PDA

View Full Version : Hôn sâu GMD bị H khi bị viêm loét lợi chảy máu có cần dùng PEP

Lamlaitudau123
30-05-2016, 18:48
Chào a Tuấn
CC A/c diễn đàn
Hôm qua 29-05 em có đi hát karaoke tay vịn. Trong lúc hát em có hôn sâu GMD bị H mà răng lợi em đang bị bệnh (lợi bị viêm nhiễm chảy máu) mà GMD miệng cũng chảy máu. Khi 2 vết thương tiếp xúc có nguy cơ nhiễm ko ạ.
Em có cần dùng PEP ko ạ. Ac tư vấn giúp em ạ, e đag hoang mang quá
Em cảm ơn

Nguyen Ha
30-05-2016, 18:59
Chào a Tuấn
CC A/c diễn đàn
Hôm qua 29-05 em có đi hát karaoke tay vịn. Trong lúc hát em có hôn sâu GMD bị H mà răng lợi em đang bị bệnh (lợi bị viêm nhiễm chảy máu) mà GMD miệng cũng chảy máu. Khi 2 vết thương tiếp xúc có nguy cơ nhiễm ko ạ.
Em cảm ơn
Bạn muốn biết có nguy cơ hay không thì bạn bấm vào đây sẽ rõ.

Chủ đề:Hỏi về hành vi hôn sâu bị sâu răng và chảy máu chân răng (http://diendanhiv.vn/threads/43604-Hoi-ve-hanh-vi-hon-sau-bi-sau-rang-va-chay-mau-chan-rang)

Lamlaitudau123
30-05-2016, 19:19
Bạn muốn biết có nguy cơ hay không thì bạn bấm vào đây sẽ rõ.

Chủ đề:Hỏi về hành vi hôn sâu bị sâu răng và chảy máu chân răng (http://diendanhiv.vn/threads/43604-Hoi-ve-hanh-vi-hon-sau-bi-sau-rang-va-chay-mau-chan-rang)

Vậy là ko cần dùng à chị

Lamlaitudau123
30-05-2016, 19:21
Trên lý thuyết là có truyền nhiễm nhưng thực tế thì ko à chị, e lo là vết thương hở mà dính máu sẽ bị lây

Nguyen Ha
30-05-2016, 19:33
Trên lý thuyết là có truyền nhiễm nhưng thực tế thì ko à chị, e lo là vết thương hở mà dính máu sẽ bị lây

Bạn Tientrang (http://diendanhiv.vn/members/74083-Tientrang) bạn có muốn tôi khóa nick bạn lại ngay không?

Lamlaitudau123
30-05-2016, 19:44
Chị ơi em rất lo lắng. Nếu ko có nguy cơ thì em yên tâm rồi. Vậy 2vc e vẫn quan hệ bình thường đc hả chị.

Nguyen Ha
30-05-2016, 19:49
Chị ơi em rất lo lắng. Nếu ko có nguy cơ thì em yên tâm rồi. Vậy 2vc e vẫn quan hệ bình thường đc hả chị.

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi. Đề nghị bạn đọc lại.

Lamlaitudau123
30-05-2016, 20:07
Vâng ạ. Em xin trân thành cảm ơn. Từ giờ em khỏi lo nghĩ nữa. Chúc ac sức khỏe công tác tốt

Tuanmecsedec
30-05-2016, 21:06
Chào a Tuấn
CC A/c diễn đàn
Em cảm ơn

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Lamlaitudau123
31-05-2016, 08:23
Em xin trân thành cảm ơn ac đã tư vấn. E vẫn đang đợi từng giờ đến 28 ngày để làm cái combo cho yên tâm. Kết quả em sẽ báo lại ac sau ạ. Lần nữa em xin cảm ơn

Nguyen Ha
31-05-2016, 08:30
Em xin trân thành cảm ơn ac đã tư vấn. E vẫn đang đợi từng giờ đến 28 ngày để làm cái combo cho yên tâm. Kết quả em sẽ báo lại ac sau ạ. Lần nữa em xin cảm ơn

Bạn không cần báo cũng biết bạn âm tính.

