PDA

View Full Version : máu vết thương

tytyty
20-06-2016, 10:52
Sáng nay, em đi trên đường cầm cái túi đựng tài liệu, không may cái cạnh nhọn nó quẹt vô tay em xước 1 đường chảy máu, vết xước sưng đỏ lên, không dài lắm. Không sâu, chỉ là xước bình thường thôi ạ. Cái em đi em đã chùi máu rồi, thấy có người bị thương đi qua và máu của họ dính lên tay em, không biết nhiều hay ít, lên vết đó, khổ cái là em ban đầu chỉ nghĩ là nước gì, nhưng kĩ lại mới biết máu người khác, em để đó không vệ sinh ạ, em có nguy cơ không ạ

Charles
20-06-2016, 11:06
Sáng nay, em đi trên đường cầm cái túi đựng tài liệu, không may cái cạnh nhọn nó quẹt vô tay em xước 1 đường chảy máu, vết xước sưng đỏ lên, không dài lắm. Không sâu, chỉ là xước bình thường thôi ạ. Cái em đi em đã chùi máu rồi, thấy có người bị thương đi qua và máu của họ dính lên tay em, không biết nhiều hay ít, lên vết đó, khổ cái là em ban đầu chỉ nghĩ là nước gì, nhưng kĩ lại mới biết máu người khác, em để đó không vệ sinh ạ, em có nguy cơ không ạ

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

tytyty
20-06-2016, 11:19
Em sợ lượng máu tiếp xúc nhiều ạ. Có phải là do vết thương không đủ điều kiện đúng không ak. Vậy khi nào vết thương mới đủ điều kiện để lây, các anh trả lời giúp emd để có gì khỏi lăn tăn nữa ạ

Không Ngừng Bước
20-06-2016, 13:05
Em sợ lượng máu tiếp xúc nhiều ạ. Có phải là do vết thương không đủ điều kiện đúng không ak. Vậy khi nào vết thương mới đủ điều kiện để lây, các anh trả lời giúp emd để có gì khỏi lăn tăn nữa ạ
khi vết thương hở thì có nguy cơ. vết thương hở là vết thương đang còn chảy máu hoặc huyết tương.

tytyty
20-06-2016, 14:42
như vậy là e, có nguy cơ ạ, vết xước của e, nhỏ nhưng có chảy máu ạ

Charles
20-06-2016, 14:44

Bạn không có nguy cơ.

tytyty
20-06-2016, 14:55
khi vết thương hở thì có nguy cơ. vết thương hở là vết thương đang còn chảy máu hoặc huyết tương.
Sao người nói em có người nói em không vậy ạ. Em chụp vết thương cho các anh rồi nè
http://www.upsieutoc.com/image/hN1h
Vết thương của em mới và chảy máu ạ, máu của em hơi khó đông chút nên nếu mà cứ cố nặn thì vẫn sẽ ra ạ. Lúc ấy lượng máu của người kia dính vô em khá nhiều ạ

Charles
20-06-2016, 15:00
Sao người nói em có người nói em không vậy ạ. Em chụp vết thương cho các anh rồi nè
Vết thương của em mới và chảy máu ạ, máu của em hơi khó đông chút nên nếu mà cứ cố nặn thì vẫn sẽ ra ạ. Lúc ấy lượng máu của người kia dính vô em khá nhiều ạ

Vết thương của bạn không phải là vết thương hở.

thainguyen1993
20-06-2016, 15:02

Vết thương nào chẳng vậy , bạn nặng thì làm sao mà không ra máu . mà vết thương đó của bạn quá nhỏ va nong . không có nguy cơ

tytyty
20-06-2016, 15:03
Còn ý anh này nói thì sao ạ. Vết thương em có chiều dài cỡ 2-3 cm, khi ấy có chảy máu

Tuanmecsedec
20-06-2016, 15:08

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Tuanmecsedec
20-06-2016, 15:10

Còn ý anh này nói thì sao ạ. Vết thương em có chiều dài cỡ 2-3 cm, khi ấy có chảy máu

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

tytyty
20-06-2016, 15:14
Anh đã đọc hết những câu trã lời của em chưa ạ. Em xin tóm gọn lại để anh coi
Đó là tấm chụp vết thương của em, em sợ nó hơi mờ ạ. Vết thương em ước chừng 2-3 cm. Mới bị xước tức thì khi đi xe có người chở, vết thương mới có chảy máu, không đến độ phải ròng ròng. Chỉ cái là em máu khó đông nên càng cố nặn ra thì máu nó vẫn sẽ chảy ra. Cái đi thì người bên cạnh bị thương chảy máu nhiều không biết sao máu văng vô cái chố vết xước của em, dính vô cả áo của em và áo bạn em. Em không biết diễn tả máu dính ấy nhiều hay ít nhưng cứ cho là nó nhiều đi anh ạ. Nhưng mà, lúc ấy em có cảm nhận có gì văng nhưng nghĩ không phải máu, đến khi phát hiện thì máu đã dính và khô rồi ạ, em không hề có hành động lau rửa chỗ đó ạ, em để phải cỡ tối nay em mới về tắm rửa đượca ạ

Tuanmecsedec
20-06-2016, 15:17
Anh đã đọc hết những câu trã lời của em chưa ạ. Em xin tóm gọn lại để anh coi
Đó là tấm chụp vết thương của em, em sợ nó hơi mờ ạ. Vết thương em ước chừng 2-3 cm. Mới bị xước tức thì khi đi xe có người chở, vết thương mới có chảy máu, không đến độ phải ròng ròng. Chỉ cái là em máu khó đông nên càng cố nặn ra thì máu nó vẫn sẽ chảy ra. Cái đi thì người bên cạnh bị thương chảy máu nhiều không biết sao máu văng vô cái chố vết xước của em, dính vô cả áo của em và áo bạn em. Em không biết diễn tả máu dính ấy nhiều hay ít nhưng cứ cho là nó nhiều đi anh ạ. Nhưng mà, lúc ấy em có cảm nhận có gì văng nhưng nghĩ không phải máu, đến khi phát hiện thì máu đã dính và khô rồi ạ, em không hề có hành động lau rửa chỗ đó ạ, em để phải cỡ tối nay em mới về tắm rửa đượca ạ

Tuanmecsedec hỏi lại là bạn đã đọc những gì ban quản trị tư vấn cho bạn chưa.Ban quản trị khi tư vấn không phải cứ cắm đầu tư vấn bừa đâu bạn mà kêu ban quản trị đọc lại.

tytyty
20-06-2016, 15:20
Dạ, do em thấy lúc trích dẫn anh chỉ trích cái đoạn đầu nên sợ anh chưa đọc đoạn sau, nên em mới tóm tắt lại ạ. Anh đọc phần tóm tắt của em chưa ạ. em có diễn tã đầy đủ chi tiết hơn anh ạ

Charles
20-06-2016, 15:31
Dạ, do em thấy lúc trích dẫn anh chỉ trích cái đoạn đầu nên sợ anh chưa đọc đoạn sau, nên em mới tóm tắt lại ạ. Anh đọc phần tóm tắt của em chưa ạ. em có diễn tã đầy đủ chi tiết hơn anh ạ

Bao giờ Ban quản trị cũng đọc kỹ rồi mới đưa ra câu trả lời. Nếu không hóa ra là tư vấn bừa sao bạn.

