PDA

View Full Version : Cắt tóc, Cạo Râu bị chảy máu

Xaxa
12-06-2016, 21:38
Chào mọi người, hôm nay em có đi cắt tóc. Lúc cạo mặt thì em có để ý là người thợ có lấy cái dao lam mới bẻ đôi để vào dao để cạo cho em. Lúc cạo râu mép thì em bị chảy máu ở lỗ chân lông vì đó thợ cạo không cẩn thận. Phía râu dưới càm cũng bị chảy máu nhiều ở mấy chỗ chân lông chắc do mụn hoặc lý do da em mỏng. Lần đầu em tháy bị chảy máu nhiều như vậy cũng vì râu cứng mà bôi kem cạo ít làm bị chảy máu li ti mấy chỗ chân lông làm máu ra nhiều khi em nặn. Nói thật em cũng có hoang mang xem mình có bị nguy cơ nhiễm HIV không ạ. Em xin được mọi người tư vấn. Em cảm ơn

Nguyen Ha
12-06-2016, 21:41
Chào mọi người, hôm nay em có đi cắt tóc. Lúc cạo mặt thì em có để ý là người thợ có lấy cái dao lam mới bẻ đôi để vào dao để cạo cho em. Lúc cạo râu mép thì em bị chảy máu ở lỗ chân lông vì đó thợ cạo không cẩn thận. Phía râu dưới càm cũng bị chảy máu nhiều ở mấy chỗ chân lông chắc do mụn hoặc lý do da em mỏng. Lần đầu em tháy bị chảy máu nhiều như vậy cũng vì râu cứng mà bôi kem cạo ít làm bị chảy máu li ti mấy chỗ chân lông làm máu ra nhiều khi em nặn. Nói thật em cũng có hoang mang xem mình có bị nguy cơ nhiễm HIV không ạ. Em xin được mọi người tư vấn. Em cảm ơn
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Xaxa
12-06-2016, 21:43
Dạ em cảm ơn chị Nguyen Ha. Trường hợp nếu thợ quên thay lưỡi lam mới thì sao chị. Em hỏi thêm để cho thêm phần yên tâm ạ :)

Charles
12-06-2016, 21:52

Dạ em cảm ơn chị Nguyen Ha. Trường hợp nếu thợ quên thay lưỡi lam mới thì sao chị. Em hỏi thêm để cho thêm phần yên tâm ạ :)

Thay dao cạo là thói quen nghề nghiệp của người thợ cắt tóc, chuyện người thợ quên không thay dao là rất hiếm, nhưng nếu có như bạn suy diễn bạn cũng yên tâm không có nguy cơ với HIV, vì nếu có máu dính trên lưỡi dao cũng khô ngay trong tích tắc làm bất hoạt virus rồi.

Tuanmecsedec
13-06-2016, 07:21
Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.