PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

vipdungtin
07-06-2016, 15:28
Chào các anh chị tư vấn trên diễn đàn.
Cách đây 16 ngày em có được GMD BJ không BCS. Sau đó mang BCS vào mới quan hệ. Em đã đọc nhiều bài được các anh chị tư vấn và biết chắc mình không có nguy cơ với HIV nữa. Nên em xin không tư vấn về vấn đề này. Em nhờ anh chị tư vấn giúp em về vấn đề bệnh STD.
Em xét nghiệm tất cả vào ngày thứ 11 sau nguy cơ. KQ bị dương tính với Chlamydia (xuất hiện triệu chứng chảy dịch trong buổi sáng ngày thứ 8 sau nguy cơ). Em đã điều trị xong. (Từ đó đến giờ em quan hệ bằng bcs với vợ)
Giờ vấn đề em lo lắng nhất là bệnh sùi mào gà. Hiện giờ đã 16 ngày, lúc xuất viện điều trị Chlamydia, em cũng đã nhờ các bác sĩ khám và không thấy u sùi nào.
Em xin nhờ anh Tuấn hỏi lại bác sĩ Hữu ở viện Pastuer giúp em là: có đúng là theo kinh nghiệm của bác nếu bị sùi mào gà thì 1-2 tuần là đã có u sùi rồi không ạ.
Em biết là a đã tư vấn là 10-90 ngày nhưng thời gian chờ đợi với em khó khăn quá ạ.
Và các anh chị cho em hỏi, nhỡ em có bị thì nếu thường xuyên theo dõi nó mọc lên trị ngay thì có điều trị nhanh và đỡ tái phát hơn để nó mọc nhiều mới phát hiện điều trị không ạ? Điều trị sùi mào gà có cần phải uống thêm thuốc gì không, khi nào mới có thể quan hệ bình thường với vợ để sinh con mà không lây cho vợ ạ?
Một vấn đề nữa là vợ em đã tiêm ngừa HPV, nếu em bị sùi thì có thể lây cho vợ em trong quãng đời còn lại không?
Em thấy hối hận vì em đã làm những điều quá tệ hại, em đã thiếu kiến thức. Đây là lần đầu của em. Em xin các anh chị giúp đỡ em vượt qua giai đoạn khó khăn này, cám ơn các anh chị ạ.

Tuanmecsedec
07-06-2016, 15:38
Chào các anh chị tư vấn trên diễn đàn.
Cách đây 16 ngày em có được GMD BJ không BCS. Sau đó mang BCS vào mới quan hệ. Em đã đọc nhiều bài được các anh chị tư vấn và biết chắc mình không có nguy cơ với HIV nữa. Nên em xin không tư vấn về vấn đề này. Em nhờ anh chị tư vấn giúp em về vấn đề bệnh STD.
Em xét nghiệm tất cả vào ngày thứ 11 sau nguy cơ. KQ bị dương tính với Chlamydia (xuất hiện triệu chứng chảy dịch trong buổi sáng ngày thứ 8 sau nguy cơ). Em đã điều trị xong. (Từ đó đến giờ em quan hệ bằng bcs với vợ)
Giờ vấn đề em lo lắng nhất là bệnh sùi mào gà. Hiện giờ đã 16 ngày, lúc xuất viện điều trị Chlamydia, em cũng đã nhờ các bác sĩ khám và không thấy u sùi nào.
Em xin nhờ anh Tuấn hỏi lại bác sĩ Hữu ở viện Pastuer giúp em là: có đúng là theo kinh nghiệm của bác nếu bị sùi mào gà thì 1-2 tuần là đã có u sùi rồi không ạ.
Em biết là a đã tư vấn là 10-90 ngày nhưng thời gian chờ đợi với em khó khăn quá ạ.
Và các anh chị cho em hỏi, nhỡ em có bị thì nếu thường xuyên theo dõi nó mọc lên trị ngay thì có điều trị nhanh và đỡ tái phát hơn để nó mọc nhiều mới phát hiện điều trị không ạ? Điều trị sùi mào gà có cần phải uống thêm thuốc gì không, khi nào mới có thể quan hệ bình thường với vợ để sinh con mà không lây cho vợ ạ?
Một vấn đề nữa là vợ em đã tiêm ngừa HPV, nếu em bị sùi thì có thể lây cho vợ em trong quãng đời còn lại không?
Em thấy hối hận vì em đã làm những điều quá tệ hại, em đã thiếu kiến thức. Đây là lần đầu của em. Em xin các anh chị giúp đỡ em vượt qua giai đoạn khó khăn này, cám ơn các anh chị ạ.

