PDA

View Full Version : Xin hãy giúp em, em đang hoang mang quá !

ngoisaomayman
30-10-2013, 10:51
Em xin chào các Anh , Chị trên diễn đàn !

Em là Nữ, em được biết đến diễn đàn sáng nay , nên rất an tâm và kính mong các Anh, Chị có kinh nghiệm giúp em gấp !

Cách đây vài ngày, em có quan hệ với chồng em, chúng em thường dùng Bao Cao Su mỗi khi quan hệ. Nhưng ngày hôm ấy, em lại không có sẵn trong nhà. Nên chồng em có quan hệ với em và xuất tinh ra ngoài.

Cuộc quan hệ ấy chỉ rất nhanh chóng, chúng em quan hệ khoảng được 5 phút.

Chắc em đọc báo chí , mạng internet , nên em cứ lo sợ không biết mình có lây bệnh từ chồng em không ? HIV nó cứ ám ảnh em suốt mấy ngày hôm nay.

Em có dẫn chồng em đi thử máu tổng quát cách đây một ngày tại Trung Tâm Xét Nghiệm Y Khoa Tư Nhân . Trong đó em cũng Test tất cả các bệnh lây qua đường tình dục. Trong đó có HIV. Chồng em âm tính HIV .

Em kính mong các anh chị tư vấn dùm em, như thế em đã an tâm chưa các Anh , Chị.

Em biết kết quả đó chỉ chính xác cách đây trước 3 tháng mà thôi. Em không biết việc xuất tinh ngoài âm đạo có dễ lây bệnh không ?

Rất mong được sự trả lời sớm của các Anh , Chị trên diễn đàn.

Em xin cảm ơn thật nhiều.

cuoc_song_moi
30-10-2013, 10:54
Vấn đề này là ở chồng bạn thôi, bạn hỏi xem chồng có hành vi nguy cơ nào không.
Còn chuyện xuất tình ngoài không liên quan gì đến việc dễ lây hay không, vấn đề là qh có bcs hay không thôi

HIV/AIDS.
30-10-2013, 10:57

Em là Nữ, em được biết đến diễn đàn sáng nay , nên rất an tâm và kính mong các Anh, Chị có kinh nghiệm giúp em gấp !

Cách đây vài ngày, em có quan hệ với chồng em, chúng em thường dùng Bao Cao Su mỗi khi quan hệ. Nhưng ngày hôm ấy, em lại không có sẵn trong nhà. Nên chồng em có quan hệ với em và xuất tinh ra ngoài.

Chắc em đọc báo chí , mạng internet , nên em cứ lo sợ không biết mình có lây bệnh từ chồng em không ? HIV nó cứ ám ảnh em suốt mấy ngày hôm nay.

Em có dẫn chồng em đi thử máu tổng quát cách đây một ngày tại Trung Tâm Xét Nghiệm Y Khoa Tư Nhân . Trong đó em cũng Test tất cả các bệnh lây qua đường tình dục. Trong đó có HIV. Chồng em âm tính HIV .

Em kính mong các anh chị tư vấn dùm em, như thế em đã an tâm chưa các Anh , Chị.

Em biết kết quả đó chỉ chính xác cách đây trước 3 tháng mà thôi. Em không biết việc xuất tinh ngoài âm đạo có dễ lây bệnh không ?

Vấn đề em nghi ngờ chồng em thì đó là chuyện gia đình, chúng tôi không bận tâm, nhưng với kết quả của chồng bạn ở thời điểm đi xét nghiệm không nói lên đu7ọc điều ji với lần quan hệ của vợ chồng bạn gần nhất. Em có thể đưa chồng em xét nghiệm sau 6 tuần với lần quan hệ gần đây để có thể yên tâm hơn. và phải xét nghiệm sau 12 tuần theo khuyến cáo. Thân
P/S: nếu có quan hệ vợ chồng thì bạn phải sử dụng BCS để kết quả xét nghiệm 1 cách chính xác nhất

ngoisaomayman
30-10-2013, 11:04
dạ, em xin cảm ơn các Anh , Chị

mongbinhan
30-10-2013, 11:05
tội xin vái lạy bà vợ này...thế thì bỏ nhau đi cho nhanh, nếu lấy nhau chỉ để qhtd..thế ko định có con à, ko tâm sự với nhau bao giờ à, giải tán gia đình đi, khi nào có nhu cầu thì gọi giai, dùng bcs ..thế là xong

