PDA

View Full Version : Các anh chị giúp em với, em hoảng quá

aloalo123
12-06-2016, 18:21
Anh chị ơi, giúp em với, nguyên chiều giờ em đã cố nghĩ là không sao nhưng vẫn cứ ám ảnh một thứ mới xảy ra. Em đi trên đường, trong một con đường vắng, hai bên rất ít nhà cửa toàn là đất và cây và đầy rác hai bên. Bạn em chở em đi đằng sau, lúc đó do có cái xe tải đi ở giữa nên xe đi phải né vô bên phải, ở đó có 2 cái bao tải màu trắng thì phải mà to và cao lắm, trong đó không biết là gì, em đi qua và chân em đụng vô đó, lúc đó em hoảng ạ. Em sợ trong bao tải đó là bao tải đựng kim tiêm, do em từng đọc được những thông tin về những bao lớn chứa kim tiêm mà đâm em rồi đẩy máu vô ( do cái bao đó nó căng lắm, đựng nhiều nên cấng), em có sao không anh chị, giúp em với, giờ em không dám kiểm tra chân em. Chỗ đó hình như là ở chỗ tái chế thu mua nhôm nhựa.
http://dantri.com.vn/suc-khoe/thu-giu-hon-100-bao-tai-dung-bom-kim-tiem-van-con-dinh-mau-20160421125031601.htm

Toibenban
12-06-2016, 18:25
Anh chị ơi, giúp em với, nguyên chiều giờ em đã cố nghĩ là không sao nhưng vẫn cứ ám ảnh một thứ mới xảy ra. Em đi trên đường, trong một con đường vắng, hai bên rất ít nhà cửa toàn là đất và cây và đầy rác hai bên. Bạn em chở em đi đằng sau, lúc đó do có cái xe tải đi ở giữa nên xe đi phải né vô bên phải, ở đó có 2 cái bao tải màu trắng thì phải mà to và cao lắm, trong đó không biết là gì, em đi qua và chân em đụng vô đó, lúc đó em hoảng ạ. Em sợ trong bao tải đó là bao tải đựng kim tiêm, do em từng đọc được những thông tin về những bao lớn chứa kim tiêm mà đâm em rồi đẩy máu vô ( do cái bao đó nó căng lắm, đựng nhiều nên cấng), em có sao không anh chị, giúp em với, giờ em không dám kiểm tra chân em.
Hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng có nguy cơ lây nhiễm bệnh Tâm lí ! Nếu là 1 người hay lo sợ thì đừng đi ra đường nữa nên trốn ở nhà thì hơn

aloalo123
12-06-2016, 18:32
Chân em khi đó đau lắm ạ, nhói lên luôn, giờ em mới can đảm nhìn xuống chân, ở bàn chân và bắp chân bị chảy máu ạ
ỏ đó. là chỗ thu mua nhôm nhựa ạ
http://dantri.com.vn/suc-khoe/thu-giu-hon-100-bao-tai-dung-bom-kim-tiem-van-con-dinh-mau-20160421125031601.htm

Toibenban
12-06-2016, 18:46
Chân em khi đó đau lắm ạ, nhói lên luôn, giờ em mới can đảm nhìn xuống chân, ở bàn chân và bắp chân bị chảy máu ạ
ỏ đó. là chỗ thu mua nhôm nhựa ạ

100000000000000000% không lây nhiễm theo kiểu đó bạn ! Nếu bạn không an tâm và không tin tưởng xin đừng đặt câu hỏi vì khi hỏi mọi người tư vấn bạn có chịu tin không

aloalo123
12-06-2016, 18:50
Em muốn trình bày với anh chị ạ. Lúc đó, em không thể nhớ được bạn em đi với tốc độ nhanh hay chậm, có dừng lại lúc đó không, vì em thấy cái bao tải là em đã thấy hoảng. Em sợ có khi đó là rác thải ý tế, kim tiêm không được xử lí bị thu gom. Hoặc là người ta đi nhặt bơm kim tiêm, vì khu đó em đã thừng thấy rất nhiều kim tiêm, hoặc có thể là túi rác và chứa kim tiêm. Em sợ là có nhiều kim tiêm lòi đầu nhọn ra, đâm vô chân em làm em đau nhói, chảy máu, khi đó kim bị cấn vsf đẩy máu vào, kim đâm sâu. Hoang mang vô cùng, em tin các anh chị nhưng em luôn có cảm giác không an toàn, bất an

