PDA

View Full Version : Kim tiêm trong túi rác

aloalo123
07-06-2016, 17:50
Khu nhà em có mấy nhà có con là con nghiện ạ. Em thấy nhà họ bỏ rác ở chỗ để rác kia. Em đi xe máy qua chỗ đó và có va quẹt và đá vào mấy cái bì rác của nhà họ, đến khi về em thấy chân em có vài cái chấm chảy máu và xước. Em sợ là trong mấy cái bì của họ có đựng mấy cái kim tiêm của người nghiện. Xong em về nhà không rửa chân. Em có nguy cơ không ạ. Em chỉ sợ là lúc em đá thì kim bên trong cấn rồi đẩy pittong ak

Toibenban
07-06-2016, 17:55
Khu nhà em có mấy nhà có con là con nghiện ạ. Em thấy nhà họ bỏ rác ở chỗ để rác kia. Em đi xe máy qua chỗ đó và có va quẹt và đá vào mấy cái bì rác của nhà họ, đến khi về em thấy chân em có vài cái chấm chảy máu và xước. Em sợ là trong mấy cái bì của họ có đựng mấy cái kim tiêm của người nghiện. Xong em về nhà không rửa chân. Em có nguy cơ không ạ. Em chỉ sợ là lúc em đá thì kim bên trong cấn rồi đẩy pittong ak

Khi nào bạn lấy mấy ống kim tiêm đó đâm trực tiếp vào người thì có lây nhiễm có chuyện đá hay quẹt là không lây nhiễm

aloalo123
07-06-2016, 18:01
Em thắc mắc là: em đá vào cái đầu nhọn trong kim nằm trong túi rác, sau đó kim xuyên qua da với lực vậy làm pittong cấn và đẩy vô ạ

Toibenban
07-06-2016, 18:04
Em thắc mắc là: em đá vào cái đầu nhọn trong kim nằm trong túi rác, sau đó kim xuyên qua da với lực vậy làm pittong cấn và đẩy vô ạ

Đá kiểu đó là kim tiêm dính vào người luôn rồi bạn , thêm nữa với lực đá như vậy thì có thể Té xe luôn

aloalo123
07-06-2016, 18:13
Cái bì lớn ạ, ý em là em lái xe xont chân em tai vô cái bì cái chỗ kim ấy ạ, xong em đi tiếp thì do bì lớn nên kim rớt ra

Charles
07-06-2016, 18:17

Bạn chỉ va vào cái bì rác có gì đâu mà cũng suy diễn kim tiêm.

aloalo123
07-06-2016, 18:24
Bạn chỉ va vào cái bì rác có gì đâu mà cũng suy diễn kim tiêm.
thưa anh, điều của em nghĩ tới là do:
- Chân em về thấy có mấy vết giống bị cái gì đâm chảy máu, cả vết xước
- Hai nhà đó có người nghiện, em chứng kiến nhà họ bỏ 2 bì đó. Sợ trong đó người nghiện chích xong bỏ thẳng vô bì ko đậy nắp
- Dạo này em đều mắc những lỗi lớn trong đời, em nghĩ như sự trừng phạt

aloalo123
07-06-2016, 18:52
ai trả lời em với ạ

Charles
07-06-2016, 19:00
thưa anh, điều của em nghĩ tới là do:
- Chân em về thấy có mấy vết giống bị cái gì đâm chảy máu, cả vết xước
- Hai nhà đó có người nghiện, em chứng kiến nhà họ bỏ 2 bì đó. Sợ trong đó người nghiện chích xong bỏ thẳng vô bì ko đậy nắp
- Dạo này em đều mắc những lỗi lớn trong đời, em nghĩ như sự trừng phạt

Nếu vậy sao bạn không mua kim mới về đâm thử xem cảm giác ra sao ??

Tuanmecsedec
07-06-2016, 19:06

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy,những gì bạn kể có như thế nào cũng không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

aloalo123
07-06-2016, 19:30
thưa các anh, chân em lúc va chạm rất đau, mà do đang có việc bận nên em vội chạy xe đi tiếp, ở những chỗ va chạm có vết bị cái gì nhọn chọt đỏ chảy máu, cả xước nữa ạ, lo quá ạ

aloalo123
07-06-2016, 19:31
Với lại, khi ấy bạn em đang chở em

Tuanmecsedec
07-06-2016, 19:31
thưa các anh, chân em lúc va chạm rất đau, mà do đang có việc bận nên em vội chạy xe đi tiếp, ở những chỗ va chạm có vết bị cái gì nhọn chọt đỏ chảy máu, cả xước nữa ạ, lo quá ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn yên tâm đi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

aloalo123
07-06-2016, 19:37
anh ơi, em sợ cái kim còn mới, và lúc em đi như vậy thì cái kim đã đâm vô chân em(có dấu vết sâu) xong đẩy vô thì cái pittong sẽ bị cấn và ấn vô ạ

Tuanmecsedec
07-06-2016, 19:40
anh ơi, em sợ cái kim còn mới, và lúc em đi như vậy thì cái kim đã đâm vô chân em(có dấu vết sâu) xong đẩy vô thì cái pittong sẽ bị cấn và ấn vô ạ

Chuyện bạn sợ là chuyện của bạn.ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.bạn có tin không ?.Nếu không tin thì đi xét nghiệm.

aloalo123
07-06-2016, 23:24
Vậy sau này, dù có gặp trường hợp tương tự, em cũng không cần phải bận tâm đúng không ạ

Tuanmecsedec
08-06-2016, 07:03
Vậy sau này, dù có gặp trường hợp tương tự, em cũng không cần phải bận tâm đúng không ạ

Đúng rồi bạn,không có gì phải xoắn hết.