PDA

View Full Version : Lo sợ bị HIV.. Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su

tungha
19-06-2016, 12:13
Chào mọi người !! Em 24 tuổi !! Hum trước đi liên hoan vui quá ! Em có đi Quan hệ với GMD.. Cô gái đó .. Dương vật của em khoảng 20s ! Em có hôn môi và ngực cô ấy ! Em có dùng bcs ngay từ khi cô ấy .. Dv của em !! . Bây giờ em lo lắng và stress rất nặng nề . 2 ngày hôm nay e thấy mệt mỏi và đôi lúc thấy ngứa toàn thân . Vì đây là lần đầu em quan hệ với Gái Mại dâm . Mọi người cho hỏi tị lệ nhiễm HIv của e là bao nhiêu ! E hôn môi và ngực cô ấy tị lệ nhiễm bao nhiêu ! Em cám ơn nhiều

tungha
19-06-2016, 12:15
Sau khi quan hệ e cũng ko kiểm tra bcs nhưng khi e tháo ra vẫn thấy bcs nguyên vẹn ! Và khô ráo vì em ko xuất tinh

Không Ngừng Bước
19-06-2016, 13:42
Chào mọi người !! Em 24 tuổi !! Hum trước đi liên hoan vui quá ! Em có đi Quan hệ với GMD.. Cô gái đó .. Dương vật của em khoảng 20s ! Em có hôn môi và ngực cô ấy ! Em có dùng bcs ngay từ khi cô ấy .. Dv của em !! . Bây giờ em lo lắng và stress rất nặng nề . 2 ngày hôm nay e thấy mệt mỏi và đôi lúc thấy ngứa toàn thân . Vì đây là lần đầu em quan hệ với Gái Mại dâm . Mọi người cho hỏi tị lệ nhiễm HIv của e là bao nhiêu ! E hôn môi và ngực cô ấy tị lệ nhiễm bao nhiêu ! Em cám ơn nhiều

Sau khi quan hệ e cũng ko kiểm tra bcs nhưng khi e tháo ra vẫn thấy bcs nguyên vẹn ! Và khô ráo vì em ko xuất tinh
bạn hỏi thì kể rõ ràng ra. ( ... ) ai hiểu đc. hôn ngực và hôn môi nguy cơ = 0%.
QHTD có sủ dụng BCS và BCS k có vấn đề gì là QHTD an toàn, là bạn đã đc bảo vệ.

Tuanmecsedec
19-06-2016, 15:02

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Charles
19-06-2016, 20:10

Theo những gì bạn kể, bạn yên tâm không có nguy cơ.

Nguyen Ha
19-06-2016, 20:12

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

tungha
19-06-2016, 20:43
Mn cho em hỏi sau 3 ngày qh vs GMD , Em bị mệt ! Và có nọc mụn ở ngực ! Đôi lúc thấy người nóng nóng và thấy hơi ngứa toàn thân . Trong đầu em lúc nào cũng lo sợ HIv.. Em cảm thấy rất nặng nề và suy nghĩ về nó.. ! Em có đi hiến máu nhân đạo ở viện huyết học , 10 ngày sau báo kết quả.. Vậy kết quả đó có thể chứng minh bị hiv ko

Charles
19-06-2016, 20:46
Mn cho em hỏi sau 3 ngày qh vs GMD , Em bị mệt ! Và có nọc mụn ở ngực ! Đôi lúc thấy người nóng nóng và thấy hơi ngứa toàn thân . Trong đầu em lúc nào cũng lo sợ HIv.. Em cảm thấy rất nặng nề và suy nghĩ về nó.. ! Em có đi hiến máu nhân đạo ở viện huyết học , 10 ngày sau báo kết quả.. Vậy kết quả đó có thể chứng minh bị hiv ko

Bạn được tư vấn không có nguy cơ còn sợ gì nữa.

Tuanmecsedec
19-06-2016, 20:46

Do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra thôi,bạn không có nguy cơ đâu,bạn yên tâm đi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Không Ngừng Bước
19-06-2016, 23:20
biểu hiện của bạn k có liên quan gì tới HIV cả, là do bạn lo lắng quá sinh ra mệt mỏi cơ thể thôi mà. khi nào bạn k lo nghĩ gì thì sẽ thấy những biểu hiện đó ai cũng sảy ra thường xuyên bạn ạ.