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

vipdungtin
07-06-2016, 15:40
Dạ em cám ơn anh đã tư vấn, em có hỏi về khả năng lây truyền cho vợ em nữa, xin anh tư vấn giúp em với ạ

Tuanmecsedec
07-06-2016, 15:42
Dạ em cám ơn anh đã tư vấn, em có hỏi về khả năng lây truyền cho vợ em nữa, xin anh tư vấn giúp em với ạ

Bạn tránh quan hệ tình dục không an toàn với vợ thôi,đến khi kiểm tra các bệnh kia an toàn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

vipdungtin
07-06-2016, 16:01
còn bệnh sùi mào gà thì sao anh, thời gian chờ đợi lâu quá ạ. Vợ em đã tiêm vắc xin phòng HPV thì có thể lây bệnh từ em không ạ

Tuanmecsedec
07-06-2016, 16:06
còn bệnh sùi mào gà thì sao anh, thời gian chờ đợi lâu quá ạ. Vợ em đã tiêm vắc xin phòng HPV thì có thể lây bệnh từ em không ạ

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Toibenban
07-06-2016, 16:09

Sùi thường xuất hiện từ 10>90 ngày kể từ khi có nguy cơ nếu qua thời gian này không thấy chổ nghi ngờ nhiễm sùi nổi U Nhú xem như an toàn

vipdungtin
07-06-2016, 16:31
Vợ em đã tiêm vắc xin phòng HPV thì có thể lây bệnh từ em không ạ?

Tuanmecsedec
07-06-2016, 16:41

Vậy thì yên tâm rồi.

Toibenban
07-06-2016, 16:52

Bạn có thể yên tâm trong câu hỏi này nhé

vipdungtin
07-06-2016, 17:24
dạ vâng em cám ơn.
Sau khi điều trị Chlamydia bằng thuốc thì 2 ngày sau em bị ngứa quanh người, nhưng không có nổi gì cả ạ. Như vậy có liên quan đến bệnh nào nữa không hay chỉ do thuốc ạ. Em ngứa 5 ngày nay rồi. tắm rửa xong vẫn ngứa ạ

Charles
07-06-2016, 18:44
dạ vâng em cám ơn.
Sau khi điều trị Chlamydia bằng thuốc thì 2 ngày sau em bị ngứa quanh người, nhưng không có nổi gì cả ạ. Như vậy có liên quan đến bệnh nào nữa không hay chỉ do thuốc ạ. Em ngứa 5 ngày nay rồi. tắm rửa xong vẫn ngứa ạ

Ngứa có nhiều nguyên nhân, như dị ứng, côn trùng đốt, nóng trong người, gan nóng.... Đôi khi do bạn lo lắng quá cũng gây ra như vậy.

vipdungtin
07-06-2016, 20:10
dạ. em cũng cố không stress. Vì dù sao cũng lỡ rồi. lo cũng không được gì. Nên em chỉ muốn hỏi những câu để chuẩn bị tinh thần trước thôi. Mong anh chị thông cảm cho em, em chỉ còn biết lên đây để chia sẻ thôi.
Nhân tiện thấy diễn đàn ít tư liệu về Chlamydia em cũng xin chia sẻ về trường hợp của em. Đọc trên mạng thì thấy phải ngứa rát, ra mủ. Nhưng thực tế ở em sau 8 ngày có nguy cơ, lúc sáng sớm mới ngủ dậy vuốt đầu dương vật là có dịch nhờn trong suốt chảy ra. ít lắm. phải để ý và ko được tiểu trước. Điều trị sớm thì chỉ cần 1 liều thuốc duy nhất.

Tuanmecsedec
07-06-2016, 20:13
dạ. em cũng cố không stress. Vì dù sao cũng lỡ rồi. lo cũng không được gì. Nên em chỉ muốn hỏi những câu để chuẩn bị tinh thần trước thôi. Mong anh chị thông cảm cho em, em chỉ còn biết lên đây để chia sẻ thôi.
Nhân tiện thấy diễn đàn ít tư liệu về Chlamydia em cũng xin chia sẻ về trường hợp của em. Đọc trên mạng thì thấy phải ngứa rát, ra mủ. Nhưng thực tế ở em sau 8 ngày có nguy cơ, lúc sáng sớm mới ngủ dậy vuốt đầu dương vật là có dịch nhờn trong suốt chảy ra. ít lắm. phải để ý và ko được tiểu trước. Điều trị sớm thì chỉ cần 1 liều thuốc duy nhất.