Toibenban
12-06-2016, 18:52
Em muốn trình bày với anh chị ạ. Lúc đó, em không thể nhớ được bạn em đi với tốc độ nhanh hay chậm, có dừng lại lúc đó không, vì em thấy cái bao tải là em đã thấy hoảng. Em sợ có khi đó là rác thải ý tế, kim tiêm không được xử lí bị thu gom. Hoặc là người ta đi nhặt bơm kim tiêm, vì khu đó em đã thừng thấy rất nhiều kim tiêm, hoặc có thể là túi rác và chứa kim tiêm. Em sợ là có nhiều kim tiêm lòi đầu nhọn ra, đâm vô chân em làm em đau nhói, chảy máu, khi đó kim bị cấn vsf đẩy máu vào, kim đâm sâu. Hoang mang vô cùng, em tin các anh chị nhưng em luôn có cảm giác không an toàn, bất an
100000000000000000% không lây nhiễm theo kiểu đó bạn ! Nếu bạn không an tâm và không tin tưởng xin đừng đặt câu hỏi vì khi hỏi mọi người tư vấn bạn có chịu tin không , Kim tiêm mà đâm kiểu đó thì chỉ có những người bị liệt hay tai biến mới không có cãm giác đau đớn khi bị 1 vật sắt nhọn đâm vào da thịt mình !
Chủ đề: Rối loạn ám ảnh cưỡng chế: Chớ nhầm là tâm thần (http://diendanhiv.vn/threads/43862-Roi-loan-am-anh-cuong-che-Cho-nham-la-tam-than)

aloalo123
12-06-2016, 18:55
Em có nói là em đau nhói vô cùng mà anh, em có kêu lên nữa, em cúi xuống thấy bao tải bự là hoảng hồn luôn, không dám quay lại kiểm tra

Toibenban
12-06-2016, 18:57
Em có nói là em đau nhói vô cùng mà anh, em có kêu lên nữa, em cúi xuống thấy bao tải bự là hoảng hồn luôn, không dám quay lại kiểm tra
Những gì bạn kể không thể lây hay nhiễm HIV ! Nếu còn lo lắng chờ ngày xét nghiệm xem mình tư vấn đúng hay sai

aloalo123
12-06-2016, 19:27
Sao em không hết được nỗi lo anh ạ, em sợ lắm, sao lần này sợ quá không biết, em đã từng đọc bài báo về mấy bao tải chứa kim tiêm còn dính máu ở mấy chỗ phế liệu ấy, em đau đầu quá

thainguyen1993
12-06-2016, 20:07
Bạn còn sợ, thì quay lại xem coi bao tải đó đựng thứ gì, đơn giãn thôi. Ở đó mà đoán mò làm gì, biết đâu là thứ gì khác thì sao.

aloalo123
12-06-2016, 20:25
Giúp em với ạ, em hoảng loạn đến mức không dám kiểm tra lại

thainguyen1993
12-06-2016, 20:43
Kim tiêm ở đâu mà nhiều tới mức đựng cả bao tải hả bạn , ở đó đâu phải bệnh viện đâu bạn . hoặc nếu đó là nơi tập trung nhiều dân hút chích, thì liệu có người mua phế liệu nào dám thu gom những thứ đó ko ? Co sợ đến đâu , thi cũng phải suy nghĩ cho logic chứ bạn.

aloalo123
12-06-2016, 20:46
Do em sợ, với lại, em không nhớ ở đó có chỗ xét nghiệm nào không. Hơn nữa, em sợ là có một cây kim để trong đó, có thể bọn chích tiện bỏ vô rồi xuyên qua rồi giống như em nói

thainguyen1993
12-06-2016, 20:56
Mình nghĩ bạn đang bị chứng hoang tưởng thôi, nếu còn sợ thì bạn cứ đến đó , bư bới cái bao đó ra , xem thử có lòi ra cây kim nào ko, và đó cũng là cách giải tỏ tâm lý cho bạn. Ko còn lo nghĩ lung tung nửa. Mọi người nói bạn ko tin thì chỉ còn cách đó thôi.. Ẹc Ẹc..

Nguyen Ha
12-06-2016, 20:59
Anh chị ơi, giúp em với, nguyên chiều giờ em đã cố nghĩ là không sao nhưng vẫn cứ ám ảnh một thứ mới xảy ra. Em đi trên đường, trong một con đường vắng, hai bên rất ít nhà cửa toàn là đất và cây và đầy rác hai bên. Bạn em chở em đi đằng sau, lúc đó do có cái xe tải đi ở giữa nên xe đi phải né vô bên phải, ở đó có 2 cái bao tải màu trắng thì phải mà to và cao lắm, trong đó không biết là gì, em đi qua và chân em đụng vô đó, lúc đó em hoảng ạ. Em sợ trong bao tải đó là bao tải đựng kim tiêm, do em từng đọc được những thông tin về những bao lớn chứa kim tiêm mà đâm em rồi đẩy máu vô ( do cái bao đó nó căng lắm, đựng nhiều nên cấng), em có sao không anh chị, giúp em với, giờ em không dám kiểm tra chân em. Chỗ đó hình như là ở chỗ tái chế thu mua nhôm nhựa.
Bạn suy diễn hoang tưởng thôi.

aloalo123
12-06-2016, 21:01
Anh ạ, em có nói là em không đủ can đảm, sợ cái bao đó người ra để đi đâu rồi

