PDA

View Full Version : Thuốc phơi nhiễm mua tại cửa hàng .

Neu con co hoi
18-06-2016, 19:04
Chào các anh.
Chiều qua 17/6: 18h mình có qh với Gmd. Vì ko để ý nên lúc rút ra thấy bị tuột bcs. Mình không biết trong lúc qh có bị tuột không. Ngay lúc đó mình đã dừng lại và vệ sinh dv bằng xà phòng. Nay vẫn thấy lo lắng nên mình đã ra hiệu thuốc mua thuốc phơi nhiễm ( trong ảnh ). Tối nay 18/6 20h mình uống viên đầu tiên. Mọi người trong diễn đàn giúp mình mấy câu hỏi sau :
1, mua đã đúng thuốc chưa ?
2, uống thuốc có phải kiêng ăn đồ dầu mỡ hay uống cafe ko ?
3, thuốc mà nhà thuốc kê thêm : Gupedon cap. Bảo là uống cùng với Lamzidivir. Liệu có gây công thuốc ko ? ( uống cùng lúc vơid Lamzidivir). Tác dụng ntn ạ.

Thanks

Neu con co hoi
18-06-2016, 19:46

Neu con co hoi
18-06-2016, 19:48
222

Mình gửi ảnh thuốc

Neu con co hoi
18-06-2016, 19:52
Hic. Ai giúp mình với ạ. Thanks

Charles
18-06-2016, 21:25
Chào các anh.
Chiều qua 17/6: 18h mình có qh với Gmd. Vì ko để ý nên lúc rút ra thấy bị tuột bcs. Mình không biết trong lúc qh có bị tuột không. Ngay lúc đó mình đã dừng lại và vệ sinh dv bằng xà phòng. Nay vẫn thấy lo lắng nên mình đã ra hiệu thuốc mua thuốc phơi nhiễm ( trong ảnh ). Tối nay 18/6 20h mình uống viên đầu tiên. Mọi người trong diễn đàn giúp mình mấy câu hỏi sau :
1, mua đã đúng thuốc chưa ?
2, uống thuốc có phải kiêng ăn đồ dầu mỡ hay uống cafe ko ?
3, thuốc mà nhà thuốc kê thêm : Gupedon cap. Bảo là uống cùng với Lamzidivir. Liệu có gây công thuốc ko ? ( uống cùng lúc vơid Lamzidivir). Tác dụng ntn ạ.

Thanks

Lamzidivir là đủ thành phần thuốc phơi nhiễm rồi. Thuốc Gupedon cap là thuốc hỗ trợ điều trị nhiễm trùng, bạn uống cách thuốc phơi nhiễm 1h trở ra để tránh gan phải làm việc quá sức. Trong quá trình uống thuốc bạn vẫn ăn uống bình thường, bạn ăn + uống thêm nhiều đồ mát sẽ tốt cho gan hơn.

Neu con co hoi
18-06-2016, 21:27
Huc bác cho em hỏi. Khả năng lây nhiễm của em cao ko ạ

Charles
18-06-2016, 21:32
Huc bác cho em hỏi. Khả năng lây nhiễm của em cao ko ạ

Nếu bao tuột lúc rút ra thì không có nguy cơ.

Neu con co hoi
18-06-2016, 21:58
Nếu bao tuột lúc rút ra thì không có nguy cơ.

Hic quan trọng là lúc đó rút ra thì thấy tuột. Ko biết lúc qh có tuột ko.
Bác cho e hỏi : em tự mua thuốc nên ko biết có cần uống thêm loại gì nữa ko ạ ?

Charles
18-06-2016, 22:02

Lamzidivir là đủ thành phần thuốc phơi nhiễm rồi bạn.

Không Ngừng Bước
19-06-2016, 00:17

Nếu rút ra mới tuột thì k sao. Hiv lây cũng còn phải phụ thuộc vào thời gian tiếp xúc và diện tích tiếp xúc, diên tích càng lớn và thời gian càng dài thì nguy cơ càng cao và ngược lại .

Neu con co hoi
19-06-2016, 12:35
Em là cứ lo xa các bác ạ. Trót dại thế là đủ rồi. Mà các bác cho em hỏi : thuốc em mua có chính hãng ko vậy. Thấy mọi người trên diễn đàn uống hay bị phản ứng phụ. Em uống vào thấy nó bình thường. Chả có cảm giác gì. Như voi uống philatop ấy :( uống đc 2 viên rồi ạ hic

Không Ngừng Bước
19-06-2016, 13:19
Em là cứ lo xa các bác ạ. Trót dại thế là đủ rồi. Mà các bác cho em hỏi : thuốc em mua có chính hãng ko vậy. Thấy mọi người trên diễn đàn uống hay bị phản ứng phụ. Em uống vào thấy nó bình thường. Chả có cảm giác gì. Như voi uống philatop ấy :( uống đc 2 viên rồi ạ hic

Mà e mua thuốc rẻ lắm. 2 hộp 60 viên có hơn 700k :( em mua ở nhà thuốc bv đống đa hà nội ahj
bạn yên tâm k giả đc đâu. ngta bán thuốc giả sau bạn uống mà vẫn nhiễm bạn đi kiện ngta tù mọt xương à. bạn k cảm thấy yên tâm thì có thể mang thuốc tới BS nào bạn tin tưởng hỏi sẽ rõ. k phải ai uống thuốc cũng có tác dụng phụ, nó còn tùy vào cơ địa từng ng.

Tuanmecsedec
19-06-2016, 15:29

Nếu bạn không xác định bị tuột bao cao su lúc nào,bạn quyết định dùng thuốc phơi nhiễm thì yên tâm,thuốc bạn đang dùng là đủ thành phần dùng trong phơi nhiễm rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Neu con co hoi
20-06-2016, 10:19
Hnay e thử uống thuốc 8h sáng. 9h mới ăn cảm giác phê thuốc r các bác ạ. Kinh nghiệm là ăn xong rồi uống sec đỡ phê hơn. Bác nào đi sau sợ phê thì làm theo nhóe