PDA

View Full Version : QHTD với GMD bị rách bao dùng thuốc lamzidivir sau 1 giờ 30 phút

shjnichj77
09-06-2016, 00:31
Anh chị ơi, cửu em với...

Em là H, năm này 23 tuổi. Ngày 02/06 vừa qua em đã chót dại QHTD với GMD. Ban đầu em có đeo bao, và bắt GMD vệ sinh mồm miệng sạch sẽ để tránh lây lan các bệnh về đường tình dục ạ. Nhưng quả thật trớ trêu là trong khi quan hệ thì bcs bị rách (lúc đấy là lúc cao trào thì phải) sau đấy tầm 1 2p em mới phát hiện ra. E đã nhanh chóng vào nhà vệ sinh để rửa dương vật của mình, rồi kiểm tra không hề có vết xước nào cả... sau khi mặc quần áo chỉnh tề. Em đã thực sự lo lắng về điều vừa xảy ra. và nguy cơ xảy đến với mình.

Sau 2 tiếng tìm hiểu và được tư vấn qua tông đài 1900...gì gì đẩy. Người ta bảo em dùng thuốc lamzidivir - phơi nhiễm H. E đã mua và sử dụng ngay lúc 2g chiều (2-6 cách thời gian quan hệ khoảng 1g30) đến hôm nay 8/6. Em đã check thuốc rất kĩ bằng phần mềm bar code thấy hiển thị đúng tên công ty Stada Viêt Nam, và nơi sản xuất.. Nhưng quả thật em vẫn rất lo lắng. Mấy hôm nay em ăn không ngon, ngủ không được, cơ thể nhiều lúc nóng phừng phừng, đổ mồ hôi và em nhớ không nhầm có 1 lần em thấy hơi nhức đầu, cơ thể có cảm giác mỏi nhừ.

Hôm qua em có cảm giác trong cổ em vướng vướng 1 chút nên chiều 8/6 em đã ra phòng khám tai - mũi - họng để kiểm tra. Sau một hồi khám nội soi mũi, miệng, bác sĩ phòng khám kết luận em bị viêm họng (ban đầu em nghi ngờ mình bị trào ngược dạ dày) và kê cho em một đống thuốc (nhưng em không uống bất kỳ loại thuốc nào vì sợ ảnh hưởng đến PEP em đang uống.

Ngoài ra trên ngực em còn suất hiện vài vết mụn. Nhưng cái này em khẳng định là xuất hiện trc khi em có quan hệ với GMD ..

Bây giờ là hơn 12h đêm. và sắp đến giờ em uống PEP. Quả thật mấy hôm nay em lúc nào cũng sống trong lo lắng, gần như em ko ngủ nổi.. Mong mọi người đưa ra lời khuyên vì sau khi đọc được bài viết của A Tuấn về những triệu chứng ban đầu em quả thật rất Sợ...

kulun
09-06-2016, 00:36
cho mình hỏi bạn 1 chút.là bao cao su bạn nhận thấy rách như thế nào? nó rách như thế nào?

shjnichj77
09-06-2016, 00:44
Em không còn nhớ nổi anh ơi. lúc đấy em chỉ nháo nhào tháo ra để chạy vào rửa.. ban đầu e nghĩ chỉ là lây các bệnh xã hội thôi nên rửa nhanh bằng xà phòng.. phải mất tầm 5p em mới định hình được nguy cơ anh ạ

kulun
09-06-2016, 00:45
bạn thấy rách như thế nào phần nào mới nháo nhào dc chứ

shjnichj77
09-06-2016, 00:49
hình như là rách từ phần giữa trở bảo trở lên anh ạ..

kulun
09-06-2016, 00:52
1-2ph là có nguy cơ.bạn đã dùng thuốc hì cứ tuân thủ đúng thôi.sẽ ko sao.đâu.chưa ai thất bại cả.còn về triệu chứng gì thì mai ac sẽ vào tư vấn cho..bạn an tâm

shjnichj77
09-06-2016, 00:56
vâng anh, em vẫn đang chờ tới 2g sáng để uống pep. em mong ac sẽ giúp em trả lời những thắc mắc về những cái triệu chứng. em lo quá..

kulun
09-06-2016, 01:00
hiv ko có triệu chứng .chỉ xn mới biết được.bạn đã dùng thuốc rồi, tuân thủ đúng .và đợi thời gian để xn.CHƯA AI THẤT BẠI.yên tâm đi bạn.

shjnichj77
09-06-2016, 01:07
Vâng Anh. mấy ngày nay em gần như suy sụp cả về thể chất, lẫn tinh thần. Em mong thời gian dùng PEP nhanh nhanh để hết 1 tháng đi XN lần đầu. còn cứ như bây giờ chắc em stress nặng mất

Charles
09-06-2016, 06:19
Anh chị ơi, cửu em với...

Em là H, năm này 23 tuổi. Ngày 02/06 vừa qua em đã chót dại QHTD với GMD. Ban đầu em có đeo bao, và bắt GMD vệ sinh mồm miệng sạch sẽ để tránh lây lan các bệnh về đường tình dục ạ. Nhưng quả thật trớ trêu là trong khi quan hệ thì bcs bị rách (lúc đấy là lúc cao trào thì phải) sau đấy tầm 1 2p em mới phát hiện ra. E đã nhanh chóng vào nhà vệ sinh để rửa dương vật của mình, rồi kiểm tra không hề có vết xước nào cả... sau khi mặc quần áo chỉnh tề. Em đã thực sự lo lắng về điều vừa xảy ra. và nguy cơ xảy đến với mình.

