PDA

View Full Version : mút âm đạo có nguy cơ gì k ạ

metmoi92
16-06-2016, 14:34
mút âm đạo có nguy cơ gì với HIV k ạ

Lục Giang
16-06-2016, 14:40
Mút ad hay gọi là os đã đc đề cập đén rất nhìu ở diễn đàn này , bạn nên dành thời gian tìm đọc và suy ngẫm
Os ko lây nhiễm với H trong mọi tình huống, nhưng có nguy cơ với smg, gm, viêm gan b,c

metmoi92
16-06-2016, 14:42
Anh Xuân tư vấn giúp em với ạ

Nguyen Ha
16-06-2016, 14:45

Không có nguy cơ với HIV.

metmoi92
16-06-2016, 15:01
em mút sâu lắm ạ

Nguyen Ha
16-06-2016, 15:16
em mút sâu lắm ạ

Tuy không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà và viêm gan b.
Về lậu:
Nguyên nhân bệnh lậu ở miệng xuất phát từ nguyên nhân bạn có quan hệ tình dục bằng miệng với người bị nhiễm bệnh. Thời gian từ khi nhiễm bệnh cho đến khi có những biểu hiện đầu tiên thông thường rất nhanh, chỉ từ 3-5 ngày. Bệnh lậu miệng có những triệu chứng cụ thể như:

- Đau rát ở cổ họng, khi quan sát có thể thấy cổ họng có màu đỏ và xuất hiện mủ trắng bám xung quanh cổ họng.

- Hạch bạch huyết quanh cổ sưng đau

Triệu chứng lậu miệng thường rõ sau 3-5 ngày

Người bệnh mắc bệnh lậu miệng có cảm giác như bị viêm họng tuy nhiên khi điều trị viêm họng bệnh không thuyên giảm mà còn có nguy cơ nặng hơn. Khi xét nghiệm sẽ có kết quả dương tính với bệnh lậu. Người mắc bệnh lậu miệng có thể lây truyền cho người khác bằng việc hôn hoặc có tiếp xúc với các vết thương hở trong niêm mạc miệng.

Với việc nhiễm lậu, ngoài những biểu hiện ở họng, bạn cũng có thể thấy xuất hiện những biểu hiện của bệnh lậu ở cơ quan sinh dục như: đái buốt đái dắt, đau ở vùng xương mu khi giao hợp, đau rát ở âm đạo, đau khi quan hệ tình dục.

Về mào gà sau nguy cơ 90 ngày không có biểu hiện u nhú phát triển ở lưỡi, lợi, môi thì xem như ko bị.

Về giang mai và viêm gan b phải xét nghiệm mới rõ, bạn xét nghiệm sau nguy cơ 4-12 tuần.

Tuanmecsedec
16-06-2016, 19:26

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

metmoi92
18-06-2016, 08:26
tất cả các lần quan hệ em đều sd bcs,em chỉ sợ mút âm đạo gmd thôi ạ,sao cổ họng em bị đàm nhiều quá ạ,k đau

Charles
18-06-2016, 08:31
tất cả các lần quan hệ em đều sd bcs,em chỉ sợ mút âm đạo gmd thôi ạ,sao cổ họng em bị đàm nhiều quá ạ,k đau

Quan trọng nhất khi quan hệ trực tiếp bạn đều sử dụng BCS là OK rồi. Còn kích dục bằng miệng với HIV bạn yên tâm không sao.

Tuanmecsedec
18-06-2016, 10:57

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn,bạn không có nguy cơ HIV đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

metmoi92
18-06-2016, 14:18
em lo quá anh ơi,em mút hoi sau,con qh đều bcs

metmoi92
18-06-2016, 14:26
người em lúc này như thằng điên anh ơi,em quan hệ với gmd cũng nhiều lần,tất cả đều dùng bcs,có kích dục bằng miệng,chỉ có 1 lần duy nhất liếm âm đạo,vì nhiều lần qua nên em lo quá

Charles
18-06-2016, 14:48

người em lúc này như thằng điên anh ơi,em quan hệ với gmd cũng nhiều lần,tất cả đều dùng bcs,có kích dục bằng miệng,chỉ có 1 lần duy nhất liếm âm đạo,vì nhiều lần qua nên em lo quá

Bạn đã được Ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

metmoi92
18-06-2016, 15:09
Anh có thể tư vấn sâu hơn đc k anh

Charles
18-06-2016, 15:17
Anh có thể tư vấn sâu hơn đc k anh

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì tuyến nước bọt trong miệng là môi trường kiềm làm bất hoạt virus, khi bạn nuốt dịch AD vào bụng thì tại dạ dày có acid tiêu hủy virus rồi.

metmoi92
18-06-2016, 16:05
ông bs Bình bảo có nguy cơ,giờ em sợ quá

metmoi92
18-06-2016, 16:18
anh chị giúp em voi ạ,em mút sâu trong âm đạo ạ

metmoi92
18-06-2016, 16:30
có người nói có nguy cơ làm em lo quá

Xinthe
18-06-2016, 16:30
Mút âm đạo không hiểu sao bạn lại mút dc nhi.theo mình tìm hiểu dd không có nguy cơ hiv,nhưng giang mai lậu mào gà cũng nguy hiểm đấy

