PDA

View Full Version : [HELP] - Sử dụng pháp đồ chống phơi nhiễm HIV sau 8h phơi nhiễm.

DontCry
18-06-2016, 16:41
Chào anh chị diễn đàn và mọi người!
Mình có tâm sự như sau- Hôm qua lúc 23h đêm mình có lỡ dại dột QHTD với GMD :(. suốt quá trình quan hệ mình thấy BCS ko bị rách :(. Nhưng tới lúc mình rút ra để bỏ BCS đi thì mình đã làm rách BCS :( (Mình cầm nửa dương vật vuốt bao ra thì cảm giác bị rách nửa bao dính ở trên phần còn lại của DV) .lúc đó e chỉ cảm giác thấy thế :( vì đang te rượu rồi :(. Xong em GMD nó bảo để em rút ra cho :( xong rồi nó mang vào nhà tắm :( vất đi thì e lại thấy bao còn nguyên :( nhìn đống vỏ BCS ở đó có vài cái thì ko cái nào rách :(. EM nghi ngờ nó dấu cái rách đi. Nên trong đêm em vào luôn viện Nhiệt Đới làm xét nghiệm và dùng PET với pháp đồ :
TDF + 3TC + LPV/r
Uống lúc 7h30 sáng!
Em hoang mang quá mong mn tư vấn giúp em vs ạ!

Charles
18-06-2016, 16:55
Mình có tâm sự như sau- Hôm qua lúc 23h đêm mình có lỡ dại dột QHTD với GMD :(. suốt quá trình quan hệ mình thấy BCS ko bị rách :(. Nhưng tới lúc mình rút ra để bỏ BCS đi thì mình đã làm rách BCS :( (Mình cầm nửa dương vật vuốt bao ra thì cảm giác bị rách nửa bao dính ở trên phần còn lại của DV) .lúc đó e chỉ cảm giác thấy thế :( vì đang te rượu rồi :(. Xong em GMD nó bảo để em rút ra cho :( xong rồi nó mang vào nhà tắm :( vất đi thì e lại thấy bao còn nguyên :( nhìn đống vỏ BCS ở đó có vài cái thì ko cái nào rách :(. EM nghi ngờ nó dấu cái rách đi. Nên trong đêm em vào luôn viện Nhiệt Đới làm xét nghiệm và dùng PET với pháp đồ :
TDF + 3TC + LPV/r
Uống lúc 7h30 sáng!

Với những gì bạn kể trên thì việc bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết, vì quan trọng quá trình quan hệ bao không gặp sự cố là bạn an toàn, còn xong trận dù bạn có làm rách bươm BCS cũng không có nguy cơ. Bạn nên dừng việc uống thuốc lại ngay.

DontCry
18-06-2016, 16:58
Với những gì bạn kể trên thì việc bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết, vì quan trọng quá trình quan hệ bao không gặp sự cố là bạn an toàn, còn xong trận dù bạn có làm rách bươm BCS cũng không có nguy cơ. Bạn nên dừng việc uống thuốc lại ngay.

Em cảm ơn ạ :( nhưng giờ mà dừng thì em sợ lắm. Tại em vẫn tỉnh tỉnh nên em thấy con nhỏ đó nó ko có dịch âm dạo khô meo à :( nó phải bôi geo bôi trơi :(
em chán quá bỏ trận giữa chừng. Nếu vì khô mà BCS bị nứt rồi thì em bị phơi nhiễm cao ko ạ!

Charles
18-06-2016, 17:03
Em cảm ơn ạ :( nhưng giờ mà dừng thì em sợ lắm. Tại em vẫn tỉnh tỉnh nên em thấy con nhỏ đó nó ko có dịch âm dạo khô meo à :( nó phải bôi geo bôi trơi :(
em chán quá bỏ trận giữa chừng. Nếu vì khô mà BCS bị nứt rồi thì em bị phơi nhiễm cao ko ạ!

Khi nào BCS bị rách lòi đầu DV bạn không biết vẫn quan hệ tiếp mới có nguy cơ.

Nếu bạn muốn uống tiếp thì tùy bạn thôi, bạn cứ tuân thủ điều trị thì dù có nguy cơ cũng chưa trường hợp nào thất bại.

DontCry
18-06-2016, 17:07
Khi nào BCS bị rách lòi đầu DV bạn không biết vẫn quan hệ tiếp mới có nguy cơ.

Nếu bạn muốn uống tiếp thì tùy bạn thôi, bạn cứ tuân thủ điều trị thì dù có nguy cơ cũng chưa trường hợp nào thất bại.
Vâng em cảm ơn anh ạ! Em sẽ cố theo pháp đồ :( 1 lần dại dột cả đời ân hận mất :( Cho em hỏi thêm là pháp đồ bác sĩ kê trên có phải là PET ko ạ :( đơn thuốc tận 3tr5 ạ

Xinthe
18-06-2016, 17:13
Mua pepsi mà uống cho mát bạn oi,có nguy co đâu mà pep

DontCry
18-06-2016, 17:26
Mua pepsi mà uống cho mát bạn oi,có nguy co đâu mà pep

Anh nói thế làm em mừng :( nhưng mà động tới gái MD nt là nguy cơ to rồi :(
chỉ tại em giờ mong sao iên ổn :(

Anh oi cho em hỏi là 28 ngày sau em hết thuốc PEP em có thể đi làm xn Combo ko ạ :( em làm ở 21 trung liệt

Charles
18-06-2016, 20:02
Vâng em cảm ơn anh ạ! Em sẽ cố theo pháp đồ :( 1 lần dại dột cả đời ân hận mất :( Cho em hỏi thêm là pháp đồ bác sĩ kê trên có phải là PET ko ạ :( đơn thuốc tận 3tr5 ạ

Phác đồ đấy không phải là PET, mà là PEP - là phác đồ điều trị phơi nhiễm HIV.

