-2016, 13:09
nhưng nếu là dịch thật thì sao ạ,

Giaitoaloau
05-06-2016, 13:17

Chỉ có những đứa thần kinh mới ko đọc đc 4 chữ này.
"KO CÓ NGUY CƠ"

Toibenban
05-06-2016, 13:17

Cũng không lây với nhiễm Dịch ra môi trường thì đã bất hoại và không thể lây nhiễm được , nếu có sợ lây nhiễm thì tốt nhất đừng đi ra ngoài đường mà hãy ở trong nhà

Nguyen Ha
05-06-2016, 14:28

Bệnh hoang tưởng của bạn mỗi ngày càng nặng. Tôi khuyên bạn đi gặp bs tâm lý mà không đi thì nguy hiểm lắm.

Tuanmecsedec
05-06-2016, 16:47

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

nam hà
05-06-2016, 21:06
anh giaitoaloau nói chuyện cho đàng hoàng,em muốn tư vấn thì nhờ anh chị,anh đã qua khóa đào tạo nào chưa mà nói em bị thần kinh,xin lỗi có khi anh còn chưa học hết lớp 12

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:13
anh giaitoaloau nói chuyện cho đàng hoàng,em muốn tư vấn thì nhờ anh chị,anh đã qua khóa đào tạo nào chưa mà nói em bị thần kinh,xin lỗi có khi anh còn chưa học hết lớp 12

Bạn bình tĩnh và đọc lại những gì được tư vấn đi. Những gì bạn đang lo lắng đều không có nguy cơ.

nam hà
05-06-2016, 21:16
chất nhờn âm đạo á chị hà ,nó có giống nước thường không hay nó nhớt chị,tại nước em đạp vào nó không có nhớt nhớt

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:19
chất nhờn âm đạo á chị hà ,nó có giống nước thường không hay nó nhớt chị,tại nước em đạp vào nó không có nhớt nhớt

Dịch âm đạo khi ra môi trường nó khô ngay trong tích tắc và HIV bất hoạt luôn. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

nam hà
05-06-2016, 21:20
dạ,cũng phải 1 tiếng sau em mới đạp vào nó đấy ạ

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:22

Hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ bạn ạ.

Giaitoaloau
05-06-2016, 21:23

Bạn có hiểu chữ:KO CÓ NGUY CƠ HIV KO..?Nếu bạn ko hiểu thì ko bằng đứa lớp 1

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:24
Bạn có hiểu chữ:KO CÓ NGUY CƠ HIV KO..?Nếu bạn ko hiểu thì ko bằng đứa lớp 1

Thôi dừng lại ở đây đi.

nam hà
05-06-2016, 21:24
dạ,em cảm ơn chị,tại nó cũng nhiều nên em sợ nó không khô,mà theo em được biết thì dịch âm đạo nó nhớt,còn cái này nó y như nước thường luôn ạ

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:25
dạ,em cảm ơn chị,tại nó cũng nhiều nên em sợ nó không khô,mà theo em được biết thì dịch âm đạo nó nhớt,còn cái này nó y như nước thường luôn ạ

Dù là nó là dịch và chưa khô đi nữa thì cũng không có nguy cơ.

nam hà
05-06-2016, 21:32
có 1 điều kiện nữa là nó ở trong phòng tối,không có ánh sáng,rất tối và có máy lạnh ạ

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:37
có 1 điều kiện nữa là nó ở trong phòng tối,không có ánh sáng,rất tối và có máy lạnh ạ

Cũng không sao. Không có nguy cơ.

nam hà
05-06-2016, 21:39
dạ,vậy là nó ra không khí là bất hoạt luôn phải không ạ,có thể còn sống nhưng không lây nhiễm nữa,và lòng bàn chân em cũng chẳng có vết thương chảy máu nào,chỉ có vết cắt phạm ở móng chân cái và chỉ bị thương nhỏ,chỉ đỏ đỏ thôi

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:41
dạ,vậy là nó ra không khí là bất hoạt luôn phải không ạ,có thể còn sống nhưng không lây nhiễm nữa,và lòng bàn chân em cũng chẳng có vết thương chảy máu nào,chỉ có vết cắt phạm ở móng chân cái và chỉ bị thương nhỏ,chỉ đỏ đỏ thôi

Đúng vậy. Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

nam hà
05-06-2016, 21:43
em đã được anh chị tư vấn nhiều là máu hay dịch khi ra môi trường sẽ bất hoạt ngay,nhưng em lại không hiểu nổi là làm sao nó lại bất hoat 1 cách nhanh như thế

Nguyen Ha
05-06-2016, 21:54
em đã được anh chị tư vấn nhiều là máu hay dịch khi ra môi trường sẽ bất hoạt ngay,nhưng em lại không hiểu nổi là làm sao nó lại bất hoat 1 cách nhanh như thế

Bạn hiểu nôm na như này nhé, HIV muốn sống được phải ký sinh trên 1 tế bào sống, khi nó ra khỏi tế bào sống là cơ thể người thì nó bất hoạt ngay trong tích tắc.

