PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục có dùng bao cao su nguy cơ nhiễm hiv ?.

giaidapthacmac1
30-10-2013, 16:24
3 ngày trước em có qh với 1 bạn nữ khi qh xong ngày hôm sau mới biết bạn gái này làm nghề mại dâm có những tình huống trong khi qh thấy mình đã bị nhiễm mong các Anh giải đáp dum em chân thành cảm ơn!Tình hướng1:cô gaí dùng tay của cô gái chậm vào đầu DV tại cô này làm nghề mại dâm nên thường xuyên tiếp xúc với dịch nhớn hiv của nhiều người trong khoảng thời gian gần đó.tình hướng2: cô gái này dùng miệng để kích dục nhưng em không cho kích dục ở đầu Dương Vật.tình hướng3:trong khi qh trong 30s thì em xuất tinh khi lấy DV ra thì em vô tình chậm 2 ngón tay vào bề ngoài bcs là phần tiếp xúc trực tiếp với âm dạo của cô gái gần đầu Thanh cuộn bcs. Khi lấy DV ra thi Bcs vẫn nằm trong âm đạo cô gái này cứ tưởng là em xuất tinh vào âm đạo va hỏi em ngay em trả lời là không có va emhỏi cô ta cũng sợ nữa hả cô ta nói sợ chứ sao không.Và sau đó em rửa tay bằng xà phòng sơ không kỹ lắm,và dùng tiếp xà phòng rửa Dương Vật.Quan trọng là em không kiểm tra BCS trước và sau khi sử dụng.em rất lo và đến Bệnh Viện lấy thuốc uống trong 18h sau Khi Qh và đã uống đựơc 2ngày thuốc rồi.cho em hỏi những tình huống trên có thể nhiễm hiv không?em phải làm sao?

Tuanmecsedec
30-10-2013, 16:28
3 ngày trước em có qh với 1 bạn nữ khi qh xong ngày hôm sau mới biết bạn gái này làm nghề mại dâm có những tình huống trong khi qh thấy mình đã bị nhiễm mong các Anh giải đáp dum em chân thành cảm ơn!Tình hướng1:cô gaí dùng tay của cô gái chậm vào đầu DV tại cô này làm nghề mại dâm nên thường xuyên tiếp xúc với dịch nhớn hiv của nhiều người trong khoảng thời gian gần đó.tình hướng2: cô gái này dùng miệng để kích dục nhưng em không cho kích dục ở đầu Dương Vật.tình hướng3:trong khi qh trong 30s thì em xuất tinh khi lấy DV ra thì em vô tình chậm 2 ngón tay vào bề ngoài bcs là phần tiếp xúc trực tiếp với âm dạo của cô gái gần đầu Thanh cuộn bcs. Khi lấy DV ra thi Bcs vẫn nằm trong âm đạo cô gái này cứ tưởng là em xuất tinh vào âm đạo va hỏi em ngay em trả lời là không có va emhỏi cô ta cũng sợ nữa hả cô ta nói sợ chứ sao không.Và sau đó em rửa tay bằng xà phòng sơ không kỹ lắm,và dùng tiếp xà phòng rửa Dương Vật.Quan trọng là em không kiểm tra BCS trước và sau khi sử dụng.em rất lo và đến Bệnh Viện lấy thuốc uống trong 18h sau Khi Qh và đã uống đựơc 2ngày thuốc rồi.cho em hỏi những tình huống trên có thể nhiễm hiv không?em phải làm sao?

Những vấn đề bạn kể ,quan trọng là bạn không bị tuột bao cao su trong lúc tác chiến là không sao.Những vấn đề khác bạn kể không làm lây nhiễm HIV.Theo Tuanmecsedec bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 16:36
Đọc tới, đọc lui, đọc xuôi, đọc ngược, nghiên qua cú lại cuối cùng chả thấy nguy cơ đâu cả, vì QHTD có BCS thì an toàn với HIV, Hành vi kích dục cũng an toàn với HIV. Túm lại không có nguy cơ = không cần PEP = không cần xn

giaidapthacmac1
30-10-2013, 17:29
Cho em hỏi thêm còn bcs mà còn nghi ngờ không chất lượng em phải làm sau

Tuanmecsedec
30-10-2013, 17:38
Bạn còn thắc mắc gì thì post tiếp vào đây :

Quan hệ tình dục có dùng bao cao su nguy cơ nhiễm hiv ?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/4430-Quan-he-tinh-duc-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-nhiem-hiv)

trungan1987
30-10-2013, 17:46
Quan trọng là bạn qh có dùng bcs... nếu bcs ko rách, ko tuột... thì bạn ko có nguy cơ...