Sau 2 tiếng tìm hiểu và được tư vấn qua tông đài 1900...gì gì đẩy. Người ta bảo em dùng thuốc lamzidivir - phơi nhiễm H. E đã mua và sử dụng ngay lúc 2g chiều (2-6 cách thời gian quan hệ khoảng 1g30) đến hôm nay 8/6. Em đã check thuốc rất kĩ bằng phần mềm bar code thấy hiển thị đúng tên công ty Stada Viêt Nam, và nơi sản xuất.. Nhưng quả thật em vẫn rất lo lắng. Mấy hôm nay em ăn không ngon, ngủ không được, cơ thể nhiều lúc nóng phừng phừng, đổ mồ hôi và em nhớ không nhầm có 1 lần em thấy hơi nhức đầu, cơ thể có cảm giác mỏi nhừ.

Hôm qua em có cảm giác trong cổ em vướng vướng 1 chút nên chiều 8/6 em đã ra phòng khám tai - mũi - họng để kiểm tra. Sau một hồi khám nội soi mũi, miệng, bác sĩ phòng khám kết luận em bị viêm họng (ban đầu em nghi ngờ mình bị trào ngược dạ dày) và kê cho em một đống thuốc (nhưng em không uống bất kỳ loại thuốc nào vì sợ ảnh hưởng đến PEP em đang uống.

Ngoài ra trên ngực em còn suất hiện vài vết mụn. Nhưng cái này em khẳng định là xuất hiện trc khi em có quan hệ với GMD ..

Bây giờ là hơn 12h đêm. và sắp đến giờ em uống PEP. Quả thật mấy hôm nay em lúc nào cũng sống trong lo lắng, gần như em ko ngủ nổi.. Mong mọi người đưa ra lời khuyên vì sau khi đọc được bài viết của A Tuấn về những triệu chứng ban đầu em quả thật rất Sợ...

Những biểu hiện của bạn chỉ là bệnh thông thường thôi, không phải triệu chứng gì đâu. Bạn tiếp cận thuốc phơi nhiễm sớm như vậy thì cứ yên tâm tuân thủ điều trị sẽ mang lại kết quả như mong muốn. Trong thời gian uống PEP nếu phải uống thêm thuốc gì bạn vẫn uống bình thường, nhưng cần uống cách PEP 1-2h.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 07:14
vâng anh, em vẫn đang chờ tới 2g sáng để uống pep. em mong ac sẽ giúp em trả lời những thắc mắc về những cái triệu chứng. em lo quá..

Bạn nên thay đổi giờ uống.Nếu bạn thức kiểu này uống thuốc thì sẽ mất sức khỏe.bạn có thể thay đổi giờ uống từ từ,mỗi lần khoảng 30 phút.Sau vài ngày bạn thấy thuận tiên thì giử nguyên giờ đó uống.Chẳng lẽ cứ uống 14h00 và 2h00 như vậy?.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

shjnichj77
09-06-2016, 07:31
Bạn nên thay đổi giờ uống.Nếu bạn thức kiểu này uống thuốc thì sẽ mất sức khỏe.bạn có thể thay đổi giờ uống từ từ,mỗi lần khoảng 30 phút.Sau vài ngày bạn thấy thuận tiên thì giử nguyên giờ đó uống.Chẳng lẽ cứ uống 14h00 và 2h00 như vậy?.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Anh tuấn ơi, Anh tư vấn giúp em cách thay đổi thời gian uống thuốc với ạ. Em đang uống lúc 2g chiều và 2g đêm. 2g chiều thì ko sao nhưng quả thật thời gian 2g sáng em thấy mệt quá, mấy hôm em sợ ngủ quên nên ko dám ngủ.

shjnichj77
09-06-2016, 07:34
công việc và cuộc sống của em như hoàn toàn đảo lộn...

shjnichj77
09-06-2016, 07:35
Những biểu hiện của bạn chỉ là bệnh thông thường thôi, không phải triệu chứng gì đâu. Bạn tiếp cận thuốc phơi nhiễm sớm như vậy thì cứ yên tâm tuân thủ điều trị sẽ mang lại kết quả như mong muốn. Trong thời gian uống PEP nếu phải uống thêm thuốc gì bạn vẫn uống bình thường, nhưng cần uống cách PEP 1-2h.

vâng anh. quả thật dùng pep rồi mà em vẫn thấy lo lắng quá. Em vẫn đang tuân thủ đúng vấn đề uống thuốc: Đúng giờ, đúng thuốc, đúng liều, còn cái đúng cách như anh Tuấn và một số a/c chia sẻ em vẫn chưa hiểu lắm ạ. đúng cách là gì vậy anh

Tuanmecsedec
09-06-2016, 07:41
vâng anh. quả thật dùng pep rồi mà em vẫn thấy lo lắng quá. Em vẫn đang tuân thủ đúng vấn đề uống thuốc: Đúng giờ, đúng thuốc, đúng liều, còn cái đúng cách như anh Tuấn và một số a/c chia sẻ em vẫn chưa hiểu lắm ạ. đúng cách là gì vậy anh

Đúng cách là uống đúng giờ đó bạn.

shjnichj77
09-06-2016, 18:42
Đúng cách là uống đúng giờ đó bạn.

Anh tuấn ơi. có một lần em chót uống thuốc này sau khi uống pep liệu nó có ảnh hưởng gì đến PEP hay làm mất tác dụng của PEP ko ạ.. Mọi người tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
09-06-2016, 19:56
Anh tuấn ơi. có một lần em chót uống thuốc này sau khi uống pep liệu nó có ảnh hưởng gì đến PEP hay làm mất tác dụng của PEP ko ạ.. Mọi người tư vấn giúp em với
Không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm bạn.Nhưng bất kỳ uống thuốc gì thì nên cách với thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.

shjnichj77
10-06-2016, 13:19
Không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm bạn.Nhưng bất kỳ uống thuốc gì thì nên cách với thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.

Anh tuấn và mọi người ơi. Hiện tại em uống thuốc được 8 ngày rùi. thời gian em uống là 2g chiều với 2g sáng. Anh và mọi người có thể tư vấn giúp em thời gian uống thuốc sắp tới đc ko ạ. vì cứ thức đến 2g sáng và bị stress như bây giờ. em gục mất ..

