PDA

View Full Version : Nghi ngờ kim tiêm đâm

Sokimdam
04-06-2016, 08:12
Xin chào anh chị trên diễn đàn, mình xin tư vấn một việc như sau: con trai mình năm nay 4 tuổi, tối 02/6 cháu có cùng chị sang nhà hàng xóm chơi cách nhà khoảng 500m ven đường có cỏ cháu ko đi dép. Mình sợ cháu bị kim tiêm đâm do đoạn đường này tối mà trước đó mấy ngày mình dọn có đã từng nhìn thấy kim tiêm. Mình có hỏi con có dẫm phải cái gì đau chân không, cháu nói là không nhưng mình lo cháu còn nhỏ ko nói chính xác. Cho mình hỏi nếu bị kim tiêm đâm sẽ để lại dấu vết gì? Mình thấy lo quá.

Giaitoaloau
04-06-2016, 08:32
Xin chào anh chị trên diễn đàn, mình xin tư vấn một việc như sau: con trai mình năm nay 4 tuổi, tối 02/6 cháu có cùng chị sang nhà hàng xóm chơi cách nhà khoảng 500m ven đường có cỏ cháu ko đi dép. Mình sợ cháu bị kim tiêm đâm do đoạn đường này tối mà trước đó mấy ngày mình dọn có đã từng nhìn thấy kim tiêm. Mình có hỏi con có dẫm phải cái gì đau chân không, cháu nói là không nhưng mình lo cháu còn nhỏ ko nói chính xác. Cho mình hỏi nếu bị kim tiêm đâm sẽ để lại dấu vết gì? Mình thấy lo quá.

Ko sao đâu bạn..!Bị kim đâm rất đau và chảy máu con sẽ biết và nói cho bạn ngay..!Bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
04-06-2016, 08:34

Do bạn lo lắng thôi,không có gì đâu bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Sokimdam
04-06-2016, 09:25
Cảm ơn mọi người đã tư vấn, nếu bị đâm sẽ để lại vết thương và chảy máu?

Tuanmecsedec
04-06-2016, 10:46

Đúng rồi bạn,đạp là phải để lại vết thương và chảy máu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Toibenban
04-06-2016, 10:48

Chuẩn Không cần chỉnh:k6836744:

Sokimdam
05-06-2016, 08:11
Mình cũng kiểm tra chân con rồi ko thấy vết thương lạ, cảm ơn mọi người đã tư vấn

Tuanmecsedec
05-06-2016, 08:14
Mình cũng kiểm tra chân con rồi ko thấy vết thương lạ, cảm ơn mọi người đã tư vấn

Bạn không cần lo lắng nữa,yên tâm 100% đi bạn.

Toibenban
05-06-2016, 09:17

Bạn hoàn toàn yên tâm trong trường hợp này !

Sokimdam
09-06-2016, 07:07
Vừa mình xem lại bàn chân con có nốt nhỏ bóng vẩy ở ngón cái, mình lo là hôm trước mình ko kiểm tra kỹ vết kim đâm nhỏ mà mình ko nhìn thấy. Mình lo cho con quá.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 07:20
Vừa mình xem lại bàn chân con có nốt nhỏ bóng vẩy ở ngón cái, mình lo là hôm trước mình ko kiểm tra kỹ vết kim đâm nhỏ mà mình ko nhìn thấy. Mình lo cho con quá.

Bạn lo là do chính bạn thôi.Vì ban quản trị đã tư vấn rồi.Nếu bạn vẫn không tin và cứ cứ lo thì : CHÚNG TÔI ĐÃ CỐ GẮNG HẾT SỨC ĐÀNH BÓ TAY.

Sokimdam
09-06-2016, 07:30
Bạn lo là do chính bạn thôi.Vì ban quản trị đã tư vấn rồi.Nếu bạn vẫn không tin và cứ cứ lo thì : CHÚNG TÔI ĐÃ CỐ GẮNG HẾT SỨC ĐÀNH BÓ TAY.