Nguyen Ha
20-06-2016, 15:54

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-06-2016, 16:13

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

tytyty
20-06-2016, 19:15
ah chị ơi, hồi nãy em có bị cái khoá quẹt vô vết đó 1 lần nữa khiến nó chảy máu thêm, vết hơi lớn hơn xí nhưng không chảy máu ròng ròng, em có tiếp xúc với máu và vết thương hở vủa bạn em, nhiều và lâu ạ, em có nguy cơ không ạ

Charles
20-06-2016, 19:21
ah chị ơi, hồi nãy em có bị cái khoá quẹt vô vết đó 1 lần nữa khiến nó chảy máu thêm, vết hơi lớn hơn xí nhưng không chảy máu ròng ròng, em có tiếp xúc với máu và vết thương hở vủa bạn em, nhiều và lâu ạ, em có nguy cơ không ạ

Có thật bạn biết tay mình đang chảy máu mà vẫn để tiếp xúc với vết thương của người khác không? Hay bạn chỉ suy diễn để tự hù mình.

tytyty
20-06-2016, 19:28
chảy máu không nhiều ạ.chảy máu không nhiều ạ. với lạim bạn em nó ngồi bên cạnh em, nó bị vết thương lớn, chảy máu, em với nó ngồi gần nên 2 vết đó tiếp xúc, nhưng vết thương e, không phải rộng sâu đâu ạ, không chảy máu ròng ròng

Charles
20-06-2016, 19:29
chảy máu không nhiều ạ.chảy máu không nhiều ạ. với lạim bạn em nó ngồi bên cạnh em, nó bị vết thương lớn, chảy máu, em với nó ngồi gần nên 2 vết đó tiếp xúc, nhưng vết thương e, không phải rộng sâu đâu ạ, không chảy máu ròng ròng

Chỉ ngồi gần nhau làm gì mà 2 vết thương tiếp xúc được với nhau.

tytyty
20-06-2016, 19:40
ngồi sát đụng nhau ạ, do đông nên mới vậy, em từng đọc diễn đàn là vết thương phải rộng dài đủ sâu chảy máu tùm lum , cả 2 đều bị như vậy mới có nguy cơ đúng không ạ

Charles
20-06-2016, 19:56
ngồi sát đụng nhau ạ, do đông nên mới vậy, em từng đọc diễn đàn là vết thương phải rộng dài đủ sâu chảy máu tùm lum , cả 2 đều bị như vậy mới có nguy cơ đúng không ạ

Đúng vậy, để có nguy cơ thì cả hai cùng phải có vết thương hở, và phải có thời gian tiếp xúc với nhau, chứ HIV không lây kiểu đụng chạm, bạn thấy họ cũng có vết thương nên suy diễn để hù mình thôi. Bạn cứ thử đặt trường hợp bạn có vết thương đang chảy máu nhiều ở tay mà nếu có người đụng vào bạn có phản ứng gì không?

tytyty
20-06-2016, 19:59
Thời gian thì lâu lắm ạ, nhưng mà vết thương hở như thế nào thì có thể lây ạ, cho em hỏi là mụn bọc bể chảy máu thì hiv có thể lây qua đó được không ạ. Em có từng đọc một chủ đề của diễn đàn mình nói là mụn bọc chảy máu thì không sao, vết xước ngoài da thì không sao, chỉ mhi vết thương dài thiệt dài rộng sâu chảy máu nhiều mới nguy cơ đúng không a

Tuanmecsedec
20-06-2016, 20:10

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

tytyty
20-06-2016, 20:45
Em vẫn hơi lo lắng, có phải là vết thương như trong hình mà gặp tình huống dính máu hay tiếp xúc với vết thơng hở thì mới lo đúng hông ạ

tytyty
20-06-2016, 21:18
có ai trả lời em với ạ

Tuanmecsedec
20-06-2016, 21:23
Em vẫn hơi lo lắng, có phải là vết thương như trong hình mà gặp tình huống dính máu hay tiếp xúc với vết thơng hở thì mới lo đúng hông ạ

có ai trả lời em với ạ

Đúng rồi bạn.

Không Ngừng Bước
20-06-2016, 23:13
HIV lây nhiễm còn phụ thuộc vào diện tích tiếp xúc và thời gian tiếp xúc. tự sử dụng cái đầu của mình chút đi bạn.

Ngân Giang
20-06-2016, 23:33
Qua trường hợp bạn nói trên không có 1 chút nguy cơ nào hết .

tytyty
21-06-2016, 08:55
Em vẫn còn thắc mắc về vết thương hở tiếp xúc máu ạ. Cho em hỏi mụn bọc bị bể chảy máu, môi mình do cắn da quá nhiều nên tạo ra nhiều đốm nhỏ đỏ chảy máu tiếp xúc máu, vết thương hở có nguy cơ không ạ. Thời gian tiếp xúc lâu, dài ạ

Charles
21-06-2016, 09:02
Em vẫn còn thắc mắc về vết thương hở tiếp xúc máu ạ. Cho em hỏi mụn bọc bị bể chảy máu, môi mình do cắn da quá nhiều nên tạo ra nhiều đốm nhỏ đỏ chảy máu tiếp xúc máu, vết thương hở có nguy cơ không ạ. Thời gian tiếp xúc lâu, dài ạ

Bạn nói tiếp xúc thì tiếp xúc như nào?? Nếu muốn tư vấn thì trình bày tình huống cụ thể, còn nếu muốn tìm hiểu kiến thức thì tại diễn đàn sẵn có, bạn tự tìm hiểu.

tytyty
21-06-2016, 09:09
Có lần, có người ngã xe, chảy máu, em thì đang có đầy mụn bọc mưng mủ trắng trên tay và sau cổ gáy, to lắm, bể ra chảy máu mấy cục ạ. Em đi tiếp xúc với máu, vết thương của họ khá lâu do phải đỡ họ đi đến trạm y tế ạ, thời gian rất lâu ạ. Còn về môi, cái lúc mà em nói em bị quẹt ấy ạ, em có tật là hay cắn da môi nên hay khô, chảy máu, với lại hay có những đốm đỏ nhỏ, không biết có chảy máu không, mà lúc người kia đi qua, em có nhớ là có gì rất lạ bay tới chố môi của em, em không nhớ lúc đó mình có chùi không, hay mình để yên lâu thật lâu rồi mới bặm môi, mà đúng có vị máu thiệt ạ. Anh chị trả lời giúp em. Em sợ những trường hợp cúa em, thời gian tiếp xúc quá lâu ạ