Tuanmecsedec
30-10-2013, 11:07

Không hiểu tại sao bạn lại lo từ chồng mình.Nếu bạn cảm thấy lo lắng chuyện lăng nhăng của chồng thì nên cả hai vợ chồng đi xét nghiệm.Nhưng Tuanmecsedec muốn nói với bạn rằng,vì đã là chồng thì chuyện chăn gối là phải có,chẳng nhẽ mỗi lần chăn gối là mỗi lần bạn sợ ????:zk2038::zk2038:

Nguyen Ha
30-10-2013, 11:15
QHTD ko sử dụng bcs là tình dục ko an toàn có nguy cơ lây nhiễm HIV cao. Vấn đề ở đây là bạn "nghi ngờ" chồng bạn là đối tượng có nguy cơ lây nhiễm HIV nên bạn thẳng thắn nói chuyện với chồng để giải toả tâm lý.

ngoisaomayman
30-10-2013, 11:20
Vâng, có lẽ do em đọc trên internet nhiều quá, nên tâm lý bị lo sợ.

Sống với chồng em đã được 11 năm rồi, em chưa bao giờ lo sợ , hoang mang, nhưng sao mấy ngày hôm nay , tâm trạng lại lo sợ quá !

Em xin cảm ơn Anh Tuấn, Chị Hà, và các Anh.

Chắc em bị thần kinh rồi . Em một lần nữa xin chân thành cảm ơn sự tư vấn của các Anh, Chị.

Nguyen Ha
30-10-2013, 13:07
Vâng, có lẽ do em đọc trên internet nhiều quá, nên tâm lý bị lo sợ.

Sống với chồng em đã được 11 năm rồi, em chưa bao giờ lo sợ , hoang mang, nhưng sao mấy ngày hôm nay , tâm trạng lại lo sợ quá !

Em xin cảm ơn Anh Tuấn, Chị Hà, và các Anh.

Chắc em bị thần kinh rồi . Em một lần nữa xin chân thành cảm ơn sự tư vấn của các Anh, Chị.

Cái gì cũng có nguyên do của nó bạn ạ. 11 năm chung sống với nhau là quãng thời gian quá đủ để hiểu nhau rồi. Vợ chồng nên nói chuyện thẳng thắn với nhau nếu có "nghi ngờ" để giữ an toàn cho nhau và để khỏi ám ảnh ko đâu. HIV và bệnh lây qua đường tình dục nếu chồng bị thì vợ cũng sẽ bị.

dianguctrangian36
30-10-2013, 14:11
Một kâu chuyện nghe hơi kỳ. Nhưng vấn đề là ở chồng bạn. Hăxy thẳng thắn tâm sự với c bạn.

ngoisaomayman
30-10-2013, 15:33
Em cảm ơn các anh chị, chắc em mấy dạo này cứ đọc các tin tức lây nhiễm hiv , nên tâm trạng lo lắng.

Sống với chồng được 11 năm vậy mà ngay giai đoạn này em mới cảm giác bất an như thế .

Em cảm ơn các anh chị rất nhiều .

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 17:08

Chắc em đọc báo chí , mạng internet , nên em cứ lo sợ không biết mình có lây bệnh từ chồng em không ? HIV nó cứ ám ảnh em suốt mấy ngày hôm nay. ==> Haizz câu hỏi này đau đầu thật. Chình ngay người vợ mà còn nghi ngờ người bạn đời của mình thì cũng không phải là hiếp trong XH hôm nay khi có quá nhiều đức lang quân chán cơm thèm phở bỏ vợ con vò vỏ chờ chồng, Thôi thì đèn nhà ai náy sáng, tốt nhất là nên kiểm tra sức khỏe định kỳ cho chồng để khẳng định chồng là người khỏe mạnh, vậy nhé

laytroilayphat
30-10-2013, 18:06
bó tay với chị này :)) có ng vợ chấp nhận cùng chồng có HIV, nhưng lại có người quan hệ ko bcs với chồng mà cũng sợ :(