PDA

View Full Version : Hỏi về uống thuốc và trà khi dùng PEP

thoai776041
08-06-2016, 17:14
Các anh chị cho em hỏi trong quá trình dùng thuốc khoảng mười mấy ngày em hay bị sốt và có uống Panadol khoảng trong thời gian 2 giờ uống thuốc. Và vài ngày gần đây em có uống trà tan Bảo Bảo làm mát gan thì có giảm tác dụng của thuốc không ạ. Em xin cám ơn

Nguyen Ha
08-06-2016, 17:15
Các anh chị cho em hỏi trong quá trình dùng thuốc khoảng mười mấy ngày em hay bị sốt và có uống Panadol khoảng trong thời gian 2 giờ uống thuốc. Và vài ngày gần đây em có uống trà tan Bảo Bảo làm mát gan thì có giảm tác dụng của thuốc không ạ. Em xin cám ơn

Bạn yên tâm không làm mất tác dụng của PEP.

Toibenban
08-06-2016, 17:18

Uống thuốc không ảnh hưởng tới Pep Nhưng bạn nên uống trước hoặc sau pep 1h trở lên nhé

thoai776041
08-06-2016, 17:27
Vậy em có thể dùng trà Bảo Bảo uống kèm với thuốc phải không anh. Em xin cám ơn ạ

Nguyen Ha
08-06-2016, 17:30
Vậy em có thể dùng trà Bảo Bảo uống kèm với thuốc phải không anh. Em xin cám ơn ạ

Khi uống thuốc bạn nên uống thuốc với nước trắng. Và trà Bảo bảo không làm mất công dụng của PEP.

thoai776041
08-06-2016, 17:33
Khi uống thuốc bạn nên uống thuốc với nước trắng. Và trà Bảo bảo không làm mất công dụng của PEP.

Em cảm ơn anh nhiều. Em dùng pep được 25 ngày rồi. hi vọng em không sao. chỉ có hay uống sớm khoảng 2-3p. Vậy có sao không anh.

Nguyen Ha
08-06-2016, 17:34
Em cảm ơn anh nhiều. Em dùng pep được 25 ngày rồi. hi vọng em không sao. chỉ có hay uống sớm khoảng 2-3p. Vậy có sao không anh.

Sớm muộn 2-3 phút không sao bạn ạ.

thoai776041
08-06-2016, 17:49
Dạ các anh cho em hỏi luôn là em bị cướp. Do vô tình mà con dao quẹt qua tay gây chảy máu nhưng không xác định được con dao có dính máu hay không. Vậy em bị nhiễm HIV cao không ạ.

Nguyen Ha
08-06-2016, 18:30
Dạ các anh cho em hỏi luôn là em bị cướp. Do vô tình mà con dao quẹt qua tay gây chảy máu nhưng không xác định được con dao có dính máu hay không. Vậy em bị nhiễm HIV cao không ạ.

Không cónguy cơ bạn ạ. Đối tượng cướp thường chủ động với hành vi của mình nên họ không tự làm họ bị thương ngay lúc đó với con dao của họ.

Toibenban
08-06-2016, 18:52

Hoàn toàn không có nguy cơ !

Tuanmecsedec
09-06-2016, 07:07

Bạn uống trà thảo dược làm mát gan không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 07:08

Nếu vậy,bạn có nguy cơ đâu mà uống thuốc phơi nhiễm.bạn đã lỡ uống rồi thì càng yên tâm 100%.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.