PDA

View Full Version : nguy cơ để lây nhiễm khi quan hệ tình dục không an toàn ?

thacmacabc
20-06-2016, 10:11
gửi các a chị. e xin mạn phép muốn hỏi là, khi quan hệ với người nữ có H, thì cần phải có những yếu tố nào để lây ạ. có phải cứ qh là bị không ạ (e nói đến trường hợp k an toàn, k sử dụng bcs). e đọc được thấy là, có người nam qh với người nữ có H hàng năm trời mà không sao, nhưng cũng có trường hợp 1 lần đã dính chưởng.
e cũng đang có nguy cơ, e hoang mang quá, a chị giải đáp giúp e với

Charles
20-06-2016, 10:20
gửi các a chị. e xin mạn phép muốn hỏi là, khi quan hệ với người nữ có H, thì cần phải có những yếu tố nào để lây ạ. có phải cứ qh là bị không ạ (e nói đến trường hợp k an toàn, k sử dụng bcs). e đọc được thấy là, có người nam qh với người nữ có H hàng năm trời mà không sao, nhưng cũng có trường hợp 1 lần đã dính chưởng.

QHTD không an toàn là 1 trong 3 đường lây chính của HIV. Bạn muốn tư vấn thì trình bày rõ tình huống của bạn ra.

thacmacabc
20-06-2016, 10:32
QHTD không an toàn là 1 trong 3 đường lây chính của HIV. Bạn muốn tư vấn thì trình bày rõ tình huống của bạn ra.

e có quan hệ k an toàn với bạn gái mới quen. dv e đang có chuỗi hạt ngọc dương vật ạ. e bị xuất tinh sớm, nên đc mấy nhấp khoảng 10 giây là e thấy e sắp ra. e dừng lại k nhấp nữa, mà để trong ad một lúc để hãm phanh rồi rút ra và xuất ở ngoài. như vậy e có khả năng bị lây k a?

Charles
20-06-2016, 10:34
e có quan hệ k an toàn với bạn gái mới quen. dv e đang có chuỗi hạt ngọc dương vật ạ. e bị xuất tinh sớm, nên đc mấy nhấp khoảng 10 giây là e thấy e sắp ra. e dừng lại k nhấp nữa, mà để trong ad một lúc để hãm phanh rồi rút ra và xuất ở ngoài. như vậy e có khả năng bị lây k a?

Nếu thời gian nhấp chỉ khoảng 10s thì bạn không sao.

thacmacabc
20-06-2016, 10:36
Nếu thời gian nhấp chỉ khoảng 10s thì bạn không sao.

nhưng e còn để trong AD nữa ạ. để trong AD như vậy có sao k a? để trong như vậy nó chạy qua lỗ sáo đc k a?

Charles
20-06-2016, 10:41
nhưng e còn để trong AD nữa ạ. để trong AD như vậy có sao k a? để trong như vậy nó chạy qua lỗ sáo đc k a?

Xét nguy cơ trong tình huống này thì thuộc về người nhận (nếu người nam có HIV), vì dù bạn chưa xuất nhưng vẫn ra dịch hưng phấn, còn dịch AD thì không thể vào lỗ sáo do nguồn dịch hưng phấn của bạn đang ra.

thacmacabc
20-06-2016, 11:22
Xét nguy cơ trong tình huống này thì thuộc về người nhận (nếu người nam có HIV), vì dù bạn chưa xuất nhưng vẫn ra dịch hưng phấn, còn dịch AD thì không thể vào lỗ sáo do nguồn dịch hưng phấn của bạn đang ra.

vậy trường hợp như của em là có nguy cơ không a? thời gian tiếp xúc như vậy có đủ để gây nguy cơ k ạ?

Không Ngừng Bước
20-06-2016, 13:02
vậy trường hợp như của em là có nguy cơ không a? thời gian tiếp xúc như vậy có đủ để gây nguy cơ k ạ?
trường hợp này của bạn k đủ nguy cơ. nếu như dv bạn đang bị vết thương hở thì TH này mới có nguy cơ bạn nhé.

thacmacabc
20-06-2016, 13:28
trường hợp này của bạn k đủ nguy cơ. nếu như dv bạn đang bị vết thương hở thì TH này mới có nguy cơ bạn nhé.

của e không có vết thương hay xước gì. e để trong AD cũng phải đến 20 giây a ạ. thì có sao k a?