Không Ngừng Bước
10-06-2016, 13:21
bạn nên tuân thủ đúng phác đồ thuốc chống phơi nhiễm để có kết quả khả quan nhất. nếu muốn thay đổi giờ uống thuôc thì phải thay đôi dần mỗi ngày chỉ đc lệch 20 tới 30f thì thuốc mới phát huy tác dụng tốt. sau vài ngày thay đổi nó sẽ tới thời điểm bạn cảm thấy thuận lợi thì dừng lại uống đúng giờ đó.

shjnichj77
10-06-2016, 13:22
Mọi người ơi. em nghe nói uống pep thì men gan sẽ cao. nhưng hôm qua em đi xn thì men gan em vẫn ở mức bình thường. Hay pep ko có tác dụng ạ?? từ lúc dùng pep tới giờ em chỉ cảm thấy người lúc cũng mệt mỏi, chán ăn. cơ thể mỏi nhừ... Mọi người có thể tư vấn giúp em các triệu chứng điển hiển của việc dùng pep ko ạ..

shjnichj77
10-06-2016, 13:25
bạn nên tuân thủ đúng phác đồ thuốc chống phơi nhiễm để có kết quả khả quan nhất. nếu muốn thay đổi giờ uống thuôc thì phải thay đôi dần mỗi ngày chỉ đc lệch 5 tới 10f thì thuốc mới phát huy tác dụng tốt.
vâng anh. vậy em sẽ cố gắng nốt những ngày uống thuốc ạ. Em định uống hết 30 ngày. Anh/chị cho em hỏi sau khi uống hết thuốc thì ngày thứ bao nhiêu em có thể đi làm xn combo đc ạ

Không Ngừng Bước
10-06-2016, 13:27
Mọi người ơi. em nghe nói uống pep thì men gan sẽ cao. nhưng hôm qua em đi xn thì men gan em vẫn ở mức bình thường. Hay pep ko có tác dụng ạ?? từ lúc dùng pep tới giờ em chỉ cảm thấy người lúc cũng mệt mỏi, chán ăn. cơ thể mỏi nhừ... Mọi người có thể tư vấn giúp em các triệu chứng điển hiển của việc dùng pep ko ạ..
mệt mỏi, đau đầu, mất ngủ, buồn nôn, tăng men gan, tiêu chảy, đau bụng hoặc khó chịu ở bụng... nhưng không phải cứ dùng thuốc là sẽ bị tất cả các triệu chứng đó. có thể có tc này k có tc kia bạn nhé.

Không Ngừng Bước
10-06-2016, 13:28
vâng anh. vậy em sẽ cố gắng nốt những ngày uống thuốc ạ. Em định uống hết 30 ngày. Anh/chị cho em hỏi sau khi uống hết thuốc thì ngày thứ bao nhiêu em có thể đi làm xn combo đc ạ
làm XN mà có dùng PEP thì phải 8 tuần sau khi dừng uống PEP.

shjnichj77
10-06-2016, 13:31
làm XN mà có dùng PEP thì phải 8 tuần sau khi dừng uống PEP.
vậy 2 tháng trước khi xn em cần làm những gì vậy anh. Em có cần phải cách ly với người thân ko ạ

Không Ngừng Bước
10-06-2016, 13:38
vậy 2 tháng trước khi xn em cần làm những gì vậy anh. Em có cần phải cách ly với người thân ko ạ
HIV k lây qua sinh hoạt bình thường ( ôm hôn cũng k sao ) nếu có QHTD thì bạn nên sử dụng BCS vậy thôi. k cần cách ly, ng bị H rồi ngta còn k cần phải cách ly mà.

shjnichj77
10-06-2016, 13:50
HIV k lây qua sinh hoạt bình thường ( ôm hôn cũng k sao ) nếu có QHTD thì bạn nên sử dụng BCS vậy thôi. k cần cách ly, ng bị H rồi ngta còn k cần phải cách ly mà.
vâng anh. vậy tuần thứ 6 kể từ lúc dùng pep em đi làm xn combo có đc ko anh? vì em đọc xn combo thì sau 12-14 ngày có nguy cơ thì có thể phát hiện...

Không Ngừng Bước
10-06-2016, 13:54
vâng anh. vậy tuần thứ 6 kể từ lúc dùng pep em đi làm xn combo có đc ko anh? vì em đọc xn combo thì sau 12-14 ngày có nguy cơ thì có thể phát hiện...
em muốn làm thì em cứ làm cho đỡ Stress thôi. Combo theo khuyến cáo là phải sau nguy cơ 4 tuân 28 ngày) đó là dành cho ng k dùng PEP. dùng PEP thì phải sau 8 tuần sau khi dừng PEP mới cho KQ chính xác nhất.

shjnichj77
10-06-2016, 14:01
em muốn làm thì em cứ làm cho đỡ Stress thôi. Combo theo khuyến cáo là phải sau nguy cơ 4 tuân 28 ngày) đó là dành cho ng k dùng PEP. dùng PEP thì phải sau 8 tuần sau khi dừng PEP mới cho KQ chính xác nhất.
vâng anh. À anh ơi, cái lúc 2g sáng em dùng xong pep. em thường đi ngủ luôn. làm như vậy có mât đi tác dụng của pep ko ạ?

Không Ngừng Bước
10-06-2016, 14:06
vâng anh. À anh ơi, cái lúc 2g sáng em dùng xong pep. em thường đi ngủ luôn. làm như vậy có mât đi tác dụng của pep ko ạ?
như vậy k ảnh hưởng gì cả. bạn cứ dùng theo đúng cách là yên tâm, chưa có ai dùng thuốc đúng cách mà thất bại.

Tuanmecsedec
10-06-2016, 15:16

Anh tuấn ơi, Anh tư vấn giúp em cách thay đổi thời gian uống thuốc với ạ. Em đang uống lúc 2g chiều và 2g đêm. 2g chiều thì ko sao nhưng quả thật thời gian 2g sáng em thấy mệt quá, mấy hôm em sợ ngủ quên nên ko dám ngủ.

