PDA

View Full Version : Thời gian chờ đợi XN dài như một năm vậy anh Tuấn và mọi người ơi.

motlantrotdai
26-06-2013, 07:36
Em chào anh Tuấn và mọi người. Em muốn rất muốn viết dòng tâm sự của mình để mong được sự chia sẻ cảm thông từ mọi người nhưg e lại thấy ngại và em chỉ biết sống trong lo nghĩ mệt mỏi và có cảm giác sợ hãi. Em có nguy cơ lây nhiễm HIV rất cao và e đã uống thuốc lamvir được 1 tháng 2 ngày nhưng khi em bắt đầu ngưng thuốc thì lại có dấu hiệu xuất hiện. em bị phát ban và nổi những mụn ngứa mẩn đỏ, đi ngoài phân lỏng nữa.E đã đọc rất nhiều và tìm hiểu về hiv rồi nên mới biết có thể là một trong những dấu hiệu nhiễm hiv. Bây giờ e rất sợ, hoang mang, lúc nào e cũng nghĩ mình đã bị nhiễm HIV rồi có những lúc em nghĩ e bị nhiễm thật thì e sẽ tìm đến cái chết anh chị ah. Em không biết phải làm gì bây giờ và nếu e nhiễm thật thì e sẽ ra sao? Em viết những dòng chữ này khẩn cầu các anh chị trên diễn đàn cho e một lời khuyên với. E cảm ơn.

Tuanmecsedec
26-06-2013, 07:42
Em chào anh Tuấn và mọi người. Em muốn rất muốn viết dòng tâm sự của mình để mong được sự chia sẻ cảm thông từ mọi người nhưg e lại thấy ngại và em chỉ biết sống trong lo nghĩ mệt mỏi và có cảm giác sợ hãi. Em có nguy cơ lây nhiễm HIV rất cao và e đã uống thuốc lamvir được 1 tháng 2 ngày nhưng khi em bắt đầu ngưng thuốc thì lại có dấu hiệu xuất hiện. em bị phát ban và nổi những mụn ngứa mẩn đỏ, đi ngoài phân lỏng nữa.E đã đọc rất nhiều và tìm hiểu về hiv rồi nên mới biết có thể là một trong những dấu hiệu nhiễm hiv. Bây giờ e rất sợ, hoang mang, lúc nào e cũng nghĩ mình đã bị nhiễm HIV rồi có những lúc em nghĩ e bị nhiễm thật thì e sẽ tìm đến cái chết anh chị ah. Em không biết phải làm gì bây giờ và nếu e nhiễm thật thì e sẽ ra sao? Em viết những dòng chữ này khẩn cầu các anh chị trên diễn đàn cho e một lời khuyên với. E cảm ơn..

Nếu bạn tuân thủ uống thuốc đúng và đủ trước 72 giờ sau nguy cơ thì thành công rất cao.Những gì bạn nói cũng có thể do bạn lo lắng gây ra.

motlantrotdai
26-06-2013, 08:22
Nếu bạn tuân thủ uống thuốc đúng và đủ trước 72 giờ sau nguy cơ thì thành công rất cao.Những gì bạn nói cũng có thể do bạn lo lắng gây ra.

Em xin được cảm ơn anh. nhưng trường hợp của e. e uống thuốc từ lúc có nguy cơ là 70 giờ ạ.e uống thuốc cũng không được đúng tuyêt đối có 2,3 lần em uống thuốc xong e lại uống bia.và 2 lần e uống chậm mất 7 phút.à e quên một chi tiết đó là bác sĩ chỉ cho e uống 27 ngày là hết thuốc. Em nghĩ như vậy là không đúng với phác đồ điều trị phơi nhiễm rồi.

mongconghien
27-06-2013, 04:24
Can tiệp PEP kịp thời, đúng phác đồ thì tỉ lệ thành công cao. Còn diễn biến tâm lý lo lắng cũng là chuyện thường tình, bạn hãy tham gia nhiều hoạt động giải trí thì sẽ vơi nhiều nỗi lo lắng hen.

motlantrotdai
27-06-2013, 04:40
Can tiệp PEP kịp thời, đúng phác đồ thì tỉ lệ thành công cao. Còn diễn biến tâm lý lo lắng cũng là chuyện thường tình, bạn hãy tham gia nhiều hoạt động giải trí thì sẽ vơi nhiều nỗi lo lắng hen.

Cảm ơn bạn nhiều. bạn xem trường hợp minh nói ở trên liệu mình có điều trị sai phác đồ không?