Lamlaitudau123
02-06-2016, 06:25
Ac cho e hỏi e có qh với vợ sau nguy cơ 1 ngày hiện tại đc 2 tuần, sáng nay vợ em có kêu đau đầu e sờ chán thì hơi sốt, e lo quá, em có hỏi thì vợ em bảo ko mệt chỉ đau đầu và hơi sốt thôi.

Charles
02-06-2016, 06:39
Ac cho e hỏi e có qh với vợ sau nguy cơ 1 ngày hiện tại đc 2 tuần, sáng nay vợ em có kêu đau đầu e sờ chán thì hơi sốt, e lo quá, em có hỏi thì vợ em bảo ko mệt chỉ đau đầu và hơi sốt thôi.

Cho dù bạn có nguy cơ thật thì sau 1 ngày chưa có khả năng lây nhiễm cho người khác được.

Lamlaitudau123
02-06-2016, 06:48
Vậy bao nhiêu lâu thì lây đc ạ. E mới có nguy cơ đc 2 tuần nếu làm xn thì làm loại gì để biết đc.

Charles
02-06-2016, 06:52
Vậy bao nhiêu lâu thì lây đc ạ. E mới có nguy cơ đc 2 tuần nếu làm xn thì làm loại gì để biết đc.

Bạn có nguy cơ đâu mà XN.

Tuanmecsedec
02-06-2016, 06:58

Cho dù bạn có nguy cơ thật thì sau 1 ngày chưa có khả năng lây nhiễm cho người khác được.

Bạn không có nguy cơ đâu,bạn không nên lo lắng nữa sẽ gây ra nhiều bệnh.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
02-06-2016, 07:41

Nếu bạn muốn xét nghiệm giải tỏa tâm lý thì chờ đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo.

Lamlaitudau123
02-06-2016, 12:19
E bị nổi hạch ở cổ mấy hôm nay rồi, có cảm giác tức tức vướng, khó chịu ở cổ. Thỉnh thoảng e bị đi ngoài đi lỏng nhưng ngày chỉ đi 1 lần. Ac ơi hạch nổi , sờ tay thấy sưng mà hơi đau khó chịu có phải tc ko ạ. E ko tập trung vào cv đc. Bị sếp la ó. Rồi dọa đuổi nữa. E sắp thành phế nhân rồi phải ko ac

Giaitoaloau
02-06-2016, 12:30
E bị nổi hạch ở cổ mấy hôm nay rồi, có cảm giác tức tức vướng, khó chịu ở cổ. Thỉnh thoảng e bị đi ngoài đi lỏng nhưng ngày chỉ đi 1 lần. Ac ơi hạch nổi , sờ tay thấy sưng mà hơi đau khó chịu có phải tc ko ạ. E ko tập trung vào cv đc. Bị sếp la ó. Rồi dọa đuổi nữa. E sắp thành phế nhân rồi phải ko ac

Hạch thì ai là ko có..!bạn sờ nhiều nó cũng sưng..!Bạn bị stress thôi thư giãn ăn nhiều đồ mát vào là hết..Việc đã làm đã qua an toàn rồi vậy cần gì phải nghĩ suy..!

Nguyen Ha
02-06-2016, 14:02
Hạch bình thường ai chả có. Bạn kệ nó đi, đừng sờ sờ nắn nắn nhiều mà gây sưng viêm đấy. Không phải triệu chứng.

