PDA

View Full Version : Hỏi nơi: bệnh viện tiếp nhận phẫu thuật , điều trị cho bệnh nhân hiv.

Vương Anh 10x
30-05-2016, 17:40
Chào mọi người!
Em bị áp xe vùng cùn cụt và trị nội độ 2. Em cần phẫu thuật nhưng khi xét nghiệm máu dương tính với hiv nên bệnh viện trả về.
Hiện em cần tìm một bệnh viện tiếp nhận bệnh nhân như em. Áp xe phát triển làm em rất khó khăn và khó chịu trong cuộc sống mong mọi người giúp đỡ.
:yociexp76:
Hiện tại em chưa dùng Arv , vì gia đình không tin và không chấp nhận sự thật của mình.
P/s: Cho em hỏi: Là bao nhiêu tuổi là tự quyền quyết định uống arv vậy mọi người ?
Em xin cảm ơn ạ! :D

Nguyen Ha
30-05-2016, 18:49
Chào mọi người!
Em bị áp xe vùng cùn cụt và trị nội độ 2. Em cần phẫu thuật nhưng khi xét nghiệm máu dương tính với hiv nên bệnh viện trả về.
Hiện em cần tìm một bệnh viện tiếp nhận bệnh nhân như em. Áp xe phát triển làm em rất khó khăn và khó chịu trong cuộc sống mong mọi người giúp đỡ.
:yociexp76:
Hiện tại em chưa dùng Arv , vì gia đình không tin và không chấp nhận sự thật của mình.
P/s: Cho em hỏi: Là bao nhiêu tuổi là tự quyền quyết định uống arv vậy mọi người ?
Em xin cảm ơn ạ! :D
Tất cả các cơ sở y tế mà từ chối bệnh nhân HIV là vi phạm pháp luật. Bạn cứ vào bệnh viện đa khoa tỉnh đắk lak làm thủ tục nhập viện. Còn việc đã bị bệnh HIV là phải được điều trị ARV, dù bạn còn ít tuổi hay nhiều tuổi thì khi đăng ký điều trị bắt buộc phải có người giám hộ đi cùng.

Vương Anh 10x
30-05-2016, 19:16
-,- Vẫn chưa hiểu lí do cần phẫu thuật mà lại thuốc uống mang về. Em đăng ký rồi nhưng chưa đi được vì gia đình không cho...

Nguyen Ha
30-05-2016, 19:21
-,- Vẫn chưa hiểu lí do cần phẫu thuật mà lại thuốc uống mang về. Em đăng ký rồi nhưng chưa đi được vì gia đình không cho...

Chắc không phải phẫu thuật nên người ta cho bạn thuốc mang về uống.
Năm nay bạn bao nhiêu mà gia đình không cho? Có bệnh thì phải điều trị chứ.

Vương Anh 10x
30-05-2016, 19:31
Em mới 16 tuổi :((
Gia đình mình chọn : Đã quan hệ thì cho uống hoặc không quan thệ thì không uống . Nếu em chọn cái 1 thì em lãnh đủ anh ạ :(

Nguyen Ha
30-05-2016, 19:36
Em mới 16 tuổi :((
Gia đình mình chọn : Đã quan hệ thì cho uống hoặc không quan thệ thì không uống . Nếu em chọn cái 1 thì em lãnh đủ anh ạ :(
Hãy nói tất cả mọi chuyện với gia đình và đăng ký điều trị đi, không còn cách nào khác đâu vì khi đăng ký điều trị bắt buộc phải có người bảo hộ.

Vương Anh 10x
30-05-2016, 19:56
Em có đăng kí và làm hồ sơ bệnh án ở trung tâm rồi. Vậy lúc lên điều trị cần người bảo hộ không anh?

Nguyen Ha
30-05-2016, 20:28
Em có đăng kí và làm hồ sơ bệnh án ở trung tâm rồi. Vậy lúc lên điều trị cần người bảo hộ không anh?

Họ hẹn bạn khi nào quay lại họ sẽ hướng dẫn cụ thể. Thông thường bệnh nhân H bắt đầu điều trị phải có người giám hộ bạn ạ.