Tuanmecsedec
06-06-2016, 06:45

Ban quản trị bótay.Com với bạn rồi.Đã tư vấn là 100% không có nguy cơ như vậy.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanmecsedec
06-06-2016, 06:52

Vấn đề này Tuanmecsedec được trao đổi với Bác Sĩ Cao Hữu Nghĩa lúc tập Huấn cách đây vài năm do diễn đàn tổ chức năm 2010.Hiện Bác Sĩ Nghĩa đang công tác tại Viện Pasteur TP.HCM là nơi xét nghiệm đầu ngành và cũng là nơi nghiên cứu thí nghiệm...Đã thử nghiệm nuôi dưỡng giọt máu có vi rút (HIV) trong nhiệt độ thích nghi với Vi rút trong phòng thí nghiệm trong 7 ngày thì Bác Nghĩa nói vi rút vẫn còn sống nhưng sau đó để cho vi rút chuyển mã kết nối nhân bản thì không thể nào lây nhiễm được, lý do vỏ bọc ngoài của vi rút không bung ra nên lõi ARN không thể kết nối gen khác (ADN) để chuyển mã nhân bản nhiễm.Bạn có thể xem hình dưới cơ cấu vi Rút

Nói nôm na cho bạn dể hiểu cơ cấu vi rút (HIV ) giống như vỏ trứng gà khi nào đủ nhiệt độ nuôi cấy thì mới bung được lớp vỏ ngoài.Mà nhiệt độ để nuôi cấy vi rút (HIV) phải từ 37 độ C trở lên.Nhiệt độ này chỉ có trong cơ thể con người.Cho nên mới nói vi rút (HIV) ra ngoài môi trường dưới tác động nhiệt độ thì Vi Rút bị bất hoạt kích khó lây nhiễm.Cho nên việc giọt máu khô hoàn toàn không thể lây nhiễm.

Vì vậy dù có như thế nào thì HIV không lây nhiễm khi đã ở môi trường bên ngoài.Nhất là chuyện của bạn chỉ là suy đoán chất nhờn đó là dịch âm đạo hay dương vật thôi.Và bạn chỉ suy đoán chân mình như thế này và thế kia.

Đây là lời tư vấn cuối cùng của Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.Nếu bạn còn hỏi vấn đề này nữa,Tuanmecsedec sẽ khóa chủ đề lại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Toibenban
06-06-2016, 09:52
Virus HIV khi ra ngoài môi trường thiếu sự nuôi dưỡng thì các virus đã bất hoại hết rồi bạn !

Khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người. Mời bạn xem clip để hiểu rõ hơn và tìm hiểu ở chủ đề :

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

<iframe src="https://www.youtube.com/embed/Fd-w4uwBb0M" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

nam hà
06-06-2016, 10:27
em cảm ơn các anh chị,sau các nguy cơ 2 năm,9 tháng và 1 tháng rưỡi em đi xét nghiệm được kết quả nagative,như vậy là yê tâm chưa ạ

Nguyen Ha
06-06-2016, 10:31
em cảm ơn các anh chị,sau các nguy cơ 2 năm,9 tháng và 1 tháng rưỡi em đi xét nghiệm được kết quả nagative,như vậy là yê tâm chưa ạ

An tâm 100%.

Toibenban
06-06-2016, 11:13

Có thể vứt bỏ nó vào sọt rác được rồi đừng bận tâm nữa

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-06-2016, 11:30
Do bạn lo lắng quá nên vậy thôi
Chứ thật ra bạn không sao

nam hà
06-06-2016, 13:09
NHƯNG GIỜ LẠI LO bác ấy không thay kim,tại lúc đó em không quan sát thấy

Toibenban
06-06-2016, 13:21

Dạ thưa thánh gần 9 trang tư vấn rồi mà thánh chưa hiểu ra vấn đề và ngày càng Hoang tưởng nặng hơn nữa ! Những gì thánh lo lắng không bao giờ lây nhiễm việc dùng bơm kim tiêm mới là 1 thói quen rồi

Không Ngừng Bước
06-06-2016, 13:26
với tư tưởng của bạn thì chỉ còn cách đưa bạn xuống ở khu vực cách mặt đất 2m thì mới giúp bạn đc thôi. 8 trang tư vấn rồi k thay đổi đc bạn tức là bạn k có tin vào diễn đàn này, k tin vào diễn đàn này thì bạn k nên hỏi thêm nữa. còn nếu tin vào diễn đàn này thì làm ơn hãy đọc lại và tự suy ngẫm những gì đc tư vấn.

nam hà
06-06-2016, 13:26
em biết nhưng em sợ lúc đó bác sĩ sơ xuất,lúc lấy máu em xong em thấy bác tháo cái kim ra và bơm máu vào ống chứa máu,thì theo em không lẽ nào bác sĩ lại gắn cái kim đó vào ống rồi dùng tiếp,em chỉ sợ người lấy máu lúc trước bác sĩ rút kim ra bơm máu vào ống xong lại gắn vào để vứt xọt rác nhưng quên thấy nó trên bàn tưởng mới nên lại dùng cho em

Toibenban
06-06-2016, 13:33
em biết nhưng em sợ lúc đó bác sĩ sơ xuất,lúc lấy máu em xong em thấy bác tháo cái kim ra và bơm máu vào ống chứa máu,thì theo em không lẽ nào bác sĩ lại gắn cái kim đó vào ống rồi dùng tiếp,em chỉ sợ người lấy máu lúc trước bác sĩ rút kim ra bơm máu vào ống xong lại gắn vào để vứt xọt rác nhưng quên thấy nó trên bàn tưởng mới nên lại dùng cho em
Bạn cần xem và đọc 2 chủ đề bên dưới chứ giờ nói bạn sau cũng ko được

Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn-ve-viec-so-nguy-co-tu-viec-di-xet-nghiem)

Chủ đề: [VIDEO]Quy trình tư vấn xét nghiệm HiV và vài video XN HIV (http://diendanhiv.vn/threads/22386-VIDEO-Quy-trinh-tu-van-xet-nghiem-HiV-va-vai-video-XN-HIV)

Không Ngừng Bước
06-06-2016, 13:42
kim mới nó có hộp bịt đầu trẻ con nó cũng nhận ra chứ chưa nói đến ng ngày nào cũng phải sử dụng nó.

Tuanmecsedec
06-06-2016, 14:57
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.