PDA

View Full Version : Quan hệ bằng miệng

moivaodoi
08-06-2016, 20:30
Em có quan hệ bằng miệng với GMD, cả hai dùng miệng làm cho nhau, miệng em lúc đó chuẩn bị phát 1 mục nhiệt nhưng chưa vỡ ra, vậy có nguy cơ không ạ. Mong các anh chị tư vấn giúp em!

Charles
08-06-2016, 20:33
Em có quan hệ bằng miệng với GMD, cả hai dùng miệng làm cho nhau, miệng em lúc đó chuẩn bị phát 1 mục nhiệt nhưng chưa vỡ ra, vậy có nguy cơ không ạ. Mong các anh chị tư vấn giúp em!

Quan hệ đường miệng không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với STDs. Về HIV thì bạn yên tâm không cần XN, bạn chỉ cần XN các bệnh STDs sau nguy cơ 4-12 tuần.

moivaodoi
08-06-2016, 20:37
Quan hệ đường miệng không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với STDs. Về HIV thì bạn yên tâm không cần XN, bạn chỉ cần XN các bệnh STDs sau nguy cơ 4-12 tuần.
4 tuần xét nghiệm vậy có chắc ăn không anh

Charles
08-06-2016, 20:43
4 tuần xét nghiệm vậy có chắc ăn không anh

Giang mai XN chính xác sau 4 tuần = TPHA; Gan B chính xác sau 8 tuần. Còn lậu sau 3>7 ngày nếu không có biểu hiện tiểu buốt và chảy mủ tức không bị; SMG thì biểu hiện sau 10>90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện cũng yên tâm không bị. SMG nam giới không có XN, chỉ khám khi có biểu hiện.

moivaodoi
08-06-2016, 20:48
Giang mai XN chính xác sau 4 tuần = TPHA; Gan B chính xác sau 8 tuần. Còn lậu sau 3>7 ngày nếu không có biểu hiện tiểu buốt và chảy mủ tức không bị; SMG thì biểu hiện sau 10>90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện cũng yên tâm không bị. SMG nam giới không có XN, chỉ khám khi có biểu hiện.
anh cho em hỏi ở nhiệt đới có xét nghiệm giang mai không ạ

Charles
08-06-2016, 20:50
anh cho em hỏi ở nhiệt đới có xét nghiệm giang mai không ạ

BV Nhiệt Đới có XN các bệnh xã hội.

moivaodoi
08-06-2016, 21:08
BV Nhiệt Đới có XN các bệnh xã hội.
anh cho em hỏi thêm, bệnh giang mai, lâu, SMG chỉ cần dính đến các dịch tiết của người bệnh là bị lây nhiễm hay còn phải điều kiện gì nữa không anh

Charles
08-06-2016, 21:13
anh cho em hỏi thêm, bệnh giang mai, lâu, SMG chỉ cần dính đến các dịch tiết của người bệnh là bị lây nhiễm hay còn phải điều kiện gì nữa không anh

Không phải cứ dính, chạm là bị lây nhiễm, mà còn phải có thời gian tiếp xúc mới có thể lây nhiễm.

moivaodoi
08-06-2016, 21:15
Không phải cứ dính, chạm là bị lây nhiễm, mà còn phải có thời gian tiếp xúc mới có thể lây nhiễm.
Em sợ em bị rồi lây cho người nhà ạ, mà em thì không dám nói với ai hết ạ

Charles
08-06-2016, 21:18

Bệnh không lây qua các tiếp xúc thông thường trong sinh hoạt hàng ngày, bạn cứ sống bình thường thôi. Nếu có QHTD thì cần sử dụng BCS và tránh quan hệ đường miệng để bảo vệ người thân cho đến khi có kết quả XN cuối cùng.

Không Ngừng Bước
08-06-2016, 21:28
HIV thì bạn k có nguy cơ. những bệnh còn lại chỉ có thể lây qua QHTD k an toàn = đường miệng, hậu môn và âm đạo. k lây qua sinh hoạt bình thường bạn nhé.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 06:23

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

moivaodoi
09-06-2016, 14:00
Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
Cách đây 2 năm em đã có chích ngừa viêm gan, chắc trong đó có viêm gan b hả anh

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 14:08
đúng rồi !