Charles
18-06-2016, 16:37

Bạn cảm thấy tin tưởng ở đâu thì đến đó hỏi tiếp nhé. Còn nếu đến diendanhiv.vn bạn cảm thấy không tin tưởng thì không post bài hỏi nữa, hơn nữa cũng có quyền không tham gia diễn đàn.

metmoi92
18-06-2016, 16:44
do em đang lo mà anh,cho em tư vấn lần cuối đi anh

Xinthe
18-06-2016, 16:44
Bạn qua ông bình mà hỏi tiếp

Xinthe
18-06-2016, 16:45
Sao lúc mút không hỏi ông bình truoc

Charles
18-06-2016, 16:56
do em đang lo mà anh,cho em tư vấn lần cuối đi anh

BQT đề nghị bạn đọc lại những gì đã tư vấn, bạn không được spam bài như vậy.

Xinthe
18-06-2016, 17:19
Lần sau đừng mút lua bạn nhé,có phải kem đâu mà mút,không có nguy cơ hiv,giang mai lậu mào gà có thể lây

Tuanmecsedec
19-06-2016, 10:19

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Tuanmecsedec
19-06-2016, 10:20

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

thainguyen1993
19-06-2016, 10:28
Chính cái diễn đàn của bs bình . lúc trước mình cũng có đặt câu hỏi trên đó. Thì BQT của họ , ngươi thì nói mình có nguy cơ , người thì nói là không có. Tại sao có một tình huống mà họ lại tu vấn nhiều chiều . bạn thử nghĩ đi.

metmoi92
11-07-2016, 16:01
em quan hệ với gmd nhiều lần có bao cao su mà chưa dám đi xét nghiệm,em lo và hoang mang quá anh chị ak

Tuanmecsedec
11-07-2016, 16:15
em quan hệ với gmd nhiều lần có bao cao su mà chưa dám đi xét nghiệm,em lo và hoang mang quá anh chị ak

Có dùng bao cao su là tình dục an toàn bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

metmoi92
03-08-2016, 15:34
em quan hệ với gmd nhiều lần,tất cả các lần đều dùng bao cao su,em thường kiểm tra bằng cách cho nước vào,nhưng cũng có lần k kiểm tra,em nghĩ bảo cũng khó rạch,em lo quá a

Charles
03-08-2016, 16:47
em quan hệ với gmd nhiều lần,tất cả các lần đều dùng bao cao su,em thường kiểm tra bằng cách cho nước vào,nhưng cũng có lần k kiểm tra,em nghĩ bảo cũng khó rạch,em lo quá a

Bạn QHTD có sử dụng BCS thì yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 19:12

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Trungbuild
13-08-2016, 14:49
có người nói có nguy cơ làm em lo quá

Tâm lý lo lắng luôn là tâm lý chung khi đến với diễn đàn. Bạn đã đc các anh chị tư vấn k có nguy cơ thì bạn nên an tâm! Mình tìm hiểu trên dd thì k có nguy cơ đâu bạn nhưng có nguy cơ vs các bệnh STD. Việc có 1 số dd tư vấn nghe ghê lắm, bạn k nên nghe để rối thêm.

metmoi92
31-08-2016, 15:55
Tình dục an toàn là dùng bao cao su đúng cách ngay từ đầu và không rách k tuot phải không ạ

Charles
31-08-2016, 16:05
Tình dục an toàn là dùng bao cao su đúng cách ngay từ đầu và không rách k tuot phải không ạ

Đúng rồi bạn.

songchungvoi_HIV
31-08-2016, 17:02
Chuẩn ko cần chỉnh và sửa

Tuanmecsedec
01-09-2016, 07:01

metmoi92
03-09-2016, 09:21
Em chơi nhiều nên lo quá ạ

Không Ngừng Bước
03-09-2016, 12:45
Em chơi nhiều nên lo quá ạ

Bao nhiêu lần k quan trọng, quan trọng là mỗi khi qh bạn luôn dùng bcs

metmoi92
05-09-2016, 11:21
em chơi nhiều gmd nên lo lắm anh chị ơi,không biết có em bảo không tuột k thùng có an toàn k ạ,em sợ hủy hoại cuộc đời quá à,em k dám đi xn ạ

metmoi92
05-09-2016, 11:22
em sợ lắm ạ,số hủy hoại cuộc đời lắm ạ,

Tuanmecsedec
05-09-2016, 14:48
em chơi nhiều gmd nên lo lắm anh chị ơi,không biết có em bảo không tuột k thùng có an toàn k ạ,em sợ hủy hoại cuộc đời quá à,em k dám đi xn ạ

em sợ lắm ạ,số hủy hoại cuộc đời lắm ạ,

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.