Nguyen Ha
21-06-2016, 09:42
Có lần, có người ngã xe, chảy máu, em thì đang có đầy mụn bọc mưng mủ trắng trên tay và sau cổ gáy, to lắm, bể ra chảy máu mấy cục ạ. Em đi tiếp xúc với máu, vết thương của họ khá lâu do phải đỡ họ đi đến trạm y tế ạ, thời gian rất lâu ạ. Còn về môi, cái lúc mà em nói em bị quẹt ấy ạ, em có tật là hay cắn da môi nên hay khô, chảy máu, với lại hay có những đốm đỏ nhỏ, không biết có chảy máu không, mà lúc người kia đi qua, em có nhớ là có gì rất lạ bay tới chố môi của em, em không nhớ lúc đó mình có chùi không, hay mình để yên lâu thật lâu rồi mới bặm môi, mà đúng có vị máu thiệt ạ. Anh chị trả lời giúp em. Em sợ những trường hợp cúa em, thời gian tiếp xúc quá lâu ạ

Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

tytyty
21-06-2016, 10:02
Dạ, em chỉ lo là máu dính nhiều vô vết mụn bể chảy máu, môi chảy máu của em, thời gian tiếp xúc lâu. Mà em sợ bên trong miệng em có vấn đề ạ, có khi nào lúc em bặm, máu vô miệng và miệng em đang lở loét, chảy máu chân răng thì sao ạ

Nguyen Ha
21-06-2016, 10:09
Dạ, em chỉ lo là máu dính nhiều vô vết mụn bể chảy máu, môi chảy máu của em, thời gian tiếp xúc lâu. Mà em sợ bên trong miệng em có vấn đề ạ, có khi nào lúc em bặm, máu vô miệng và miệng em đang lở loét, chảy máu chân răng thì sao ạ

Bạn yên tâm đi, không có nguy cơ.

Charles
21-06-2016, 10:10

Mụn có bể cháy máu cũng đóng miệng ngay rồi, làm gì mà chảy mãi được bạn.

tytyty
21-06-2016, 10:25
Máu em khó đông, với lại lúc di chuyển, trên người họ có đeo nhiều thứ cứ cạ vào mụnchayr mảu thêm ạ,

Charles
21-06-2016, 10:39
Máu em khó đông, với lại lúc di chuyển, trên người họ có đeo nhiều thứ cứ cạ vào mụnchayr mảu thêm ạ,

Cũng chỉ là tiếp xúc thông thường thôi có gì đáng lo đâu.

Tuanmecsedec
21-06-2016, 10:40

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

tytyty
21-06-2016, 11:06
Có thật bạn biết tay mình đang chảy máu mà vẫn để tiếp xúc với vết thương của người khác không? Hay bạn chỉ suy diễn để tự hù mình.
Em không biết sao kì quá, từ hôm qua tới giờ, sau khi gặp vụ việc máu dính vào vết thương, em lại lo lắng quá trời. Em cứ lo là, em bị dính máu, không vệ sinh, mà đến tối về tắm luôn. Rồi em lo là máu dính vô mụn bọc chảy máu nhiều , hay dúnh vô môi,...

Tuanmecsedec
21-06-2016, 11:08
Em không biết sao kì quá, từ hôm qua tới giờ, sau khi gặp vụ việc máu dính vào vết thương, em lại lo lắng quá trời. Em cứ lo là, em bị dính máu, không vệ sinh, mà đến tối về tắm luôn. Rồi em lo là máu dính vô mụn bọc chảy máu nhiều , hay dúnh vô môi,...

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

tytyty
22-06-2016, 10:45
Em vẫn hơi hoang mang, giờ em cứ đi đường mà em có vết thương chảy máu là em sợ. Hồi nãy, lên xe, chân gác quẹt vô em xước chảy máu, rồi mụn bọv trên tay mà mụn này nó đen ạ, giống máu bầm, không biết có vỡ ra không. Em cư sợ ai đó bị chảy máu đi qua dính máu vô em

Nguyen Ha
22-06-2016, 10:48
Em vẫn hơi hoang mang, giờ em cứ đi đường mà em có vết thương chảy máu là em sợ. Hồi nãy, lên xe, chân gác quẹt vô em xước chảy máu, rồi mụn bọv trên tay mà mụn này nó đen ạ, giống máu bầm, không biết có vỡ ra không. Em cư sợ ai đó bị chảy máu đi qua dính máu vô em

Lại suy diễn hoang tưởng rồi.

Charles
22-06-2016, 10:52

Bạn ám ảnh với máu quá rồi. Khéo dễ mà bị thần kinh lắm đấy.

tytyty
22-06-2016, 11:31
Em sợ ạ, nhưng mà những vết thương nhỏ như vậy không sao đúng không ạ

Nguyen Ha
22-06-2016, 11:34

Bạn yên tâm không sao.

tytyty
22-06-2016, 11:40
Em nghĩ như thế này ạ. Trong cuộc sống, ta luôn gặp phải những va chạm, vết xước, mụn, chảy máu đều là những điều bình thường. Cho nên em ra ngoài đường, dù có trong tình trạng có xước, mụn chảy máu mà có gì bay vô dính thì cũng an toàn đúng không ạ

Nguyen Ha
22-06-2016, 11:42
Em nghĩ như thế này ạ. Trong cuộc sống, ta luôn gặp phải những va chạm, vết xước, mụn, chảy máu đều là những điều bình thường. Cho nên em ra ngoài đường, dù có trong tình trạng có xước, mụn chảy máu mà có gì bay vô dính thì cũng an toàn đúng không ạ

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
22-06-2016, 15:20

Hình như bạn đang có NGUY CƠ bệnh lo sợ hoang tưởng.

Charles
22-06-2016, 15:27

Đúng vậy, HIV không dễ lây như bạn nghĩ đâu.

Tuanmecsedec
22-06-2016, 15:45

Hình như bạn đang có NGUY CƠ bệnh lo sợ hoang tưởng.

tytyty
22-06-2016, 18:36
Các anh ơi, chiều nay em bị bể 3-4 cái mụn ở tay, gần tay đó em bị xước 3 đường, mỗi đường cỡ 7cm có chảy máu, không có ròng ròng đâu ạ.không rõ lí do. Em đi và có máu dính vô tay em ạ, do em có đi qua chỗ đánh nhau ghê lắm, chảy máu me đầy ra rồi lúc họ chạy thì máu dinns vô ạ, em không biết nên nói lượng dính vô nhiều hay ít, mà em không vệ sinh mấy chỗ đó ạ Em sợ nhiều vết như vậy ở cùng một thời điểm dính máu thì có nguy cơ ạ

tytyty
22-06-2016, 20:19
Ai trả lời em với ạ, em lo quá

Tuanmecsedec
22-06-2016, 20:46
Các anh ơi, chiều nay em bị bể 3-4 cái mụn ở tay, gần tay đó em bị xước 3 đường, mỗi đường cỡ 7cm có chảy máu, không có ròng ròng đâu ạ.không rõ lí do. Em đi và có máu dính vô tay em ạ, do em có đi qua chỗ đánh nhau ghê lắm, chảy máu me đầy ra rồi lúc họ chạy thì máu dinns vô ạ, em không biết nên nói lượng dính vô nhiều hay ít, mà em không vệ sinh mấy chỗ đó ạ Em sợ nhiều vết như vậy ở cùng một thời điểm dính máu thì có nguy cơ ạ