Charles
09-06-2016, 14:53

Đúng rồi bạn. Nếu bạn bạn yên tâm về gan B.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 15:05

Nếu bạn đã chích ngừa viêm gan B thì bạn đã được phòng ngừa miễn nhiễm.

moivaodoi
09-06-2016, 17:08
Em có nghe nói lậu hay giang mai gì đó có thể lây qua quần áo phơi chung dây phơi đồ. không biết có không ạ

Giaitoaloau
09-06-2016, 17:46
Em có nghe nói lậu hay giang mai gì đó có thể lây qua quần áo phơi chung dây phơi đồ. không biết có không ạ

Ko lây như vậy đâu bạn..!Lây như thế thì toi hết à..!

Tuanmecsedec
09-06-2016, 19:46

Phơi chung quần áo mắc mớ gì lây nhiễm bạn.

Nguyen Ha
09-06-2016, 20:28

Không phải như vậy đâu bạn.

moivaodoi
11-06-2016, 11:38
Không phải như vậy đâu bạn.
Anh chị cho em hỏi bệnh lậu, giang mai, mào gà điều trị có phức tạp không, có tốn nhiều thời gian không ạ!

Không Ngừng Bước
11-06-2016, 13:37
nếu phát hiện và điều trị sớm thì k có gì phức tạp và k tốn nhiều thời gian.

Toibenban
11-06-2016, 14:57
Anh chị cho em hỏi bệnh lậu, giang mai, mào gà điều trị có phức tạp không, có tốn nhiều thời gian không ạ!

Nếu phát hiện các bệnh STDs sớm thì tham gia điều trị ngay sẽ giảm thời gian và tiền bạc

Charles
11-06-2016, 15:19

Nếu phát hiện sớm thì điều trị sẽ nhanh khỏi bệnh hơn.

Tuanmecsedec
11-06-2016, 20:41

Nếu phát hiện sớm thì điều trị mau lẹ.Còn phát hiện trễ thì điều trị phức tạp và rất lâu dài.

moivaodoi
12-06-2016, 11:00
Nếu phát hiện sớm thì điều trị mau lẹ.Còn phát hiện trễ thì điều trị phức tạp và rất lâu dài.

Anh Tuấn ơi sao các bài viết trên mạng đều có nói OS vẫn có nguy cơ mặc dù nó là thấp mà anh

Toibenban
12-06-2016, 11:39
Anh Tuấn ơi sao các bài viết trên mạng đều có nói OS vẫn có nguy cơ mặc dù nó là thấp mà anh

OS là có nguy cơ nhưng rất rất thấp và hầu như không có cho tới nay chưa 1 ca ghi nhận nào mà OS lây nhiễm HIV hết bạn 3 con đường lây truyền HIV chủ yếu là : Quan hệ tình dục không dùng BCS , Tiêm chích chung kim tiêm , mẹ truyền sang con

Charles
12-06-2016, 14:23

Trên mạng nói OS có nguy cơ đó là lý thuyết thôi, còn thực tế chưa có trường hợp nào nhiễm HIV từ hành vi này cả.

Tuanmecsedec
12-06-2016, 15:02

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

moivaodoi
12-06-2016, 19:55
Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

Anh Tuấn cho em hỏi, dương vật của em 2 hôm nay không có tiểu buốt, gắt, không có mủ, không đau, nhưng có cảm giác nóng, có phải bị lậu rồi không anh

Charles
12-06-2016, 21:14
Anh Tuấn cho em hỏi, dương vật của em 2 hôm nay không có tiểu buốt, gắt, không có mủ, không đau, nhưng có cảm giác nóng, có phải bị lậu rồi không anh

Lậu thường có biểu hiện sau nguy cơ 3>7 ngày (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), như biểu hiện của bạn không phải bị lậu.

Tuanmecsedec
13-06-2016, 06:49

Lậu là phải có chảy mủ,nhất là vào buổi sáng khi ngủ dậy.

moivaodoi
13-06-2016, 18:07
Lậu là phải có chảy mủ,nhất là vào buổi sáng khi ngủ dậy.