Nguyen Ha
12-06-2016, 21:06
Anh ạ, em có nói là em không đủ can đảm, sợ cái bao đó người ra để đi đâu rồi

Bạn ám ảnh quá nên đâu đâu cũng nghĩ có kim đâm như vậy.

aloalo123
12-06-2016, 23:05
Em đúng có bị ám ảnh, nhưng cái lần này em sợ quá, em thấy lúc em đi gần tới có một người nghiện đi ra khỏi đó, không biết họ có vừa chích xong rồi bỏ kim vô đó không ạ. Em lo quá, đau đầu tối đến giờ

Không Ngừng Bước
12-06-2016, 23:19
Em đúng có bị ám ảnh, nhưng cái lần này em sợ quá, em thấy lúc em đi gần tới có một người nghiện đi ra khỏi đó, không biết họ có vừa chích xong rồi bỏ kim vô đó không ạ. Em lo quá, đau đầu tối đến giờ

Trường hợp của bạn đã tư vấn đi gặp bs tâm lý rồi mà.
Bạn tới đó nhanh k là muộn đó.

aloalo123
12-06-2016, 23:52
Mấy cái em nói là sự thật anh ạ, em sợ trong đó có kim, em rất lo sợ

Tuanmecsedec
13-06-2016, 07:23
Bạn đang suy diễn hoang tưởng không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

aloalo123
13-06-2016, 08:23
Em không hiểu sao em nhìn cái bao tải đó, giờ em không nhớ là nó có hình dạng thế nào, chỉ biết nó căng và to. Nhìn thấy một cái là em sợ tái mặt luôn, lúc mà đụng mà nghi như bị đâm em có kêu lên cái á, bạn em có hỏi em sao vậy, em nói là đụng trúng cái bì kia đau. Về, em không dám kiểm tra chân luôn, sợ , đén khi mở chủ dề em mới coi chân thì thấy thêm mấy vết nữa ạ, có chảy máu. Xong đầu óc em quay cuồng. Em nhớ là lúc em còn cách bao tải một đoạn đủ thấy, có người mới đi ra,mem sợ họ chích xong tiện tay quăng vô bao tải đó mà cái đầu kim xuyên qua rồi đâm, cấn bơm máu không ạ. Sợ kim mới

Nguyen Ha
13-06-2016, 08:58
Em không hiểu sao em nhìn cái bao tải đó, giờ em không nhớ là nó có hình dạng thế nào, chỉ biết nó căng và to. Nhìn thấy một cái là em sợ tái mặt luôn, lúc mà đụng mà nghi như bị đâm em có kêu lên cái á, bạn em có hỏi em sao vậy, em nói là đụng trúng cái bì kia đau. Về, em không dám kiểm tra chân luôn, sợ , đén khi mở chủ dề em mới coi chân thì thấy thêm mấy vết nữa ạ, có chảy máu. Xong đầu óc em quay cuồng. Em nhớ là lúc em còn cách bao tải một đoạn đủ thấy, có người mới đi ra,mem sợ họ chích xong tiện tay quăng vô bao tải đó mà cái đầu kim xuyên qua rồi đâm, cấn bơm máu không ạ. Sợ kim mới

Bạn nói rất mâu thuẫn nhau. Câu trước đá câu sau. Bạn nhìn thấy cái bao tải căng to nếu người ta có quăng kim thật đi nữa thì kim nằm trên mặt cái cao tải đấy hoặc quăng găm cái kim vào bao tải thì làm sao đâm cho bạn được. Vấn đề ở đây là bạn bị chứng suy diễn hoang tưởng. Nhìn đâu cũng thấy kim tiêm như vậy thì đừng ra đường nữa.

aloalo123
13-06-2016, 09:01
Bạn nói rất mâu thuẫn nhau. Câu trước đá câu sau. Bạn nhìn thấy cái bao tải căng to nếu người ta có quăng kim thật đi nữa thì kim nằm trên mặt cái cao tải đấy hoặc quăng găm cái kim vào bao tải thì làm sao đâm cho bạn được. Vấn đề ở đây là bạn bị chứng suy diễn hoang tưởng. Nhìn đâu cũng thấy kim tiêm như vậy thì đừng ra đường nữa.
Chị hiểu sai ý của em rồi, kim găm vào bao ỏ đây chính là bỏ kim vào cái bao xong ở bên trong cá bao đó kim bị xuyên qua lớp vỏ của cái bao, chứ không phải là găm kim từ bên ngoài vô đâu ạ

Nguyen Ha
13-06-2016, 09:05

Đây, bạn đọc lại đi.