Ai trả lời em với ạ, em lo quá

Bạn cần tạo bao nhiêu nick nữa để hỏi ba cái vớ vẩn như vậy hoài.

aloalo123 (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=73838)
bopeep (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=74673)
cauhoi123 (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=74332)
thanthan123 (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=51113)
tytyty (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=75921)
xinhoi123 (http://www.diendanhiv.vn/admincp/user.php?do=edit&u=75879)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

tytyty
22-06-2016, 20:50
Cái này em nói thiệt ạ, mụn bọc chảy máu, mấy cái lận, 3 đường xước, đường nào cũng dài ạ. Em hoang mang quá

Tuanmecsedec
22-06-2016, 20:54
Cái này em nói thiệt ạ, mụn bọc chảy máu, mấy cái lận, 3 đường xước, đường nào cũng dài ạ. Em hoang mang quá

tytyty
22-06-2016, 21:53
Sao em lo quá ạ.Em có một cái vết gì ấy, tưởng là mụn mà hình như không phải. Nó màu đen thui, nổi lên. em đi do ngứa nên lỡ gãi chảy máu, giờ nhìn cái vết đó lạ quá , em sợ máu mấy người đánh nhau dính vô ạ.

Charles
22-06-2016, 21:56
Sao em lo quá ạ.Em có một cái vết gì ấy, tưởng là mụn mà hình như không phải. Nó màu đen thui, nổi lên. em đi do ngứa nên lỡ gãi chảy máu, giờ nhìn cái vết đó lạ quá , em sợ máu mấy người đánh nhau dính vô ạ.

Bạn đang có biểu hiện mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức do quá lo sợ HIV.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 21:59
bạn nên tới gặp bác sỹ tâm lý để đc tư vấn giúp giảm đi những ám ảnh của bạn chứ bạn để kéo dài sẽ rất khó cứu vãn. khuyên chân thành đó.

tytyty
22-06-2016, 22:01
Trường hợp này em thấy thiệt mà ạ, em luôn có cảm giác tội lỗi về những việc mình làm nên những trường hợp em gặp em nghĩ là quả báo ạ

Charles
22-06-2016, 22:03
Trường hợp này em thấy thiệt mà ạ, em luôn có cảm giác tội lỗi về những việc mình làm nên những trường hợp em gặp em nghĩ là quả báo ạ

Dù BQT có nói thế nào bạn cũng không yên tâm. Nếu vậy bạn cứ đi XN vậy nhé.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 22:27
mình khuyên bạn cũng là thiệt mà. tin mình đi, bạn đang cần BS tâm lý chứ k phải BS chuyên ngành nào khác.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 07:31

tytyty
23-06-2016, 14:27
Anh ơi, em nhìn mấy vết xước, 3 cái lận,vết nào vết nấy dài tới 7-8cm em sợ quá, đã thế em còn có thêm 3 đường nứt da, nhìn hơi rớm máu nhữa, nhìn mấy cái mụn đã bể, sợ hôm qua máu kia dính vô mấy vết đó mà em không rửa sớm. Em lo quá

Tuanmecsedec
23-06-2016, 14:45
Anh ơi, em nhìn mấy vết xước, 3 cái lận,vết nào vết nấy dài tới 7-8cm em sợ quá, đã thế em còn có thêm 3 đường nứt da, nhìn hơi rớm máu nhữa, nhìn mấy cái mụn đã bể, sợ hôm qua máu kia dính vô mấy vết đó mà em không rửa sớm. Em lo quá

Tuanmecsedec đề nghị mọi người tham gia tư vấn cho thành viên này cứ phán CÓ NGUY CƠ để đi xét nghiệm.Có tư vấn cho thành viên này chỉ mất thời gian.

tytyty
23-06-2016, 14:47
Dạ, cho em xin lỗi, em đã gây anh chin khó chịu. Mà nếu em có đi xét nghiệm thì 1000000000% âm tính với vấn đề này đúng không ạ

Tuanmecsedec
23-06-2016, 14:48
Dạ, cho em xin lỗi, em đã gây anh chin khó chịu. Mà nếu em có đi xét nghiệm thì 1000000000% âm tính với vấn đề này đúng không ạ

Tuanmecsedec đề nghị mọi người tham gia tư vấn cho thành viên này cứ phán CÓ NGUY CƠ để đi xét nghiệm.Có tư vấn cho thành viên này chỉ mất thời gian.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Charles
23-06-2016, 15:16

Bạn cứ đi XN đi, kết quả như nào đến lúc có bạn sẽ thấy ngay.

tytyty
26-06-2016, 18:42
Các anh ơi, em có một vấn đề gặp chiều nay. Em đi xe, em đang siy nghĩ về một việc, xong cái em có tính hay cắn môi, cắn da môi, môi em hay khô và nứt. Em cắn có tróc ra một miếng da to. Sau đó, em có thấy mấy giọt gì bay vô dính vô miệng của em, ngay chỗ đó và vài chỗ khác. Sau đó, em có bặm môi, phần môi bị tróc da vô trong miệng và em có cảm thấy vị máu (100%). Cho em hỏi ạ
- Nếu mà những giọt đó là máu, dính voi vết tróc da đó đang chảy máu, em bặm môi, rồi kiểu như cứ hút hút trong miệng, miệng em cũng đang có vấn đề.
- Còn phần môi ở ngoài, không bặm môi, em để im đó, nếu chỗ đó dính máu và chỗ đó là chỗ em bị lở ạ chảy máuthì sao ạ
(em gặp vấn đề này 2-3 lần chiều nay)

Lục Giang
26-06-2016, 19:07
Các anh ơi, em có một vấn đề gặp chiều nay. Em đi xe, em đang siy nghĩ về một việc, xong cái em có tính hay cắn môi, cắn da môi, môi em hay khô và nứt. Em cắn có tróc ra một miếng da to. Sau đó, em có thấy mấy giọt gì bay vô dính vô miệng của em, ngay chỗ đó và vài chỗ khác. Sau đó, em có bặm môi, phần môi bị tróc da vô trong miệng và em có cảm thấy vị máu (100%). Cho em hỏi ạ
- Nếu mà những giọt đó là máu, dính voi vết tróc da đó đang chảy máu, em bặm môi, rồi kiểu như cứ hút hút trong miệng, miệng em cũng đang có vấn đề.
- Còn phần môi ở ngoài, không bặm môi, em để im đó, nếu chỗ đó dính máu và chỗ đó là chỗ em bị lở ạ chảy máuthì sao ạ
Bạn thật sự bị hoang tưởng và thần kinh ko ổn định, nên đến bệnh viê j khám gấp
Th bạn chỉ suy diễn chứ ko bao h có máu bay tự do trong không trung rồi phọt vô mồm bạn đc, bớt suy diễn đi bạn, khi nào miệng môi bạn rách toát hoát rồi ngườibta đè bạn ra đổ ,áu tươi có H vào thì hãy lo

Charles
26-06-2016, 20:20

Bạn có nguy cơ... cao lắm.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 07:46

Một số nick này cùng 1 IP của một thành viên đang có vấn đề về tâm lý thần kinh.