Charles
18-06-2016, 20:03
Anh nói thế làm em mừng :( nhưng mà động tới gái MD nt là nguy cơ to rồi :(
chỉ tại em giờ mong sao iên ổn :(

Anh oi cho em hỏi là 28 ngày sau em hết thuốc PEP em có thể đi làm xn Combo ko ạ :( em làm ở 21 trung liệt

Bạn uống thuốc ức chế virus thì không XN sớm được. Bạn cần đợi thêm 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

DontCry
19-06-2016, 11:23
Bạn uống thuốc ức chế virus thì không XN sớm được. Bạn cần đợi thêm 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

Vâng em cảm ơn anh ạ! vậy là cần 3 tháng chờ đợi :(
em rất hoang mang, nhưng có điều uống cái thuốc này làm thể lực em giảm kinh quá ạ!

Tuanmecsedec
19-06-2016, 15:31

Vâng em cảm ơn anh ạ! vậy là cần 3 tháng chờ đợi :(
em rất hoang mang, nhưng có điều uống cái thuốc này làm thể lực em giảm kinh quá ạ!

Bạn yên tâm,cho dù bạn thật sự có nguy cơ,bạn uống thuốc phơi nhiễm thì thành công rất cao,hiện tại thì chưa có ca nào thất bại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

DontCry
19-06-2016, 16:46
Bạn yên tâm,cho dù bạn thật sự có nguy cơ,bạn uống thuốc phơi nhiễm thì thành công rất cao,hiện tại thì chưa có ca nào thất bại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Vâng em cảm ơn anh. A ơi cho e hỏi là. Hôm đầu tiên e có uống nhầm thêm 1 viên. Vì hiểu lầm uống 2viên 2 lần là. 2 viên uống cho 1 lần.
Bác sĩ kê cho 30 ngày uống. Như vậy lần cuối uống e sẽ thiếu mất 1 viên trong đơn thuốc. Như vậy e có cần mua bổ xung ko ạ.

Tuanmecsedec
19-06-2016, 16:50
Vâng em cảm ơn anh. A ơi cho e hỏi là. Hôm đầu tiên e có uống nhầm thêm 1 viên. Vì hiểu lầm uống 2viên 2 lần là. 2 viên uống cho 1 lần.
Bác sĩ kê cho 30 ngày uống. Như vậy lần cuối uống e sẽ thiếu mất 1 viên trong đơn thuốc. Như vậy e có cần mua bổ xung ko ạ.

Bạn chỉ cần uống theo khuyến cáo là 4 tuần ( 28 ngày ) thôi,như vậy bạn vẫn còn dư thuốc,không cần thiết uống 30 ngày.

DontCry
19-06-2016, 18:58

Vâng em cám ơn anh :)
vừa uống vừa lo mình vẫn nhiễm HIV :( ngủ toàn mở mình chết vì kì thị

Tuanmecsedec
19-06-2016, 19:11
Vâng em cám ơn anh :)
vừa uống vừa lo mình vẫn nhiễm HIV :( ngủ toàn mở mình chết vì kì thị

Vì bạn lo lắng quá làm ám ảnh trong giấc mơ thôi.

DontCry
19-06-2016, 20:05
Vì bạn lo lắng quá làm ám ảnh trong giấc mơ thôi.

Vâng em cảm ơn anh :) đành tuân thủ và chờ đợi thôi

Charles
19-06-2016, 20:50

Có kết quả đang chờ bạn đến lấy thôi, bạn có nguy cơ đâu mà chờ với đợi cho nhọc xác.

Không Ngừng Bước
19-06-2016, 23:16

k có nguy cơ thì bạn có Xn cả nghìn lần cũng chỉ có thể là âm tính thôi. có gì đâu lo lắng vậy bạn, chỉ cần từ giờ sống lành mạnh và luôn biết bảo vệ sk của mình là đc rồi!

DontCry
20-06-2016, 11:14
k có nguy cơ thì bạn có Xn cả nghìn lần cũng chỉ có thể là âm tính thôi. có gì đâu lo lắng vậy bạn, chỉ cần từ giờ sống lành mạnh và luôn biết bảo vệ sk của mình là đc rồi!
Vâng nhưng e hơi lo vì con nhỏ đó hơi gầy :) mà rõ ra lúc em cầm bcs rút ra cảm giác dứt 1/2 bao mà tí vào nhà vs kiểm trả các bao lại chả có cái nào rách :) ảo diệu. em nghi nó dấu đi cho em toi thế em mới xoắn!

Không Ngừng Bước
20-06-2016, 13:11
Vâng nhưng e hơi lo vì con nhỏ đó hơi gầy :) mà rõ ra lúc em cầm bcs rút ra cảm giác dứt 1/2 bao mà tí vào nhà vs kiểm trả các bao lại chả có cái nào rách :) ảo diệu. em nghi nó dấu đi cho em toi thế em mới xoắn!
kakaka. A cũng rất gầy ( cao 1m74 nặng 55 kg :(( ) nhưng sk bt chỉ k nhiều sức thôi :)) . dù là rách 2/3 nhưng chỉ cần cái đầu dv của em k lòi ra thì k sao cả. còn đã rút ra ngoài rồi thì có rách te tua em cũng chẳng sao.

DontCry
20-06-2016, 14:42
kakaka. A cũng rất gầy ( cao 1m74 nặng 55 kg :(( ) nhưng sk bt chỉ k nhiều sức thôi :)) . dù là rách 2/3 nhưng chỉ cần cái đầu dv của em k lòi ra thì k sao cả. còn đã rút ra ngoài rồi thì có rách te tua em cũng chẳng sao.
Vâng điều này thì e thấy là lúc mà xong đưa tay vào bỏ BCS ra thì bcs vẫn còn chỉ lại em làm nó rách hay sao ý , cảm giác thôi :(
chứ cũng ko nhìn rõ là thật sự nt hay không :)
xong em còn quay ra giường tìm xem có mảnh BCS nào ko thì ko thấy gì hết :( KT trong rỏ vất BCS cũng ko cái nào rách :(
con nhỏ đó cũng bảo bao đây rách đâu :(
Chả lẽ tay em lừa não em :(
Lần đầu cũng là lần cuối nếu may mắn thoát em sẽ là Công dân tốt!