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

vipdungtin
07-06-2016, 20:19
dạ. em cũng chủ quan. Cứ tưởng phải tiểu rát và ra mủ mới là bị Chlamydia. Nhưng mà riêng em thì chỉ có mỗi dịch trong suốt ra vào buổi sáng sớm thôi ạ. Vì thế nên sau 11 ngày em mới xét nghiệm :(.
Anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) ơi, lúc nào rãnh anh hỏi lại bác sĩ Hữu ở viện Pastuer giúp em là: có đúng là theo kinh nghiệm của bác nếu bị sùi mào gà thì 1-2 tuần là đã có u sùi rồi không ạ. Tại trên diễn đàn em có thầy người chia sẻ như vậy ạ.

Tuanmecsedec
07-06-2016, 20:32
dạ. em cũng chủ quan. Cứ tưởng phải tiểu rát và ra mủ mới là bị Chlamydia. Nhưng mà riêng em thì chỉ có mỗi dịch trong suốt ra vào buổi sáng sớm thôi ạ. Vì thế nên sau 11 ngày em mới xét nghiệm :(.
Anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) ơi, lúc nào rãnh anh hỏi lại bác sĩ Hữu ở viện Pastuer giúp em là: có đúng là theo kinh nghiệm của bác nếu bị sùi mào gà thì 1-2 tuần là đã có u sùi rồi không ạ. Tại trên diễn đàn em có thầy người chia sẻ như vậy ạ.
Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

vipdungtin
12-06-2016, 16:47
Anh ơi, anh cho em hỏi nguy cơ này với ạ. Lúc em đi với GMD, em có bú vú cô ta một hồi và thấy vị chua trong miệng, em ngậm một hồi rồi đi nhổ. Như vạy có nguy cơ lây H không anh. Cô ta hình như đã phẫu thuật nâng ngực ạ. Lúc đó em không bị nhiệt miệng nhưng lưỡi trắng và có thể có vết thương ạ :((

Charles
12-06-2016, 16:48
Anh ơi, anh cho em hỏi nguy cơ này với ạ. Lúc em đi với GMD, em có bú vú cô ta một hồi và thấy vị chua trong miệng, em ngậm một hồi rồi đi nhổ. Như vạy có nguy cơ lây H không anh. Cô ta hình như đã phẫu thuật nâng ngực ạ. Lúc đó em không bị nhiệt miệng nhưng lưỡi trắng và có thể có vết thương ạ :((

Bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.

Tuanmecsedec
12-06-2016, 16:50

100% không có nguy cơ kiểu như vậy.

vipdungtin
12-06-2016, 17:12
Dạ em cám ơn các anh chị ạ. Em hoang mang quá.
Chuyện là em đã đi da liễu chữa Chlamydia, chưa hết hiện tượng ra dịch lỗ sáo lúc sáng sớm nhưng xét nghiệm âm tính do lấy mẫu lúc đã đi tiểu và được ra viện. 3 ngày sau em đi khám lại và lấy mẫy lúc chưa đi tiểu (còn dịch) kết quả dương tính. Em lại phải nhập viện và điều trị phác đồ thuốc khác. sau khi điều trị đợt đầu em có qh với vợ dùng bcs ngay từ đầu nhưng có hôn. Lúc em mới nhập viện điều trị đợt đầu đã cho vợ đi xét nghiệm và KQ âm tính ạ.Không biết Chalydia có lây từ dương vật lên miệng rồi lây qua vợ em không các anh chị?
Ngay cạnh đầu lỗ sáo của em, có 1 vết thương nhỏ như đầu kim châm, tròn đường kính cỡ 0,3mm (chính xác). Không thấy phát triển to lên. Em đã bị cách đây hơn 2 tuần do em hay vọc ra kiểm tra. mà đến giờ vẫn chưa khỏi. Cái đó có phải là săn giang mai không các anh chị? Lúc được 3 tuần sau nguy cơ em xét nghiệm lại hết (để nhập viện điều trị lại Chlamydia) kq giang mai âm tính ạ.