Nguyen Ha
20-06-2016, 15:47

Trời nóng, nóng trong người mọc mụn, ngứa là chuyện bình thường. Ăn uống đồ mát vào.

tungha
22-06-2016, 19:47
Lúc em tháo BCS khỏi dv thấy dv khô ráo vì say quá nên em ko xuất tinh .. Ad cho em hỏi tay em có sờ vào Ad của GMD.. Vậy nếu t em dính dịch ad mà chạm vào dv của em có bị HIv ko .. Một câu hỏi nữa ad giúp với ! Nếu GMD ko bị HIv thì e cũng ko có nguy cơ phải ko ? Và ad cho em hỏi kết quả Hiến máu nhân đạo sau quan hệ với GMD có biết đk mình bị HIV ko.. Cám ơn nhiều

Tuanmecsedec
22-06-2016, 20:17
Lúc em tháo BCS khỏi dv thấy dv khô ráo vì say quá nên em ko xuất tinh .. Ad cho em hỏi tay em có sờ vào Ad của GMD.. Vậy nếu t em dính dịch ad mà chạm vào dv của em có bị HIv ko .. Một câu hỏi nữa ad giúp với ! Nếu GMD ko bị HIv thì e cũng ko có nguy cơ phải ko ? Và ad cho em hỏi kết quả Hiến máu nhân đạo sau quan hệ với GMD có biết đk mình bị HIV ko.. Cám ơn nhiều

Vấn đề tay dính dịch chạm,vuốt dương vật không sao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề tương tự đã được tư vấn ;

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và sợ tay dính dịch rửa dương vật nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.com.vn/threads/7209-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-so-tay-dinh-dich-rua-duong-vat-nhiem-hiv)
Chủ đề: Tay dính dịch AD khi tháo BCS chạm DV sợ nhiễm HIV dùng PEP xin tư vấn (http://diendanhiv.vn/threads/12921-Tay-dinh-dich-AD-khi-thao-BCS-cham-DV-so-nhiem-HIV-dung-PEP-xin-tu-van/page8)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và sợ tay dính dịch rửa dương vật nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/7209-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-so-tay-dinh-dich-rua-duong-vat-nhiem-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và sợ tay dính dịch rửa dương vật nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.com.vn/threads/7209-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-so-tay-dinh-dich-rua-duong-vat-nhiem-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv khi tay dịnh dịch chạm dương vật (http://diendanhiv.vn/threads/6914-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-khi-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)
Chủ đề: Quan hệ GMD bị dích dịch âm đạo, tháo BCS không đúng cách (http://diendanhiv.vn/threads/9313-Quan-he-GMD-bi-dich-dich-am-dao-thao-BCS-khong-dung-cach)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv tay dính dịch chạm dương vật ? (http://diendanhiv.vn/threads/8712-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và sợ tay dính dịch rửa dương vật nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/7209-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-so-tay-dinh-dich-rua-duong-vat-nhiem-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv tay dính dịch chạm dương vật ? (http://diendanhiv.vn/threads/8712-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)

Charles
22-06-2016, 20:17

Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV. Về việc bạn đi hiến máu, nếu sau một thời gian bạn không nhận được thông báo gì tức máu bạn là máu sạch.

tungha
22-06-2016, 20:49
Nếu nhận đk thông báo là có nguy cơ hả anh.. Vì em đi hiến máu viện huyết học nói sẽ nhận đk kềt quả

Tuanmecsedec
22-06-2016, 20:51
Nếu nhận đk thông báo là có nguy cơ hả anh.. Vì em đi hiến máu viện huyết học nói sẽ nhận đk kềt quả

Khi bạn hiến máu,nếu máu bạn có vấn đề gì thì thông báo cho bạn liền.

tungha
22-06-2016, 20:55
Hôm e quan hệ với GMD . Sáng hôm sau em đi hiến máu liền anh ạ
em nghe nói.. Sau 3 tháng mỡi xét nghiệm được HIV anh ạ

Charles
22-06-2016, 21:03

Cho dù thực sự có nguy cơ thì việc hiến máu sau 1 ngày cũng không ảnh hưởng gì. Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
22-06-2016, 21:03

Quy trình hiến máu, đầu tiên họ sẽ xét nghiệm sàn lọc tìm kháng thể kháng HIV trước của mẩu máu cần hiến ( là bạn ) , nếu ra Âm Tính HIV,thì mẩu máu này tạm thời được gọi lên hiến, nhưng chưa sử dụng máu này liền đâu bạn,mẩu máu hiến được chuyển về ngân hàng máu.