AC cho em hỏi, hôm nay em mới nhìn kĩ trên đầu dương vật em có 1 rãnh nhỏ như bị nứt vậy, vậy có ảnh hưởng gì đến nguy cơ khi không ạ, vị em không biết khi nứt ra nó có chảy máu không nữa. Em lo sợ quá anh chị ơi

Tuanmecsedec
13-06-2016, 19:01
AC cho em hỏi, hôm nay em mới nhìn kĩ trên đầu dương vật em có 1 rãnh nhỏ như bị nứt vậy, vậy có ảnh hưởng gì đến nguy cơ khi không ạ, vị em không biết khi nứt ra nó có chảy máu không nữa. Em lo sợ quá anh chị ơi

Với HIV thì bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi thì yên tâm đi.

moivaodoi
13-06-2016, 19:20
Với HIV thì bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi thì yên tâm đi.

vậy giờ chỉ còn lo mấy bệnh khác thôi phải không anh

Tuanmecsedec
13-06-2016, 19:40
vậy giờ chỉ còn lo mấy bệnh khác thôi phải không anh

moivaodoi
14-06-2016, 08:54

Nhưng sao em vẫn lo quá anh ơi. Không đủ can đảm đi làm xét nghiệm, mà không có kết quả xét nghiệm âm không thể ổn định tâm lý được anh ạ

Charles
14-06-2016, 08:58
Nhưng sao em vẫn lo quá anh ơi. Không đủ can đảm đi làm xét nghiệm, mà không có kết quả xét nghiệm âm không thể ổn định tâm lý được anh ạ

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
14-06-2016, 09:02
Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

moivaodoi
14-06-2016, 20:08
Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Anh Tuấn cho em hỏi, lậu ở miệng thì có triệu chứng gì không ạ, hôm nay là ngày thứ 7 từ nguy cơ, dương vật em không bị gì là không sao rồi phải không ạ!

Tuanmecsedec
14-06-2016, 20:17
Anh Tuấn cho em hỏi, lậu ở miệng thì có triệu chứng gì không ạ, hôm nay là ngày thứ 7 từ nguy cơ, dương vật em không bị gì là không sao rồi phải không ạ!

Nếu sau 7 ngày mà dương vật bạn không bị đi tiểu đau rát và chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Khi bị nhiễm bệnh lậu ở miệng, khoảng 3-5 ngày, bạn sẽ có những triệu chứng cơ bản sau:

Xuất hiện những bựa trắng hoặc vàng tạo thành mảng ở lưỡi, cuống họng, vòm họng, có mùi hôi.
Cổ họng đau rát, ngứa sưng đau.
Hạch bạch huyết quanh cổ sưng đau.
Xuất hiện những nốt mụn mủ, mụn đỏ ở vòm họng, hơi thở có mùi hôi khó chịu.
Khi bệnh chuyển nặng sẽ khiến người bệnh mệt mỏi, sốt, ớn lạnh,…

moivaodoi
14-06-2016, 20:54
Nếu sau 7 ngày mà dương vật bạn không bị đi tiểu đau rát và chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Khi bị nhiễm bệnh lậu ở miệng, khoảng 3-5 ngày, bạn sẽ có những triệu chứng cơ bản sau:

Xuất hiện những bựa trắng hoặc vàng tạo thành mảng ở lưỡi, cuống họng, vòm họng, có mùi hôi.
Cổ họng đau rát, ngứa sưng đau.
Hạch bạch huyết quanh cổ sưng đau.
Xuất hiện những nốt mụn mủ, mụn đỏ ở vòm họng, hơi thở có mùi hôi khó chịu.
Khi bệnh chuyển nặng sẽ khiến người bệnh mệt mỏi, sốt, ớn lạnh,…

Có khi nào chỗ này có biểu hiện mà chỗ kia thì ko không anh Tuấn

Tuanmecsedec
14-06-2016, 20:56

Khi bị Lậu là có biểu hiện hết bạn.