Charles
12-06-2016, 17:24
Dạ em cám ơn các anh chị ạ. Em hoang mang quá.
Chuyện là em đã đi da liễu chữa Chlamydia, chưa hết hiện tượng ra dịch lỗ sáo lúc sáng sớm nhưng xét nghiệm âm tính do lấy mẫu lúc đã đi tiểu và được ra viện. 3 ngày sau em đi khám lại và lấy mẫy lúc chưa đi tiểu (còn dịch) kết quả dương tính. Em lại phải nhập viện và điều trị phác đồ thuốc khác. sau khi điều trị đợt đầu em có qh với vợ dùng bcs ngay từ đầu nhưng có hôn. Lúc em mới nhập viện điều trị đợt đầu đã cho vợ đi xét nghiệm và KQ âm tính ạ.Không biết Chalydia có lây từ dương vật lên miệng rồi lây qua vợ em không các anh chị?
Ngay cạnh đầu lỗ sáo của em, có 1 vết thương nhỏ như đầu kim châm, tròn đường kính cỡ 0,3mm (chính xác). Không thấy phát triển to lên. Em đã bị cách đây hơn 2 tuần do em hay vọc ra kiểm tra. mà đến giờ vẫn chưa khỏi. Cái đó có phải là săn giang mai không các anh chị? Lúc được 3 tuần sau nguy cơ em xét nghiệm lại hết (để nhập viện điều trị lại Chlamydia) kq giang mai âm tính ạ.

Chlamydia lây khi quan hệ tình dục qua đường âm đạo, hậu môn hay đường miệng với người bị nhiễm bệnh mà không sử dụng các biện pháp an toàn; Bạn QHTD với vợ đã sử dụng BCS còn lo gì.
Còn giang mai không chuẩn đoán qua biểu hiện triệu chứng, chỉ kết quả XN mới khẳng định thôi bạn.

vipdungtin
12-06-2016, 18:25
Chlamydia lây khi quan hệ tình dục qua đường âm đạo, hậu môn hay đường miệng với người bị nhiễm bệnh mà không sử dụng các biện pháp an toàn; Bạn QHTD với vợ đã sử dụng BCS còn lo gì.
Còn giang mai không chuẩn đoán qua biểu hiện triệu chứng, chỉ kết quả XN mới khẳng định thôi bạn.
Em có hôn vợ nữa anh ơi, có khi nào người em còn virut rồi hôn lây sang vợ qua đường miệng, từ lúc có nguy cơ đến giờ em không quan hệ bằng miệng với vợ. Em cũng không dùng miệng với GMD, chỉ có GMD dùng miệng OS với em thôi.

Toibenban
12-06-2016, 18:33
Em có hôn vợ nữa anh ơi, có khi nào người em còn virut rồi hôn lây sang vợ qua đường miệng, từ lúc có nguy cơ đến giờ em không quan hệ bằng miệng với vợ. Em cũng không dùng miệng với GMD, chỉ có GMD dùng miệng OS với em thôi.

Bạn có thể an tâm trong trường hợp này !

Charles
12-06-2016, 21:41

Hôn tình cảm bình thường đâu có gì đáng lo. Trừ trường hợp hôn làm chảy máu môi miệng mới lo thôi bạn.

vipdungtin
13-06-2016, 12:17
Anh ơi, em điều trị lần 2 Chlamydia được 3 ngày rồi, ngày thứ 1 vẫn còn ra dịch buổi sáng, ngày thứ 2 hết, ngày thứ 3 bị lại. Hay do em đã bị nhiễm H nên sức đề kháng kém không hết bệnh được ạ :(( ?

Không Ngừng Bước
13-06-2016, 12:45
Anh ơi, em điều trị lần 2 Chlamydia được 3 ngày rồi, ngày thứ 1 vẫn còn ra dịch buổi sáng, ngày thứ 2 hết, ngày thứ 3 bị lại. Hay do em đã bị nhiễm H nên sức đề kháng kém không hết bệnh được ạ :(( ?
BẠN đã đc tư vấn k có nguy cơ với HIV rồi, trường hợp của bạn yên tâm k có nguy cơ với HIV. còn việc điều trị Chlamydia thì bạn cứ dùng thuôc theo chỉ định của bác sỹ rồi tới bác sỹ để kiểm tra tình trạng bệnh.