Lamlaitudau123
02-06-2016, 22:22
Ac cho em hỏi hạch của tc H khác gì với hạch bị bệnh khác ko ạ? Hay là giống nhau?

nicolai21t
02-06-2016, 23:48
Ac cho em hỏi hạch của tc H khác gì với hạch bị bệnh khác ko ạ? Hay là giống nhau? cho bạn biết nhé hạch ở cổ và ở quai hàm xảy ra hầu hết do nhiê trùng hay vấn đề liên quan đến răngg miệng, đg hô hấp, bên quai hàm thì con trai lúc nào sờ cũng thấy nó nhỏ như hạt đậu, sờ vào hoài nó viêm a

Charles
03-06-2016, 06:21
Ac cho em hỏi hạch của tc H khác gì với hạch bị bệnh khác ko ạ? Hay là giống nhau?

Bình thường ai cũng sẵn có hạch, chẳng qua do trước đây bạn không để ý thôi. Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
03-06-2016, 07:06

Hạch thì bất cứ ai trên cơ thể cũng có.Bạn đừng có tái mái tay chân mà cứ sờ,nắn,bóp hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

Toibenban
03-06-2016, 10:59

Cơ thể con người ai cũng có hạch hết bạn không phải nổi hạch là phải liên quan đến HIV đâu cứ sờ , nắn , bóp riết nó sưng lên thì khổ

Lamlaitudau123
03-06-2016, 11:37
E rít thử nước bọt nhiều lần thì lần nào cũng chảy máu chân răng và cái răng sâu rỗng bị chảy nhiều máu hơn. Mà miệng GMD cũng chảy máu, máu hòa với nước bọt tiếp xúc với vết thương của em.Sau nguy cơ 2 tuần em lại có nhiều tc giống tc ban đầu của h nên em rất lo lắng.

Nguyen Ha
03-06-2016, 11:41
E rít thử nước bọt nhiều lần thì lần nào cũng chảy máu chân răng và cái răng sâu rỗng bị chảy nhiều máu hơn. Mà miệng GMD cũng chảy máu, máu hòa với nước bọt tiếp xúc với vết thương của em.Sau nguy cơ 2 tuần em lại có nhiều tc giống tc ban đầu của h nên em rất lo lắng.

Đề nghị bạn đọc lại những gì được tư vấn.

Toibenban
03-06-2016, 11:43

Như ở trên ở chủ đề này các Smod đã trả lời cho bạn rồi và đã được tư vấn trong chủ đề bạn mở về quan hệ tình dục và chất bôi trơn.

Tuanmecsedec trước khi trả lời tiếp câu hỏi của bạn thì Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

Lamlaitudau123
03-06-2016, 18:19
Em xin lỗi ac nhiều, do cái răng sâu rỗng của em, giống như răng mới nhổ lên e sợ có nguy cơ ạ

Lục Giang
03-06-2016, 18:27

Thứ nhất bạn biết gmd đó bị H mà dám hôn thì bạn quả là thánh nhân, thứ 2 vừa hát vừa hôn mà biết gmd đó chảy máu răng thì bạn cũng thật kiệt xuất,
Nói tóm lại bạn suy diễn thật hay nhưng cho dù bạn cố tình bày ra th này để thử thách hay chọc phá chúng tôi thì chúng tôi cũng đã tư vấn nhiệt tình và rõ ràng cho bạn. Bạn ko có nguy cơ nên đừng tiếp tục suy diễn và làm trò hề nữa

Lamlaitudau123
03-06-2016, 19:19
1. Lúc đó e uống bia say sau khi hát song ca xog 1 bài do ko làm chủ đc lên e đã hôn sâu khoảng trên dưới 30s
2. Sau khi hôn xong e cảm giác có vị khác trong miệng ( 1 là máu 2 là son)
3. Những nguy cơ của em thế nào em trình bày y nguyên thế đó,
Cho em xin lỗi nhưng e xoắn thật, nhưng tc của em tnao e trình bày thế đó
Chiều nay lúc đi làm về e còn ngứa hết cổ, sau khi gãi thì đỏ mấy vùng ở cổ, tất cả đều là sự thật mong ac tư vấn cho e
Cảm ơn ac đã tư vấn