Tuanmecsedec đã hướng dẫn cho bạn lúc đầu rồi mà không chịu đọc làm chi.

Tuanmecsedec
10-06-2016, 15:18

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

shjnichj77
11-06-2016, 00:05
Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Vâng Anh, chăc là em vẫn sẽ cố găng uông nốt thuốc trog thời gian thôi ạ. Em cũng ổn định tâm lý một chút rồi ạ

shjnichj77
11-06-2016, 00:11
Mọi người ơi, mọi người tư vấn chuyện này giúp em với ạ. Chuyện là mấy hôm nay suy nghĩ nhiều thành ra em bị ốm. Nghẹt mũi + đau họng. Chiều hôm trước em đi khám tai - mũi - họng bác sĩ có kê cho em mấy loại thuốc

- Klamentin 1g(amoxiclin 875mg+ acid clavulaniv 125mg)
- Methylprednisolone
- Cetirizin dihydroctorid 10mg
- Mekotricin (tyrothricin 1mg)

Trong thời gian em đang uống PEP, liệu em uống mấy cái thuốc kia nó có ảnh hưởng gì đến tác dụng của PeP ko ạ?? Vì mấy hôm nay nghẹt mũi, với đau họng em cũng khó chịu quá... Mọi người giúp em với ạ.

shjnichj77
11-06-2016, 02:14
Tuanmecsedec đã hướng dẫn cho bạn lúc đầu rồi mà không chịu đọc làm chi.

Anh Tuấn và mọi người tham vấn cho em với ạ. em không biết uống như bây giờ có là sai không nữa: Em uống viên PEP đầu tiên lúc 2h chiều. vậy viên tiếp theo em uống sẽ là lúc 2g sáng phải không ạ. (Em vẫn đang duy trì khung giờ này từ lúc uống PEP). vì vừa uống pep xong nên có vẻ em hơi ngu tý . PEP em đang uống là 1 ngày 2 viên, nhưng 1 viên em uống vào buổi 2g chiều, viên còn lại em uống vào 2g đêm (gọi là ngày hôm sau rồi). như vậy liệu có đúng liều PEP ko nhỉ?? Hình như em lại đang huyễn hoặc bản thân thì phải..

Nguyen Ha
11-06-2016, 06:49
Anh Tuấn và mọi người tham vấn cho em với ạ. em không biết uống như bây giờ có là sai không nữa: Em uống viên PEP đầu tiên lúc 2h chiều. vậy viên tiếp theo em uống sẽ là lúc 2g sáng phải không ạ. (Em vẫn đang duy trì khung giờ này từ lúc uống PEP). vì vừa uống pep xong nên có vẻ em hơi ngu tý . PEP em đang uống là 1 ngày 2 viên, nhưng 1 viên em uống vào buổi 2g chiều, viên còn lại em uống vào 2g đêm (gọi là ngày hôm sau rồi). như vậy liệu có đúng liều PEP ko nhỉ?? Hình như em lại đang huyễn hoặc bản thân thì phải..
Viên trước cách viên sau 12 giờ. Bạn không đổi giờ uống thuốc lại cứ uống 2h chiều và 2h sáng thế này không đảm bảo sức khỏe đâu, hôm nào cũng phải chờ tới 2h sáng để uống thuốc.

Tuanmecsedec
11-06-2016, 07:33

Miễn sau bạn uống viên đầu cách viên sau 12 giờ là được.Còn giờ bạn uống khi nào thì không quan trọng.

shjnichj77
11-06-2016, 09:32
Mọi người ơi, mọi người tư vấn chuyện này giúp em với ạ. Chuyện là mấy hôm nay suy nghĩ nhiều thành ra em bị ốm. Nghẹt mũi + đau họng. Chiều hôm trước em đi khám tai - mũi - họng bác sĩ có kê cho em mấy loại thuốc

- Klamentin 1g(amoxiclin 875mg+ acid clavulaniv 125mg)
- Methylprednisolone
- Cetirizin dihydroctorid 10mg
- Mekotricin (tyrothricin 1mg)

Trong thời gian em đang uống PEP, liệu em uống mấy cái thuốc kia nó có ảnh hưởng gì đến tác dụng của PeP ko ạ?? Vì mấy hôm nay nghẹt mũi, với đau họng em cũng khó chịu quá... Mọi người giúp em với ạ.
Anh tuấn, chị hà và mọi người ơi.. Em khám tai mũi họng. bác sĩ kê cho em mấy loại thuốc này. không biết nếu em uống có làm giảm tác dụng Của PEP ko ạ??? Mong mọi người tham vấn cho em sớm ạ..

Tuanmecsedec
11-06-2016, 09:42
Anh tuấn, chị hà và mọi người ơi.. Em khám tai mũi họng. bác sĩ kê cho em mấy loại thuốc này. không biết nếu em uống có làm giảm tác dụng Của PEP ko ạ??? Mong mọi người tham vấn cho em sớm ạ..

Không làm mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm bạn.

Charles
11-06-2016, 09:51

Không sao, chỉ cần bạn uống các PEP 1-2h để tránh gan phải làm việc quá mức.

shjnichj77
12-06-2016, 09:55
Không sao, chỉ cần bạn uống các PEP 1-2h để tránh gan phải làm việc quá mức.

Anh tuấn, Anh trường, Chị hà và mọi người ơi.. Đáng ra PEP là sau 12g phải uống một viên. Em thường uống lúc 2g chiều, với 2g sáng. Hôm qua lúc 2g sáng em ngủ quên. thành ra 2g5p em mới uống. Như vậy là em bị trễ mất 5p ạ. Như vậy có sao không mọi người..?

Charles
12-06-2016, 09:56
Anh tuấn, Anh trường, Chị hà và mọi người ơi.. Đáng ra PEP là sau 12g phải uống một viên. Em thường uống lúc 2g chiều, với 2g sáng. Hôm qua lúc 2g sáng em ngủ quên. thành ra 2g5p em mới uống. Như vậy là em bị trễ mất 5p ạ. Như vậy có sao không mọi người..?