Charles
13-06-2016, 14:24

Bạn có nguy cơ đâu mà nhiễm ??

vipdungtin
13-06-2016, 15:17
dạ tại em đi khám, bác sĩ bảo lần đầu thấy t/h như em. Đã điều trị hết liều rồi mà vẫn bịphải điều trị tiếp ạ :((

Tuanmecsedec
13-06-2016, 16:33

dạ tại em đi khám, bác sĩ bảo lần đầu thấy t/h như em. Đã điều trị hết liều rồi mà vẫn bịphải điều trị tiếp ạ :((

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ HIV.

vipdungtin
14-06-2016, 19:00
Anh Tuấn ơi, hôm nay là ngày thứ 24 của em, mai là ngày thứ 25 kể từ khi có nguy cơ, em có thể đi xét nghiệm combo được chưa ạ?
Đúng 3 tuân sau nguy cơ em đi khám Chlamydia lại thì có test nhanh KQ âm tính ạ.

Nguyen Ha
14-06-2016, 19:37
Anh Tuấn ơi, hôm nay là ngày thứ 24 của em, mai là ngày thứ 25 kể từ khi có nguy cơ, em có thể đi xét nghiệm combo được chưa ạ?
Đúng 3 tuân sau nguy cơ em đi khám Chlamydia lại thì có test nhanh KQ âm tính ạ.

Xét nghiệm combo được rồi bạn ạ.

Tuanmecsedec
14-06-2016, 19:51

Với HIV thì bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Nếu bạn muốn xét nghiệm xả Stress thì nên để đúng 28 ngày (4 tuần ) xét nghiệm HIV Combo,khi ấy có kết quả bạn sẽ không có lăn tăn không biết xét nghiệm 25 ngày được chưa hay phải 28 ngày.

Không Ngừng Bước
14-06-2016, 22:53
HIV đc công bố là khi xâm nhập cơ thể cơ thể sẽ sản sinh ra kháng thể kháng HIV từ tuần thứ 2 . XN HIV Combo là pp đc khuyến cáo là cho KQ tin cậy ở thời điểm 4 tuần (28 ngày) sau nguy cơ.

vipdungtin
15-06-2016, 17:22
Với HIV thì bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Nếu bạn muốn xét nghiệm xả Stress thì nên để đúng 28 ngày (4 tuần ) xét nghiệm HIV Combo,khi ấy có kết quả bạn sẽ không có lăn tăn không biết xét nghiệm 25 ngày được chưa hay phải 28 ngày.

Dạ em đã đi xét nghiệm combo rồi anh ơi, kết quả là AT . 0.432. Vậy là không H phải không ạ.

Toibenban
15-06-2016, 17:53
Dạ em đã đi xét nghiệm combo rồi anh ơi, kết quả là AT . 0.432. Vậy là không H phải không ạ.

27,71,139 Hải Phòng. Tôi xét nghiệm ở 27 HP. 105k, 2h có kq

Với kết quả này chủ yếu là giải tỏa tâm lí thôi chứ OS không phải đường lây HIV

Tuanmecsedec
15-06-2016, 19:50

Kết quả âm tính của bạn đã chứng minh những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

vipdungtin
15-06-2016, 21:33
Kết quả âm tính của bạn đã chứng minh những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

Dạ em cám ơn anh, với 25 ngày mà chỉ số như vậy là ổn chưa anh? Hình như hơi cao so với mọi người phải không anh.

Tuanmecsedec
15-06-2016, 21:38
Dạ em cám ơn anh, với 25 ngày mà chỉ số như vậy là ổn chưa anh? Hình như hơi cao so với mọi người phải không anh.

Chỉ số đó có như thế nào không quan trọng,quan trọng kết quả kết luận âm tính dưới 1.Mà trường hợp của bạn tư vấn rồi có nguy cơ đâu mà xoắn.

vipdungtin
15-06-2016, 22:14
Chỉ số đó có như thế nào không quan trọng,quan trọng kết quả kết luận âm tính dưới 1.Mà trường hợp của bạn tư vấn rồi có nguy cơ đâu mà xoắn.

Dạ em cám ơn anh và mọi người ạ
Giờ em chỉ mong cho đợt điều trị Chlamydia này thành công và ko mắc thêm bệnh nào nữa thôi

Nguyen Ha
16-06-2016, 11:50
Dạ em cám ơn anh và mọi người ạ
Giờ em chỉ mong cho đợt điều trị Chlamydia này thành công và ko mắc thêm bệnh nào nữa thôi

Tuân thủ đúng điều trị theo chỉ định của bác sĩ thì sẽ thành công bạn ạ.

vipdungtin
16-06-2016, 23:18
Tuân thủ đúng điều trị theo chỉ định của bác sĩ thì sẽ thành công bạn ạ.

