PDA

View Full Version : Uống Pep nên ăn uống bổ sung những thực phẩm gì?

KhôngTên11
04-06-2016, 19:26
Chào BQT và anh Tuấn!
Hôm qua em có qhtd với gmd, mặc dù có mang cao su nhưng lúc sau thì bị tuột, được anh Tuấn giới thiệu và sử dụng thuốc Nevitrio, em định sẽ uống vào lúc 20h30 và 8h30. Em cũng khá lo lắng vì nghe một số phản ứng phụ của thuốc nên nhờ các bạn và BQT tư vấn nên dùng các thuốc gì kèm và nên ăn những thực phẩm nào bổ sung vì người em đã tương đối gầy và có 1 thời điểm trước bị tiền đình.
Cảm ơn

Charles
04-06-2016, 20:57
Chào BQT và anh Tuấn!
Hôm qua em có qhtd với gmd, mặc dù có mang cao su nhưng lúc sau thì bị tuột, được anh Tuấn giới thiệu và sử dụng thuốc Nevitrio, em định sẽ uống vào lúc 20h30 và 8h30. Em cũng khá lo lắng vì nghe một số phản ứng phụ của thuốc nên nhờ các bạn và BQT tư vấn nên dùng các thuốc gì kèm và nên ăn những thực phẩm nào bổ sung vì người em đã tương đối gầy và có 1 thời điểm trước bị tiền đình.
Cảm ơn

Uống thuốc phơi nhiễm có 28 ngày thôi mà bạn, bạn cứ ăn uống bình thường như mọi khi thôi, trong thời gian uống thuốc bạn ăn + uống thêm nhiều đồ mát sẽ đỡ hại cho gan.

Tuanmecsedec
04-06-2016, 21:10
Chào BQT và anh Tuấn!
Cảm ơn

Trong thời gian điều trị thuốc phơi nhiễm bạn nên uống nước mát hoặc uống nhiều nước vào.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

KhôngTên11
05-06-2016, 08:23
cảm ơn anh đã tư vấn!

Toibenban
05-06-2016, 09:14
Chào BQT và anh Tuấn!
Cảm ơn Trong thời gian dùng Pep bạn cần bổ sung 1 vài thực phẩm mát Gan và cần Hạn chế rượu và bia

KhôngTên11
06-06-2016, 13:45
Trước khi uống pep em có bị sổ mũi, sau lần thứ 4 uống pep là vào sáng nay thì cảm thấy khá mệt mỏi và hơi đau đâù, không biết là khi uống pep có được uống các thuốc điều trị cảm cúm khác không? Và các tác dụng phụ thì sau khoảng bao lâu sẽ hết

Tuanmecsedec
06-06-2016, 14:47
Trước khi uống pep em có bị sổ mũi, sau lần thứ 4 uống pep là vào sáng nay thì cảm thấy khá mệt mỏi và hơi đau đâù, không biết là khi uống pep có được uống các thuốc điều trị cảm cúm khác không? Và các tác dụng phụ thì sau khoảng bao lâu sẽ hết

Cảm cúm sổ mũi là bệnh thời tiết thông thường thôi.Nếu muốn uống thuốc khác như cảm cúm thì nên cách thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở đi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Toibenban
06-06-2016, 17:12

Trong thời gian dùng pep nếu bạn muốn dùng thuốc khác thì nên uống trước hoặc sau Pep 1h nhé

KhôngTên11
06-06-2016, 19:35
Cảm ơn 2 anh. Chắc là do tinh thần em lo lắng thái quá.

Toibenban
07-06-2016, 11:14
Cảm ơn 2 anh. Chắc là do tinh thần em lo lắng thái quá.

Lo Lắng quá sinh ra Strees thôi bạn !

KhôngTên11
13-06-2016, 12:39
Em uống Pep được gần 10 ngày, 2 ngày đầu thì rất là mệt nhưng dần sau thì không có xuất phát tác dụng phụ gì, Nhưng tối qua tầm khoảng 2h sáng thì mình bắt đầu bị sốt lạnh, mỏi các cơ, đến sáng sau khi tập thể dục ăn sáng xong thì cảm thấy hết sốt, nhưng sau khi uống pep vào lúc 9h sáng thì giờ này mình có triệu chứng sốt nhẹ, mỏi hai cơ mắt. Liệu những tác dụng có kéo dài thêm không ạ?em cũng khá lo lắng.Trong thời gian uống pep em có uống thêm boganic trà atiso (uống hàng ngày), Rất mong nhận được tư vấn từ anh chị BQT