Uống sớm hoặc trễ 5-10 phút không sao cả.

shjnichj77
12-06-2016, 09:58
Uống sớm hoặc trễ 5-10 phút không sao cả.

Vâng, em cảm ơn anh ạ. Uống pep nhiều khi buồn ngủ rũ mắt. nhưng nằm trên giường thì không tài nào ngủ đc ..

Charles
12-06-2016, 10:02
Vâng, em cảm ơn anh ạ. Uống pep nhiều khi buồn ngủ rũ mắt. nhưng nằm trên giường thì không tài nào ngủ đc ..

Bạn uống 2h sáng hơi bất tiện, vì giờ đó thường ngủ say rồi, nếu cố thức thành ra quá giấc cũng khó ngủ. Nhưng đã chót uống rồi thì cố theo hết thôi bạn.

shjnichj77
12-06-2016, 10:12
Bạn uống 2h sáng hơi bất tiện, vì giờ đó thường ngủ say rồi, nếu cố thức thành ra quá giấc cũng khó ngủ. Nhưng đã chót uống rồi thì cố theo hết thôi bạn.

Vâng anh, nhiều hôm buồn ngủ lắm. phải hẹn đồng hồ 4 5 lần mới dậy đc. hôm qua còn dậy trễ 5p nữa. em cuống cuồng đi uống thuốc ngay.. nghe anh nói uống trễ 5p ko sao. em yên tâm rùi ạ

Toibenban
12-06-2016, 11:42
Vâng anh, nhiều hôm buồn ngủ lắm. phải hẹn đồng hồ 4 5 lần mới dậy đc. hôm qua còn dậy trễ 5p nữa. em cuống cuồng đi uống thuốc ngay.. nghe anh nói uống trễ 5p ko sao. em yên tâm rùi ạ
Trong 28 ngày PEP ko được phép trễ quá 3 lần mỗi lần trễ ko quá 1 đến 2 giờ
Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Hỏi về cách dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/21141-Hoi-ve-cach-dung-pep)

Chủ đề: Uống thuốc chống phơi nhiễm Lamzidivir trễ 2h. (http://diendanhiv.vn/threads/20307-Uong-thuoc-chong-phoi-nhiem-Lamzidivir-tre-2h)

Chủ đề: em dùng pep trể 10p có sao ko ạ (http://diendanhiv.vn/threads/20619-em-dung-pep-tre-10p-co-sao-ko-a)

Chủ đề: Uống thuốc pep sai giờ (http://diendanhiv.vn/threads/20149-Uong-thuoc-pep-sai-gio)

Chủ đề: Lo lắng việc trễ giờ PEP (http://diendanhiv.vn/threads/18421-Lo-lang-viec-tre-gio-PEP)

shjnichj77
12-06-2016, 14:05
A/chị cho em hỏi cái ạ: khi mà mình uống thuốc xong. sau đó mình đi đại tiện, như vậy thuốc có theo đường đấy đi ra ngoài không ạ? em cảm ơn

Toibenban
12-06-2016, 14:20
A/chị cho em hỏi cái ạ: khi mà mình uống thuốc xong. sau đó mình đi đại tiện, như vậy thuốc có theo đường đấy đi ra ngoài không ạ? em cảm ơn

Thuốc khi vào dạ dày là bất đầu tan ra rồi bạn nhưng vậy không có vấn đề gì đâu

shjnichj77
12-06-2016, 14:25
Thuốc khi vào dạ dày là bất đầu tan ra rồi bạn nhưng vậy không có vấn đề gì đâu

Mình uống lúc 13g55p , 14h mình đi. như vậy có cần uống bù 1 viên ko bạn?? vì bây giờ chưa quá 30p

Toibenban
12-06-2016, 14:44
Mình uống lúc 13g55p , 14h mình đi. như vậy có cần uống bù 1 viên ko bạn?? vì bây giờ chưa quá 30p

Nhưng vậy không cần uống Bù đâu bạn thuốc nó cũng không ra theo đường Đại Tiện đâu

Tuanmecsedec
12-06-2016, 15:37

Vấn đề đi tiểu,tiện là chất không cần thiết cơ thể đào thải ra ngoài.Bạn vừa uống thuốc xong mà đi đại tiện liền chả liên quan gì đến việc vừa uống thuốc.

Trừ khi bộ đồ lòng bạn như một ống cống đưa từ trên xuống chạy tọt xuống dưới,không qua hệ tiêu hóa.Hình như cơ thể con người hệ tiêu hóa không phải như một ống cống.

shjnichj77
16-06-2016, 21:15
Anh/chị mọi người tham vấn giúp em vấn đề này với ạ. Hiện tại em đã uống PEP đc 14 ngày rùi ạ, mấy hôm nay em thường uống lệch (sớm hơn) 2 hay 3p so với quy chuẩn 12h/1v. Như vậy có ảnh hưởng gì tới tác dụng của PEP ko ạ. Một vấn đề nữa 1 2 hôm trước thời tiết nắng quá, hình như em hơi bị cảm cúm, em có thể uống Panadol cảm cúm trong thời gian này ko ạ? em cảm ơn mọi người..

Tuanmecsedec
16-06-2016, 21:17
Anh/chị mọi người tham vấn giúp em vấn đề này với ạ. Hiện tại em đã uống PEP đc 14 ngày rùi ạ, mấy hôm nay em thường uống lệch (sớm hơn) 2 hay 3p so với quy chuẩn 12h/1v. Như vậy có ảnh hưởng gì tới tác dụng của PEP ko ạ. Một vấn đề nữa 1 2 hôm trước thời tiết nắng quá, hình như em hơi bị cảm cúm, em có thể uống Panadol cảm cúm trong thời gian này ko ạ? em cảm ơn mọi người..
Uống sớm,trễ 2,3 phút nhầm nhòa gì bạn.Nếu bạn uống thuốc Panadol thì nên cách với thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.

shjnichj77
16-06-2016, 21:22
Uống sớm,trễ 2,3 phút nhầm nhòa gì bạn.Nếu bạn uống thuốc Panadol thì nên cách với thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.