Charles
20-06-2016, 14:51
Vâng điều này thì e thấy là lúc mà xong đưa tay vào bỏ BCS ra thì bcs vẫn còn chỉ lại em làm nó rách hay sao ý , cảm giác thôi :(
chứ cũng ko nhìn rõ là thật sự nt hay không :)
xong em còn quay ra giường tìm xem có mảnh BCS nào ko thì ko thấy gì hết :( KT trong rỏ vất BCS cũng ko cái nào rách :(
con nhỏ đó cũng bảo bao đây rách đâu :(
Chả lẽ tay em lừa não em :(
Lần đầu cũng là lần cuối nếu may mắn thoát em sẽ là Công dân tốt!

Bạn được tư vấn không có nguy cơ, thuốc phơi nhiễm thì cũng vẫn đang uống. Vậy thì còn gì phải lăn tăn nữa đâu.

Tuanmecsedec
20-06-2016, 15:05

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn như ốc vít.

DontCry
20-06-2016, 15:14
Bạn được tư vấn không có nguy cơ, thuốc phơi nhiễm thì cũng vẫn đang uống. Vậy thì còn gì phải lăn tăn nữa đâu.
Vâng em cảm ơn m.n ạ!

Nguyen Ha
20-06-2016, 16:00
TDF + 3TC + LPV/r
Uống lúc 7h30 sáng!

Quan trọng là khi quan hệ bao không rách là được rồi, xong trận bao mới rách cũng không sao.

DontCry
22-06-2016, 11:07
Chào m.n . anh chị ơi e uống pep đã đk 4hôm rồi. Từ hôm 18/6 hai hôm đầu e bii tác dụng phụ là tiêu chảy. Chóng mặt, ngủ mê man. Nhưng tác dụng hết dần và tới hôm nay ko còn cảm giác gì khi uống thuốc nữa. E hỏi nv có nguy hiểm gì ko ạ. E lo quá.

Giaitoaloau
22-06-2016, 11:28
Chào m.n . anh chị ơi e uống pep đã đk 4hôm rồi. Từ hôm 18/6 hai hôm đầu e bii tác dụng phụ là tiêu chảy. Chóng mặt, ngủ mê man. Nhưng tác dụng hết dần và tới hôm nay ko còn cảm giác gì khi uống thuốc nữa. E hỏi nv có nguy hiểm gì ko ạ. E lo quá.

Hành vi nguy cơ của bạn là ko cần thiết uống pep..!Đó ko phải kẹo đâu mà uống và bạn thích uống thì cứ uống..!Tác dụng phụ sẽ giảm dần theo thời gian..!

Nguyen Ha
22-06-2016, 11:32

Tác dụng phụ của thuốc tùy vào mỗi người ở mỗi thời điểm khác nhau, bạn hết tác dụng phụ là điều may mắn chứ không nguy hiểm gì cả.

DontCry
22-06-2016, 11:32
Hành vi nguy cơ của bạn là ko cần thiết uống pep..!Đó ko phải kẹo đâu mà uống và bạn thích uống thì cứ uống..!Tác dụng phụ sẽ giảm dần theo thời gian..!
Vâng em biết là thuốc có hại nhưng em lo quá nên dùng cho chắc ăn ạ!
vậy ko có tác dụng gì nữa thì em có thể làm việc bình thường rồi!

Nguyen Ha
22-06-2016, 11:33
Vâng em biết là thuốc có hại nhưng em lo quá nên dùng cho chắc ăn ạ!
vậy ko có tác dụng gì nữa thì em có thể làm việc bình thường rồi!

Bạn yên tâm không còn tác dụng phụ là điều may mắn.

DontCry
22-06-2016, 22:01
Chào cả nhà em có thắc mắc như sau :
Em thấy m.n dùng PEP trong diễn đàn hầu như đều dùng : lamzidivir
Nhưng em được bs kê thuốc với các loại sau:

Lamivudine Tablets Lamivudine Comprime's + Lopinavir/Ritonavir + Tenofovir Disoproxil Fumatare Tabet

Cho em hỏi là trường hợp của em vẫn là PEP và vẫn có công dụng như m.n dùng lamzidivir ạ :(

Charles
22-06-2016, 22:04

Lamivudine Tablets Lamivudine Comprime's + Lopinavir/Ritonavir + Tenofovir Disoproxil Fumatare Tabet

Cho em hỏi là trường hợp của em vẫn là PEP và vẫn có công dụng như m.n dùng lamzidivir ạ :(

PEP có loại 2 thành phần, có loại 3 thành phần. Những thành phần như bạn được BS chỉ định ở trên là đúng phác đồ điều trị rồi, vì vậy bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị.

DontCry
22-06-2016, 22:12
PEP có loại 2 thành phần, có loại 3 thành phần. Những thành phần như bạn được BS chỉ định ở trên là đúng phác đồ điều trị rồi, vì vậy bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị.

Vâng em cảm ơn :)

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 22:14

bạn yên tâm. BS ngta kê đơn k sai đc đâu mà bạn lo. bạn cứ dùng nó theo đúng hướng dẫn là đc rồi.

Nguyen Ha
23-06-2016, 12:14

Đúng PEP rồi, bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị.

DontCry
23-06-2016, 14:52
Đúng PEP rồi, bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị.

Lamivudine Tablets Lamivudine Comprime's(150mg) + Lopinavir(200mg)/Ritonavir(50mg) + Tenofovir Disoproxil Fumatare Tabet (300mg)

Thuốc được BS kê đơn uống như sau:

Sáng 7h30 uống :
1 viên : Lamivudine Tablets Lamivudine Comprime's(150mg) +
1 Viên : Tenofovir Disoproxil Fumatare Tabet (300mg)+
2 viên: Lopinavir(200mg)/Ritonavir(50mg)

Tối 19h30 uống:

Em cũng lo lo trường hợp thuốc giả :(

Tuanmecsedec
23-06-2016, 14:55
Lamivudine Tablets Lamivudine Comprime's(150mg) + Lopinavir(200mg)/Ritonavir(50mg) + Tenofovir Disoproxil Fumatare Tabet (300mg)

Sáng 7h30 uống :

Tối 19h30 uống:

Không có chuyện thuốc giả bạn,vớ vẩn.