Chủ đề: giúp em với, kim tiêm trong đống gạch đá (http://www.diendanhiv.vn/threads/44349-giup-em-voi-kim-tiem-trong-dong-gach-da/page2)

Theo ý của Tuanmecsedec chủ đề này cứ để vậy không khóa và cả nick của thành viên này.Nhưng cứ để cho bạn ấy viết thoải mái trong chủ đề này để tự giải quyết tâm lý của bạn ấy.

Nhưng đừng có thành viên nào hay ban quản trị nào tham gia tư vấn hay nói gì bất cứ chủ đề này.

Vì vậy từ giờ này bất cứ bài nào của thành viên viết trong đây Tuanmecsedec xóa đấy nhé.

tytyty
27-06-2016, 08:57
Em mong anh trả lời em 1 câu nữa thôi, tai em thì hay dùng móc để móc nên hay có vấn đề, hay bị chảy máu. Em đi trên đường, có vài giọt bay thẳng vô tai em, em không rửa mà đi chơi tối mới về, về nhà thì em nhớ, kiểm tra tai có đỏ, không biết đó là máu tai mình hay máu kia. Các anh ơi, nếu là máu kia thật thì có sao không ạ

Charles
27-06-2016, 09:01
Em mong anh trả lời em 1 câu nữa thôi, tai em thì hay dùng móc để móc nên hay có vấn đề, hay bị chảy máu. Em đi trên đường, có vài giọt bay thẳng vô tai em, em không rửa mà đi chơi tối mới về, về nhà thì em nhớ, kiểm tra tai có đỏ, không biết đó là máu tai mình hay máu kia. Các anh ơi, nếu là máu kia thật thì có sao không ạ

Bạn đi khám bệnh thần kinh đi.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 09:05

Một số nick này cùng 1 IP của một thành viên đang có vấn đề về tâm lý thần kinh.

Chủ đề: giúp em với, kim tiêm trong đống gạch đá (http://www.diendanhiv.vn/threads/44349-giup-em-voi-kim-tiem-trong-dong-gach-da/page2)

Theo ý của Tuanmecsedec chủ đề này cứ để vậy không khóa và cả nick của thành viên này.Nhưng cứ để cho bạn ấy viết thoải mái trong chủ đề này để tự giải quyết tâm lý của bạn ấy.

Nhưng đừng có thành viên nào hay ban quản trị nào tham gia tư vấn hay nói gì bất cứ chủ đề này.

Vì vậy từ giờ này bất cứ bài nào của thành viên viết trong đây Tuanmecsedec xóa đấy nhé.

tytyty
27-06-2016, 09:32
Do em luôn thấy bị ám ảnh bởi cảm giác tội lỗi, đặc biệt là dạo này hay nói dối ạ, nên em sợ

Charles
27-06-2016, 09:40
Do em luôn thấy bị ám ảnh bởi cảm giác tội lỗi, đặc biệt là dạo này hay nói dối ạ, nên em sợ

Nỗi ám ảnh về HIV đến mức rối loạn tâm thần? (http://www.cachchuabenh.net/benh-truyen-nhiem/noi-am-anh-ve-hiv-den-muc-roi-loan-tam-than--n98-3595#)

Gần đây, Bệnh viện tâm thần tiếp nhận nhiều trường hợp lo âu, hoang tưởng: sợ mình nhiễm HIV. Có nhiều người kiến thức đủ rộng để biết con đường lây truyền HIV, thậm chí đã làm xét nghiệm âm tính nhưng vẫn sợ rất viển vông.
Đi "sung sướng", về ám ảnh sợ nhiễm HIV

Bệnh viện 09 (Hà Nội) vừa tiếp nhận chữa trị cho bệnh nhân N. V. H. – kỹ sư quê ở Hà Nam. Ths. BS Trần Quốc Tuấn - Giám đốc bệnh viện cho biết, trước đó, chỉ vì anh đi quan hệ với gái mại dâm, bao bị rách mà lúc nào cũng bị ám ảnh vì nhiễm HIV. Khi cơ thể có bất kỳ sự thay đổi nào, anh cũng đều cho là biểu hiện của HIV. Sau một lần mất ăn mất ngủ vì hoang mang như vậy anh đã bị ám ảnh đến nỗi sợ bị lây HIV trong cả những sinh hoạt hằng ngày.

Theo lời anh kể, khi “vui vẻ”, anh chỉ dám để cô ấy dùng tay kích thích, ngồi lên day trượt khiến dịch ở âm đạo dính vào “cậu nhỏ” của mình. Về nhà trên cơ thể lại xuất hiện những biểu hiện ra mồ hôi trộm, trên lưng có những nốt trứng cá, bàn tay bong tróc, đi ngoài khiến anh hoảng sợ nghĩ chắc chắn mình đã bị nhiễm. Dù đã được tư vấn khả năng phơi nhiễm H trong trường hợp đó không cao nhưng anh vẫn không khỏi lo lắng. Mỗi khi có biểu hiện khác trên cơ thể anh lại gọi điện hỏi bác sỹ có phải bị nhiễm HIV rồi không. Nhiều hôm anh gọi điện thoại nhờ bác sỹ tư vấn 4 – 5 lần.

Đến cơ sở xét nghiệm, bác sỹ nói phải chờ kết quả sau 3 tháng mới cho kết quả chính xác. Suốt thời những ngày tháng đó, anh H thấy như có cái án tử hình đang treo trước mắt. Anh mất ăn mất ngủ không làm được việc gì. Người gày rộc từ hơn 60 cân xuống còn hơn 50 cân cân, xanh xao. Anh luôn hoang tưởng, ảo giác, mất ngủ kéo dài, kèm theo những suy nghĩ ám ảnh dày vò triền miên. Nhiều khi kích động, giận dữ la hét, có khi trầm cảm sững sờ không nói không ăn...
Khi có kết quả khẳng định anh không nhiễm thì anh lại không tin kết quả đó chính xác mà cho rằng các bác sỹ chỉ muốn giấu mình. Anh đòi bác sỹ được điều trị thuốc rồi đi khắp nơi xét nghiệm. Cứ vài ngày anh lại gọi điện cho bác sỹ tư vấn rồi trình bày lại từ đầu đến cuối những nỗi lo của mình. Ngay cả khi bác sỹ đang ngủ cũng phải dậy để tư vấn cho anh. Gia đình làm đủ mọi cách nhưng không kéo anh ra khỏi sự ám ảnh quá mức đó, thậm chí phải gửi anh vào bệnh viện tâm thần để điều trị.