Lần kiểm tra máu thứ nhất: dùng phương pháp xét nghệm nhanh để loại bỏ lần đầu tiên
Trong lần kiểm tra này họ sẽ loại bỏ các máu có: HIV, viêm gan B, máu khó đông, các bệnh khác...

Lần kiểm tra máu thứ 2: sau khi đã lấy một lượng máu được roài họ sẽ làm kiểm tra xét nghiệm lần thứ 2 bằng phương pháp PCR. Trong thời gian khoảng độ gần 1 tuần( nếu mà bạn đưa địa chỉ chính xác- thường khi đi hiến máu phải nói đúng- nếu mà máu của bạn có vấn đề về HIV họ sẽ gọi điện báo cho bạn) còn họ không nói gì bạn cứ ngồi chơi thoải mái.
Bạn đọc các chủ đề này sẽ có những gì bạn đang thắc mắc được tư vấn :

Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7151-Cho-minh-hoi-ve-xet-nghiem-mau-luc-di-hien-mau)
Chủ đề: Vấn đề về truyền máu trong hiến máu. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7356-Van-de-ve-truyen-mau-trong-hien-mau)
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp em về hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7063-xin-cac-anh-chi-tu-van-giup-em-ve-hien-mau)
Chủ đề: xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/2464-xin-y-kien-cac-chuyen-gia-ve-xet-nghiem-hien-mau-khi-co-nguy-co-HIV)

tungha
22-06-2016, 21:12
Sau tất cả em chia sẻ ! Em không có nguy cơ HIv phải không các anh

Charles
22-06-2016, 21:13

Ủa, vậy từ đầu bạn không đọc được những gì Ban quản trị đã tư vấn sao mà hỏi câu này ??

tungha
22-06-2016, 22:09
E đọc rồi.. Tại em bip stresss và hoang mang nên em hỏi để an tâm thui.. Cs em đảo lộn hết r

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 22:12
E đọc rồi.. Tại em bip stresss và hoang mang nên em hỏi để an tâm thui.. Cs em đảo lộn hết r
bạn yên tâm với những gì đã đc tư vấn và ngừng hỏi lung tung, đưa cuộc sống trở lại quỹ đạo vốn có của nó đi.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 06:58

Bạn yên tâm,trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Charles
23-06-2016, 08:13

Bạn hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Nguyen Ha
23-06-2016, 12:25

Trường hợp của bạn được tư vấn ngay từ đầu là không có nguy cơ mà, bạn đọc lại đi.

tungha
23-06-2016, 17:42
Chào anh chị ! Anh chị cho em hỏi.. ! Sau 1 tháng Viện huyết học ko gửi kết quả hiến máu nhân đạo thì e ko sao phải ko ạ .. Có phương pháp nào xét nghiệm hiv trong 10 ngày mà phát hiện HIV ko ạ !! Sr vì đã làm phiến Anh chị

Nguyen Ha
23-06-2016, 17:45
Chào anh chị ! Anh chị cho em hỏi.. ! Sau 1 tháng Viện huyết học ko gửi kết quả hiến máu nhân đạo thì e ko sao phải ko ạ .. Có phương pháp nào xét nghiệm hiv trong 10 ngày mà phát hiện HIV ko ạ !! Sr vì đã làm phiến Anh chị

Không có phương pháp nào sau nguy cơ 10 ngày phát hiện ra. Nếu hiến máu sau 1 tháng không nhận được thông báo gì thì máu bạn là mâu sạch

tungha
23-06-2016, 19:11
Cám ơn chị ! E tin anh chị tư vấn.. Nhưng em thường xuyên mẫt ngủ !! Trong đầu em lúc nào cũng tưởng tưởng mình bị HIv.. Cả tuần hoang mang . Lo sợ.. Dạo này em hay bị nóng trong người . Đặc biệt 2 bàn tay rất nong

Charles
23-06-2016, 20:30
Cám ơn chị ! E tin anh chị tư vấn.. Nhưng em thường xuyên mẫt ngủ !! Trong đầu em lúc nào cũng tưởng tưởng mình bị HIv.. Cả tuần hoang mang . Lo sợ.. Dạo này em hay bị nóng trong người . Đặc biệt 2 bàn tay rất nong