Charles
23-06-2016, 15:12

Sáng 7h30 uống :

Tối 19h30 uống:

Không có thuốc phơi nhiễm giả đâu bạn.

Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ nhưng vẫn cố tình uống thuốc phơi nhiễm, rồi lại sợ này sợ lọ. Đây chính tự bạn đang dồn bạn vào vũng bùn lầy, suy diễn nọ kéo theo suy diễn kia. Nếu cứ kéo dài sẽ sớm có ngày bạn mắc bệnh thần kinh hoang tưởng.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 15:15
Không có thuốc phơi nhiễm giả đâu bạn.

Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ nhưng vẫn cố tình uống thuốc phơi nhiễm, rồi lại sợ này sợ lọ. Đây chính tự bạn đang dồn bạn vào vũng bùn lầy, suy diễn nọ kéo theo suy diễn kia. Nếu cứ kéo dài sẽ sớm có ngày bạn mắc bệnh thần kinh hoang tưởng.

DontCry
23-06-2016, 16:16

Vâng e cảm ơn ạ. :) e sợ chết lắm hihi.

DontCry
24-06-2016, 19:19
Mọi người cho em hỏi vừa ăn cơm vừa uống PEP có bị mất tác dụng ko ạ!
Nhà em toàn ăn tầm 7h30 nên em uống thuốc xong cái là ăn cơm luôn!

Charles
24-06-2016, 19:22

Bạn uống PEP trước ăn, đang ăn hay sau ăn không làm mất tác dụng của thuốc.

DontCry
24-06-2016, 19:24
Bạn uống PEP trước ăn, đang ăn hay sau ăn không làm mất tác dụng của thuốc.
Vâng em cảm ơn anh ạ!

Tuanmecsedec
24-06-2016, 22:08

Ăn trước hay ăn sau khi uống thuốc không ảnh hưởng gì hết.Quan trọng cứ tới giờ là uống.

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 22:43
k ảnh hưởng tới tác dụng của thuốc tuy nhiên nếu em uống thuốc lúc đói quá có thể ảnh hưởng tới dạ dày của em đó.

DontCry
25-06-2016, 01:01
Vâng e cảm ơn m.n

DontCry
01-07-2016, 18:43
chào anh chị em diễn đàn. EM có thắc mắc là trong quá trình uống thuốc thỉnh thoảng có hôm em bị tiêu chảy ra nước :( cách thời điểm uống thuốc 4-5h sau khi uống . Như vậy có làm mất thuốc không ạ!

Tuanmecsedec
01-07-2016, 21:44
chào anh chị em diễn đàn. EM có thắc mắc là trong quá trình uống thuốc thỉnh thoảng có hôm em bị tiêu chảy ra nước :( cách thời điểm uống thuốc 4-5h sau khi uống . Như vậy có làm mất thuốc không ạ!
Vấn đề đi tiêu tiểu là bài tiết của cơ thể (đẩy) ra những thứ không cần thiết.Vì vậy bạn uống thuốc vừa xong hay sau bao nhiêu phút có đi tiêu tiểu thì không vấn đề gì liên quan ảnh hưởng đến thuốc hết.

Trừ khi hệ tiêu hóa của bạn từ cuốn họng xuống bao tử và ruột non,ruột già như một cái ống cống trơn tru.Bỏ ở trên chạy tọt xuống dưới luôn.Khi ấy bạn là cái ống cống chứ không phải con người.

http://rongbay2.vcmedia.vn/thumb_max/up_new/2012/08/06/853491/201208153324_cao_su_2.jpg

DontCry
01-07-2016, 23:43
Anh ơi tức là em bị ỉa chảy đó ạ :(
HÔm nào mà mệt hay ăn uống mà ko đủ rau xanh la bị đi ỉa sau 4-5h uống thuốc ạ :(
Không phải là vấn đề em đi TIỂU đâu :(

Không Ngừng Bước
01-07-2016, 23:55
HÔm nào mà mệt hay ăn uống mà ko đủ rau xanh la bị đi ỉa sau 4-5h uống thuốc ạ :(

Tiêu chảy là 1 trong số những tác dụng phụ của PEP. tiêu chảy k làm ảnh hưởng gì tới tác dụng của thuốc.

Tuanmecsedec
02-07-2016, 06:54

Bạn coi lại bài trên có hiểu từ mà Tuanmecsedec dùng tiêu tiểu không ?. đi Tiêu là gì? và đi Tiểu là gì ?.Có nghĩa là bạn có đi ngoài hay đi tiểu sau khi uống thuốc đều không liên quan đến tác dụng của thuốc.

DontCry
02-07-2016, 07:42
Bạn coi lại bài trên có hiểu từ mà Tuanmecsedec dùng tiêu tiểu không ?. đi Tiêu là gì? và đi Tiểu là gì ?.Có nghĩa là bạn có đi ngoài hay đi tiểu sau khi uống thuốc đều không liên quan đến tác dụng của thuốc.

Vâng em hiểu rồi ạ!

DontCry
14-07-2016, 13:30
Chào cả nhà ! mong mọi người tư vấn giúp em ạ!
Em viết hơi dài dòng nhưng là cả quá trình em đã trải qua ạ!

NOTE 1: NGUY CƠ PHƠI NHIỄM
TDF + 3TC + LPV/r
Uống lúc 7h30 sáng!

NOTE 2: LOẠI PEP

Sáng 7h30 uống :

Tối 19h30 uống:

NOTE 3: QUY TRÌNH UỐNG
Dạ em đã hết 28 ngày PEP rồi ạ :) sức khỏe hồi phục nhanh không còn mệt như mấy hôm đầu uống thuốc ạ!
Em sẽ uống thêm 2 ngày PEP cho hết thuốc ạ.
Thể trạng hiện tại là 62kg cao 1m74 ạ, giảm 1 kg so với lúc chưa dùng PEP ạ!
Trong quá trình uống PEP em tuân thủ đúng giờ chưa lần nào lệch 1 phút ạ.

KẾT LUẬN:
Anh chị trong diễn đàn ơi như vậy khả năng em có kết quả khả quan có cao không ạ! Còn 2 tháng nữa mới rõ trắng đen nhưng em muốn nhận được lời khuyên về tâm lí ạ!

Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ !

Tuanmecsedec
14-07-2016, 14:41
KẾT LUẬN:
Anh chị trong diễn đàn ơi như vậy khả năng em có kết quả khả quan có cao không ạ! Còn 2 tháng nữa mới rõ trắng đen nhưng em muốn nhận được lời khuyên về tâm lí ạ!

Bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại đâu bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

DontCry
14-07-2016, 21:21
Bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại đâu bạn.

Em cảm ơn anh ạ~:zk2039::zk2039::zk2039:

Không Ngừng Bước
14-07-2016, 22:19
Chào cả nhà ! mong mọi người tư vấn giúp em ạ!
Em viết hơi dài dòng nhưng là cả quá trình em đã trải qua ạ!

NOTE 1: NGUY CƠ PHƠI NHIỄM
TDF + 3TC + LPV/r
Uống lúc 7h30 sáng!

NOTE 2: LOẠI PEP

Sáng 7h30 uống :

Tối 19h30 uống:

Dạ em đã hết 28 ngày PEP rồi ạ :) sức khỏe hồi phục nhanh không còn mệt như mấy hôm đầu uống thuốc ạ!

KẾT LUẬN:

bạn yên tâm. chưa 1 ca nào dùng thuốc đúng cách mà thất bại dù là ng có nguy cơ thật sự rõ ràng.

DontCry
15-07-2016, 07:37
bạn yên tâm. chưa 1 ca nào dùng thuốc đúng cách mà thất bại dù là ng có nguy cơ thật sự rõ ràng.
Cảm ơn mn đã tư vấn nhiệt tình ạ. :)

DontCry
15-07-2016, 23:10
m.n cho em hỏi là Nếu không dùng pep em xét nghiệm sau nguy cơ 4 tháng âm tính thì đã an toàn với hiv chưa ạ.

Không Ngừng Bước
15-07-2016, 23:16
m.n cho em hỏi là Nếu không dùng pep em xét nghiệm sau nguy cơ 4 tháng âm tính thì đã an toàn với hiv chưa ạ.
dù bạn có dùng PEP hay k thì cũng chỉ cần 12 tuần (84 ngày ) bạn XN ÂT là đã an toàn 100% rồi k cần tới 4 tháng đâu bạn.

DontCry
15-07-2016, 23:30
dù bạn có dùng PEP hay k thì cũng chỉ cần 12 tuần (84 ngày ) bạn XN ÂT là đã an toàn 100% rồi k cần tới 4 tháng đâu bạn.
Cảm ơn a/c tư vấn. tại em đọc tin thấy bảo đủ 6 tháng mới 100% :( em sợ lật kèo lắm :( em tính tháng 10 cưới vợ mà ko may lật kèo thì khổ ny e :(

Không Ngừng Bước
15-07-2016, 23:37
Cảm ơn a/c tư vấn. tại em đọc tin thấy bảo đủ 6 tháng mới 100% :( em sợ lật kèo lắm :( em tính tháng 10 cưới vợ mà ko may lật kèo thì khổ ny e :(
thông tin 6 tháng là thông tin cũ và xưa lắm rồi bạn ạ. bạn k nên đọc những tài liệu đã cũ mà cũng k nên tìm hiểu quá nhiều ở trên Internet vì Internet là nơi thông tin vô cùng hỗn tạp. bạn cần biết sàng lọc thông tin chứ k bạn sẽ bị ngộ độc đấy.

DontCry
16-07-2016, 00:20
thông tin 6 tháng là thông tin cũ và xưa lắm rồi bạn ạ. bạn k nên đọc những tài liệu đã cũ mà cũng k nên tìm hiểu quá nhiều ở trên Internet vì Internet là nơi thông tin vô cùng hỗn tạp. bạn cần biết sàng lọc thông tin chứ k bạn sẽ bị ngộ độc đấy.
em cảm ơn m.n tư vấn ạ! Vậy em yên tâm chờ kết quả sau 2 tháng nữa :) em uống đúng và đủ ko lệch 1 phút luôn!

Charles
16-07-2016, 10:06

4 tháng âm tính là bạn an toàn với HIV rồi.

DontCry
17-07-2016, 08:40
Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP).

trên đây là trích dẫn từ bài viết của mod DD ạ.
như vậy là với người dùng PEP để đảm bảo 100% ko bị nhiễm thì phải đợi 6 tháng đúng không m.n

Charles
17-07-2016, 08:52
Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP).

như vậy là với người dùng PEP để đảm bảo 100% ko bị nhiễm thì phải đợi 6 tháng đúng không m.n

Những trường hợp sản sinh kháng thể chậm là bệnh nhân ung thư đang điều trị hóa chất, xạ trị; Bệnh nhân ghép nội tạng. Bạn có nằm trong số ít này không??

DontCry
17-07-2016, 09:28
Những trường hợp sản sinh kháng thể chậm là bệnh nhân ung thư đang điều trị hóa chất, xạ trị; Bệnh nhân ghép nội tạng. Bạn có nằm trong số ít này không??
Dạ cảm ơn a đã tư vấn. Rất may là em ko nằm trong số đó.🏫🏫🏫🏫

Nguyen Ha
17-07-2016, 10:10

Bạn yên tâm kết quả này đã an toàn tuyệt đối rồi.

DontCry
17-07-2016, 15:11
Bạn yên tâm kết quả này đã an toàn tuyệt đối rồi.
Vâng em còn chờ 2 tháng nữa mới tới ngày kiểm tra HIV :( lo quá m.n ơi . Em dùng PEP sau ~7h nguy cơ và uống đủ 30 ngày , chưa lần nào lệch 1 phút/

Charles
17-07-2016, 15:23
Vâng em còn chờ 2 tháng nữa mới tới ngày kiểm tra HIV :( lo quá m.n ơi . Em dùng PEP sau ~7h nguy cơ và uống đủ 30 ngày , chưa lần nào lệch 1 phút/

Bạn đã an toàn rồi còn lo gì nữa?