Giaitoaloau
03-06-2016, 19:39
1. Lúc đó e uống bia say sau khi hát song ca xog 1 bài do ko làm chủ đc lên e đã hôn sâu khoảng trên dưới 30s
2. Sau khi hôn xong e cảm giác có vị khác trong miệng ( 1 là máu 2 là son)
3. Những nguy cơ của em thế nào em trình bày y nguyên thế đó,
Cho em xin lỗi nhưng e xoắn thật, nhưng tc của em tnao e trình bày thế đó
Chiều nay lúc đi làm về e còn ngứa hết cổ, sau khi gãi thì đỏ mấy vùng ở cổ, tất cả đều là sự thật mong ac tư vấn cho e
Cảm ơn ac đã tư vấn

Hôn kể cả hôn sâu hay còn gọi là hôn lưỡi ko làm lây nhiễm H bạn ạ.!Bạn cứ bình tĩnh thư giãn cơ thể khỏi bị stress ..!Bạn an toàn ko có tí nguy cơ nào cả.

Lamlaitudau123
03-06-2016, 19:43
Tại cái răng của e sâu đã rỗng chân bị viêm chảy máu lên em mới lo thôi ạ, còn bt thì e biết là ko có nguy cơ ạ

Giaitoaloau
03-06-2016, 19:49
Tại cái răng của e sâu đã rỗng chân bị viêm chảy máu lên em mới lo thôi ạ, còn bt thì e biết là ko có nguy cơ ạ

Răng sâu cũng ko sao bạn ạ..!Phải rất rất nhiều máu trong miệng ở cả hai người hôn nhau mới bị lây mà máu nhiều như thế thì ai mà hôn nổi..!Còn miệng bạn và bạn tình chảy một chút máu thì nước bọt cũng làm bất hoạt hết rồi ko còn khả năng lây nhiễm.Bạn an toàn yên tâm bạn nhé

Tuanmecsedec
03-06-2016, 20:11
Em xin lỗi ac nhiều, do cái răng sâu rỗng của em, giống như răng mới nhổ lên e sợ có nguy cơ ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Lamlaitudau123
04-06-2016, 10:50
A Tuấn ơi em ab toàn 100% ạ.

Tuanmecsedec
04-06-2016, 10:56

Bạn yên tâm 100% đi

Lục Giang
04-06-2016, 10:56
Bạn ko biế đọc tiếng việt ak, tôi thấy th bạn đã tv rất rõ ràng cặn kẽ rồi, bạn đừng cố tình spam nữa, còn ko tin thì cứ đi xn đến khi nào thấy tin thì thôi bạn ak

Toibenban
04-06-2016, 11:09

Bạn an toàn tuyệt đối !

Lamlaitudau123
04-06-2016, 23:06
Em cảm ơn ac nhiều, nhưng e vẫn có các tc sau nguy cơ 2 tuần: e bị nổi hạch ở cổ, đau đầu sốt nhẹ. E search gg thì giống tc của h, e lo nhất là sốt nhẹ và nổi hạch vì sợ rivut mới phát sinh, cơ thể sinh ra hạch để chống lại. E chết vì lo mất, thật sự những ngày này e như ng mất hồn, e ko nghĩ đến nó nữa nhưng hạch rồi đau đầu vẫn có như bt.

lynkb01
04-06-2016, 23:44
Em cảm ơn ac nhiều, nhưng e vẫn có các tc sau nguy cơ 2 tuần: e bị nổi hạch ở cổ, đau đầu sốt nhẹ. E search gg thì giống tc của h, e lo nhất là sốt nhẹ và nổi hạch vì sợ rivut mới phát sinh, cơ thể sinh ra hạch để chống lại. E chết vì lo mất, thật sự những ngày này e như ng mất hồn, e ko nghĩ đến nó nữa nhưng hạch rồi đau đầu vẫn có như bt.
Bạn bị đau răng nên sốt và sưng hạch cổ là đúng rùi.
Đau họng cũng làm cho sưng hạch ở cổ.
Hiv ko thể phán đoán qua triệu chứng. Nhất là mới 2 tuần thì chưa thể có triệu chứng gì hết.
Bạn ko yên tâm chờ 28 ngày đi xét nghiệm combo để giải tỏa tâm lý.