Charles
13-06-2016, 09:13

Bạn chỉ tưởng tượng để dọa mình thôi.

aloalo123
13-06-2016, 09:36
Trời ơi, ý em là, em thấy họ đi ra từ đó, sợ là họ vừa chích xong, rồi bỏ vô, đến khi em thấy là họ đang đi ra, Cái bao tải căng to nhưng không để ý là nó có buộc đầu lại khoing

Charles
13-06-2016, 09:39
Trời ơi, ý em là, em thấy họ đi ra từ đó, sợ là họ vừa chích xong, rồi bỏ vô, đến khi em thấy là họ đang đi ra, Cái bao tải căng to nhưng không để ý là nó có buộc đầu lại khoing

Chắc kiếp trước bạn có ân oán với họ nhà KIM nên nhìn đâu cũng thấy kim tiêm.

Nguyen Ha
13-06-2016, 09:41

Đi khám chuyên khoa thần kinh xem có vấn đề gì không.

aloalo123
13-06-2016, 09:55
Em xin chia sẻ với anh chị như thế này. Cuộc sống ta không biết truớc được gì đâu ạ. Những gì em nói, các anh chị nói em hoang tưởng này nọ nhưng chắc gì đã thế, lỡ nó có thật thì sao ạ. Em lo quá.

Nguyen Ha
13-06-2016, 10:24
Em xin chia sẻ với anh chị như thế này. Cuộc sống ta không biết truớc được gì đâu ạ. Những gì em nói, các anh chị nói em hoang tưởng này nọ nhưng chắc gì đã thế, lỡ nó có thật thì sao ạ. Em lo quá.
Bạn không tin những gì được tư vấn thì cưa chờ ngày đi xét nghiệm.

aloalo123
13-06-2016, 10:33
Em tin anh chị, nhưng mà những câu anh chị trả lời đều cho là em suy diễn, hoang tưởng này nọ mà không cho rằng những điều em nói là thiệt ạ, chính vậy em cũng còn rất là hoang mang

Nguyen Ha
13-06-2016, 10:54
Em tin anh chị, nhưng mà những câu anh chị trả lời đều cho là em suy diễn, hoang tưởng này nọ mà không cho rằng những điều em nói là thiệt ạ, chính vậy em cũng còn rất là hoang mang

Vậy nói bạn có nguy cơ bạn mới hài lòng chứ gì.

Giaitoaloau
13-06-2016, 11:11

Bạn có cách suy nghĩ khác người chứ ko phải hoang tưởng..!Trong cuộc sống 9 tỷ người thì ai cũng có những lúc tiếp súc với các vật sắc nhọn gây chảy máu ko ai là ko bị..!Đó là cuộc sống,muốn khám phá thế giới thì ko ai là ko phải đổ mồ hôi nước mắt,máu đôi khi là cả tính mạng.Quay lại với câu hỏi của bạn,bạn thử nghĩ xem bạn có suy nghĩ giống mọi người không..?Chạm cái gì đau buốt là bạn nghĩ ngay đến kim tiêm..!Vậy cuốc sống của bạn có còn thi vị gì nữa ko..?Bạn phải suy nghĩ tích cực lên chứ..!Bạn còn trẻ còn cả một quãng đường dài trong cuộc sống..Nếu bạn ko bỏ đc cách suy nghĩ đó đi thì bạn ko thể làm đc gì cho quộc đời của bạn,gia đình xã hội càng ko mong chờ gì ở bạn..!Bạn lên đi khám bác sỹ thần kinh để đc lấy thuốc uống nếu không cuộc sống của bạn ko khác nào địa ngục.Chúc bạn sớm thoát khỏi suy nghĩ đó để làm điểm tựa cho gia đình và xã hội..!

thainguyen1993
13-06-2016, 12:14
Nếu đặt tình huống tôi là bạn , khi mà nghi ngờ cái gì tôi sẽ tìm ra chân tướng sự việc , chứ ko ngồi một chỗ mà cuống cuồng lên thì chẵng giãi quyết được gì chỉ thêm nặng óc . nghi ngờ cái bao , thi chỉ việc đến đó bư bới cái bao ra kiểm tra từ A-Z. Nguyên nhân gì khiến cho mình bất an Thì mìng phải cố moi nó ra bằng được..Còn đằng này bạn nòi không can đảm là ko can đảm làm sao chả hiểu bạn nỗi . con trai gì mà yếu đuối giữ bạn.

Không Ngừng Bước
13-06-2016, 14:17
bạn phải tự hỏi mình là tại sao tất cả mọi ng lại nói là mình suy diễn hoang tưởng còn chỉ riêng mình là k nghĩ như vậy. nếu k có câu trả lời thì mình có chút gợi ý là bạn bị ám ảnh quá mức nên BẠN ĐANG SUY DIỄN 1 CÁCH HOANG TƯỞNG !