DontCry
17-07-2016, 15:53
Bạn đã an toàn rồi còn lo gì nữa?

Em có nguy cơ hôm 17/6 . em dùng PEP Đến hôm nay mới dừng mà :(. Còn cái em hỏi 4 tháng không pep có an toàn ko là do tết em cũng có nguy cơ.

Charles
17-07-2016, 16:07
Em có nguy cơ hôm 17/6 . em dùng PEP Đến hôm nay mới dừng mà :(. Còn cái em hỏi 4 tháng không pep có an toàn ko là do tết em cũng có nguy cơ.

Nếu bạn tuân thủ uống đúng thì yên tâm chưa trường hợp nào thất bại.

DontCry
17-07-2016, 17:15
Nếu bạn tuân thủ uống đúng thì yên tâm chưa trường hợp nào thất bại.
Vâng em uống pháp đồ 3 do bác sĩ ở bệnh viện nhiệt đới kê, em uống đúng giờ ko sai 1 phút , nhưng em vẫn lo lắng liệu mình có là vé bài đen đủi ko!

Charles
17-07-2016, 17:17
Vâng em uống pháp đồ 3 do bác sĩ ở bệnh viện nhiệt đới kê, em uống đúng giờ ko sai 1 phút , nhưng em vẫn lo lắng liệu mình có là vé bài đen đủi ko!

Nếu quả thật bạn đen đủi vẫn dính thì bạn là người đầu tiên đấy.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 08:01

Thông tin này bây giờ cũ rít rồi bạn.

Nếu sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

DontCry
20-07-2016, 18:37
Em được bác sĩ kê đơn PEP ntn :)
Em dùng hết 30 ngày rồi giờ chỉ chờ kết quả xet nghiệm mà em lo lắng quá :(
Không biết có PEP giả không nữa :( hạn dùng thì vẫn còn tận năm 2017 ạ.

Tuanmecsedec
20-07-2016, 22:22

Tào lao quá bạn làm gì có thuốc giả.Đừng nghe những thông tin vớ vẩn của người khác.

Không Ngừng Bước
20-07-2016, 23:37
yên tâm đi k ai giám bán cho bạn PEP giả đâu. cứ chờ ngày XN đi, cho dù là thật sự có nguy cơ cao ngất trời mà đã dùng PEP thì cũng yên tâm.

DontCry
21-07-2016, 13:19
yên tâm đi k ai giám bán cho bạn PEP giả đâu. cứ chờ ngày XN đi, cho dù là thật sự có nguy cơ cao ngất trời mà đã dùng PEP thì cũng yên tâm.

Mình dùng loại PEP trên ko biết có tiêu diệt được tất cả các chủng H ko nữa :(. Còn việc mình dùng PEP thì tuân thủ đúng liều và đúng giờ tới từng giây cơ :(

Nguyen Ha
21-07-2016, 13:27
Mình dùng loại PEP trên ko biết có tiêu diệt được tất cả các chủng H ko nữa :(. Còn việc mình dùng PEP thì tuân thủ đúng liều và đúng giờ tới từng giây cơ :(

Tuân thủ đúng điều trị chưa ai thất bại. Bạn yên tâm chờ ngày đi xét nghiệm

DontCry
22-07-2016, 16:43
m.n tư vấn giúp em .
- em có nguy cơ hôm 18/06
- hôm 17/07 em đã dùng hết 30 ngày PEP
- hôm nay là 22/07 e có thể đi làm xét nghiệm combo để giải tỏa tâm lí được chưa ạ.

Charles
22-07-2016, 16:47
m.n tư vấn giúp em .
- em có nguy cơ hôm 18/06
- hôm 17/07 em đã dùng hết 30 ngày PEP
- hôm nay là 22/07 e có thể đi làm xét nghiệm combo để giải tỏa tâm lí được chưa ạ.

Bạn uống thuốc ức chế thì không XN sớm được, cần đợi đủ 12 tuần XN mới chính xác. Vấn đề của bạn không có nguy cơ nên XN chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

DontCry
22-07-2016, 17:05
Bạn uống thuốc ức chế thì không XN sớm được, cần đợi đủ 12 tuần XN mới chính xác. Vấn đề của bạn không có nguy cơ nên XN chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.
Vâng em cảm ơn ạ!

DontCry
25-07-2016, 15:30
Thỉnh thoảng em có nốt đỏ xong ngứa . em gãi xong hôm sau nó hết liệu có phải em bị khởi phát hiv rồi không :yociexp76::yociexp76::yociexp76:

Nguyen Ha
25-07-2016, 16:22
Thỉnh thoảng em có nốt đỏ xong ngứa . em gãi xong hôm sau nó hết liệu có phải em bị khởi phát hiv rồi không :yociexp76::yociexp76::yociexp76:

Không phải bạn ạ. Nóng thôi

DontCry
25-07-2016, 19:06
Không phải bạn ạ. Nóng thôi

Mấy hôm nay e có cảm giác rát cổ nữa. :( mọi thứ đều có như t trước lúc bị phơi nhiễm. Nhưng sau khi bị cái gì cũng làm em nghi là do hiv hết

Nguyen Ha
25-07-2016, 19:08
Mấy hôm nay e có cảm giác rát cổ nữa. :( mọi thứ đều có như t trước lúc bị phơi nhiễm. Nhưng sau khi bị cái gì cũng làm em nghi là do hiv hết

HIV không có triệu chứng ban đầu, đừng đổ tại HIV, tất cả là do bạn stress mà ra.

DontCry
25-07-2016, 21:32
OẠI PEP

Sáng 7h30 uống :

Tối 19h30 uống:

Cho e hỏi là giả sử nguồn lây nhiễm hiv đã có loại hiv kháng thuốc thì phác đồ pep mà em đã dùng có tác dụng không ạ :( e lo lắm

Charles
25-07-2016, 21:48
OẠI PEP

Sáng 7h30 uống :

Tối 19h30 uống:

Cho e hỏi là giả sử nguồn lây nhiễm hiv đã có loại hiv kháng thuốc thì phác đồ pep mà em đã dùng có tác dụng không ạ :( e lo lắm

Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ. Hiện tại chưa trường hợp nào uống PEP trong 72 giờ và tuân thủ điều trị mà thất bại.