Theo bác sĩ Ngô Thanh Hồi – Giám đốc BV Tâm thần Mai Hương, số lượng bệnh nhân rối loạn tâm thần vì HIV ngày càng nhiều. Việc điều trị cho những bệnh nhân rối loạn tâm lý vì nhiễm HIV rất khó khăn. Những người nghi mình bị nhiễm HIV phải chờ kết quả xét nghiệm một thời gian dài nên tâm lý hoang mang, lo sợ trước sự kỳ thị của mọi người khi biết mình bị nhiễm mới dẫn tới rối loạn tâm thần. Nhiều trường hợp thậm chí đã đi xét nghiệm cho kết quả âm tính nhưng vẫn lo, lại đi xét nghiệm tiếp... Vì sợ mà họ chỉ ăn với đi khám, dù bác sĩ khám đã giải thích rõ các đường lây và cho rằng sự lo lắng là không có cơ sở nhưng bệnh nhân vẫn lo. Họ trở nên tuyệt vọng, thậm chí đòi tự sát.

Tự "ám thị" đâu cũng có thể lây nhiễm HIV

Có những trường hợp mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức do ám ảnh sợ nhiễm HIV quá mức. Như chị Nguyễn Thị T. (32 tuổi) trong công việc cũng phải tuyên truyền về HIV/AIDS nắm rõ đường lây của HIV cũng như khả năng lây nhiễm qua các con đường, nhưng gần đây không rõ do công việc căng thẳng hay vì lý do gì mà tự dưng chị luôn ám ảnh, đêm nằm mơ mình nhiễm HIV. Mọi thứ chị đều cảm thấy bất thường và nghĩ là mình bị nhiễm. Khi đi gội đầu, cắt tóc ngoài hàng chị lo lây nhiễm từ người gãi đầu cho mình lẫn cái kéo cắt tóc; ra chợ mua thịt bò cũng sợ người thái thịt bị đứt tay và nhỡ đâu có thể lây truyền virus... Qua thăm khám, các bác sỹ cho biết chị mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức.

Theo các chuyên gia về sức khỏe tâm thần, khi mắc phải chứng bệnh này, những ý nghĩ vô nghĩa cứ lặp lại một cách thường xuyên trong tâm trí người bệnh. Thể hiện sự sợ hãi có tính chất hoang tưởng một cách dai dẳng, lo âu thái quá về việc mắc bệnh. Bệnh nhân có thể nhận thấy những ý nghĩ ám ảnh và những hành vi cưỡng bức ấy là vô lý. Song họ vẫn không thể chống lại được nó, thậm chí không thể dừng lại để có những lúc thư giãn.

Với những người phải làm việc căng thẳng, nhiều sức ép dễ mắc chứng bệnh này. Mọi người cần cân bằng tìm đến sự thư giãn, giải trí như đi bộ, tập thể thao... khi bắt đầu thấy mình có dấu hiệu stress. Khi lo lắng, căng thẳng về điều gì cần chia sẻ với người thân, bạn bè. Nếu thấy mình có "bất thường" như lo lắng quá mức, lo đến mức vô lý... cần đi khám để được điều trị bởi bác sĩ chuyên khoa tâm thần.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 17:31

xinhoi123
27-06-2016, 20:24
Em đã dần đỡ hơn rồi ạ. Em muốn hỏi các anh chị một vấn đề, không phải hoang tưởng. Trời tối, em đi xe ngoài đường, Đường thì vắng và tối. Em thấy bên đường có 2 người dừng xe lại, ngồi yên trên xe, làm chuyện gì đó mờ ám, tư thế giống như chích ma tuý. Em thì tính tò mò nên nhìn, họ thấy em, em sợ quá nên em vẫn tiếp tục đi. Em thì vẫn bình tĩnh đi vì nghĩ rằng, nếu mà họ lấy kim đâm thẳng vô người em thì chắc chắn, em đã bị té xe và hét lên. Em không hề bị như vậy, nhưng có cảm giác bị hai cái gì nhọn ném vô lưng mình ạ. Em sợ họ mới chích xong và quăng kim vô em ạ. Em có sao không ạ.

xinhoi123
27-06-2016, 20:35
về nhà em kiểm tra ở vị trí đó có 4 vết chấm đỏ chảy máu, kèm cả xước

Charles
27-06-2016, 20:45
Em đã dần đỡ hơn rồi ạ. Em muốn hỏi các anh chị một vấn đề, không phải hoang tưởng. Trời tối, em đi xe ngoài đường, Đường thì vắng và tối. Em thấy bên đường có 2 người dừng xe lại, ngồi yên trên xe, làm chuyện gì đó mờ ám, tư thế giống như chích ma tuý. Em thì tính tò mò nên nhìn, họ thấy em, em sợ quá nên em vẫn tiếp tục đi. Em thì vẫn bình tĩnh đi vì nghĩ rằng, nếu mà họ lấy kim đâm thẳng vô người em thì chắc chắn, em đã bị té xe và hét lên. Em không hề bị như vậy, nhưng có cảm giác bị hai cái gì nhọn ném vô lưng mình ạ. Em sợ họ mới chích xong và quăng kim vô em ạ. Em có sao không ạ.

về nhà em kiểm tra ở vị trí đó có 4 vết chấm đỏ chảy máu, kèm cả xước

Bạn đang có vấn đề về thần kinh, bạn nên sớm đến BV tâm thần điều trị đi.

xinhoi123
27-06-2016, 20:54
Các vấn đề mấy bữa em nói, các anh nói em hoang tưởng, em nghe tư vấn, em hoàn toàn đồng ý. Nhưng mà, các anh cứ nghĩ em hoang tưởng rồi cho rằng cái gì em cũng hoang tưởng mà không tư vấn cho em, lỡ có gì thiệt thì sao ạ. Cái này em nói thiệt, mong các anh tư vấn

Charles
27-06-2016, 20:56
Các vấn đề mấy bữa em nói, các anh nói em hoang tưởng, em nghe tư vấn, em hoàn toàn đồng ý. Nhưng mà, các anh cứ nghĩ em hoang tưởng rồi cho rằng cái gì em cũng hoang tưởng mà không tư vấn cho em, lỡ có gì thiệt thì sao ạ. Cái này em nói thiệt, mong các anh tư vấn

Bạn đang có vấn đề về thần kinh, bạn nên sớm đến BV tâm thần điều trị đi. Đây là lời khuyên thật lòng của BQT.

xinhoi123
27-06-2016, 21:02
em bị tâm lí, em đồng ý. Nhưng mà nãy giờ em nói thật, các anh tin giùm em ạ

Charles
27-06-2016, 21:08
em bị tâm lí, em đồng ý. Nhưng mà nãy giờ em nói thật, các anh tin giùm em ạ

BQT nói bạn cũng có tin đâu, vậy bạn cứ đi XN nhé.

xinhoi123
27-06-2016, 21:18
Em hay lo, các anh chị nói, em tin, nhưng vì quá lo nên hay hỏi đi hỏi lại làm anh chị khó chịu. Vì tin tưởng diễn đàn của mình, nên đôi khi có 1 vấn đề em có hỏi lại nhiều, đó là do em đặt niềm tin vào diễn đàn. Diễn đàn uy tín em mới dựa vào. Các anh chị nãy giòw nói vậy làm em vô cùng hoang mang lo lắng.