Vâng em cảm ơn anh Tuấn ạ. À anh ơi, Lamzidivir của công ty stada hiện nay là thuốc phơi nhiễm mọi người hay dùng nhất ạ? và mỗi viên trước cách viên sau 12g chính xác ko ạ? em cảm ơn..

Tuanmecsedec
16-06-2016, 21:25
Vâng em cảm ơn anh Tuấn ạ. À anh ơi, Lamzidivir của công ty stada hiện nay là thuốc phơi nhiễm mọi người hay dùng nhất ạ? và mỗi viên trước cách viên sau 12g chính xác ko ạ? em cảm ơn..

Đúng rồi bạn.

Nguyen Ha
16-06-2016, 22:53
Bạn uống lệch vậy không sao.

shjnichj77
17-06-2016, 09:43
Anh Tuấn, chị Hà,.. mọi người tham vấn giúp em vấn đề này nữa à. Em hiện tại uống PEP lúc 2g và 14g mỗi ngày. Lúc 2g sau khi uống pep khoảng 5-7p em thường đi ngủ ngay, còn lúc 14g thì em uống xong đi làm (cv của em hay phải đi lại ngoài đường nhiều nên ra mồ hôi rất nhiều), em làm việc và sinh hoạt như vậy có làm mất đi hoặc (giảm) tác dụng của PEP không mọi người ? . Em cảm ơn ạ

Charles
17-06-2016, 09:59
Anh Tuấn, chị Hà,.. mọi người tham vấn giúp em vấn đề này nữa à. Em hiện tại uống PEP lúc 2g và 14g mỗi ngày. Lúc 2g sau khi uống pep khoảng 5-7p em thường đi ngủ ngay, còn lúc 14g thì em uống xong đi làm (cv của em hay phải đi lại ngoài đường nhiều nên ra mồ hôi rất nhiều), em làm việc và sinh hoạt như vậy có làm mất đi hoặc (giảm) tác dụng của PEP không mọi người ? . Em cảm ơn ạ

Chuyện bạn làm việc hay sinh hoạt như nào không làm giảm tác dụng của thuốc.

Tuanmecsedec
17-06-2016, 11:21

Uống thuốc xong bạn có sinh hoạt hay làm việc bị ra mồ hôi nhiều thì chả liên quan gì đến điều trị phơi nhiễm.

Toibenban
17-06-2016, 11:22

Như vậy không làm mất đi tác dụng của PEP bạn yên tâm nhé

shjnichj77
18-06-2016, 03:15
Mọi người ơi, tham vấn giúp em vụ này với ạ. Tình hình là sau mỗi lần dùng PEP em có cảm giác hơi nghẹn nghẹn ở cổ họng. Mỗi lần như vậy em đều uống thêm rất nhiều nước và ăn 1 cái gì đấy. Nhưng mà cảm giác nghẹn vẫn còn (mỗi lần Ợ thì cảm giác nghẹn mất đi). Như vậy có sao không ạ? có trường hợp nào thuốc tan trong cổ họng không ạ? Em chưa từng có dấu hiệu nôn thuốc ra bao giờ cả. em cảm ơn mọi người ..

Charles
18-06-2016, 06:26
Mọi người ơi, tham vấn giúp em vụ này với ạ. Tình hình là sau mỗi lần dùng PEP em có cảm giác hơi nghẹn nghẹn ở cổ họng. Mỗi lần như vậy em đều uống thêm rất nhiều nước và ăn 1 cái gì đấy. Nhưng mà cảm giác nghẹn vẫn còn (mỗi lần Ợ thì cảm giác nghẹn mất đi). Như vậy có sao không ạ? có trường hợp nào thuốc tan trong cổ họng không ạ? Em chưa từng có dấu hiệu nôn thuốc ra bao giờ cả. em cảm ơn mọi người ..

Như vậy không có sao đâu.

Tuanmecsedec
18-06-2016, 06:40

Bạn yên tâm không sao hết.

shjnichj77
18-06-2016, 13:59
Em chỉ sợ thuốc bị kẹt trong cổ họng, dẫn đến nó ko tan đc ạ. như vậy sẽ không đúng thời gian uống thuốc 12 tiếng / 1 viên .. Em lo quá!!

Charles
18-06-2016, 14:39
Em chỉ sợ thuốc bị kẹt trong cổ họng, dẫn đến nó ko tan đc ạ. như vậy sẽ không đúng thời gian uống thuốc 12 tiếng / 1 viên .. Em lo quá!!

Đó chỉ là cảm giác của bạn thôi. Yên tâm không ảnh hưởng gì đâu.

shjnichj77
30-06-2016, 00:03
Em và shjnichj ở Topic dùng pep sau 1h30p quan hệ. Tính đền thời điểm này em chỉ còn 1 ngày dùng thuốc nữa thôi ạ ^^. 2/6 - 30/6 . Em có đặt lịch khám các bệnh STD vào ngày 4/7 ạ. Anh/chị tư vấn giúp em địa chỉ làm xét nghiệm ở Hà nội và phí xn combo sớm ko ạ, kiểu kiểu như em muốn chắc chắn hơn về tác dụng của PEP ạ. em chưa lần nào quên uống thuốc cả. CHỉ có một vài lần em uống có cảm giác hơi bị nghẹn trong cổ ạ. Em cảm ơn mọi người..!