Charles
13-06-2016, 14:17

Thì rõ bạn chỉ suy diễn, hoang tưởng. Nếu bạn cảm thấy không yên tâm thì đi XN vậy thôi.

aloalo123
13-06-2016, 15:10
Em luôn hướng mình tới rằng chắc là chỉ lo lắng quá rồi suy diễn thôi. Nhưng không được, em cứ sợ trường hợp của em nó rơi vào rủi ro, tại vì bản thân em sống theo hướng sợ làm việc xấu thì sẽ bị trừng phạt như em nói rồi ạ: đi chơi, coi phim đen, hay thường xuyên nói dối,..... Anh chị có thể trả lời cho em trong trường hợp em như vậy được không ạ

thainguyen1993
13-06-2016, 16:21
Sao suy nghĩ phản khoa học thế bạn , vậy thì những người làm việc xấu trên đời này bị nhiễm bệnh hết rồi .thôi đừng hại não mọi người nửa anh bạn à. Hãy gặp ngay bs tâm thần , thôi ko còn kịp nửa..tôi ko còn gì để chia sẽ với bạn nửa và mọi người cũng đã cố gắng với bạn lắm rồi..

aloalo123
13-06-2016, 16:36
Như thế này ạ, em không có làm hại đến bất kì ai, em chỉ có tội là hay xem phim bậy, dù bị nhắc nhở nhiều lần, nói dối, nói láo. Đôi khi, trong những trường hợp, em có khi lại làm quá về hành vi của mình khiến người khác khó chịu. Em sợ lắm

Charles
13-06-2016, 16:43
Em luôn hướng mình tới rằng chắc là chỉ lo lắng quá rồi suy diễn thôi. Nhưng không được, em cứ sợ trường hợp của em nó rơi vào rủi ro, tại vì bản thân em sống theo hướng sợ làm việc xấu thì sẽ bị trừng phạt như em nói rồi ạ: đi chơi, coi phim đen, hay thường xuyên nói dối,..... Anh chị có thể trả lời cho em trong trường hợp em như vậy được không ạ

Bạn càng ngày càng suy diễn đưa mình vào ngõ cụt.
Nếu vậy, xin lỗi gia đình, chúng tôi đã cố gắng hết sức nhưng... chúng tôi đã bó tay với trường hợp này.

Tuanmecsedec
13-06-2016, 16:46

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ gì hết.Ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

aloalo123
13-06-2016, 16:50
Vậynlaf hành vi của em, các anh đã đọc theo ý kiến của em, và là không nguy cơ đúng không ạ

thainguyen1993
13-06-2016, 16:51
Sợ quả báo thì từ giờ sống tốt , không làm điều xấu nửa.thì ngiệt báo sẽ được tiêu trừ, còn Hiv thì khỏi lo. Ông trời có trừng phạt bạn, thì cũng không " át" đến nỗi vậy đâu . ( ông thần à ! )

Tuanmecsedec
13-06-2016, 17:16
Vậynlaf hành vi của em, các anh đã đọc theo ý kiến của em, và là không nguy cơ đúng không ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ gì hết.Ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Ngân Giang
13-06-2016, 17:49
Không có nguy cơ đừng suy nghỉ tào lao nửa

aloalo123
13-06-2016, 19:41
Em cũng muốn, mà hồi nãy đi học thêm ra, trời tối đi trong hẻm mà bạn em với em đi song song, em đi sao mà thấy sát sát tường xong cảm thấy nó bức rức khó chịu, lại sợ ai nhét kim trong đó, hay cái nhà trước hẻm có hàng rào bên trong ở dưới có ống nước gì hay không, em sợ ai nhét kim em đụng này nọ, em vẫn còn tình trạng này khó chịu quá, sợ lắm ạ

Tuanmecsedec
13-06-2016, 19:44
Em cũng muốn, mà hồi nãy đi học thêm ra, trời tối đi trong hẻm mà bạn em với em đi song song, em đi sao mà thấy sát sát tường xong cảm thấy nó bức rức khó chịu, lại sợ ai nhét kim trong đó, hay cái nhà trước hẻm có hàng rào bên trong ở dưới có ống nước gì hay không, em sợ ai nhét kim em đụng này nọ, em vẫn còn tình trạng này khó chịu quá, sợ lắm ạ

Bạn chỉ đang có NGUY CƠ bệnh suy diễn hoang tưởng.

aloalo123
13-06-2016, 19:53
kì lạ lắm ạ, hẻm thì nhỏ cụt, có bãi đất trống phía sau. Mà khi em đi sát sát, chân ko biết có sà xuống ko mà như muốn dựa vô tường. Cảm giác kì lạ lắm ạ, sợ lắm, nó rợn cả người

Tuanmecsedec
13-06-2016, 19:55
kì lạ lắm ạ, hẻm thì nhỏ cụt, có bãi đất trống phía sau. Mà khi em đi sát sát, chân ko biết có sà xuống ko mà như muốn dựa vô tường. Cảm giác kì lạ lắm ạ, sợ lắm, nó rợn cả người

Bạn chỉ đang có NGUY CƠ bệnh suy diễn hoang tưởng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

aloalo123
13-06-2016, 20:17
Giờ em đi ngang qua những nơi như vậy, đi gần cột điện, sát tường gạch,... đều rất sợ ạ

Tuanmecsedec
13-06-2016, 20:22
Giờ em đi ngang qua những nơi như vậy, đi gần cột điện, sát tường gạch,... đều rất sợ ạ