Charles
27-06-2016, 21:20
Em hay lo, các anh chị nói, em tin, nhưng vì quá lo nên hay hỏi đi hỏi lại làm anh chị khó chịu. Vì tin tưởng diễn đàn của mình, nên đôi khi có 1 vấn đề em có hỏi lại nhiều, đó là do em đặt niềm tin vào diễn đàn. Diễn đàn uy tín em mới dựa vào. Các anh chị nãy giòw nói vậy làm em vô cùng hoang mang lo lắng.

Có lẽ chỉ Bác sĩ chuyên khoa thần kinh mới giúp bạn được thôi, còn chúng tôi cũng đã cố gắng hết sức nhưng cũng đành chịu bó tay ca này.

xinhoi123
27-06-2016, 21:29
Vậy ra các anh không tin em kể ạ Em xin các anh, hãy tin em lần này đi ạ. Không lẽ đối với em từ giờ đến sau này, em có nói gì mọi người đều nói em là thần kinh ạ

Charles
27-06-2016, 21:36
Vậy ra các anh không tin em kể ạ Em xin các anh, hãy tin em lần này đi ạ. Không lẽ đối với em từ giờ đến sau này, em có nói gì mọi người đều nói em là thần kinh ạ

Không phải là hễ bạn nói ra là BQT bảo bạn bị thần kinh, mà khi đọc bài của bạn BQT thấy bạn có vấn đề về thần kinh. Đó là lý do chúng tôi khuyên bạn nên sớm đến Bệnh viện để được điều trị. Còn nếu bạn không tin chúng tôi nói thì bạn đi XN và không tham gia diễn đàn nữa.

Không Ngừng Bước
27-06-2016, 22:39
BQT cũng như các thành viên trong diễn đàn cũng rất mong bạn tin chúng tôi 1 lần dù chỉ là 1 lần này thôi. những gì mà chúng tôi muốn bạn tin là :
BẠN ĐANG CÓ VẤN ĐỀ VỀ NHẬN THỨC HAY NÓI CÁCH KHÁC BẠN ĐANG CÓ VẤN ĐỀ RẤT LỚN Ở HỆ THẦN KINH. CHÚNG TÔI MONG BẠN HÃY ĐẾN BỆNH VIỆN TÂM THẦN GẦN NHẤT ĐỂ KIỂM TRA TÌNH TRẠNG THẦN KINH CỦA BẠN CÀNG SỚM CÀNG TỐT.
ĐÂY LÀ LẦN CUỐI CÙNG TÔI LÊN TIẾNG TRONG BÀI VIẾT CỦA BẠN NẾU BẠN CHƯA ĐI CHỮA BÊNH THẦN KINH CỦA BẠN !!!:zk2020:

xinhoi123
29-06-2016, 10:27
Các anh ơi, em kiểm tra lại, 4 vết thương đó, cứ 2 cái lại sát vô nhau như 1 vết, em lo ném kim không găm mà chọt vô da gây chảy máu , để lại xước chảy máu ạ. Với lại, lúc đó, em cảm nhận đuợc nước gì đó bay vào lỗ tai em đang chảy máu. Em sợ lúc họ mới chích xong, quăng rồi máu ở đầu kim bay tới ạ, hoặc là họ thấy họ đẩy pittong trước máu bay ra rồi dính phải ạ, các anh tư vấn cho em đi ạ, xin các anh, em hứa sẽ ổn định tâm lý.

Charles
29-06-2016, 10:45
Các anh ơi, em kiểm tra lại, 4 vết thương đó, cứ 2 cái lại sát vô nhau như 1 vết, em lo ném kim không găm mà chọt vô da gây chảy máu , để lại xước chảy máu ạ. Với lại, lúc đó, em cảm nhận đuợc nước gì đó bay vào lỗ tai em đang chảy máu. Em sợ lúc họ mới chích xong, quăng rồi máu ở đầu kim bay tới ạ, hoặc là họ thấy họ đẩy pittong trước máu bay ra rồi dính phải ạ, các anh tư vấn cho em đi ạ, xin các anh, em hứa sẽ ổn định tâm lý.

Bạn đang có vấn đề về thần kinh, bạn nên sớm đến BV tâm thần điều trị.

xinhoi123
29-06-2016, 10:54
Em chỉ cần mọi người trả lời em có hay không nguy cơ ạ. Các anh chị chỉ cần trả lời có hay không thôi. Em nghĩ như thế này, khi nào mà kim đâm xuyên qua da, bơm máu vào thì mới lo, khi nào mình bị đè xuống, banh lỗ tai ra đổ máu vào mới lo đúng khômg ạ

Charles
29-06-2016, 10:56
Em chỉ cần mọi người trả lời em có hay không nguy cơ ạ. Các anh chị chỉ cần trả lời có hay không thôi. Em nghĩ như thế này, khi nào mà kim đâm xuyên qua da, bơm máu vào thì mới lo, khi nào mình bị đè xuống, banh lỗ tai ra đổ máu vào mới lo đúng khômg ạ

Đúng vậy đó.

Tuanmecsedec
29-06-2016, 14:07

xinhoi123
29-06-2016, 16:26
Em sợ là tai em hay dùng móc cạy ngoáy nhiều nên hay bị chảy máu, trầy xước, mủ,...