Không Ngừng Bước
14-06-2016, 21:55
virut xâm nhập vào cơ thể là ngay lập tức nó ổn định chỗ ngồi và nhân bản rất nhanh chóng rồi lưu thông trong máu đi khắp cơ thể chứ k có chuyện chỗ này có mà chỗ kia không nhé.

moivaodoi
15-06-2016, 13:34
Anh Tuấn ơi cho em hỏi, em có đọc bài Tản mạn về Os của anh, em thấy nói mình liếm ad gmd thì có đoạn này: "Thật ra, tôi thấy khá nhiều bạn rất dại dột đi thực hiện hành vì này đối với GMD, vì sao dại dột? Âm Đạo của GMD không được vệ sinh đúng cách, lại phải thực hiện các hành vi giao hợp thường xuyên, cộng thêm vệ sinh thân thể kém nên xuất hiện các bệnh về phụ khoa như nấm, lậu, giang mai, do đó, NIÊM MẠC AD của GMD có nhiều khả năng bị tổn thương, và đây chính là cửa ngõ để lây nhiễm HIV cho các bạn quan hệ không an toàn, kể cả hành vi liếm AD. Ngoài ra, GMD đôi khi cũng bất chấp cả những ngày có hành kinh vẫn hành nghề, do đó, nếu các bạn liếm AD GMD thì tôi khuyên vẫn nên đi xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần (http://www.diendanhiv.vn/)" như vậy là có nguy cơ không anh. Vì lúc đó em cũng có hành vi này, mà miệng cũng có nốt nhiệt nhưng chưa vỡ ra, sang hôm sau mới vỡ mới thấy đau rát, tự nhiên đọc được làm em lo quá.
(http://www.diendanhiv.vn/)

Tuanmecsedec
15-06-2016, 14:50
Anh Tuấn ơi cho em hỏi, em có đọc bài Tản mạn về Os của anh, em thấy nói mình liếm ad gmd thì có đoạn này: "Thật ra, tôi thấy khá nhiều bạn rất dại dột đi thực hiện hành vì này đối với GMD, vì sao dại dột? Âm Đạo của GMD không được vệ sinh đúng cách, lại phải thực hiện các hành vi giao hợp thường xuyên, cộng thêm vệ sinh thân thể kém nên xuất hiện các bệnh về phụ khoa như nấm, lậu, giang mai, do đó, NIÊM MẠC AD của GMD có nhiều khả năng bị tổn thương, và đây chính là cửa ngõ để lây nhiễm HIV cho các bạn quan hệ không an toàn, kể cả hành vi liếm AD. Ngoài ra, GMD đôi khi cũng bất chấp cả những ngày có hành kinh vẫn hành nghề, do đó, nếu các bạn liếm AD GMD thì tôi khuyên vẫn nên đi xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần (http://www.diendanhiv.vn/)" như vậy là có nguy cơ không anh. Vì lúc đó em cũng có hành vi này, mà miệng cũng có nốt nhiệt nhưng chưa vỡ ra, sang hôm sau mới vỡ mới thấy đau rát, tự nhiên đọc được làm em lo quá.

Lý thuyết là lý thuyết,chưa có ca nào lây nhiễm con đường này đâu,bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Toibenban
15-06-2016, 18:16

Đó là trên lý thuyết còn thực tế cho tới nay WHO ( Tổ chức y tế thế giới ) cũng chưa ghi nhận 1 trường hợp nào mà liếm mút AD hay DV mà lây nhiễm HIV hết bạn

moivaodoi
15-06-2016, 19:52
Anh chị cho em hỏi hôm nay là ngày thứ 8 em không có biểu hiện gì xem như là đã thoát khỏi lậu rồi có phải không ạ!

Tuanmecsedec
15-06-2016, 19:53
Anh chị cho em hỏi hôm nay là ngày thứ 8 em không có biểu hiện gì xem như là đã thoát khỏi lậu rồi có phải không ạ!