Dạ em tuân thủ hoàn toàn mà.em ko qh, khoog bia rượu. Uống thuốc đúng liều. Đợt điều trị lần 2 của em, em đã uống hết kháng sinh,chỉ con 3 ngày uống vitamin C thôiaf vẫn chưa hết hiện tượng ra dịch buổi sáng. Không biết như thế nào mới hết bệnh nữa. Em nghe nói bệnh này dễ chữa mà.em cũng mới bị 1 tuần là chữa liền mà :((

Nguyen Ha
16-06-2016, 23:21
Dạ em tuân thủ hoàn toàn mà.em ko qh, khoog bia rượu. Uống thuốc đúng liều. Đợt điều trị lần 2 của em, em đã uống hết kháng sinh,chỉ con 3 ngày uống vitamin C thôiaf vẫn chưa hết hiện tượng ra dịch buổi sáng. Không biết như thế nào mới hết bệnh nữa. Em nghe nói bệnh này dễ chữa mà.em cũng mới bị 1 tuần là chữa liền mà :((

Như vậy bạn yên tâm bệnh sẽ khỏi.

vipdungtin
17-06-2016, 06:09
Nếu em trúng con vi rút kháng hết thuốc thì có cách nào chữa không ạ?

Charles
17-06-2016, 08:00
Nếu em trúng con vi rút kháng hết thuốc thì có cách nào chữa không ạ?

VD khi ở người đã nhiễm HIV tức đã có kháng thể nên mới khó chữa, còn khi lây sang bạn nó chỉ là virus tự do nên dù nó là dòng virus nào thuốc phơi nhiễm cũng điều trị được hết.

vipdungtin
17-06-2016, 08:13
VD khi ở người đã nhiễm HIV tức đã có kháng thể nên mới khó chữa, còn khi lây sang bạn nó chỉ là virus tự do nên dù nó là dòng virus nào thuốc phơi nhiễm cũng điều trị được hết.
dạ ý em hỏi và virut Chlamydia ấy anh. Em đã điều trị 2 đợt rồi mà vẫn chưa thấy hết hiện tượng ra dịch. Em sợ em bị lây trúng con virut đã kháng những thuốc mà em uống :((. Có cách nào để chữa khỏi mấy con đó không anh

Charles
17-06-2016, 08:45
dạ ý em hỏi và virut Chlamydia ấy anh. Em đã điều trị 2 đợt rồi mà vẫn chưa thấy hết hiện tượng ra dịch. Em sợ em bị lây trúng con virut đã kháng những thuốc mà em uống :((. Có cách nào để chữa khỏi mấy con đó không anh

Vấn đề này bạn phải hỏi Bác sĩ chứ.

Toibenban
17-06-2016, 11:27

Muốn biết rõ tình trạng bạn nên hỏi bác sĩ chuyên khoa mà bạn đang theo điều trị

vipdungtin
17-06-2016, 18:48
Muốn biết rõ tình trạng bạn nên hỏi bác sĩ chuyên khoa mà bạn đang theo điều trị
Mình có thông báo lại bác sĩ về tình trạng sau khi uống thuốc, mà bác sĩ chỉ nói đợi 3 ngày nữa rồi xét nghiệm lại. Lần này cũng giống y lần điều trị trước, chẳng thấy hết gì cả :(

Tuanmecsedec
17-06-2016, 19:14
Mình có thông báo lại bác sĩ về tình trạng sau khi uống thuốc, mà bác sĩ chỉ nói đợi 3 ngày nữa rồi xét nghiệm lại. Lần này cũng giống y lần điều trị trước, chẳng thấy hết gì cả :(

Bạn coi chừng bị Bác Sĩ điều trị kiểu nuôi bệnh để bỏ tiền vào túi đấy.Nếu điều trị Bác Sĩ này không hết thì đi tìm Bác Sĩ khác.

vipdungtin
17-06-2016, 21:01
Dạ em được điều trị bằng thuốc như thế này đúng không anh?
Đợt đầu: Azithromycin 4 viên 250mg uống 1 lần duy nhất. Điều trị xong, xét nghiệm hết rồi nhưng vẫn còn hiện tượng. Em xét nghiệm lại, lấy dịch lúc sáng sớm chưa đi tiểu thì vẫn còn nhiễm :((
Đợt 2: doxycyclin uống ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên 100mg uống trong 1 tuần. Em đã uống hết, giờ còn uống 2 ngày vitamin C nữa
Em không quan hệ 2 tuần nay, không bia rượu, uống thuốc đủ liều, mà đến giờ em vẫn còn y chang hiện tượng ra dịch trong suốt lúc sáng sớm ạ.
Giờ em cũng chẵng biết em bị gì nữa.