Anh Tuấn ơi có khi nào đạp kim mà ko chị chảy máu không, e nhớ cho bé đi tiêm phòng ở bắp là ko bị chảy máu.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 07:39
Anh Tuấn ơi có khi nào đạp kim mà ko chị chảy máu không, e nhớ cho bé đi tiêm phòng ở bắp là ko bị chảy máu.

Bạn quá ám ảnh lo sợ thôi.Chả có gì đâu bạn đừng xoắn nữa.

Sokimdam
13-06-2016, 10:18
Anh Tuấn ơi, em đã sợ kim lại suốt ngày gặp kim. Chiều qua tìm con cùng các bạn hàng xom chơi bãi cát gần nhà lại nhìn thấy kim tiêm nhưng chỉ còn ống tiêm không tìm thấy kim đâu, chân con nhà em thì bị trầy xước ở đầu gối em sợ cháu nghịch bị ngã đâm vào kim mà cháu nhỏ không biết. Cho em hỏi nếu bị đâm vào kim rời khỏi ống tiêm rồi thì có sao không ạ.

Nguyen Ha
13-06-2016, 10:20
Anh Tuấn ơi, em đã sợ kim lại suốt ngày gặp kim. Chiều qua tìm con cùng các bạn hàng xom chơi bãi cát gần nhà lại nhìn thấy kim tiêm nhưng chỉ còn ống tiêm không tìm thấy kim đâu, chân con nhà em thì bị trầy xước ở đầu gối em sợ cháu nghịch bị ngã đâm vào kim mà cháu nhỏ không biết. Cho em hỏi nếu bị đâm vào kim rời khỏi ống tiêm rồi thì có sao không ạ.

Không sao bạn ạ.

Sokimdam
13-06-2016, 10:56
Vâng cảm ơn chị, e lo là không biết cái kim tiêm đó có từ bao giờ, mấy ngày hôm nay các cháu hay chơi ở đó. E sợ lúc còn kim ở ống tiêm các cháu không biết nghịch đâm phải.

Nguyen Ha
13-06-2016, 11:11
Vâng cảm ơn chị, e lo là không biết cái kim tiêm đó có từ bao giờ, mấy ngày hôm nay các cháu hay chơi ở đó. E sợ lúc còn kim ở ống tiêm các cháu không biết nghịch đâm phải.

Trẻ con chỉ cần hơi đau là nó khóc thét lên rồi, bạn yên tâm, ko sao đâu.

Không Ngừng Bước
13-06-2016, 14:37
bạn đừng lo lắng kiểu như vậy mà nếu sợ thì k nên cho trẻ chơi ở những nơi k an toàn. bạn cứ lo sợ kiểu đó rồi giam mình và con cái trong nhà sẽ ảnh hưởng tới tư duy của trẻ. trẻ con rất thích khám phá và khám phá sẽ giúp phát triển tư duy của trẻ, bạn k nên kìm hãm quá mức.

Tuanmecsedec
13-06-2016, 16:42

Chắc kiếp trước bạn có ân oán gì đến họ nhà KIM,nên kiếp này đi đâu cũng ám ảnh kim tiêm.

Sokimdam
15-06-2016, 07:57
Đấy, e có thù oán gì đâu mà họ Kim cứ ám em mãi. Hôm nay bé nhà em bị đau họng, ho rồi lại làm e lo thêm. Cho e hỏi biểu hiện của hiv thế nào ạ.

Tuanmecsedec
15-06-2016, 08:01
Đấy, e có thù oán gì đâu mà họ Kim cứ ám em mãi. Hôm nay bé nhà em bị đau họng, ho rồi lại làm e lo thêm. Cho e hỏi biểu hiện của hiv thế nào ạ.
Bạn có nguy cơ gì đâu mà biểu hiện hay không biểu hiện.

Toibenban
15-06-2016, 18:22

Bạn yên tâm không có vấn đề gì đâu bé nhà bạn cảm ho là chuyện bình thường

Nguyen Ha
16-06-2016, 12:00

HIV không có triệu chứng ban đầu. Bé nhà bạn đau họng, ho không phải là do HIV đâu.