Trường hợp bạn có nguy cơ đâu mà sợ thất bại :4daysb4final:

DontCry
25-07-2016, 21:55
Dạ. Năm nay năm hạn của em nên em lo lắm. Rõ hôm đó tay e cầm bcs cảm giác rách đôi xong tìm mãi ko thấy cái rách đâu :( chuẩn con gmd kia nó dấu đi để ám hại e rồi. Nó còn liên tục nhắc anh khỏe ntn chắc vk anh chết mất. E nghi lắm

Không Ngừng Bước
25-07-2016, 23:17
Dạ. Năm nay năm hạn của em nên em lo lắm. Rõ hôm đó tay e cầm bcs cảm giác rách đôi xong tìm mãi ko thấy cái rách đâu :( chuẩn con gmd kia nó dấu đi để ám hại e rồi. Nó còn liên tục nhắc anh khỏe ntn chắc vk anh chết mất. E nghi lắm
năm nào là năm hạn hả bạn. tuổi tác k có liên quan gì đến HIV đâu bạn. lo lắng kiểu như bạn chỉ tự làm hại mình thôi, lo lắng mà hết đc HIV thì làm gì có ai nhiễm. bạn k thật sự có nguy cơ và cũng đã đc dùng PEP rồi thì yên tâm đi. chờ đủ 12 tuần làm cái giải tỏa tâm lý.

Charles
26-07-2016, 06:27

Không hiểu sao chỉ thích suy diễn đủ đường để tự dọa mình. Nói tóm lại dù có tư vấn gì thì cũng chỉ có kết quả XN mới giải tỏa được tâm lý.

DontCry
26-07-2016, 08:52
Anh chị ơi tư vấn giúp em với!
Trong thời gian uống PEP vào mấy hôm cuối em có quan hệ có bao vs ny em :( em thổi lên mới đầu không sịt ngay nên em ko để ý , hnay kiểm tra lại thấy có lỗ châm kim ở khúc giữa bao !
Cho em hỏi nếu em bị HIV thì ny em có khả năng bị không ạ :( em lo quá, ko may lây cho cô ấy em ân hận lắm

Tuanmecsedec
26-07-2016, 08:55
Anh chị ơi tư vấn giúp em với!
Trong thời gian uống PEP vào mấy hôm cuối em có quan hệ có bao vs ny em :( em thổi lên mới đầu không sịt ngay nên em ko để ý , hnay kiểm tra lại thấy có lỗ châm kim ở khúc giữa bao !
Cho em hỏi nếu em bị HIV thì ny em có khả năng bị không ạ :( em lo quá, ko may lây cho cô ấy em ân hận lắm

Bạn thổi bao cao su lên rồi hôm nay bị lổ kim như vậy là bình thường thôi.

DontCry
26-07-2016, 09:04
Bạn thổi bao cao su lên rồi hôm nay bị lổ kim như vậy là bình thường thôi.

Anh ơi hôm em thổi nó vẫn căng ! tới chiều nó xẹp đi tí xíu em cứ nghĩ như mọi khi và do em buộc đầu bcs chưa chắc .
Như thế này có lây cho ny em đk ko anh tuấn ơi :(

Tuanmecsedec
26-07-2016, 09:09
Anh ơi hôm em thổi nó vẫn căng ! tới chiều nó xẹp đi tí xíu em cứ nghĩ như mọi khi và do em buộc đầu bcs chưa chắc .
Như thế này có lây cho ny em đk ko anh tuấn ơi :(

Nếu vậy không có vấn đề gì hết.

DontCry
26-07-2016, 09:11
Vâng em cảm ơn anh ạ!

DontCry
26-07-2016, 09:15
Cho em hỏi là trường hợp này em xét nghiệm ra âm tính thì ny em cần làm xét nghiệm ko ạ~
Em cứ tin tưởng bcs mà lại thành ra ntn!

Tuanmecsedec
26-07-2016, 09:21
Cho em hỏi là trường hợp này em xét nghiệm ra âm tính thì ny em cần làm xét nghiệm ko ạ~
Em cứ tin tưởng bcs mà lại thành ra ntn!

Nếu bạn chịu khó ngồi đọc lại từng bài một của ban quản trị tư vấn cho bạn thì bạn sẽ không hỏi câu này.

DontCry
26-07-2016, 10:12
Em vừa bỏ cái bcs đó ra kiểm tra thì ôi zời ơi cho nước vào bao bóp càng bóp càng thấy thủng li ti :* nhỡ ny em có làm sao e chết mất.
Cho em hỏi là cô ấy không uống PEP nên có thể xét nghiệm combo khi đủ 28 ngày ko ạ! em chưa dám bảo cô ấy là bcs bị thủng li ti

Charles
26-07-2016, 10:54
Em vừa bỏ cái bcs đó ra kiểm tra thì ôi zời ơi cho nước vào bao bóp càng bóp càng thấy thủng li ti :* nhỡ ny em có làm sao e chết mất.
Cho em hỏi là cô ấy không uống PEP nên có thể xét nghiệm combo khi đủ 28 ngày ko ạ! em chưa dám bảo cô ấy là bcs bị thủng li ti

Bạn cho nước vào bóp thì làm gì bao không bị thủng châm kim.

DontCry
26-07-2016, 12:40
Vâng hi vọng là ny em ko sao!
hôm đó thì em có kiểm tra = mắt thường tinh dịch em nằm hết trong bcs : em còn thổi nên xem có bục ko nữa, mãi chiều nó mớp xẹp đi 1 ít!

Nguyen Ha
26-07-2016, 12:44
hôm đó thì em có kiểm tra = mắt thường tinh dịch em nằm hết trong bcs : em còn thổi nên xem có bục ko nữa, mãi chiều nó mớp xẹp đi 1 ít!