Tuanmecsedec
17-06-2016, 21:05
Đợt đầu: Azithromycin 4 viên 250mg uống 1 lần duy nhất. Điều trị xong, xét nghiệm hết rồi nhưng vẫn còn hiện tượng. Em xét nghiệm lại, lấy dịch lúc sáng sớm chưa đi tiểu thì vẫn còn nhiễm :((
Đợt 2: doxycyclin uống ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên 100mg uống trong 1 tuần. Em đã uống hết, giờ còn uống 2 ngày vitamin C nữa
Em không quan hệ 2 tuần nay, không bia rượu, uống thuốc đủ liều, mà đến giờ em vẫn còn y chang hiện tượng ra dịch trong suốt lúc sáng sớm ạ.

Việc điều trị là chuyên môn của Bác Sĩ,nếu bạn điều trị Bác Sĩ này không khả quan thì đến Bác Sĩ khác.

Không Ngừng Bước
17-06-2016, 22:32
bạn nên sử dụng thuốc ở cơ sở đáng tin cậy hoặc tôt nhất là những bệnh viện uy tín.

vipdungtin
21-06-2016, 11:24
bạn nên sử dụng thuốc ở cơ sở đáng tin cậy hoặc tôt nhất là những bệnh viện uy tín.
Em khám ở bệnh viện da liễu ạ. Hết đợt 2 này xét nghiệm vẫn còn. Bác sĩ tiếp tục cho thuốc uống. Các anh chị ơi em bị sao vậy :((

Tuanmecsedec
21-06-2016, 11:26
Em khám ở bệnh viện da liễu ạ. Hết đợt 2 này xét nghiệm vẫn còn. Bác sĩ tiếp tục cho thuốc uống. Các anh chị ơi em bị sao vậy :((

Điều trị thì phải từ từ mới hết chứ.Bạn làm như thuốc tiên điều trị là phải hết liền.

vipdungtin
21-06-2016, 11:29
Điều trị thì phải từ từ mới hết chứ.Bạn làm như thuốc tiên điều trị là phải hết liền.

Anh ơi em điều trị hơn 3 tuần với 3 đợt kháng sinh khác nhau rồi vẫn không khỏi anh ơi :(

Tuanmecsedec
21-06-2016, 11:34
Anh ơi em điều trị hơn 3 tuần với 3 đợt kháng sinh khác nhau rồi vẫn không khỏi anh ơi :(

Thì cứ từ từ đi bạn.

vipdungtin
26-06-2016, 09:51
Anh cho em hỏi hôn nhau có lây Chlamydia không ạ? Em không quan hệ bằng miệng, chỉ hôn thôi ạ

Tuanmecsedec
26-06-2016, 10:01
Anh cho em hỏi hôn nhau có lây Chlamydia không ạ? Em không quan hệ bằng miệng, chỉ hôn thôi ạ

Có thể lây,nếu bạn tình có bệnh.

vipdungtin
15-07-2016, 16:52
Em có đi xét nghiệm lại tất cả đều âm tính rồi ạ.
Mà lúc lấy mẫu nhuộm soi, trước khi người ta lúc đưa que sắt đầu tròn vào dương vật lấy mẫu, em thấy người ta hơ nóng đỏ que khoảng 5-10 giây thôi là lấy ra rồi. Như vậy có đủ để khử trùng không ạ?

Tuanmecsedec
15-07-2016, 16:55
Mà lúc lấy mẫu nhuộm soi, trước khi người ta lúc đưa que sắt đầu tròn vào dương vật lấy mẫu, em thấy người ta hơ nóng đỏ que khoảng 5-10 giây thôi là lấy ra rồi. Như vậy có đủ để khử trùng không ạ?

Qúa đủ khử trùng rồi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
16-07-2016, 09:11

Khử trùng như vậy an toàn rồi bạn.