Không Ngừng Bước
13-06-2016, 12:50
Em uống Pep được gần 10 ngày, 2 ngày đầu thì rất là mệt nhưng dần sau thì không có xuất phát tác dụng phụ gì, Nhưng tối qua tầm khoảng 2h sáng thì mình bắt đầu bị sốt lạnh, mỏi các cơ, đến sáng sau khi tập thể dục ăn sáng xong thì cảm thấy hết sốt, nhưng sau khi uống pep vào lúc 9h sáng thì giờ này mình có triệu chứng sốt nhẹ, mỏi hai cơ mắt. Liệu những tác dụng có kéo dài thêm không ạ?em cũng khá lo lắng.Trong thời gian uống pep em có uống thêm boganic trà atiso (uống hàng ngày), Rất mong nhận được tư vấn từ anh chị BQT
triệu chứng sảy ra khi thuốc đã ngấm và phát huy tác dụng thế nên nó sẽ kéo dài suốt thời gian bạn dùng thuốc.
bạn có thể uống thêm các thực phẩm bổ sung có lợi cho gan và nó k có gây ảnh hưởng gì tới tác dụng của PEP thế nhưng nên uống Boganic sau hoặc trước khi uống PEP 1 tiếng hoặc hơn càng tốt.

KhôngTên11
13-06-2016, 13:42
Khi sốt em có sử dụng Panadol để hạ sốt, nhưng hết thuốc thì lại sốt lại.Cho hỏi triệu chứng sốt thường kéo dài hay không và, nguyên nhân và cách giải quyết vì em nghe nói uông panadol kèm pep rất hại đến gan!

Không Ngừng Bước
13-06-2016, 13:47
riêng bản thân PEP là thuốc rất có hại cho Gan rồi. dài hay không cũng tùy từng ng. dù là thuốc gì thì bạn cũng cần phải uống cách thời điểm uống PEP ngoài 1 tiếng để k làm ảnh hưởng tới tác dụng của thuốc và gây hại cho sức khỏe. nếu uống giữa 2 lần uống thuốc thì càng tốt.

Charles
13-06-2016, 14:42

Chỉ là một chút tác dụng phụ của thuốc thôi, không có gì đáng lo đâu bạn.

Charles
13-06-2016, 14:43
Khi sốt em có sử dụng Panadol để hạ sốt, nhưng hết thuốc thì lại sốt lại.Cho hỏi triệu chứng sốt thường kéo dài hay không và, nguyên nhân và cách giải quyết vì em nghe nói uông panadol kèm pep rất hại đến gan!

Khi cần uống thêm loại thuốc khác bạn cần uống cách PEP 1h trở ra.

KhôngTên11
13-06-2016, 15:37
Em cảm ơn

Tuanmecsedec
13-06-2016, 17:07

Bạn có thể uống thuốc khác,nhưng cách khoảng với thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.

KhôngTên11
14-06-2016, 11:29
Tình hình là đến 11h trưa nay em vẫn chưa hết sốt.đang ăn cháo và uống tà atiso và nước cam...

Toibenban
14-06-2016, 12:04
Tình hình là đến 11h trưa nay em vẫn chưa hết sốt.đang ăn cháo và uống tà atiso và nước cam...
Bạn muốn mọi người chia sẽ thì nói tình trạng hay đều muốn chia sẽ nói không đầu không đuôi làm sao mà biết đường chia sẽ

KhôngTên11
14-06-2016, 12:39
Dạ em xin lỗi.nếu như tình trạng này kéo dài thì có thễ em phải nhập viện.nhờ anh Tuấn và ban quản trị tư vấn dùm em!

KhôngTên11
14-06-2016, 12:47
Dạ xin lỗi nếu tình trạng sốt kéo dài chắc em phải nhập viện điều trị. Anh chị bqt và anh tuấn tư vấn dùm!

Toibenban
14-06-2016, 14:18
Dạ em xin lỗi.nếu như tình trạng này kéo dài thì có thễ em phải nhập viện.nhờ anh Tuấn và ban quản trị tư vấn dùm em!

Hỏi không đầu không đuôi thì có ai biết chuyện gì mà tư vấn cho bạn ! Nếu bạn hỏi vấn đề bị sốt mà chưa thuyên giản thì xin trã lời Sốt từ từ nó hết chứ không phải uống thuốc là hết mà : lấy nước ấm mà lau mình thường xuyên , mua miếng dán hạ sốt , uống thật nhiều nước vào

Tuanmecsedec
14-06-2016, 15:05

Mùa mưa thì dễ mắc bệnh lắm bạn.