PDA

View Full Version : Quan hệ đồng tính nam

thean
18-06-2016, 14:38
Bác sĩ cho em hỏi: " Khi quan hệ tình dục em có mang BCS, nhưng em lỡ nuốt tinh dịch của bạn đó, liệu có nguy cơ lây nhiễm HIV hay một số bệnh khác không thưa bác sĩ? Vậy nếu sau lần quan hệ thì sau bao nhiêu ngày em mới xét nghiệm HIV được ạ? còn những bệnh khác thì e phải kiểm tra và phòng tránh như thế nào? " - thưa bác sĩ?

Charles
18-06-2016, 14:46
Bác sĩ cho em hỏi: " Khi quan hệ tình dục em có mang BCS, nhưng em lỡ nuốt tinh dịch của bạn đó, liệu có nguy cơ lây nhiễm HIV hay một số bệnh khác không thưa bác sĩ? Vậy nếu sau lần quan hệ thì sau bao nhiêu ngày em mới xét nghiệm HIV được ạ? còn những bệnh khác thì e phải kiểm tra và phòng tránh như thế nào? " - thưa bác sĩ?

Khi QHTD bạn đã sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV. Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nói đến rất nhiều, bạn có thể tự tìm hiểu.

Quan hệ đường miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B...

Lậu và mồng gà khi nào có biểu hiện thì đi khám. Còn giang mai và gan B bạn phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 4-12 tuần.

thean
18-06-2016, 15:10
Khi QHTD bạn đã sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV. Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nói đến rất nhiều, bạn có thể tự tìm hiểu.

Quan hệ đường miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B...

Lậu và mồng gà khi nào có biểu hiện thì đi khám. Còn giang mai và gan B bạn phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 4-12 tuần.
"Em lần đầu quan hệ, nên hơi lo lắng nên muốn đi xét nghiệm. Bác sĩ có thể cho em biết sau bao lâu kể từ lúc quan hệ, em có thể đi xét nghiệm ạ? "

Charles
18-06-2016, 15:18
"Em lần đầu quan hệ, nên hơi lo lắng nên muốn đi xét nghiệm. Bác sĩ có thể cho em biết sau bao lâu kể từ lúc quan hệ, em có thể đi xét nghiệm ạ? "

Về HIV thì bạn không cần phải lo lắng nữa. Bạn chỉ cần lo XN các bệnh tình dục khác như đã trả lời trên.

thean
18-06-2016, 15:28
khoảng thời gian bao lâu hoặc sau khi quan hệ e có thể đi kiểm ra được ko ạ? Hay mình phải có thời gian thưa bác sĩ?, xin bác sĩ tư vấn giúp em

Charles
18-06-2016, 15:42
khoảng thời gian bao lâu hoặc sau khi quan hệ e có thể đi kiểm ra được ko ạ? Hay mình phải có thời gian thưa bác sĩ?, xin bác sĩ tư vấn giúp em

Về lậu: Nguyên nhân bệnh lậu ở miệng xuất phát từ nguyên nhân bạn có quan hệ tình dục bằng miệng với người bị nhiễm bệnh. Thời gian từ khi nhiễm bệnh cho đến khi có những biểu hiện đầu tiên thông thường rất nhanh, chỉ từ 3-5 ngày. Bệnh lậu miệng có những triệu chứng cụ thể như:

- Đau rát ở cổ họng, khi quan sát có thể thấy cổ họng có màu đỏ và xuất hiện mủ trắng bám xung quanh cổ họng.

- Hạch bạch huyết quanh cổ sưng đau

Triệu chứng lậu miệng thường rõ sau 3-5 ngày

Người bệnh mắc bệnh lậu miệng có cảm giác như bị viêm họng tuy nhiên khi điều trị viêm họng bệnh không thuyên giảm mà còn có nguy cơ nặng hơn. Khi xét nghiệm sẽ có kết quả dương tính với bệnh lậu. Người mắc bệnh lậu miệng có thể lây truyền cho người khác bằng việc hôn hoặc có tiếp xúc với các vết thương hở trong niêm mạc miệng.

Với việc nhiễm lậu, ngoài những biểu hiện ở họng, bạn cũng có thể thấy xuất hiện những biểu hiện của bệnh lậu ở cơ quan sinh dục như: đái buốt đái dắt, đau ở vùng xương mu khi giao hợp, đau rát ở âm đạo, đau khi quan hệ tình dục.

Về mào gà sau nguy cơ 90 ngày không có biểu hiện u nhú phát triển ở lưỡi, lợi, môi thì xem như ko bị.

Về giang mai và viêm gan B phải xét nghiệm mới rõ, bạn xét nghiệm sau nguy cơ 4-12 tuần.

thean
18-06-2016, 20:28
Dạ em xin cám ơ lời tư vấn của bác sĩ

Tuanmecsedec
19-06-2016, 10:22

Quan trọng khi tác chiến trực tiếp Hậu Môn ( Anal sex) bạn tình có dùng bao cao su thì không sao.Những vấn đề khác như kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.