Do bạn quá lo lắng thôi. Hãy yên tâm với những gì đã tư vấn.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 07:05

Ban quản trị không có tư vấn bừa đâu bạn.Bạn lo lắng thì làm Stress gây ra nhiều bệnh thêm thôi.

tungha
24-06-2016, 11:08
Anh chị cho em hỏi ! GMD hôn lên ngực em. Ngực em bị mụn có bị HIV ko..!! Và cho em hỏi tại sao dùng bcs bảo vệ quan trọng nhất là phần đầu dương vật. Em cám ơn

Nguyen Ha
24-06-2016, 11:16
Anh chị cho em hỏi ! GMD hôn lên ngực em. Ngực em bị mụn có bị HIV ko..!! Và cho em hỏi tại sao dùng bcs bảo vệ quan trọng nhất là phần đầu dương vật. Em cám ơn

Mụn ko phải vết thương hở và hôn cũng không phải co đường lây nhiễm HIV. Quan hệ dùng bcs để bảo vệ đầu dv là vì khi quan hệ có sự cọ gữa dc và ad tạo bên các tổn thương ở đầu dương vật và lỗ sáo. Vì vậy đầu dv dụic bcs bảo vệ là an toàn

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 12:57
hôn k làm lây nhiễm HIV trong mọi tình huống, trừ khi miệng của cả 2 rách tùm lum máu chảy toe toét mới có nguy cơ. nhưng trong trường hợp đó thì chắc k ai hôn đc đâu.
đầu dv là nơi có niêm mạc da rất mỏng dễ bị tổn thương và lỗ sáo là nơi virut có thể dễ dàng xâm nhập còn thân dương vật với lớp da khá vững chắc thì k thể bị tổn thương do qh đc bạn ạ.

tungha
24-06-2016, 13:01
Em cám ơn anh chị nhé ! À anh chị cho e hỏi : Có phải cứ quan hệ với GMD là bị HIV ko ? Có phải gmd nào cũng mắc bệnh Ko .. Em ko hiểu biết.. Anh chị thông cảm

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 13:08
Em cám ơn anh chị nhé ! À anh chị cho e hỏi : Có phải cứ quan hệ với GMD là bị HIV ko ? Có phải gmd nào cũng mắc bệnh Ko .. Em ko hiểu biết.. Anh chị thông cảm
HIV muốn lây nhiễm còn phải có đủ yếu tố cấu thành nguy cơ VD như thời gian tiếp xúc diện tích tiếp xúc. QHTD với GMD chỉ có thể lây nhiễm khi GMD đó đã nhiễm HIV và bạn QHTD k an toàn, k đc bảo vệ. k phải GMD nào cũng có HIV, nhiều địa điểm mua bán dâm ngta yêu cầu GMD đi khám SK định kỳ.

tungha
24-06-2016, 13:39
Bcs GMD đeo cho mình ko biết đạt tiểu chuẩn ko anh nhỉ... E sợ hàng hết sử dụng

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 13:44
GMD họ cũng lo cũng sợ chứ k phải 1 mình bạn biết sợ HIV nên bạn k cần phải lo cái chuyện đó.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 14:23

Không cần hôn mà cắn đứt rớt ti của bạn xuống cũng không có nguy cơ,huống chi là chỉ hôn ngực.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 14:25

Không phải người hành nghề mại dâm nào cũng bị HIV.Nhưng đối tượng hành nghề mại dâm là đối tượng có nguy cơ cao.

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

tungha
24-06-2016, 16:54
Em chào anh ! Anh cho em hỏi ! Em hiến máu ở viện huyết học trung ương Cầu giấy - Hà nội..!! A cho cho em hỏi viện huyết học bước 1 sử dụng phương phát test máu nhanh .. Bước 2 họ sử dụng Phương pháp thứ 2 họ dùng phương pháp xét nghiệm j.. Có chính xác ko. Cảm ơn anh

Charles
24-06-2016, 16:56
Em chào anh ! Anh cho em hỏi ! Em hiến máu ở viện huyết học trung ương Cầu giấy - Hà nội..!! A cho cho em hỏi viện huyết học bước 2 sử dụng phương phát test máu nhanh .. Phương pháp thứ 2 họ dùng phương pháp xét nghiệm j.. Có chính xác ko. Cảm ơn anh

