PDA

View Full Version : Thời gian xuất hiện triệu chứng và xét nghiệm

Tinysky
18-06-2016, 21:47
Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi: các triệu chứng của HIV có thể xuất hiện sớm nhất trong thời gian bao lâu ạ? Có thể xuất hiện sau nguy cơ từ 5-6 ngày hay phải 2 tuần ạ?
em cảm ơn

Charles
18-06-2016, 21:56
Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi: các triệu chứng của HIV có thể xuất hiện sớm nhất trong thời gian bao lâu ạ? Có thể xuất hiện sau nguy cơ từ 5-6 ngày hay phải 2 tuần ạ?
em cảm ơn

Thời kỳ cửa sổ của HIV không có triệu chứng nào cả, muốn biết có nhiễm hay không duy nhất chỉ có XN máu. Thời gian XN khẳng định một hành vi nguy cơ là 12 tuần.

Không Ngừng Bước
19-06-2016, 00:49
em cảm ơn

Hiv là chủng virut làm suy giảm hệ miễn dịch. Để đánh sập hmd của 1 ng đang khỏe mạnh thì phải mất 1 thời gian dài thế nên thời kỳ đầu nó k có triệu chứng nào cả.

Tuanmecsedec
19-06-2016, 15:24
em cảm ơn

Không có biểu hiện đặc trưng nào là do HIV gây ra hết,ngoại trừ là phải đi xét nghiệm mới biết.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.