Không Ngừng Bước
20-06-2016, 13:33
của e không có vết thương hay xước gì. e để trong AD cũng phải đến 20 giây a ạ. thì có sao k a?
bạn có để trong đó cả ngày cũng k sao luôn.

thacmacabc
20-06-2016, 13:38
bạn có để trong đó cả ngày cũng k sao luôn.

cả ngày cơ ạ, có được thật như vậy hả a? vết thương hở là phải to ạ? cả ngày để trong thì k sao nhg quan hệ đưa ra đưa vào lại có nguy cơ ạ?

lastchristmas
20-06-2016, 13:44
cả ngày cơ ạ, có được thật như vậy hả a? vết thương hở là phải to ạ? cả ngày để trong thì k sao nhg quan hệ đưa ra đưa vào lại có nguy cơ ạ?

Thế mình nôm na cho bạn hiểu nhé,bạn để DV trong đó nhưng vẫn đang ra dịch hưng phấn cũng giống như 1 cái vòi nước đang chảy vậy.Như thế thì bạn ngâm cái vòi nước đang chảy đó vào trong 1 thau nước thì nước có đi ngược vào cái vòi được không ?

thacmacabc
20-06-2016, 13:54
Thế mình nôm na cho bạn hiểu nhé,bạn để DV trong đó nhưng vẫn đang ra dịch hưng phấn cũng giống như 1 cái vòi nước đang chảy vậy.Như thế thì bạn ngâm cái vòi nước đang chảy đó vào trong 1 thau nước thì nước có đi ngược vào cái vòi được không ?

e hiểu r, như vậy là e an toàn phải k a? nếu mà quan hệ bao lâu thì bđ có nguy cơ vậy a

lastchristmas
20-06-2016, 13:58
e hiểu r, như vậy là e an toàn phải k a? nếu mà quan hệ bao lâu thì bđ có nguy cơ vậy a

Cái này mình không xác định được nhưng quan hệ càng lâu thì càng có nguy cơ cao vì dễ làm trầy xướt đầu DV.

thacmacabc
20-06-2016, 14:17

a Truong Xuan oi a giúp e thêm với ạ, trường hợp của e có sao k a?

Charles
20-06-2016, 14:21
a Truong Xuan oi a giúp e thêm với ạ, trường hợp của e có sao k a?

Bạn không sao.

Tuanmecsedec
20-06-2016, 14:38

Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)
Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanmecsedec
20-06-2016, 14:40

Bạn yên tâm thời gian bạn kể như vậy không sao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
20-06-2016, 15:29

Thời gian chỉ 10 giây thôi thì không sao.

thacmacabc
20-06-2016, 15:53
Thời gian chỉ 10 giây thôi thì không sao.

nhưng chưa rút ra mà vẫn để trong AD chị ạ. cũng k sao chứ ạ? nguy cơ cao hay thấp ạ?

Tuanmecsedec
20-06-2016, 15:55
nhưng chưa rút ra mà vẫn để trong AD chị ạ. cũng k sao chứ ạ? nguy cơ cao hay thấp ạ?

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Nguyen Ha

Bạn yên tâm không sao

thacmacabc
Bạn yên tâm thời gian bạn kể như vậy không sao.

thời gian có dôi thêm là 5 giây quan hệ liên tục, sau đó thôi và ngâm cũng k sao chứ ạ?

Nguyen Ha
20-06-2016, 15:58
thời gian có dôi thêm là 5 giây quan hệ liên tục, sau đó thôi và ngâm cũng k sao chứ ạ?

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

thacmacabc
20-06-2016, 22:47
Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

thú thật là e mới có qh từ tối qua, vẫn trong 72h, em có cần dùng PEP trong trường hợp của e k ạ. hic e lo quá ạ

Không Ngừng Bước
20-06-2016, 23:25
thú thật là e mới có qh từ tối qua, vẫn trong 72h, em có cần dùng PEP trong trường hợp của e k ạ. hic e lo quá ạ
bạn đã đc tư vấn k có nguy cơ. dùng PEP hay k là do bạn tự quyết định thôi.