Phương pháp Test nhanh tìm kháng thể có độ nhạy rất cao, có phương châm "thà bắt nhầm hơn bỏ sót" và không chấp nhận âm tính giả. Khi kết quả âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm.

tungha
24-06-2016, 17:07
Hôm nay Sau 8 ngày hiến máu .em nhận được kết quả xét nghiệm máu từ viện huyết học là máu bình thường vậy yên tâm chưa anh

Charles
24-06-2016, 17:17
Hôm nay Sau 8 ngày hiến máu .em nhận được kết quả xét nghiệm máu từ viện huyết học là máu bình thường vậy yên tâm chưa anh

Như vậy yên tâm rồi.

tungha
24-06-2016, 19:27
Anh chị cho em hỏi : 2 phương pháp xét nghiệm Hiv : PCR và NAT có độ chính xác đáng tin cậy ko ạ

Charles
24-06-2016, 19:33
Anh chị cho em hỏi : 2 phương pháp xét nghiệm Hiv : PCR và NAT có độ chính xác đáng tin cậy ko ạ

PCR để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV. Còn NAT là kỹ thuật xét nghiệm sàng lọc máu hiện đại, tiên tiến nhất, có thể rút ngắn thời gian 10 ngày so với phương pháp khác.

tungha
24-06-2016, 19:36
E nguy cơ nhiễm HiV trong 8 ngày ! Họ dùng 2 phương pháp này để xét nghiệm máu em phải ko anh. Cảm ơn

Charles
24-06-2016, 20:51
E nguy cơ nhiễm HiV trong 8 ngày ! Họ dùng 2 phương pháp này để xét nghiệm máu em phải ko anh. Cảm ơn

Nguy cơ là mồm bạn nói chứ chúng tôi đâu nói bạn có nguy cơ.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 21:24

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn lên như vậy.Chuyện họ tiếp nhận máu bạn hiến thì họ biết phải làm gì mẩu máu đó.Còn về phần bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn,đó mới là cái bạn cần.

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 21:45
bạn đã đc tư vấn rất nhiều rồi. mình k biết là bạn k hiểu hay k muốn hiểu vậy ? nếu k hiểu chỗ nào thì hỏi trực tiếp và rõ ràng để trả lời. còn nếu đã hiểu là mình k có nguy cơ thì k cần xoắn thêm 1 chút nào nữa.

tungha
30-06-2016, 21:56
Chào anh chị ! Xin lỗi vì đã làm phiền : Kể từ khi quan hệ vs GMD đền ngày thứ 8 kể từ khi quan hệ ẹm nhận được kết quả hiến máu nhân đạo của Viện Huyết học truyền máu- Trung ương là máu bình thương. Mấy hôm nay em bị loét miệng và Nổi mụn ở ngưc. Kể từ ngày em quan hệ với GMD đến hôm nay là 2 tuần. Em cảm ơn..

Tuanmecsedec
30-06-2016, 21:59
Chào anh chị ! Xin lỗi vì đã làm phiền : Kể từ khi quan hệ vs GMD đền ngày thứ 8 kể từ khi quan hệ ẹm nhận được kết quả hiến máu nhân đạo của Viện Huyết học truyền máu- Trung ương là máu bình thương. Mấy hôm nay em bị loét miệng và Nổi mụn ở ngưc. Kể từ ngày em quan hệ với GMD đến hôm nay là 2 tuần. Em cảm ơn..
Bạn đã được nhận máu thì máu của bạn là máu sạch không có bị các bệnh truyền nhiễm.

tungha
01-07-2016, 17:48
Anh tuấn cho em hỏi 1 câu cuối nha : Với kết quả xét nghiệm hiến máu sau 8 ngày là máu bình thường ! Kết quả đó đá chính xác chưa ! Vì em nghe nói đó là phương pháp test nhanh . Muốn biết chinh xác 4 tuần mới có kết quả chính xác về HIV.... Tại vì mấy hôm nay người em như phát ban !! Em cảm ơn anh chị !!

Charles
01-07-2016, 20:38
Anh tuấn cho em hỏi 1 câu cuối nha : Với kết quả xét nghiệm hiến máu sau 8 ngày là máu bình thường ! Kết quả đó đá chính xác chưa ! Vì em nghe nói đó là phương pháp test nhanh . Muốn biết chinh xác 4 tuần mới có kết quả chính xác về HIV.... Tại vì mấy hôm nay người em như phát ban !! Em cảm ơn anh chị !!