Bạn nên đi gặp Bác Sĩ khoa thần kinh tâm lý,đừng để như vậy bệnh ngày càng nặng hơn thì sẽ nguy hiểm.

thainguyen1993
13-06-2016, 20:23

Đi gặp bs tâm lí đi bạn , tội bạn thật.

aloalo123
13-06-2016, 20:55
Giống như em có chứng sợ những vật có dạng hình trụ lỗ tròn ấy ạ: ống nước, Lỗ trên cột điện, trên gạch nhà, sợ ai nhét kim vô đó ạ, hẻm đó tối và hẹp lắm ạ

Tuanmecsedec
13-06-2016, 20:56
Giống như em có chứng sợ những vật có dạng hình trụ lỗ tròn ấy ạ: ống nước, Lỗ trên cột điện, trên gạch nhà, sợ ai nhét kim vô đó ạ, hẻm đó tối và hẹp lắm ạ

Bạn nên đi gặp Bác Sĩ khoa thần kinh tâm lý,đừng để như vậy bệnh ngày càng nặng hơn thì sẽ nguy hiểm.

aloalo123
14-06-2016, 07:25
Anh ơi, anh đã đọc hết những chia sẻ của em về vấn đề đụng chân bao tải đau, chảy máu rồi chứ đúng không ạ. Em chỉ sợ là có cái kim còn mới cái ngừoi mà em thấy chích xong để vô trong bao rồi đầu nhọn lòi ra đâm rồi cấn đẩy máu vô
Trường hợp đó có sao ko ạ

Tuanmecsedec
14-06-2016, 07:42
Anh ơi, anh đã đọc hết những chia sẻ của em về vấn đề đụng chân bao tải đau, chảy máu rồi chứ đúng không ạ. Em chỉ sợ là có cái kim còn mới cái ngừoi mà em thấy chích xong để vô trong bao rồi đầu nhọn lòi ra đâm rồi cấn đẩy máu vô
Trường hợp đó có sao ko ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ.

aloalo123
14-06-2016, 09:59
Em chỉ sợ các anh tư vấn em theo kiểu cho là em hoang tưởng, suy diễn. Nhưng em có cảm nhận bị cái gì đâm chảy máu rất đau có hét lên. sợ là người đàn ông kia mới chích xong kim còn mới dính máu rồi đâm em thoi ạ. Sợ trên bao có cái lỗ nào mà đầu nhọn kim xuyên qua được hay là chính kim làm lủng bì xuyên qua đâm vô chân em sâu và cấn đẩy máu vô. Em không nhớ được lúc đó xe đang đi nhanh hay chậm hay dừng lại nữa

Charles
14-06-2016, 10:04
Em chỉ sợ các anh tư vấn em theo kiểu cho là em hoang tưởng, suy diễn. Nhưng em có cảm nhận bị cái gì đâm chảy máu rất đau có hét lên. sợ là người đàn ông kia mới chích xong kim còn mới dính máu rồi đâm em thoi ạ. Sợ trên bao có cái lỗ nào mà đầu nhọn kim xuyên qua được hay là chính kim làm lủng bì xuyên qua đâm vô chân em sâu và cấn đẩy máu vô. Em không nhớ được lúc đó xe đang đi nhanh hay chậm hay dừng lại nữa

Bạn đang mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức. Nên sớm thăm khám để được điều trị kịp thời.

Toibenban
14-06-2016, 12:17
Cho dù bạn có Hoang tưởng thì chúng tôi cũng tư vấn theo đúng tinh thần trách nhiệm khuyên bạn 1 điều nên khi khám khoa tâm lí đi !

Chủ đề: Rối loạn ám ảnh cưỡng chế: Chớ nhầm là tâm thần (http://diendanhiv.vn/threads/43862-Roi-loan-am-anh-cuong-che-Cho-nham-la-tam-than)

Tuanmecsedec
14-06-2016, 14:55

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

aloalo123
14-06-2016, 19:10
Em không hiểu nỗi em nữa anh chị ạ. Chiều nay, bạn em chở em đi vào một con hẻm siêu hẹp, ở bên có đống gạch đá bể, rồi có một chỗ chất 3-4 cái túi ni lông bự lắm, không nhớ nó đựng cái gì, rồi có cả hàng rào nữa ạ, tường gạch có lỗ,... toàn những thứ khiến em sợ. Đi mà lúc nào em cũng lo lắng đụng chạm, bị đâm này đâm nọ bởi kim rồi cấn đẩy máu. Em lúc đó cũng hoảng lắm. Cái em đi tiếp thì lại đụng vào cái thùng rác đựng rác chất đầy, lại sợ có kim tiêm,... rồi lại đi đụng vào cô lao cômg với đầy bì rác, đụng vô xe rác, lại lo tiếp ( do có lần em thấy tên nào đó vứt kim tiêm vô xe rác)m rồi lại đến xe nhôm nhựa,... tùm lum làm em sợ vô cùng. Em lo lại bị kim đâm rồi cấn này nọ... rồi đi vô hẻm kia, ở bên là mấy tấm nhôm mà để lót tường, không biết gọi là cái gì, có rãnh lại sợ nhét kim đâm