Ngân Giang
20-06-2016, 23:32
Thời gian QHTD chưa tới 1 phút thì không có nguy cơ lây nhiễm HIV và các bệnh khác . Bạn yên tâm

Charles
21-06-2016, 06:16

Bạn yên tâm không cần dùng PEP.

Tuanmecsedec
21-06-2016, 06:58

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy bạn không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Nguyen Ha
21-06-2016, 09:58

Bạn yên tâm không cần dùng PEP đâu.

thacmacabc
21-06-2016, 17:58
Bạn yên tâm không cần dùng PEP đâu.

dạ vâng e cảm ơn ạ, e lo lắng mất ăn mất ngủ mấy hnay rồi ạ. bh e cảm thấy may mắn vì bị xuất tinh sớm, chứ không chắc e chết

Nguyen Ha
21-06-2016, 20:27
dạ vâng e cảm ơn ạ, e lo lắng mất ăn mất ngủ mấy hnay rồi ạ. bh e cảm thấy may mắn vì bị xuất tinh sớm, chứ không chắc e chết

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

thacmacabc
22-06-2016, 11:53
Bạn yên tâm với những gì được tư vấn. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

chị ơi e đọc lại thì thấy là, nếu mà e nhấp nhiều nhấp lâu thì có nguy cơ, nhưng để yên ở trong thì lại k sao ạ? lúc mình nhấp thì mình vẫn ra dịch hưng phấn, thì dịch AD cũng k thể chui vào lỗ sáo thì cũng k có nguy cơ chứ ạ. hic các ac làm rõ giúp e với ạ

Nguyen Ha
22-06-2016, 11:59
chị ơi e đọc lại thì thấy là, nếu mà e nhấp nhiều nhấp lâu thì có nguy cơ, nhưng để yên ở trong thì lại k sao ạ? lúc mình nhấp thì mình vẫn ra dịch hưng phấn, thì dịch AD cũng k thể chui vào lỗ sáo thì cũng k có nguy cơ chứ ạ. hic các ac làm rõ giúp e với ạ

Thời gian tiếp xúc của bạn ngắn nên không có nguy cơ

Tuanmecsedec
22-06-2016, 14:40

Bạn yên tâm,trường hợp của bạn không có nguy cơ đâu.

thacmacabc
22-06-2016, 16:23
Bạn yên tâm,trường hợp của bạn không có nguy cơ đâu.

a ơi e sẽ k bị đen đủi đúng k a? e lo quá. thời gian DV để im trong AD có thêm 5-10 giây cũng có sao k a?

Tuanmecsedec
22-06-2016, 16:34
a ơi e sẽ k bị đen đủi đúng k a? e lo quá. thời gian DV để im trong AD có thêm 5-10 giây cũng có sao k a?

Ban quan trị không có tư vấn bừa cho bạn đâu.

thacmacabc
23-06-2016, 14:06
Ban quan trị không có tư vấn bừa cho bạn đâu.

dạ vâng, e sẽ yên tâm đúng k các a chị. e chỉ quan hệ có chục nhấp đc 10-15 giây thôi, vì e bị xuất tinh sớm, còn đâu e chỉ có để nguyên k làm gì, khoảng 30 giây đó ạ?

Không Ngừng Bước
23-06-2016, 14:11
dạ vâng, e sẽ yên tâm đúng k các a chị. e chỉ quan hệ có chục nhấp đc 10-15 giây thôi, vì e bị xuất tinh sớm, còn đâu e chỉ có để nguyên k làm gì, khoảng 30 giây đó ạ?
k sao là k sao. mọi ng đã đọc ký tình huống của bạn rồi mới trả lời nên bạn k cần đặt lại câu hỏi.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 14:30

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Charles
23-06-2016, 15:37

Đã tư vấn ngay từ đầu không sao rồi, cứ hỏi đi hỏi lại. Hay bạn muốn tư vấn CÓ SAO bạn mới thôi không hỏi nữa.