Tuanmecsedec
29-06-2016, 16:28
Em sợ là tai em hay dùng móc cạy ngoáy nhiều nên hay bị chảy máu, trầy xước, mủ,...

xinhoi123
29-06-2016, 17:07
Em chỉ sợ lúc đó đang chảy máu, cả 2 tai. Và em còn một điều muốn hỏi, hômnqua em đi ngoài đường, đường hẻm, em thấy một thanh nhiên nhìn rất hung tợn, người đỏ, rất giống nghiện, ngồi bên vệ đường hẻm rất chật, ngồi hướng ra tay cầm cái gì em không biết, lúc đó có xe lớn nên nép vô phía anh ta, lúc đi qua anh ta, em cảm thấy chân mình hơi rát rát, nhói nhói (100% không đâm kim), em quay lại thấy anh ta nhìn em. Về em kiểm tra em thấy chân em có vết xước dài chảy máu. Nếu anh ta dùng kim mới chích xong kaf làm em bị xước, chảy máu, nhưng đến tối 9h30 em mới về tới nhà tắm, rửa vết đó thì có nguy cơ không ạ

Tuanmecsedec
29-06-2016, 17:17
Em chỉ sợ lúc đó đang chảy máu, cả 2 tai. Và em còn một điều muốn hỏi, hômnqua em đi ngoài đường, đường hẻm, em thấy một thanh nhiên nhìn rất hung tợn, người đỏ, rất giống nghiện, ngồi bên vệ đường hẻm rất chật, ngồi hướng ra tay cầm cái gì em không biết, lúc đó có xe lớn nên nép vô phía anh ta, lúc đi qua anh ta, em cảm thấy chân mình hơi rát rát, nhói nhói (100% không đâm kim), em quay lại thấy anh ta nhìn em. Về em kiểm tra em thấy chân em có vết xước dài chảy máu. Nếu anh ta dùng kim mới chích xong kaf làm em bị xước, chảy máu, nhưng đến tối 9h30 em mới về tới nhà tắm, rửa vết đó thì có nguy cơ không ạ

Bạn đừng có suy diễn hoang tưởng quá rồi tự hù mình yếu tim.

xinhoi123
29-06-2016, 23:05
Em hơi lo, nhưng mà chỉ bị kim tiêm làm xước mà không đâm bơm má vào thì không sao đúng không ạ. Em sợ lúc quẹt qua anh ta có đẩy máu bắn máu ra

Charles
30-06-2016, 07:06

Em hơi lo, nhưng mà chỉ bị kim tiêm làm xước mà không đâm bơm má vào thì không sao đúng không ạ. Em sợ lúc quẹt qua anh ta có đẩy máu bắn máu ra

Do bạn mắc bệnh hoang tưởng nên nghĩ ra kim tiêm và máu thôi.
Chỉ vì quá lo sợ bị HIV mà bạn tạo áp lực cho cuộc sống của bạn như này thì đúng sống không có một chút ý nghĩa nào cả. Sống như này không những không giúp ích gì cho xã hội mà chỉ làm khổ bản thân và gia đình mình.

Tuanmecsedec
30-06-2016, 08:09

tytyty
09-07-2016, 02:10
Em chào các anh chị, 2 ngày nay, em đã cố trấn an về bản thân nên có nhiều vấn đề đã tự giải quyết. Nhưng chiều nay em còn vài điều thắc mắc. Em đi trên đường, và bỗng có một vài giọt gì đó rớt vào đúng khoé mắt của em, mắt em cay và có đỏ lên. Em lăn tăn và em nghĩ là nếu là máu thì cần một lượng rất lớn làm mắt mình đỏ như máu thì mới có nguy cơ đúng không ạ. Thứ hai là em có bị bánh xe nó chà sát lên chân gây trầy xước to ở 2 vị trí, có chảy máu. Em cạo râu ở trong nhà, và có làm mặt bị xước, giống như bị kiểu đứt tay ấy ạ, có chảy máu rồi em có ra ngoài liền lúc vết thương chưa khô và chưa kịp rửa. Cho em hỏi, có phải nếu mà mình tiếp xúc những vết thương đó muốn có nguy cơ khi tiếp xúc máu, vết thương người khác thì phải đầy đủ rộng, dài và sâu thiệt sâu máu chảy ròng ròng mới lo đúng ko ạ. Còn một điều nữa, em ăn dỗ, bên cạnh em là người có h, em lỡ cầm nhầm đôi đũa, dùng nhầm cả giấy của họ lau vô miệng, mắt và bị bể mụn đùi chảy máu, tiếp xúc với họ ở chân nếu chaan họ có bị chảy máu thì có sao không ạ

Charles
09-07-2016, 06:52
Em chào các anh chị, 2 ngày nay, em đã cố trấn an về bản thân nên có nhiều vấn đề đã tự giải quyết. Nhưng chiều nay em còn vài điều thắc mắc. Em đi trên đường, và bỗng có một vài giọt gì đó rớt vào đúng khoé mắt của em, mắt em cay và có đỏ lên. Em lăn tăn và em nghĩ là nếu là máu thì cần một lượng rất lớn làm mắt mình đỏ như máu thì mới có nguy cơ đúng không ạ. Thứ hai là em có bị bánh xe nó chà sát lên chân gây trầy xước to ở 2 vị trí, có chảy máu. Em cạo râu ở trong nhà, và có làm mặt bị xước, giống như bị kiểu đứt tay ấy ạ, có chảy máu rồi em có ra ngoài liền lúc vết thương chưa khô và chưa kịp rửa. Cho em hỏi, có phải nếu mà mình tiếp xúc những vết thương đó muốn có nguy cơ khi tiếp xúc máu, vết thương người khác thì phải đầy đủ rộng, dài và sâu thiệt sâu máu chảy ròng ròng mới lo đúng ko ạ. Còn một điều nữa, em ăn dỗ, bên cạnh em là người có h, em lỡ cầm nhầm đôi đũa, dùng nhầm cả giấy của họ lau vô miệng, mắt và bị bể mụn đùi chảy máu, tiếp xúc với họ ở chân nếu chaan họ có bị chảy máu thì có sao không ạ

Những gì bạn kể trên đây không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
09-07-2016, 08:00

Đúng là suy diễn hoang tưởng,đi ra đường thì đôi lúc bụi bặm bay vào mắt nên mắt đỏ,chứ máu ở đâu ở ngoài đường bay vào mắt mình.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tytyty
09-07-2016, 12:23
Các anh giúp em điều này để ra ngoài đường khỏi lo. Trong nhà em treo nhiều lồng chim, em cao nên đi toàn va đập đầu vô lồng có mấy thanh sắt, em sợ là trong quá trình va đập đó có tạo ra vết thương, có thể là vết xước dài, vết giống đứt tay, vết đâm vào nhỏ thôi. Nếu mà những vết thương đó chưa khô và tiếp xúc với máu hay vết thương hở người khác thì có sao ko ạ, em sợ là em nay gãi đầu chảy máu chỗ bị thương đó,

Charles
09-07-2016, 13:32
Các anh giúp em điều này để ra ngoài đường khỏi lo. Trong nhà em treo nhiều lồng chim, em cao nên đi toàn va đập đầu vô lồng có mấy thanh sắt, em sợ là trong quá trình va đập đó có tạo ra vết thương, có thể là vết xước dài, vết giống đứt tay, vết đâm vào nhỏ thôi. Nếu mà những vết thương đó chưa khô và tiếp xúc với máu hay vết thương hở người khác thì có sao ko ạ, em sợ là em nay gãi đầu chảy máu chỗ bị thương đó,

Lo lắng kiêu như bạn thì khi ra đường bạn đội mũ bảo hiểm vào.

tytyty
09-07-2016, 14:24
em đi bộ thoii ạ