Không Ngừng Bước
30-06-2016, 00:13
Em và shjnichj ở Topic dùng pep sau 1h30p quan hệ. Tính đền thời điểm này em chỉ còn 1 ngày dùng thuốc nữa thôi ạ ^^. 2/6 - 30/6 . Em có đặt lịch khám các bệnh STD vào ngày 4/7 ạ. Anh/chị tư vấn giúp em địa chỉ làm xét nghiệm ở Hà nội và phí xn combo sớm ko ạ, kiểu kiểu như em muốn chắc chắn hơn về tác dụng của PEP ạ. em chưa lần nào quên uống thuốc cả. CHỉ có một vài lần em uống có cảm giác hơi bị nghẹn trong cổ ạ. Em cảm ơn mọi người..!

Bạn đã dùng PEP thì phải chờ đủ 8 tuần sau khi ngưng PEP mới làm XN được. Bạn có làm Xn sớm thì kq cũng k chính xác, k có giá trị.

shjnichj77
30-06-2016, 00:53
Bạn đã dùng PEP thì phải chờ đủ 8 tuần sau khi ngưng PEP mới làm XN được. Bạn có làm Xn sớm thì kq cũng k chính xác, k có giá trị.

Vâng anh, chắc là em chỉ là mấy cái xn về bệnh STD thôi vậy. Em tuân thủ uống pep lắm ạ. ghi chú đt, lên lịch uống pep các kiểu với hi vọng không quên ^^ Các bệnh như lậu, sùi mào, có xn đc ko mọi người ạ. Tính đến thời điểm 1 tháng sau nguy cơ, em chưa có bất kì biểu hiện của bệnh lậu, hay sùi mào cả ạ.

Charles
30-06-2016, 06:55

Bạn uống thuốc ức chế virus nên không XN sớm được, khi ngưng thuốc bạn cần đợi thêm 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) bạn XN mới chính xác.

Charles
30-06-2016, 06:57
Vâng anh, chắc là em chỉ là mấy cái xn về bệnh STD thôi vậy. Em tuân thủ uống pep lắm ạ. ghi chú đt, lên lịch uống pep các kiểu với hi vọng không quên ^^ Các bệnh như lậu, sùi mào, có xn đc ko mọi người ạ. Tính đến thời điểm 1 tháng sau nguy cơ, em chưa có bất kì biểu hiện của bệnh lậu, hay sùi mào cả ạ.

- Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị.

- Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện;

- Giang mai và viêm gan B phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần.

Tuanmecsedec
30-06-2016, 08:03

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

shjnichj77
01-07-2016, 09:29

Anh/ chị ơi giúp em vấn đề này với ạ. Em vừa kết thúc PEP vào lúc 2g sáng ngày 1/7. Mấy hôm nay em bị cảm cúm (bữa trước em được Anh tuấn và một số anh chị tư vấn là có thể uống panadol cảm cúm (uống cách giờ pep trên 2g) . Hôm qua em ho quá, ko ngủ đc nên em lên mạng tìm một số thuốc đặc trị họ. Em thấy Methorfan dứt cơn ho rất tốt và là một loại siro dễ uống, nhưng em ko biết uống nó có làm mất tác dụng của PEP ko ạ?? Anh/chị có thể tư vấn giúp em một số loại thuốc trị ho mà ko làm ảnh hưởng đến tác dụng của PEP với ạ.

Còn một vấn đề nữa, em nhẩm tính e vừa uống đủ 56 viên PEP xong là em bị cảm cúm luôn. Tình trạng như vậy có đáng lo không ạ?

Em cảm ơn mọi người..

Tuanmecsedec
01-07-2016, 15:00
Anh/ chị ơi giúp em vấn đề này với ạ. Em vừa kết thúc PEP vào lúc 2g sáng ngày 1/7. Mấy hôm nay em bị cảm cúm (bữa trước em được Anh tuấn và một số anh chị tư vấn là có thể uống panadol cảm cúm (uống cách giờ pep trên 2g) . Hôm qua em ho quá, ko ngủ đc nên em lên mạng tìm một số thuốc đặc trị họ. Em thấy Methorfan dứt cơn ho rất tốt và là một loại siro dễ uống, nhưng em ko biết uống nó có làm mất tác dụng của PEP ko ạ?? Anh/chị có thể tư vấn giúp em một số loại thuốc trị ho mà ko làm ảnh hưởng đến tác dụng của PEP với ạ.

Còn một vấn đề nữa, em nhẩm tính e vừa uống đủ 56 viên PEP xong là em bị cảm cúm luôn. Tình trạng như vậy có đáng lo không ạ?

Em cảm ơn mọi người..

Bạn yên tâm không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm.

shjnichj77
01-07-2016, 19:29
Anh/chị ơi. Em đã ngưng pep đc 17 tiếng rồi ạ. Hiện nay em bị ho. Em có thể uống cephatexin (thuốc con nhộng xanh trắng) đc ko ạ. Em uống nó bây giờ thì có ảnh hưởng gì tới việc dùng pep trong 29 ngày trc ko ạ. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
01-07-2016, 21:47
Anh/chị ơi. Em đã ngưng pep đc 17 tiếng rồi ạ. Hiện nay em bị ho. Em có thể uống cephatexin (thuốc con nhộng xanh trắng) đc ko ạ. Em uống nó bây giờ thì có ảnh hưởng gì tới việc dùng pep trong 29 ngày trc ko ạ. Em cảm ơn.

Ngay cả bạn đang uống thuốc phơi nhiễm mà uống thuốc ho cũng không ảnh hưởng,huống chi là bạn đã ngưng thuốc phơi nhiễm rồi.

Thuốc phơi nhiễm chỉ cần dùng trong 4 tuần (28 ngày ),bạn uống 29 ngày là dư 1 ngày rồi.

shjnichj77
02-07-2016, 14:31
Mọi nguời ơi, em vừa kết thúc dùng pep đc 2 hôm. Mà em bị cúm luôn. Em lo lắng quá ....

Charles
02-07-2016, 14:32
Mọi nguời ơi, em vừa kết thúc dùng pep đc 2 hôm. Mà em bị cúm luôn. Em lo lắng quá ....

Cúm chỉ là bệnh thông thường, nhất là khi thời tiết thay đổi rất dễ bị.