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 17:54
Cho em hỏi thêm còn bcs mà còn nghi ngờ không chất lượng em phải làm sau
Nhà sản xuất BCS trước khi tung sản phẩm ra thị trường dĩ nhiên phải kiểm tra chất lượng sản phẩm. Không có chuyện BCS thủng li ti. Còn trong quá trình QHTD bị rách BCS là do mang BCS không đúng cách, hoặc do tác chiến kiểu bạo lực ==> BCS rách. Không hề có chuyện BCS kém chất lượng dẫn đến rách BCS

giaidapthacmac1
30-10-2013, 20:29
Anh Tuấn cho em xin hỏi thuốc phơi nhiễm đươc uống chênh lệch bao nhiêu phút.

Tuanmecsedec
30-10-2013, 20:35

Nếu bạn uống phác đồ ngày 2 lần thì cách nhau 12 giờ,còn phác đồ ngày uống 1 lần thì uống cách nhau 24 giờ.Bạn có lệch vài phút không sao.Nhưng trong quá trình uống để sai nhiều lần thì không nên.Còn việc có sao hay không thì cần xét nghiệm mới biết.

Trường hợp của bạn không cần dùng thuốc đâu.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 20:45
Với tôi thì việc tuân thủ là rất quan trọng dù PEP hay ARV. Không được phép trể dù 1 phút. Bạn có thể tham khỏa để biết.
Thế này nhé: Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

giaidapthacmac1
30-10-2013, 20:48
Em chỉ sợ là sử dụng BCS của GMD không an toàn.em xem lại DV em thì không bị say xat hay trầy gì hết nếu BCS có vấn đề nhỏ li ti thi em có nhiễm hiv k?chi qh 30s thôi ạ!

Tuanmecsedec
30-10-2013, 20:52
Em chỉ sợ là sử dụng BCS của GMD không an toàn.em xem lại DV em thì không bị say xat hay trầy gì hết nếu BCS có vấn đề nhỏ li ti thi em có nhiễm hiv k?chi qh 30s thôi ạ!

Bao cao su của ai không quan trọng,quan trọng bạn có sử dụng bao cao su.Vấn đề của bạn dùng thuốc là không cần thiết.Nếu bạn quyết định dùng thì không can thiệp.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 20:53
sử dụng BCS của GMD không an toàn==>Bạn qua lo lắng những chuyện k nên lo. GMD đâu bị hấp. Nếu GMD đưa BCS không an toàn cho bạn thì GMD là người lãnh đủ, chứ không phải bạn==>Nếu vì 200k của khách mà phải mang bầu phá thai thì với 200k đủ không?

giaidapthacmac1
30-10-2013, 21:00
Em xin cảm ơn đến các Anh khỏi phải uống thuốc!từ nay em xin chừa

giaidapthacmac1
31-10-2013, 11:20
Vấn đề sử dụng tay mình kích dục GMD ma GMD bị nhiễm hiv.nếu rửa xà phòng tay không sạch mà dùng tay kích dục rửa đầu DV co thể bi nhiễm không ạ?mong các Anh giải đáp dùm em

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 11:27
Vấn đề sử dụng tay mình kích dục GMD ma GMD bị nhiễm hiv.nếu rửa xà phòng tay không sạch mà dùng tay kích dục rửa đầu DV co thể bi nhiễm không ạ?mong các Anh giải đáp dùm em
Tôi nhắc lại: Tay kích dục là hành vi an toàn với HIV, trừ khi: Tay bị viêm nhiễm, vết thương lỡ loét, Tay có vết thương chảy máu đầm đìa, vết thương rộng và sâu, OS cho DV với điều kiện: Mồm GMD bị toét do đánh đang chảy máu đầm đìa + Dv cũng đang viêm nhiễm lỡ loét và vết thương phải sâu và rộng, dang chảy máu đầm đìa ==> Mới có nguy cơ với HIV.
sử dụng tay mình kích dục GMD ma GMD bị nhiễm hiv.nếu rửa xà phòng tay không sạch mà dùng tay kích dục rửa đầu DV co thể bi nhiễm không ạ ==> còn trường hợp này không có nguy cơ với HIV

Tuanmecsedec
31-10-2013, 14:45

HIV hoàn toàn không lây nhiễm kiểu này bạn.