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Nguyen Ha
16-06-2016, 11:51

Như vậy bạn yên tâm không bị lậu.

moivaodoi
16-06-2016, 19:22
Anh chị cho em hỏi lại thêm vấn đề nữa, đó là nhiệt miệng thì có xem là vết thương hở không ạ, dịch AD tiếp xúc có nguy cơ không ạ, em nhớ lúc đó em chỉ os AD khoảng 1p thôi ạ

Tuanmecsedec
16-06-2016, 19:42
Anh chị cho em hỏi lại thêm vấn đề nữa, đó là nhiệt miệng thì có xem là vết thương hở không ạ, dịch AD tiếp xúc có nguy cơ không ạ, em nhớ lúc đó em chỉ os AD khoảng 1p thôi ạ

Với kích dục bằng miệng thì bạn yên tâm với HIV,bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

moivaodoi
16-06-2016, 19:44
Với kích dục bằng miệng thì bạn yên tâm với HIV,bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Cám ơn anh Tuấn!

Nguyen Ha
16-06-2016, 19:46

Bạn yên tâm k không có nguy cơ.

moivaodoi
18-06-2016, 08:37
Cám ơn anh Tuấn, chị Hà ạ! Anh chị cho em hỏi vấn đề nữa ạ, từ sau nguy cơ 5 ngày dưới lưỡi em có nổi vài mục đến ngày thứ 10 em có đi khám bác sĩ nói không phải sùi mào gà, vậy nếu là sùi mào gà trong khoảng thời gian 5,6 ngày nó có nở to ra không ạ vì từ lúc nhìn thấy đến nay nó cứ y nguyên như vậy ạ!

Charles
18-06-2016, 08:42
Cám ơn anh Tuấn, chị Hà ạ! Anh chị cho em hỏi vấn đề nữa ạ, từ sau nguy cơ 5 ngày dưới lưỡi em có nổi vài mục đến ngày thứ 10 em có đi khám bác sĩ nói không phải sùi mào gà, vậy nếu là sùi mào gà trong khoảng thời gian 5,6 ngày nó có nở to ra không ạ vì từ lúc nhìn thấy đến nay nó cứ y nguyên như vậy ạ!

SMG thường có biểu hiện sau 10>90 ngày, nếu bị bệnh sẽ mỗi ngày mỗi nặng và bạn sẽ cảm thấy rất khó chịu.

Tuanmecsedec
18-06-2016, 10:59
Bạn đã khám Bác Sĩ nói không phải sùi mào gà còn lo gì nữa bạn,bạn có thể bị nhiệt miệng thôi.

moivaodoi
18-06-2016, 17:41
Em có đọc thấy thông tin bị sùi mào gà mà dùng chung khăn, bàn chải đánh răng, đồ dùng cá nhân... thì sẽ bị lây nhiễm. Em không dùng chung nhưng để gần, ví dụ khăn treo chung dây, bàn chải đánh răng để chung rọ. Vậy có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em sợ lỡ em bị rồi lây cho người thân thôi, lúc đó em càng nặng tội hơn hic hic

moivaodoi
18-06-2016, 17:47
Hoàn toàn không có nguy cơ..Hiv không có cánh như ruồi muỗi. Để bay từ vật này sang vật khác.
Anh trả lời mà anh có đọc không vậy, em đang nói sùi mào gà

Charles
18-06-2016, 21:03
Em có đọc thấy thông tin bị sùi mào gà mà dùng chung khăn, bàn chải đánh răng, đồ dùng cá nhân... thì sẽ bị lây nhiễm. Em không dùng chung nhưng để gần, ví dụ khăn treo chung dây, bàn chải đánh răng để chung rọ. Vậy có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em sợ lỡ em bị rồi lây cho người thân thôi, lúc đó em càng nặng tội hơn hic hic

Ôi trời chỉ là đề đồ gần nhau, treo khăn chung dây thì làm gì có nguy cơ gì chứ.

moivaodoi
22-06-2016, 21:28
Anh tuấn ơi hôm nay là ngày thứ 15 từ nguy cơ rồi, em chắc chắn thoát được cái lậu rồi phải không ạ. Ngày nào em cũng vào dđ tìm đọc mấy cái chủ đề OS hết mà sao em vẫn cứ lo sợ.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 22:48
Anh tuấn ơi hôm nay là ngày thứ 15 từ nguy cơ rồi, em chắc chắn thoát được cái lậu rồi phải không ạ. Ngày nào em cũng vào dđ tìm đọc mấy cái chủ đề OS hết mà sao em vẫn cứ lo sợ.
15 ngày k có biểu hiện thì yên tâm quá rồi còn sợ gì.