Lamlaitudau123
04-06-2016, 23:48
A ơi đau răng thì em phải biết chứ, ko phải do đau răng nên e mới lo lắng, lo lắng mất ăn mất ngủ

Tuanmecsedec
05-06-2016, 06:58

Do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra thôi.

Toibenban
05-06-2016, 09:26
A ơi đau răng thì em phải biết chứ, ko phải do đau răng nên e mới lo lắng, lo lắng mất ăn mất ngủ

Bạn đã được tư vấn là không có Nguy cơ , Nếu bạn không tin vào những gì mình được tư vấn thì bạn có thể tìm đến Xét nghiệm ! và đừng lập đi lập lại 1 câu hỏi

Charles
05-06-2016, 11:02

Cho dù bạn nhiễm HIV luôn thì 2 năm sau cũng chưa có triệu chứng nào, nói gì mới 2 tuần. Triệu chứng do bạn lo lắng quá sinh ra thôi, hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn đi.

Lamlaitudau123
06-06-2016, 08:09
Em cảm ơn ac tư vấn, cho em hỏi thêm 1 vấn đề là e bị nổi hạch bạch huyết ở cổ 1 tuần rồi, có đau kèm theo đau đầu, gai sốt dù e ko nghĩ ngợi nữa nhưng các tc vẫn ko hết. Hqua vợ e bảo 1 bên cổ a bị sưng à, thật sự lúc ý e thấy thương vợ con vô cùng,e đau khổ quá

Giaitoaloau
06-06-2016, 09:25
Em cảm ơn ac tư vấn, cho em hỏi thêm 1 vấn đề là e bị nổi hạch bạch huyết ở cổ 1 tuần rồi, có đau kèm theo đau đầu, gai sốt dù e ko nghĩ ngợi nữa nhưng các tc vẫn ko hết. Hqua vợ e bảo 1 bên cổ a bị sưng à, thật sự lúc ý e thấy thương vợ con vô cùng,e đau khổ quá

Do bạn bị stress thôi..!Bạn lo nắng quá lên mất ăn mất ngủ đề kháng cơ thể giảm lên cơ thể sinh bệnh..!Bạn ko sao hết, hãy giữ sức khỏe thật tốt để lo cho vợ con bạn nhé..!Chúc bạn mạnh khỏe..!

Toibenban
06-06-2016, 09:35

Thương vợ thì lo chăm sóc cho vợ con đi chứ đừng ngồi đó mà rên la thì tội nghiệp cho vợ con ! có chơi có chịu ! còn vấn đề của bạn BQT và mọi người đã chia sẽ là không có nguy cơ cứ ngồi lo lắng người chịu khổ nhất là vợ con bạn kìa !

Nguyen Ha
06-06-2016, 10:07

Bạn càng sờ nắn thì càng sưng đau nên cứ kệ nó đi, hạch ở cổ ai cũng có, không đáng lo đâu.