Nguyen Ha
23-06-2016, 16:42

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

thacmacabc
23-06-2016, 17:53
Đã tư vấn ngay từ đầu không sao rồi, cứ hỏi đi hỏi lại. Hay bạn muốn tư vấn CÓ SAO bạn mới thôi không hỏi nữa.

dạ e xin lỗi vì hỏi nhiều quá ạ. hic. cũng vì e lo thoi mà a. bạn kia k H thì k nói làm gì, nếu có H thì cũng nên lo, nhg bh thì e an tâm r ạ.

thacmacabc
23-06-2016, 18:05
dạ e xin lỗi vì hỏi nhiều quá ạ. hic. cũng vì e lo thoi mà a. bạn kia k H thì k nói làm gì, nếu có H thì cũng nên lo, nhg bh thì e an tâm r ạ.

ah các a chị ơi, e mới nhớ ra, e có qh với bạn đó 2 lần a chị ạ, nhg lần nào cũng tgian nthe, cũng ngắn như vậy, thì cũng k vấn đề đúng k ạ. e xl e hoảng quá lo quá nên k nhớ hết ạ. hic.

Nguyen Ha
23-06-2016, 18:25
ah các a chị ơi, e mới nhớ ra, e có qh với bạn đó 2 lần a chị ạ, nhg lần nào cũng tgian nthe, cũng ngắn như vậy, thì cũng k vấn đề đúng k ạ. e xl e hoảng quá lo quá nên k nhớ hết ạ. hic.

Thời gian ngắn như vậy không sao.

thacmacabc
24-06-2016, 00:35
Thời gian ngắn như vậy không sao.

Nửa đêm e k ngủ đc chị ạ, a c cho e xl vì e nhớ thiếu, e có qh 2 lần, nhưng đều ngắn như e đã kể. E vẫn k sao k có nguy cơ chứ ạ.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 07:16

Nửa đêm e k ngủ đc chị ạ, a c cho e xl vì e nhớ thiếu, e có qh 2 lần, nhưng đều ngắn như e đã kể. E vẫn k sao k có nguy cơ chứ ạ.

Tuanmecsedec khẳng định không sao.

Nguyen Ha
24-06-2016, 07:43

Bạn yên tâm không sao, không có nguy cơ.

thacmacabc
24-06-2016, 10:35
Bạn yên tâm không sao, không có nguy cơ.

e quan hệ 2 lần chị ạ, giả sử có con H thì nó có kiểu như quen với DV của e rồi nó dễ dàng xâm nhập hơn k ạ. hic

thacmacabc
24-06-2016, 10:36
Tuanmecsedec khẳng định không sao.

có khi nào nó quen với DV của e thì nó chạy vào nhanh hơn k a?

Nguyen Ha
24-06-2016, 10:52

Không đâu bạn.

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 13:20
e quan hệ 2 lần chị ạ, giả sử có con H thì nó có kiểu như quen với DV của e rồi nó dễ dàng xâm nhập hơn k ạ. hic

câu hỏi của bạn làm tôi mắc cười quá.
k có chuyện đó đâu bạn, virut nó k có quen ai cả. ai cũng như ai khi có cơ hội là nó tấn công. về phần bạn thì nó k làm gì nổi bạn rồi.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 14:21

Tuanmecsedec chưa từng nghe vi rút (HIV ) mà quen dương vật.

thacmacabc
24-06-2016, 18:02
Tuanmecsedec chưa từng nghe vi rút (HIV ) mà quen dương vật.

e cũng thấy câu hỏi của e cũng tào lao, nhưng mà e thấy là càng qh với người (giả sử có H) nhiều lần thì nguy cơ tăng lên đúng k ạ?
như của em là em có thể ăn ngon ngủ kỹ cuối tuần này đc chưa a?

Charles
24-06-2016, 18:04
e cũng thấy câu hỏi của e cũng tào lao, nhưng mà e thấy là càng qh với người (giả sử có H) nhiều lần thì nguy cơ tăng lên đúng k ạ?

Bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn.

niemtin1994
24-06-2016, 18:21
Bạn lo lắng sao bạn k hỏi bạn gái của bạn có bị không ? Nếu k bị thì bạn cũng sẽ k có nguy cơ cho dù quan hệ tình dục không bao cao su.

