PDA

View Full Version : Quan Hệ Bị Nỗi Mụn

Lo Lắng Sợ Sệt
12-06-2016, 19:26
mọi người cho em hỏi. chuyện là hôm qua em có đi nhậu và được rủ đi chơi GMD. khi quan hệ có đeo bao cao su durex . quan hệ xong em thấy ở bao cao su hình như có dính máu. nhưng em quên kiểm tra coi có rách hay không. nhưng khi quan hệ xong em nổi hột mụn ở vành đầu và dụng hơi đau. mọi người cho em hỏi cho có khả năng bị lây bệnh gì không ạ. :(

Charles
12-06-2016, 20:29
mọi người cho em hỏi. chuyện là hôm qua em có đi nhậu và được rủ đi chơi GMD. khi quan hệ có đeo bao cao su durex . quan hệ xong em thấy ở bao cao su hình như có dính máu. nhưng em quên kiểm tra coi có rách hay không. nhưng khi quan hệ xong em nổi hột mụn ở vành đầu và dụng hơi đau. mọi người cho em hỏi cho có khả năng bị lây bệnh gì không ạ. :(

Bạn QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Lo Lắng Sợ Sệt
12-06-2016, 20:54
Bạn QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn. Bạn yên tâm không có nguy cơ.
vậy cho em hỏi tại sao lại bị nỗi mụn nhỏ nhỏ ở vàng dương vật. và có cảm giác đau vậy a :( e sợ bị sùi mào gà

Nguyen Ha
12-06-2016, 21:03
vậy cho em hỏi tại sao lại bị nỗi mụn nhỏ nhỏ ở vàng dương vật. và có cảm giác đau vậy a :( e sợ bị sùi mào gà
Hiện tượng dị ứng với bao cao su không phải là nhiều nhưng cũng không phải là không có. Theo thống kê từ các minh chứng trước đó thì có khoảng 1% những người sử dụng bao cao su bị mắc chứng dị ứng này. Không chỉ riêng nữ giới mà ngay cả nam giới cũng có thể bị dị ứng với bao cao su. Dấu hiệu giúp bạn dễ nhận thấy mình bị dị ứng vùng kín bởi bao cao su là sau khi quan hệ tình dục bạn thấy xuất hiện những biểu hiện như mẩn ngứa, bỏng rát… Nguyên nhân có thể là do các chất nhờn bôi trơn có trong bao cao su hoặc bản thân bao cao su gây kích ứng tại vùng da được tiếp xúc

Tuanmecsedec
13-06-2016, 06:44

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Lo Lắng Sợ Sệt
14-06-2016, 18:56
sao giờ em lo quá. thâm đen đầu dương vật . thêm nỗi mụn trắng nhỏ nhỏ ở vành dương vật. nhức cột sống. nhức đầu. ho..... làm em càng lo các a ạ :((

Tuanmecsedec
14-06-2016, 19:40
sao giờ em lo quá. thâm đen đầu dương vật . thêm nỗi mụn trắng nhỏ nhỏ ở vành dương vật. nhức cột sống. nhức đầu. ho..... làm em càng lo các a ạ :((
Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Toibenban
15-06-2016, 18:43

Chuỗi Hạt Ngọc Dương Vật ai chả có bạn ! yên tâm đi