Lamlaitudau123
06-06-2016, 16:15
Ac ơi e bị nổi hạch và đau 1 tuần rồi đến hnay thì ko thấy vướng và đau, nhưng tc như đau đầu, gai gai sốt, lúc nào cũng thiếu ngủ( ngáp như nghiện) người mệt mỏi vẫn còn, e đọc trên gg thì các tc xuất hiện khoảng 1 tuần hoặc hơn rồi sẽ hết và về bình thường. Như vậy em rất lo lắng, sợ hãi

Charles
06-06-2016, 16:21
Ac ơi e bị nổi hạch và đau 1 tuần rồi đến hnay thì ko thấy vướng và đau, nhưng tc như đau đầu, gai gai sốt, lúc nào cũng thiếu ngủ( ngáp như nghiện) người mệt mỏi vẫn còn, e đọc trên gg thì các tc xuất hiện khoảng 1 tuần hoặc hơn rồi sẽ hết và về bình thường. Như vậy em rất lo lắng, sợ hãi

Đây là triệu chứng của stressssssssssssssss

Toibenban
06-06-2016, 17:03

Bạn có thể tham khảo chủ đề bên dưới :

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Lamlaitudau123
08-06-2016, 22:18
A c tư vấn giúp e. Bị thỉnh thoảng nổi mụn đỏ rồi những vết ngứa, e gãi thì đỏ 1 vùng sau lại mất như vậy có phải phát ban ko ạ, nếu phát bạn thì những nốt có có hết luôn ko, hay là vẫn còn. E cảm ơn

Không Ngừng Bước
08-06-2016, 22:26
A c tư vấn giúp e. Bị thỉnh thoảng nổi mụn đỏ rồi những vết ngứa, e gãi thì đỏ 1 vùng sau lại mất như vậy có phải phát ban ko ạ, nếu phát bạn thì những nốt có có hết luôn ko, hay là vẫn còn. E cảm ơn
bị gì thì bạn nên tới gặp bác sỹ chuyên khoa để đc khám và chuẩn đoán nhé. mùa nóng này mẩn ngứa có ai mà k bị đâu bạn.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 06:28

Stress cũng gây ra những hiện tượng này.

Lamlaitudau123
09-06-2016, 06:48
A Tuấn ơi phát ban tc của h thì sờ có thấy ko hay chỉ nhìn đc thôi ạ. Và ban có hết ngay như e vừa nói ko ạ hay vẫn tồn tại 1 đến vài tuần

Tuanmecsedec
09-06-2016, 06:52
A Tuấn ơi phát ban tc của h thì sờ có thấy ko hay chỉ nhìn đc thôi ạ. Và ban có hết ngay như e vừa nói ko ạ hay vẫn tồn tại 1 đến vài tuần

Nếu nói về phát ban thì bất cứ ai cũng có thể bị,người bình thường và người có HIV cũng vậy.Nếu bạn lo lắng cũng gây ra những hiện tượng này.

Cái quan trọng bây giờ là bạn nên ngồi đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn,bạn đừng tìm hiểu thông tin nhiều chỉ làm loạn thông tin rồi làm cho bạn xoắn lên thôi..

Lamlaitudau123
09-06-2016, 09:18
A Tuấn ơi e sau nguy cơ 21 ngày liệu xn combo đc chưa ạ? Và ở viện đa khoa tỉnh có xn đc ko ạ?

Charles
09-06-2016, 09:50
A Tuấn ơi e sau nguy cơ 21 ngày liệu xn combo đc chưa ạ? Và ở viện đa khoa tỉnh có xn đc ko ạ?

Bạn muốn XN HIV Combo để đủ 28 ngày hãy XN. Trường hợp bạn không cần XN đâu.

Lamlaitudau123
09-06-2016, 10:58
A ơi đến t7 này em đc 23 ngày sau nguy cơ có xn đx ko ạ? Tại e có tc sau nguy cơ 2 tuần là bị đau đầu nổi hạch ở cổ và mệt mỏi ạ

Charles
09-06-2016, 11:06
A ơi đến t7 này em đc 23 ngày sau nguy cơ có xn đx ko ạ? Tại e có tc sau nguy cơ 2 tuần là bị đau đầu nổi hạch ở cổ và mệt mỏi ạ

Nguy cơ là tự bạn nói chứ BQT đâu có nói bạn có nguy cơ hồi nào. Thời gian XN BQT cũng hướng dẫn bạn rồi, còn bạn XN lúc nào là tùy ở bạn.