Bạn có nguy cơ đâu mà không chính xác.

tungha
01-07-2016, 20:41
Vâng em ! Cảm ơn

Tuanmecsedec
01-07-2016, 21:22

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

tungha
09-07-2016, 19:47
Chào ad. Dạo này em thấy hay nhức đầu .. Mệt mỏi cơ bắp . Ra ngoài hay choáng và toát mồ hôi ban ngày nhiều lần !! Đây có phải TC HIV ko ạ.. Em thướng xuyên ỡ phòng 1 mình và chơi game. Có phải TC hiv hay là em ở 1 mình stress gây ra ad nhỉ

Tuanmecsedec
09-07-2016, 19:57
Chào ad. Dạo này em thấy hay nhức đầu .. Mệt mỏi cơ bắp . Ra ngoài hay choáng và toát mồ hôi ban ngày nhiều lần !! Đây có phải TC HIV ko ạ.. Em thướng xuyên ỡ phòng 1 mình và chơi game. Có phải TC hiv hay là em ở 1 mình stress gây ra ad nhỉ

Do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra những hiện tượng này.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tungha
10-07-2016, 11:22
Anh tuấn cho em hỏi thêm 1 câu nữa :
Kết quả hiến máu bình thường là máu sạch tức là họ nhận máu mình không bị bệnh lây nhiễm phải không ạ !! 3 tuân rồi kể từ khi hiến máu nếu bị bệnh họ sẽ thông báo riêng cho mình phải không anh . Cãm ơn

Nguyen Ha
10-07-2016, 11:25
Anh tuấn cho em hỏi thêm 1 câu nữa :
Kết quả hiến máu bình thường là máu sạch tức là họ nhận máu mình không bị bệnh lây nhiễm phải không ạ !! 3 tuân rồi kể từ khi hiến máu nếu bị bệnh họ sẽ thông báo riêng cho mình phải không anh . Cãm ơn

Máu sạch là máu không bị bệnh gì. Sau 4 tuần không thấy thông báo gì tức là máu sạch.

tungha
10-07-2016, 11:57
Cám ơn chị

tungha
19-07-2016, 11:21
Chào ad..Lại làm phiền ad rôíi : Do có quá nhiều triệu chứng nên mai là được 34 ngày em đi làm xét nghiệm combo ở Hồng ngọc.. Ad cho em hỏi xét nghiệm combo bao nhiêu lâu thì bác sĩ báo kết quả..
Em hiến máu được hơn 4 tuần mà chưa thông báo gì ..

Tuanmecsedec
19-07-2016, 11:34
Chào ad..Lại làm phiền ad rôíi : Do có quá nhiều triệu chứng nên mai là được 34 ngày em đi làm xét nghiệm combo ở Hồng ngọc.. Ad cho em hỏi xét nghiệm combo bao nhiêu lâu thì bác sĩ báo kết quả..

Nếu bạn hiến máu mà không thông báo gì tức là máu bạn sạch.Trường hợp của bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi,bạn hỏi về xét nghiệm thì sau 34 ngày bạn có thể xét nghiệm HIV Combo và nghe đâu ở Hồng Ngọc có kết quả liền sau 1>2 giờ gì đó.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tungha
19-07-2016, 11:55
Cảm ơn anh tuấn

Không Ngừng Bước
19-07-2016, 13:22
nhắc lại 1 lần nữa là thời kỳ cửa sổ k có triệu chứng nào để nhận biết sự hiện diện của HIV trong cơ thể.
thời gian báo KQ thì còn tùy từng nơi, ở những bệnh viện tư nhân thường có KQ sơm hơn BV TW. thường thì giao động trong khoảng vài chục fut đến 2h.
mình cũng từng 3 lần hiến máu, bạn đã hiến máu sau 4 tuần mà chưa có thông báo gì thì bạn yên tâm là máu của bạn đc công nhận là an toàn.

Charles
19-07-2016, 14:20

Nếu bạn đi hiến máu mà sau 1 tháng không nhận được thông báo gì tức máu bạn là máu sạch. Trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ, vì vậy nếu có XN kết quả sẽ âm tính mọi thời điểm.