PDA

View Full Version : anh chị trong diễn đàn cho em hỏi về xn máu trước khi mổ sanh

Tuanquyen
01-06-2016, 18:36
số là cách đây 6 năm em có nguy cơ bị nhiễm hiv , nhưng không đủ can đảm đi xn , năm 2014 vợ em có mổ sinh em bé tại bệnh viện đồng nai , các anh chị cho em hỏi vậy trước khi vợ em mổ thì bv có làm xn máu va hiv cho vợ em không ạ, và nếu có thì dương tính họ không cho mình biết kết quả hả các anh chi !!!

Nguyen Ha
01-06-2016, 18:46
số là cách đây 6 năm em có nguy cơ bị nhiễm hiv , nhưng không đủ can đảm đi xn , năm 2014 vợ em có mổ sinh em bé tại bệnh viện đồng nai , các anh chị cho em hỏi vậy trước khi vợ em mổ thì bv có làm xn máu va hiv cho vợ em không ạ, và nếu có thì dương tính họ không cho mình biết kết quả hả các anh chi !!!

Mổ sinh bắt buộc phải xét nghiệm HIV bạn ạ. Nếu nhiễm họ thông báo cho bạn ngay.

Charles
01-06-2016, 18:48

Sản phụ trước khi đẻ dù đẻ thường hay đẻ mổ cũng đều tầm soát HIV rồi, nếu nhiễm họ sẽ thông báo trực tiếp cho vợ bạn biết ngay.

Tuanquyen
01-06-2016, 18:50
Mổ sinh bắt buộc phải xét nghiệm HIV bạn ạ. Nếu nhiễm họ thông báo cho bạn ngay.

vậy nếu bệnh viện không thông báo kp thì có nghĩa là em và vợ đều không bị nhiễm hiv hả các anh chị, và em có cần đi xn hiv nữa không ạ ??

Tuanmecsedec
01-06-2016, 19:43

vậy nếu bệnh viện không thông báo kp thì có nghĩa là em và vợ đều không bị nhiễm hiv hả các anh chị, và em có cần đi xn hiv nữa không ạ ??

Theo nguyên tắc trước khi phẩu thuật có xét nghiệm nhóm máu,để có gì kịp truyền máu và trong đó có test nhanh HIV.Nếu vợ bạn không có báo gì thì yên tâm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanquyen
01-06-2016, 21:12
Anh tuấn ơi , cái em muốn hỏi là em có còn nguy cơ nhiễm hiv không anh

Tuanmecsedec
01-06-2016, 21:17
Anh tuấn ơi , cái em muốn hỏi là em có còn nguy cơ nhiễm hiv không anh

Bạn thân bạn muốn biết hay không thì phải tự mình đi xét nghiệm.Không thể dựa vào xét nghiệm của Vợ bạn được.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanquyen
02-06-2016, 14:10
Ngày mai em sẽ đi xn hiv , mọi người cho em lời chúc và động viên đi ạ. Mn cho em hỏi với trường hợp của em thì có bao nhiêu % may mắn thoát nạn ạ

Charles
02-06-2016, 14:11
Ngày mai em sẽ đi xn hiv , mọi người cho em lời chúc và động viên đi ạ. Mn cho em hỏi với trường hợp của em thì có bao nhiêu % may mắn thoát nạn ạ

Bạn không nói rõ nguy cơ của bạn nên BQT cũng chỉ biết chúc bạn có được kết quả như mong muốn.

Tuanquyen
02-06-2016, 14:19
số là cách đây 6 năm em có nguy cơ bị nhiễm hiv , nhưng không đủ can đảm đi xn , năm 2014 vợ em có mổ sinh em bé tại bệnh viện đồng nai , các anh chị cho em hỏi vậy trước khi vợ em mổ thì bv có làm xn máu va hiv cho vợ em không ạ, và nếu có thì dương tính họ không cho mình biết kết quả hả các anh chi !! Đây trường hợp của em đây ạ

Nguyen Ha
02-06-2016, 14:24
số là cách đây 6 năm em có nguy cơ bị nhiễm hiv , nhưng không đủ can đảm đi xn , năm 2014 vợ em có mổ sinh em bé tại bệnh viện đồng nai , các anh chị cho em hỏi vậy trước khi vợ em mổ thì bv có làm xn máu va hiv cho vợ em không ạ, và nếu có thì dương tính họ không cho mình biết kết quả hả các anh chi !! Đây trường hợp của em đây ạ

Đây bạn đọc đi.

Charles
02-06-2016, 14:24

Vấn đề của vợ bạn thì BQT tư vấn ngay từ đầu rồi, bạn đọc lại. Còn bạn nếu có nguy cơ đã lâu thì nên XN một lần để làm rõ mọi chuyện.

Tuanquyen
02-06-2016, 15:57
Còn anh chị em nào cổ vũ tinh thần cho em nữa không ạ

Charles
02-06-2016, 16:48

Bạn không nói rõ nguy cơ của bạn như nào thì ai biết bạn có nguy cơ hay không mà cổ vũ. Bạn lo lắng thì cứ mạnh dạn đi XN coi như đi kiểm tra sức khỏe thôi.

Toibenban
02-06-2016, 20:44
Chào bạn vấn đề của bạn xảy ra cách đây đã 6 năm đến năm 2014 vợ bạn sinh mỗ có làm xét nghiệm Hiv , nếu trong lúc xét nghiệm máu vợ bạn có vấn đề thì đã có thông báo rồi nên bạn suy nghĩ nếu bạn nhiễm thì bắt buộc Vợ và con bạn cũng lây nhiễm rồi bạn an tâm đi