Lamlaitudau123
09-06-2016, 11:10
Cho e hỏi thời gian xn 23 ngày với 28 ngày có khác nhau ko ạ. E cảm ơn

Charles
09-06-2016, 11:11

XN HIV Combo khuyến cáo nên đủ từ 4 tuần trở đi.

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 14:01
combo sau 28 ngày (4 tuần) sau 6 tuần có thể làm XN = mọi PP đều đc. nhưng mình k hiểu bạn XN tìm cái gì ?

Tuanmecsedec
09-06-2016, 14:57

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Còn bạn hỏi về phương pháp xét nghiệm HIV Combo thì nên để 28 ngày (4 tuần ).

Lamlaitudau123
09-06-2016, 15:39
Dạ e cảm ơn, e search gg thấy hôn sâu mà chảy máu chân răng có nguy cơ lên em rất lo lắng. Em muốn xn chỉ để giải tỏa, hiện nay trong đầu e vẫn bị ám ảnh và luôn nghĩ m bị h. Vậy là t7 này e chưa đi đc ạ, lại lo lắng thêm 1 tuần huhu

Charles
09-06-2016, 15:46
Dạ e cảm ơn, e search gg thấy hôn sâu mà chảy máu chân răng có nguy cơ lên em rất lo lắng. Em muốn xn chỉ để giải tỏa, hiện nay trong đầu e vẫn bị ám ảnh và luôn nghĩ m bị h. Vậy là t7 này e chưa đi đc ạ, lại lo lắng thêm 1 tuần huhu

Thông tin trên mạng để tham khảo thôi bạn, bạn vào diễn đàn hỏi nếu tin thì hỏi tiếp mà không tin thì không post bài hỏi và đi XN vậy thôi.

Lamlaitudau123
09-06-2016, 16:00
Dạ, như vậy e đợi đủ 28 ngày -> rồi làm cái combo cho yên tâm ạ, cảm ơn ac đã tư vấn

Nguyen Ha
09-06-2016, 20:30
Dạ, như vậy e đợi đủ 28 ngày -> rồi làm cái combo cho yên tâm ạ, cảm ơn ac đã tư vấn
Bạn cứ chờ đủ 28 ngày đi xét nghiệm combo để giải tỏa tâm lý.

Lamlaitudau123
10-06-2016, 16:28
Ac ơi cho e hỏi em bị thấp khớp mãn tính và đang dùng thuốc giảm đau, như vậy có ảnh hưởng tới kq xn ko ạ? Có khi nào xn báo dt giả ko ạ, e cảm ơn

Tuanmecsedec
10-06-2016, 16:36
Ac ơi cho e hỏi em bị thấp khớp mãn tính và đang dùng thuốc giảm đau, như vậy có ảnh hưởng tới kq xn ko ạ? Có khi nào xn báo dt giả ko ạ, e cảm ơn

Không ảnh hưởng khi kết quả xét nghiệm âm tính bạn,có một số bệnh xét nghiệm HIV bắt nhầm cho ra dương tính giả,mà cầu là dương tính giả,chứ dương tính thật mới đáng nguy.Chưa đi xét nghiệm là do ương tính giả rồi.

Lamlaitudau123
10-06-2016, 16:41
A ơi bệnh gì thì bắt nhầm ra dt giả vậy a? , những lúc hồi hộp suy nghĩ e hút nhiều thuốc lá lắm ạ, như vậy có ảnh hưởng tới kq ko ạ

Tuanmecsedec
10-06-2016, 16:43
A ơi bệnh gì thì bắt nhầm ra dt giả vậy a? , những lúc hồi hộp suy nghĩ e hút nhiều thuốc lá lắm ạ, như vậy có ảnh hưởng tới kq ko ạ

