PDA

View Full Version : Hỏi về thuốc phơi nhiễm hiv

Thetrung
03-06-2016, 12:30
Kính gởi các anh chị,

em có mắc phải nguy cơ bị phơi nhiễm hiv.
Đến bv nhiệt đới tw khám thì bác sĩ cho thuốc ricovir em, mỗi ngày uống 1 viên, và chỉ cho 1 loại thuốc này.
em đọc trên diễn đàn thấy pep thường bao gồm 2 đến 3 viên...!
vậy loại thuốc em đang uống có phải là pep không các anh chị? Và em chỉ uống ngày 1 viên vầy có đủ tác dụng không?

em nghe nói uống pep bị nhiếu tác dụng phụ, nhưng em uống thuốc này lại không bị tác dụng phụ gì, chỉ hơi buồn ngủ nên em sợ thuốc không có tác dụng!!!
em nhờ a chị tư vấn giúp em...

Toibenban
03-06-2016, 12:34
Kính gởi các anh chị,

em có mắc phải nguy cơ bị phơi nhiễm hiv.
Đến bv nhiệt đới tw khám thì bác sĩ cho thuốc ricovir em, mỗi ngày uống 1 viên, và chỉ cho 1 loại thuốc này.
em đọc trên diễn đàn thấy pep thường bao gồm 2 đến 3 viên...!
vậy loại thuốc em đang uống có phải là pep không các anh chị? Và em chỉ uống ngày 1 viên vầy có đủ tác dụng không?

em nghe nói uống pep bị nhiếu tác dụng phụ, nhưng em uống thuốc này lại không bị tác dụng phụ gì, chỉ hơi buồn ngủ nên em sợ thuốc không có tác dụng!!!
em nhờ a chị tư vấn giúp em...

Tùy theo hàm lượng thuốc bạn.Có loại ngày uống 2 lần,có loại ngày chỉ uống 1 lần.Bạn có thể tham khảo chủ đề bên dưới :

Chủ đề: Cách tính 72 giờ vàng (http://diendanhiv.vn/threads/33639-Cach-tinh-72-gio-vang)

Thetrung
03-06-2016, 12:44
Cảm ơn anh nhiều! Lúc nãy e cũng tím mà sao không thấy chủ đề này! Tại em ít nghe nói đến loai thuốc này nên hơi lo! Em hỏi về pep người ta toàn nói đến lamzidivir, chẳng nghe ai nói ricovir, chắc chỉ có bv nhiệt đới tw cho uống loại thuốc này.

Toibenban
03-06-2016, 13:19
Cảm ơn anh nhiều! Lúc nãy e cũng tím mà sao không thấy chủ đề này! Tại em ít nghe nói đến loai thuốc này nên hơi lo! Em hỏi về pep người ta toàn nói đến lamzidivir, chẳng nghe ai nói ricovir, chắc chỉ có bv nhiệt đới tw cho uống loại thuốc này.

Bạn nên mua thêm lamivudine 150mg. Mua 60 viên. Sáng uống 1 viên ricovir + 2 viên lamivudine. Tối uống 1 viên lamivudine. Nếu ko mua được lamivudine 150mg thì mua lamzidivir 150/300mg tổng cộng 60 viên ngày 2 lần sáng 1 tối 1. Mua ngay nhà thuốc đối diện nhà thờ tân định đường 2 bà trưng.uống lazidivir bỏ viên ricovir

Tuanmecsedec
03-06-2016, 15:16

Có phác đồ ngày uống 2 lần,cũng có phác đồ ngày chỉ uống 1 lần thôi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.