Tuanmecsedec
24-06-2016, 21:21

Càng quan hệ nhiều lần thì càng có nguy cơ cao đúng rồi.Chứ không có chuyện HIV quen dương vật.

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 21:25
quan hệ càng nhiều lần thì nguy cơ gặp phải nguy cơ cao thôi chứ với tình huống giống nhau thì tỷ lệ nguy cơ = nhau.
ngay từ bây giờ k cần nghĩ tới H nữa .

thacmacabc
24-06-2016, 21:34
Bạn lo lắng sao bạn k hỏi bạn gái của bạn có bị không ? Nếu k bị thì bạn cũng sẽ k có nguy cơ cho dù quan hệ tình dục không bao cao su.

E hỏi r a ạ, bạn ý bảo khỏe mạnh k sao, thần kinh ah mà hỏi ng ta chuyện đó, rồi ở cty khám sk nhg k rõ có khám cái này k. E nghi vì bạn ý qh với e k dùng bao, rồi thấy bị sốt với cúm nên e nghi, nghi là bạn kia cũng nvay với ng trc và có thể bị. Hic

thacmacabc
24-06-2016, 21:50
quan hệ càng nhiều lần thì nguy cơ gặp phải nguy cơ cao thôi chứ với tình huống giống nhau thì tỷ lệ nguy cơ = nhau.
ngay từ bây giờ k cần nghĩ tới H nữa .

E cũng biết thế, nhg cứ mỗi khi k nghĩ đến là e lại bị như kiểu bắt e phải nghĩ, như là bật tv đúng chương trình nói về H, đọc đc bài báo về H, rồi nhìn thấy số liên quan đến cái bạn kia, như kiểu ám chỉ a ạ.

thacmacabc
24-06-2016, 21:53
Càng quan hệ nhiều lần thì càng có nguy cơ cao đúng rồi.Chứ không có chuyện HIV quen dương vật.

E quay về cs bt đc chưa a? Hic đâu e nhìn cũng ra là e bị

Tuanmecsedec
24-06-2016, 21:54
E cũng biết thế, nhg cứ mỗi khi k nghĩ đến là e lại bị như kiểu bắt e phải nghĩ, như là bật tv đúng chương trình nói về H, đọc đc bài báo về H, rồi nhìn thấy số liên quan đến cái bạn kia, như kiểu ám chỉ a ạ.

Do bạn ám ảnh quá nên sinh ra nông nổi thôi.

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 22:03
bạn nên tránh những cái đó ra, dành thời gian cho công việc, cho những hoạt động vui vẻ khác để còn ít thời gian nghĩ về nó hơn. bạn nên tạm thời k lên diễn đàn nữa khi nào ổn định tâm lý rồi thì trở lại đây trò chuyện cùng chúng tôi và chia sẻ cũng các bạn khác. chứ bạn cứ lên đây rồi có 1 ng xoắn là bạn lại xoắn theo thì biết bao giờ mới thoát ra đc.

thacmacabc
24-06-2016, 22:55
bạn nên tránh những cái đó ra, dành thời gian cho công việc, cho những hoạt động vui vẻ khác để còn ít thời gian nghĩ về nó hơn. bạn nên tạm thời k lên diễn đàn nữa khi nào ổn định tâm lý rồi thì trở lại đây trò chuyện cùng chúng tôi và chia sẻ cũng các bạn khác. chứ bạn cứ lên đây rồi có 1 ng xoắn là bạn lại xoắn theo thì biết bao giờ mới thoát ra đc.