Bạn yên tâm bạn gái bạn không sao đâu

DontCry
26-07-2016, 12:50
Vâng em cảm ơn chị Hà ạ. tới hôm nay là em dk 40 ngày sau nguy cơ rồi và dk 10 ngày sau PEP vì em uống hết 30 hôm :) chưa thấy dấu hiệu gì khác thường ở cơ thể em cả

Nguyen Ha
26-07-2016, 12:53
Vâng em cảm ơn chị Hà ạ. tới hôm nay là em dk 40 ngày sau nguy cơ rồi và dk 10 ngày sau PEP vì em uống hết 30 hôm :) chưa thấy dấu hiệu gì khác thường ở cơ thể em cả

Dấu hiệu khác thường là do stress chưa không phải do HIV. Dù coa nguy cơ cao tận 9 tầng mây đi nữa nhưng đã điều trị phơi nhiễm, tuân thủ đúng điều trị chưa ai thất bại.

DontCry
26-07-2016, 12:58
Dấu hiệu khác thường là do stress chưa không phải do HIV. Dù coa nguy cơ cao tận 9 tầng mây đi nữa nhưng đã điều trị phơi nhiễm, tuân thủ đúng điều trị chưa ai thất bại.
Vâng hi vọng là mọi thứ sẽ ổn :(

Nguyen Ha
26-07-2016, 13:01
Vâng hi vọng là mọi thứ sẽ ổn :(

Hy cái gì mà hy, yên tâm sẽ ổn.

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 13:04
BCS đã qua sử dụng lại k đc bảo quản thì nó bục có gì là lạ đâu. bạn kiểm tra ngay lúc đó nó k sao là đc rồi. yên tâm đi. k có gì phải lo lắng.

DontCry
26-07-2016, 14:55
BCS đã qua sử dụng lại k đc bảo quản thì nó bục có gì là lạ đâu. bạn kiểm tra ngay lúc đó nó k sao là đc rồi. yên tâm đi. k có gì phải lo lắng.

Lúc kt chắc nó châm kim bé thôi vì m thổi to lên nó ko xẹp ngay. Tần chiều ms để ý. Mà ny mình bảo bữa đó a uống hết 28 hôm pep rồi

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 15:01
Lúc kt chắc nó châm kim bé thôi vì m thổi to lên nó ko xẹp ngay. Tần chiều ms để ý. Mà ny mình bảo bữa đó a uống hết 28 hôm pep rồi
k sao đâu bạn.

DontCry
26-07-2016, 15:02
k sao đâu bạn.

Như vậy có nghĩa là nếu e âm tính thì ny e cũng an toàn phải ko ạ

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 15:21
Như vậy có nghĩa là nếu e âm tính thì ny e cũng an toàn phải ko ạ
chính xác là như vậy. bạn k có HIV thì lấy gì lây cho n.y bạn.

Charles
26-07-2016, 16:18

Tình huống này dù bạn có HIV luôn người yêu bạn cũng không sao. Nói gì bạn không có nguy cơ + dùng PEP thì hoàn toàn yên tâm đi.

DontCry
27-07-2016, 22:57
mn ơi em cứ thấy cuộc sống tươi đẹp:yociexp76: rồi nghĩ mình bị H là bủn rủn hết chân tay :(:yociexp76:

Không Ngừng Bước
27-07-2016, 23:39
mn ơi em cứ thấy cuộc sống tươi đẹp:yociexp76: rồi nghĩ mình bị H là bủn rủn hết chân tay :(:yociexp76:
sao k nghĩ tới những cái tốt đẹp mà toàn bi quan, bảo thủ vậy nhỉ

DontCry
28-07-2016, 10:53
Bình tâm lại thì trường hợp của em cũng không như em suy nghĩ :( vì nếu nó muốn em lây H của nó thì hôm đó nó đã ko dùng Kem bôi trơn mà để ma sát cho rách luôn :( em chơi kiểu doggy nó kêu rát :( với lại + thêm PEP thì cũng bớt bớt phần nào lây nhiễm !

Không Ngừng Bước
28-07-2016, 11:02
Bình tâm lại thì trường hợp của em cũng không như em suy nghĩ :( vì nếu nó muốn em lây H của nó thì hôm đó nó đã ko dùng Kem bôi trơn mà để ma sát cho rách luôn :( em chơi kiểu doggy nó kêu rát :( với lại + thêm PEP thì cũng bớt bớt phần nào lây nhiễm !

Yên tâm với những gì đã đc tư vấn.

Charles
28-07-2016, 12:07

Vậy ra từ đầu tới giờ bạn không đọc được lời tư vấn nào cả.

DontCry
28-07-2016, 12:59
Vậy ra từ đầu tới giờ bạn không đọc được lời tư vấn nào cả.
em có đọc và rất kĩ :( não bộ đã xử lí nhưng mà phần tâm hồn nó ko ngừng nảy ra những suy nghĩ điên rồ :(

DontCry
01-08-2016, 18:45
Chào m.n quả thực là đợi tới ngày thứ 84 lâu quá :( còn tận 1 tháng nữa. mấy hôm nay e thấy mụn đỏ đầu trắng mọc ở trên người em :( ngứa ngứa :( khoảng 5 cái rải rác ở tay, bụng 4 cái :( em đi thể hình cũng thấy tụi nó có mụn cơ mà em lo quá :(

Charles
01-08-2016, 19:11
Chào m.n quả thực là đợi tới ngày thứ 84 lâu quá :( còn tận 1 tháng nữa. mấy hôm nay e thấy mụn đỏ đầu trắng mọc ở trên người em :( ngứa ngứa :( khoảng 5 cái rải rác ở tay, bụng 4 cái :( em đi thể hình cũng thấy tụi nó có mụn cơ mà em lo quá :(

Mụn do nóng trong phát ra thôi đâu có gì mà lo lắng bạn. Bạn hãy ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
01-08-2016, 21:36

Mục đích chính của chủ đề này coi như ban quản trị đã tư vấn xong.Để không loãng chủ đề đề Tuanmecsedec khóa topic lại.

Trong thời gian chờ đợi để đi xét nghiệm bạn có thể qua box này :

1, Diễn đàn: Phòng giải tỏa tâm lý (http://www.diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)

2, Chủ đề: Chỗ để gào lên cho đỡ lo xả stress. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2685-Cho-de-gao-len-cho-do-lo-xa-stress)