Nguyen Ha
14-06-2016, 19:30
Em không hiểu nỗi em nữa anh chị ạ. Chiều nay, bạn em chở em đi vào một con hẻm siêu hẹp, ở bên có đống gạch đá bể, rồi có một chỗ chất 3-4 cái túi ni lông bự lắm, không nhớ nó đựng cái gì, rồi có cả hàng rào nữa ạ, tường gạch có lỗ,... toàn những thứ khiến em sợ. Đi mà lúc nào em cũng lo lắng đụng chạm, bị đâm này đâm nọ bởi kim rồi cấn đẩy máu. Em lúc đó cũng hoảng lắm. Cái em đi tiếp thì lại đụng vào cái thùng rác đựng rác chất đầy, lại sợ có kim tiêm,... rồi lại đi đụng vào cô lao cômg với đầy bì rác, đụng vô xe rác, lại lo tiếp ( do có lần em thấy tên nào đó vứt kim tiêm vô xe rác)m rồi lại đến xe nhôm nhựa,... tùm lum làm em sợ vô cùng. Em lo lại bị kim đâm rồi cấn này nọ... rồi đi vô hẻm kia, ở bên là mấy tấm nhôm mà để lót tường, không biết gọi là cái gì, có rãnh lại sợ nhét kim đâm

Bạn cứ sợ thế này thì tốt nhất không nên ra đường, cứ ngồi nhà thôi. Bệnh hoang tưởng càng ngày càng trầm giọng thế này nên đi khám bs tâm lý sớm đi.

Tuanmecsedec
14-06-2016, 19:54

Hình như bạn bị đứt dây thần kinh nào hay sao ấy,chỉ còn dây thần kinh sợ hãi thôi.Nên lúc nào bạn cũng sống trong lo sợ.

Bạn nên đi khám Bác Sĩ khoa thần kinh đi,kiểu lo sợ thần kinh như vậy còn nguy hiểm hơn HIV 100 lần.

aloalo123
14-06-2016, 20:02
Vậy những gì em nói dù có bị đâm quẹt, sợ kim đâm câns chảy máu này nọ,... đều không có nguy cơ ạ

Tuanmecsedec
14-06-2016, 20:06
Vậy những gì em nói dù có bị đâm quẹt, sợ kim đâm câns chảy máu này nọ,... đều không có nguy cơ ạ

Bây giờ là bạn lo đi chữa thần kinh kìa.

aloalo123
14-06-2016, 20:42
Chính là do em cứ đụng mấy cái bì to căng ko biết có kim lòi ra đâm rồi cấn không. Hẻm đó hẻm vắng, bọn em đi đó để cho nhanh, vắng mà hẹp lắm ạ, nên em sợ hút chích nhiều, rồi có mấy cái bãi đất đá xây dựng là chỗ hay có kim,... rồi cột điện,... các lỗ gạch,... lỗ cột điện, rồi kim đâm cấn này nọ rồi đẩy máu. Giờ chân em thêm mấy vết nhữa nên lo hơn

Tuanmecsedec
14-06-2016, 20:44
Chính là do em cứ đụng mấy cái bì to căng ko biết có kim lòi ra đâm rồi cấn không. Hẻm đó hẻm vắng, bọn em đi đó để cho nhanh, vắng mà hẹp lắm ạ, nên em sợ hút chích nhiều, rồi có mấy cái bãi đất đá xây dựng là chỗ hay có kim,... rồi cột điện,... các lỗ gạch,... lỗ cột điện, rồi kim đâm cấn này nọ rồi đẩy máu. Giờ chân em thêm mấy vết nhữa nên lo hơn

Bây giờ là bạn lo đi chữa thần kinh kìa.

thainguyen1993
14-06-2016, 20:54

Sống cho cuộc đời có ý nghĩa chút đi bạn, cảm thấy vượt qua được thì cố gắng . còn không thì đi gặp bác sĩ tâm lí đi .có bệnh thì phải trị ngay . bạn bị hoang tưởng nặng lắm rồi.