Thú thực với a là lên đây, có a c tư vấn e mới bình tâm lại đc ạ, còn cái e xoắn e cũng mong là do e tự tưởng tượng ra. Hic. Đúng ra nên trình bày là qh 2 lần chứ k phải 1 lần ngay từ đầu, e hoảng quá quên mất

Không Ngừng Bước
24-06-2016, 23:21
Thú thực với a là lên đây, có a c tư vấn e mới bình tâm lại đc ạ, còn cái e xoắn e cũng mong là do e tự tưởng tượng ra. Hic. Đúng ra nên trình bày là qh 2 lần chứ k phải 1 lần ngay từ đầu, e hoảng quá quên mất
bạn đã đc tư vấn rồi. bạn nên đọc lại, nếu vẫn còn cả thấy k yên tâm thì chờ đủ ngày đi làm XN giải tỏa tâm lý. mọi ng đã cố gắng hết khả năng có thể rồi. việc còn lại là ntn thì chắc bạn phải tự quyết định thôi

thacmacabc
25-06-2016, 13:57
Do bạn ám ảnh quá nên sinh ra nông nổi thôi.

Nguy cơ của e là k có đúng k a, dù e có qh 2 lần?

thacmacabc
25-06-2016, 14:06
bạn đã đc tư vấn rồi. bạn nên đọc lại, nếu vẫn còn cả thấy k yên tâm thì chờ đủ ngày đi làm XN giải tỏa tâm lý. mọi ng đã cố gắng hết khả năng có thể rồi. việc còn lại là ntn thì chắc bạn phải tự quyết định thôi

Hay do e tâm lý quá hả a. Hic đáng lẽ e nên chỉ qh 1 lần thoi, qh thêm lần nữa lại đâm ra lo lắng

Charles
25-06-2016, 15:44

Hay do e tâm lý quá hả a. Hic đáng lẽ e nên chỉ qh 1 lần thoi, qh thêm lần nữa lại đâm ra lo lắng

Bạn hãy đọc lại những gì đã được tư vấn.

thacmacabc
25-06-2016, 17:45
Bạn hãy đọc lại những gì đã được tư vấn.

a ơi e hỏi nốt 1 câu thôi ạ., tư thế qh có ảnh hưởng k a, vì lúc e qh là bạn gái trên e dưới, thì dịch AD có theo chiều thẳng đứng vào trong lỗ sáo dễ hơn đc k a?

Charles
25-06-2016, 17:48
a ơi e hỏi nốt 1 câu thôi ạ., tư thế qh có ảnh hưởng k a, vì lúc e qh là bạn gái trên e dưới, thì dịch AD có theo chiều thẳng đứng vào trong lỗ sáo dễ hơn đc k a?

Tư thế quan hệ không quan trọng, quan trọng phải có thời gian tiếp xúc mới tạo thành nguy cơ.

thacmacabc
25-06-2016, 18:20
Tư thế quan hệ không quan trọng, quan trọng phải có thời gian tiếp xúc mới tạo thành nguy cơ.

dạ vâng e cảm ơn các a c đã nhiệt tình tư vấn cho e trong mấy ngày qua ạ. từ giờ e nghĩ e có thể tận hưởng bóng đá đc r ạ.

Nguyen Ha
25-06-2016, 20:49

thacmacabc
26-06-2016, 00:24

e cảm ơn chị ạ. e có thể bắt đầu cuộc sống bình thường lại r đúng k chị?

Không Ngừng Bước
26-06-2016, 01:00

Những gì cần nói mọi người đều đã nói cả rồi. Việc còn lại là do bạn tự quyết định.

Nguyen Ha
26-06-2016, 07:11

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
26-06-2016, 07:59

Bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn coi có chổ nào tư vấn cho bạn là có nguy cơ không ?.Bạn đừng Spam mà lập lại câu hỏi là có nguy cơ hay không.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
26-06-2016, 08:04
Yên tâm mà tận hưởng bóng đá đi bạn.trường hợp của bạn không sao nên không cần thiết phải xoắn như thế đâu

thacmacabc
27-06-2016, 11:30
Yên tâm mà tận hưởng bóng đá đi bạn.trường hợp của bạn không sao nên không cần thiết phải xoắn như thế đâu

e cảm ơn a, e cũng đang dần hoàn hồn lại đây a ạ, có lẽ tâm lý em cũng kém nữa.

thacmacabc
27-06-2016, 11:30
Bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn coi có chổ nào tư vấn cho bạn là có nguy cơ không ?.Bạn đừng Spam mà lập lại câu hỏi là có nguy cơ hay không.

e cảm ơn a Tuấn ạ.