Một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Lamlaitudau123
10-06-2016, 16:50
Vậy e có th1 rồi a ơi, e lo quá, ko biết kq ngày mai đi xn sẽ tnao huhu

Tuanmecsedec
10-06-2016, 16:52
Vậy e có th1 rồi a ơi, e lo quá, ko biết kq ngày mai đi xn sẽ tnao huhu

Khi nào có kết quả thì hay.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Lamlaitudau123
10-06-2016, 17:00
Cầu mong kq xn của em là âm tính

Tuanmecsedec
10-06-2016, 17:03

Bạn khỏi cần cầu,khỏi cần mong.Vì bạn có nguy cơ đâu mà không âm tính.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Lamlaitudau123
10-06-2016, 17:14
Em cảm ơn ac đã tư vấn và động viên e, trong thời gian qua ko có dd chắc e sụp hẳn ạ, lúc nào rảnh là e cũng onl dd đọc tin tức

Nguyen Ha
10-06-2016, 18:18

Kết quả của bạn chắc chắn âm tính.

Lamlaitudau123
10-06-2016, 23:34
E cảm ơn ac đã tư vấn, e có đủ can đảm để mai đi xn r ạ. Cầu trời cho con đc như ý muốn.

Nguyen Ha
11-06-2016, 06:44
E cảm ơn ac đã tư vấn, e có đủ can đảm để mai đi xn r ạ. Cầu trời cho con đc như ý muốn.

Bạn cứ đi xét nghiệm giải tỏa tâm lý đi, kết quả sẽ được như ý muốn.

Tuanmecsedec
11-06-2016, 06:58
Bạn khỏi cần cầu,khỏi cần mong.Vì bạn có nguy cơ đâu mà không âm tính.

Tuanmecsedec chắc chắn kết quả âm tính.

Lamlaitudau123
11-06-2016, 07:02
Ac cho e hỏi rạng sáng nay lúc 1h30 em có uống 1 lon bia hà nội do e căng thẳng quá. Vậy có ảnh hưởng đến kq ko ạ? E cảm ơn ạ

Nguyen Ha
11-06-2016, 07:02
Ac cho e hỏi rạng sáng nay lúc 1h30 em có uống 1 lon bia hà nội do e căng thẳng quá. Vậy có ảnh hưởng đến kq ko ạ? E cảm ơn ạ

Không ảnh hưởng bạn ạ.

Tuanmecsedec
11-06-2016, 07:04

Không ảnh hưởng,mà bạn có nguy cơ đâu mà ảnh hưởng hay không ảnh hưởng.Chi có điều mà Spam bài hoài thì ảnh hưởng diễn đàn thôi.Chỉ có vấn đề hôn sau là chủ đề lên tới 5 trang là quá ảnh hưởng diễn đàn cũng như thành viên khác.

Lamlaitudau123
11-06-2016, 07:10
Dạ em cảm ơn ac đã tư vấn. E chỉ lo 1 điều là chỗ răng sâu rỗng của e.e cứ rít rồi nhổ nc bọt là máu chảy nhiều lắm(chỗ đó bị viêm, chảy máu lên là vết thương hở), lên em mới lo. Còn bình thường thì e cũng ko lo. Nhờ có ac tư vấn e cũng bớt lo lắng hơn rồi ạ

Nguyen Ha
11-06-2016, 07:12
Dạ em cảm ơn ac đã tư vấn. E chỉ lo 1 điều là chỗ răng sâu rỗng của e.e cứ rít rồi nhổ nc bọt là máu chảy nhiều lắm(chỗ đó bị viêm, chảy máu lên là vết thương hở), lên em mới lo. Còn bình thường thì e cũng ko lo. Nhờ có ac tư vấn e cũng bớt lo lắng hơn rồi ạ

Đã được tư vấn không có nguy cơ rồi. Bạn không tin thì cứ đi xét nghiệm. Và tôi khóa chủ đề bày lại.