Tuanmecsedec
02-07-2016, 14:45

Bệnh cảm cúm là bệnh thời tiết thông thường ai cũng có thể bị bạn.

shjnichj77
02-07-2016, 14:50
Vâng anh/chị. Em đang sống ở hà nội. Chắc là không uống thuốc nữa nên mấy hôm nay em bị stress quá. Em cảm ơn mọi người đã động viên em ạ. Ngay mai 4/7 em sẽ đi khám các bệnh STD. Em mong mình ko bị gì cả . Em mong cuộc đời sẽ cho em làm lại ..

shjnichj77
12-07-2016, 00:16
Hi Anh / chị. Vậy là em đã thôi uống pep 12 ngày rồi ạ. Mấy hôm trước em có đi làm mấy cái xét nghiệm về các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục. Thật may kết quả đấy đều âm tính cả. Em có làm 1 cái xn combi HIV ở bệnh viện Medlatec sau nguy cơ 1 tháng 5 ngày. Em biết kết quả này chưa đc công nhận nhưng em cũng rất đỡ lo lắng phần nào.. Hì . Em đang trong thời gian chờ xét nhiệm nên thi thoảng e vẫn vô sẽ cập nhập tình trạng sức khỏe để được anh/chị tư vấn ạ ^^...

shjnichj77
31-07-2016, 14:20
Hi Anh/chị ơi. Chỉ còn 1 tháng nữa thôi là em có thể XN chốt ở tháng thứ 3 ^^. Dạo này sức khỏe em hoàn toàn bình thường ạ, đôi lúc em có suy nghĩ linh tinh, lo sợ về chuyện đang diễn ra với bản thân. Thật sự ban đầu em stress lắm ạ, đến bây giờ thì đỡ nhiều rồi. Mong mọi chuyện tốt đẹp và cho em một cơ hội nữa.. Em cảm ơn anh/chị

Charles
31-07-2016, 14:24
Hi Anh/chị ơi. Chỉ còn 1 tháng nữa thôi là em có thể XN chốt ở tháng thứ 3 ^^. Dạo này sức khỏe em hoàn toàn bình thường ạ, đôi lúc em có suy nghĩ linh tinh, lo sợ về chuyện đang diễn ra với bản thân. Thật sự ban đầu em stress lắm ạ, đến bây giờ thì đỡ nhiều rồi. Mong mọi chuyện tốt đẹp và cho em một cơ hội nữa.. Em cảm ơn anh/chị

Bạn đã điều trị xong thì yên tâm chờ đủ thời gian rồi XN, bạn sẽ nhận được kết quả đúng như mong muốn.

shjnichj77
31-07-2016, 14:41
Bạn đã điều trị xong thì yên tâm chờ đủ thời gian rồi XN, bạn sẽ nhận được kết quả đúng như mong muốn.

Hi anh, ban đầu em cũng lo lắng sợ mình mắc các bệnh STD nhưng em đi XN với khám phụ khoa rùi ạ. ÂM TÍNH hết ^^. Em giờ chỉ chờ kết quả chốt ở tháng thứ 3 thôi Vì em đọc những tư vấn của anh/chị về kết quả ở tháng thứ 3 là 100% an toàn chính xác ko ạ.?

Charles
31-07-2016, 15:14
Hi anh, ban đầu em cũng lo lắng sợ mình mắc các bệnh STD nhưng em đi XN với khám phụ khoa rùi ạ. ÂM TÍNH hết ^^. Em giờ chỉ chờ kết quả chốt ở tháng thứ 3 thôi Vì em đọc những tư vấn của anh/chị về kết quả ở tháng thứ 3 là 100% an toàn chính xác ko ạ.?

XN sau nguy cơ 3 tháng chính xác 100% rồi bạn.

Tuanmecsedec
31-07-2016, 20:45

Nếu sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

shjnichj77
31-08-2016, 10:37
Hi anh/chị em có nguy cơ hôm 2/06. Em ngưng uống pep hôm 30/06, tính đến hôm nay là đã ngày 90 sau nguy cơ ạ. Sáng nay em có đi làm xn, kết quả Âm Tính (trước đấy em đã đi lÀm xn các bệnh xã hội giang mai, lậu, sùi mào gà..đều âm tính hết). Như vậy em có thể an toàn, an tâm rồi đúng ko mọi người ?

Charles
31-08-2016, 10:39
Hi anh/chị em có nguy cơ hôm 2/06. Em ngưng uống pep hôm 30/06, tính đến hôm nay là đã 100 ngày sau nguy cơ ạ. Sáng nay em có đi làm xn, kết quả Âm Tính (trước đấy em đã đi lÀm xn các bệnh xã hội giang mai, lậu, sùi mào gà..đều âm tính hết). Như vậy em có thể an toàn, an tâm rồi đúng ko mọi người ?

Bạn yên tâm đã an toàn cả rồi.

shjnichj77
31-08-2016, 10:54
Anh ơi lúc nãy vui quá em tính nhầm ạ. Mới 90 ngày thôi ạ. Vẫn an toàn phải ko anh?

Charles
31-08-2016, 11:02
Anh ơi lúc nãy vui quá em tính nhầm ạ. Mới 90 ngày thôi ạ. Vẫn an toàn phải ko anh?

An toàn tuyệt đối rồi bạn.

songchungvoi_HIV
31-08-2016, 12:10
Hi anh/chị em có nguy cơ hôm 2/06. Em ngưng uống pep hôm 30/06, tính đến hôm nay là đã ngày 90 sau nguy cơ ạ. Sáng nay em có đi làm xn, kết quả Âm Tính (trước đấy em đã đi lÀm xn các bệnh xã hội giang mai, lậu, sùi mào gà..đều âm tính hết). Như vậy em có thể an toàn, an tâm rồi đúng ko mọi người ?
AT là hiển nhiên có gì đâu lạ

Tuanmecsedec
01-09-2016, 07:48

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.