moivaodoi
22-06-2016, 22:51
15 ngày k có biểu hiện thì yên tâm quá rồi còn sợ gì.
Điều em lo là H kia anh hichic, em xem các chủ để OS và cũng được các anh chị tư vấn mà lòng dạ cứ bồn chồn lo sợ

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 23:00
Điều em lo là H kia anh hichic, em xem các chủ để OS và cũng được các anh chị tư vấn mà lòng dạ cứ bồn chồn lo sợ
k tin thì k nên hỏi nữa bạn ạ. mn đã tư vấn cho bạn hết nước hết cái rồi mà bạn vẫn k tin thì chỉ còn cách chờ ngày làm cái XN thôi chứ biết làm sao.

Charles
23-06-2016, 06:46

15 ngày mà không có biểu hiện của bệnh lậu thì bạn yên tâm không bị rồi.

Charles
23-06-2016, 06:47

Về HIV bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, hãy yên tâm đi.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 07:10

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Nguyen Ha
23-06-2016, 12:28

Bạn yên tâm không có nguy cơ với H.

moivaodoi
07-07-2016, 13:24
Anh chị ơi hôm nay là đúng 30 ngày từ nguy cơ, em đi xét nghiệm giang mai VDLR=>NEGATIVE, HIV Ab test nhanh=>Không phát hiện kháng thể kháng HIV. Kết quả này có an toàn 100% không ạ, em chỉ muốn giải tỏa tâm lý thôi ạ. Ngày nào cũng lo âu cả! Hichic

Không Ngừng Bước
07-07-2016, 13:29
Anh chị ơi hôm nay là đúng 30 ngày từ nguy cơ, em đi xét nghiệm giang mai VDLR=>NEGATIVE, HIV Ab test nhanh=>Không phát hiện kháng thể kháng HIV. Kết quả này có an toàn 100% không ạ, em chỉ muốn giải tỏa tâm lý thôi ạ. Ngày nào cũng lo âu cả! Hichic

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Hoặc sau 4 tuần bạn có thể xét nghiệm phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab).

Charles
07-07-2016, 15:21

1 tháng bạn XN tìm kháng thể đơn lẻ chưa chính xác, tuy nhiên trường hợp bạn không có nguy cơ nên XN thời điểm nào cũng âm tính thôi.

moivaodoi
07-07-2016, 15:40
1 tháng bạn XN tìm kháng thể đơn lẻ chưa chính xác, tuy nhiên trường hợp bạn không có nguy cơ nên XN thời điểm nào cũng âm tính thôi.
Cám ơn anh Truong Xuan ạ! Vậy nếu test nhanh thì cần 12 tuần là chính xác 100% phải không ạ! Em chỉ muốn có cái giấy AT để vững tâm lý thội ạ! Còn về giang mai xét nghiệm bằng VLRD gì đó sau 30 ngày có chuẩn khộng ạ!

Charles
07-07-2016, 15:47
Cám ơn anh Truong Xuan ạ! Vậy nếu test nhanh thì cần 12 tuần là chính xác 100% phải không ạ! Em chỉ muốn có cái giấy AT để vững tâm lý thội ạ! Còn về giang mai xét nghiệm bằng VLRD gì đó sau 30 ngày có chuẩn khộng ạ!

Nếu chỉ có XN bạn mới yên tâm thì cứ chờ đủ 12 tuần làm cái cho hết lăn tăn. Còn Giang mai 1 tháng âm tính là ổn rồi.

Tuanmecsedec
07-07-2016, 20:11

Bạn yên tâm không bị giang mai rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

moivaodoi
09-07-2016, 09:20
Anh Tuấn ơi. Em đi làm xét nghiệm HPV định tính, lấy dịch ở đầu dương vật và kết quả người ta là: NEGATIVE. Như vậy là âm tính phải không anh, kết quả này đã an toàn với sùi mào gà xét nghiệm sau 30 ngày chưa anh? Mong anh tư vấn giúp em.