Không Ngừng Bước
14-06-2016, 21:49
em nghĩ là nên khóa topic này lại vì bạn này k có khả năng hiểu ra vấn đề. cứ nói mãi bạn ấy cũng k hiểu đc về cái mình đang thực sự gặp rắc rối là HIV hay bệnh về hệ thần kinh.

aloalo123
15-06-2016, 14:20
Anh chị ơi, em đã đỡ lo hơn rất nhiều, chỉ còn hơi băn khoăn chút này nữa thôi ạ. Em có nói em đi và quẹt vô người thu mua nhôm nhựa, em sợ họ có lượm ống kim tiêm về tái chế, để trong đó và em bị đâm và cấn đẩy máu, em thấy chân em có một vết xước ấy ạ ở đầu có chấm đỏ, em có cạy ra và chảy máu

thainguyen1993
15-06-2016, 14:33
Anh chị ơi, em đã đỡ lo hơn rất nhiều, chỉ còn hơi băn khoăn chút này nữa thôi ạ. Em có nói em đi và quẹt vô người thu mua nhôm nhựa, em sợ họ có lượm ống kim tiêm về tái chế, để trong đó và em bị đâm và cấn đẩy máu, em thấy chân em có một vết xước ấy ạ ở đầu có chấm đỏ, em có cạy ra và chảy máu

Trời ơi ! Bạn hết thuốc chửa thiệt rồi.

Tuanmecsedec
15-06-2016, 14:58

Cho dù có như bạn suy diễn thì HIV ra môi trường ngoài cũng không lây nhiễm cho người khác bạn,với lại bạn chỉ bị quẹt thì cũng không sao,trừ khi nào bạn bị đâm mà bơm máu còn tươi vào cơ thể thì mới lo.

aloalo123
15-06-2016, 15:01
Anh ạ, em sợ là kim tiêm có đâm vô chân xong do cấn cái gì đó đẩy máu vào, rồi lúc đó đi xe nên lúc đi, kim tiêm nó sẽ làm xước tiếp một đường rồi mới rơi ra ạ. Em cũng sợ do em có đi bộ và đụn vô thùng rác sợ trong đó cúng có kim tiêm rồi kim cấn đưa máu vô

Tuanmecsedec
15-06-2016, 15:03
Anh ạ, em sợ là kim tiêm có đâm vô chân xong do cấn cái gì đó đẩy máu vào, rồi lúc đó đi xe nên lúc đi, kim tiêm nó sẽ làm xước tiếp một đường rồi mới rơi ra ạ. Em cũng sợ do em có đi bộ và đụn vô thùng rác sợ trong đó cúng có kim tiêm rồi kim cấn đưa máu vô

Bạn vớ vẩn quá,nếu không tin thì đi xét nghiệm đi.Bạn còn post một bài nào đề cập vấn đề này nữa thì Tuanmecsedec khóa chủ đề và khóa nick cảnh cáo bạn 03 ngày liền.

thainguyen1993
15-06-2016, 15:05

E nghĩ anh tuấn nên khoá topic tại đây , để cho bạn này đi chữa bệnh tinh thần.

Toibenban
15-06-2016, 18:12

Đối với thành viên như thế này tư vấn là không cần thiết Kính Mong BQT đóng Topic lại cho thành viên có thời gian đọc lại những gì BQT và mọi người chia sẽ

Như ở trên ở chủ đề này các Smod đã trả lời cho bạn rồi và đã được tư vấn trong chủ đề bạn mở !.

Tuanmecsedec trước khi trả lời tiếp câu hỏi của bạn thì Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

aloalo123
15-06-2016, 18:12
Em xin lỗi ạ. Em không nhớ được là cái mấy cái bì ở trong cái hẻm hẹp đó có đựng gì. Mà em đi qua thì đụng trúng đau thốn lắm ạ. hẻm đó dài ở đó có lần em thấy có rất nhiều kim tiêm vứt ra. Em sợ là ai đó thu gom kim tiêm bỏ trong mấy cái bao đó rồi kim đâm vô chân em cấn đưa máu vô. Hẻm đó là chỗ tuh tập nhiều tệ nạn, với lại ạ nó dài lắm. Chân em vết giống đâm nhiều lắm ạ. Giờ em diễn tả sợ các anh không tin em, không hình dung được ạ

Toibenban
15-06-2016, 18:14
Em xin lỗi ạ. Em không nhớ được là cái mấy cái bì ở trong cái hẻm hẹp đó có đựng gì. Mà em đi qua thì đụng trúng đau thốn lắm ạ. hẻm đó dài ở đó có lần em thấy có rất nhiều kim tiêm vứt ra. Em sợ là ai đó thu gom kim tiêm bỏ trong mấy cái bao đó rồi kim đâm vô chân em cấn đưa máu vô. Hẻm đó là chỗ tuh tập nhiều tệ nạn, với lại ạ nó dài lắm. Chân em vết giống đâm nhiều lắm ạ. Giờ em diễn tả sợ các anh không tin em, không hình dung được ạ

Bạn nên đến các cơ sở chuyên khoa tâm lí để thăm khám đi bạn .

Đối với thành viên như thế này tư vấn là không cần thiết Kính Mong BQT đóng Topic lại cho thành viên có thời gian đọc lại những gì BQT và mọi người chia sẽ

Như ở trên ở chủ đề này các Smod đã trả lời cho bạn rồi và đã được tư vấn trong chủ đề bạn mở !.

Tuanmecsedec trước khi trả lời tiếp câu hỏi của bạn thì Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

Tuanmecsedec
15-06-2016, 19:52
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.