Charles
09-07-2016, 09:25
Anh Tuấn ơi. Em đi làm xét nghiệm HPV định tính, lấy dịch ở đầu dương vật và kết quả người ta là: NEGATIVE. Như vậy là âm tính phải không anh, kết quả này đã an toàn với sùi mào gà xét nghiệm sau 30 ngày chưa anh? Mong anh tư vấn giúp em.

Nam giới không XN SMG, thường chỉ khám khi có biểu hiện, chỉ khi có u nhú mới lấy mẫu đó XN, nếu sau 90 ngày không thấy biểu hiện thì yên tâm không bị.

moivaodoi
09-07-2016, 09:29
Nam giới không XN SMG, thường chỉ khám khi có biểu hiện, chỉ khi có u nhú mới lấy mẫu đó XN, nếu sau 90 ngày không thấy biểu hiện thì yên tâm không bị.
Em cám ơn anh Truong Xuan nhiều ạ!

Tuanmecsedec
09-07-2016, 14:58

NEGATIVE có nghĩa là âm tính.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

moivaodoi
16-08-2016, 17:42
Anh chị diễn đàn đánh giá lại nguy cơ của em lần nữa. Giúp em vững tâm hơn ạ. Ngày 7/6/2016 em có quan hệ bằng miệng với GMD. GMD os cho em và em cũng có bú mút ad GMD nữa, lúc đó trong miệng của em có 1 nốt nhiệt miệng, dv thì không hề trầy xước gì ạ. Đến ngày 7/7/2016 em có đi làm xét nghiệm HIV Ab test nhanh=> âm tính, giang mai=vldr=>âm tinh, HPV định tính=>âm tinh. Anh chị diễn đàn nhận xét HIV Ab test nhanh đó không có giá trị ở 30 ngày. Nay là 70 ngày (10 tuần) vậy test nhanh có chính xác 100% không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em vẫn lo quá!

Tuanmecsedec
16-08-2016, 20:07
Anh chị diễn đàn đánh giá lại nguy cơ của em lần nữa. Giúp em vững tâm hơn ạ. Ngày 7/6/2016 em có quan hệ bằng miệng với GMD. GMD os cho em và em cũng có bú mút ad GMD nữa, lúc đó trong miệng của em có 1 nốt nhiệt miệng, dv thì không hề trầy xước gì ạ. Đến ngày 7/7/2016 em có đi làm xét nghiệm HIV Ab test nhanh=> âm tính, giang mai=vldr=>âm tinh, HPV định tính=>âm tinh. Anh chị diễn đàn nhận xét HIV Ab test nhanh đó không có giá trị ở 30 ngày. Nay là 70 ngày (10 tuần) vậy test nhanh có chính xác 100% không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em vẫn lo quá!

Với HIV thì bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm kết quả này.

moivaodoi
29-08-2016, 18:01
Hôm nay em có đi làm test nhanh ở bệnh viện Phúc An Khang quận 2 sau 83 ngày (mai là đủ 84 ngày, tròn 12 tuần) kết quả là CHƯA PHÁT HIỆN KHÁNG THỂ KHÁNG HIV, em ăn mừng được chưa anh chị?

Charles
29-08-2016, 19:10
Hôm nay em có đi làm test nhanh ở bệnh viện Phúc An Khang quận 2 sau 83 ngày (mai là đủ 84 ngày, tròn 12 tuần) kết quả là CHƯA PHÁT HIỆN KHÁNG THỂ KHÁNG HIV, em ăn mừng được chưa anh chị?

Bạn XN ÂT là bình thường, có gì đâu mà ăn mừng. Có chăng chỉ mừng cho bạn giải tỏa được tâm lý thôi.

moivaodoi
29-08-2016, 19:21
Bạn XN ÂT là bình thường, có gì đâu mà ăn mừng. Có chăng chỉ mừng cho bạn giải tỏa được tâm lý thôi. Cám ơn các anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho em trong thời gian qua.

Tuanmecsedec
29-08-2016, 19:38

Như vậy,những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

moivaodoi
30-08-2016, 19:53
Như vậy,những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

Em cám ơn anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn nhiều ạ. Lần này lần đầu và cũng là lần cuối kiểu mát xa này luôn. 1 lần làm em lo lắng mất ăn mất ngủ 3 tháng ròng!