PDA

View Full Version : Em có hành vi nguy cơ (OS) đã xét ngiệm hiv com sau 118 ngày ÂT

Minh Hưng 123
22-06-2016, 19:32
Em xin chào anh chị trong diễn đàm. Em muốn được anh chị tư vấn về hiv, sùi mào gà và lậu. Em có hành vi nguy cơ (OS) cách đây 112 ngày(3 tháng 22 ngày).em đã xét ngiệm hiv compi pt sau nguy cơ 118 ngày âm tính chỉ cố Coi 0,2 và tăng so với 2 lần trước.hiện nay em có bị nổi hạch dưới hàm và có cảm giác nuốt nước bọt thấy tức.và sùi mào gà em đã xét nghiệm real time pcr dịch niệu đạo sau 3 tháng vào buổi chiều âm tính tại medlatec.em lo buổi chiều lấy dịch không chuẩn tuy nhiên tới nay em chưa có triệu chứng của sùi mào gà.em đã an toàn thật sự sau thời gian nguy cơ đấy chưa em thấy trên mạng toàn viết là 2-9 tháng em rất hoang mang.và anh chị đã gặp trường hợp nào sau nguy cơ 3 tháng mà vẫn bị sùi chưa ạ. Cách đây vài hôm em có bị viêm niệu đạo em đã soi dịch niệu đọ tại da liễu vaof buổi chiều k phát hiện chlamedia hay lậu mà chỉ có tạp khuẩn, sau đoa em có soi dịch vào buổi sáng cũng như vậy.em lo thời gian đầu bị lậu cấp em không để ý tuy nhiên sau nguy cơ em k bị tiểu buốt hay tiểu rắt. Chỉ gần đây mới bị sau khi lấy dịch niệu đạo.em muốn hỏi nếu lậu mãn soi dịch có được khôg ạ. Mong anh chị giải đáp các thắc mắc của em.em bị stress rất nặng 2 tháng nay rồi.em cảm ơn

Minh Hưng 123
22-06-2016, 20:11
Em rất nóng ruột sao không thấy anh chị nào tư vấn cho em vậy

Tuanmecsedec
22-06-2016, 20:26
Em xin chào anh chị trong diễn đàm. Em muốn được anh chị tư vấn về hiv, sùi mào gà và lậu. Em có hành vi nguy cơ (OS) cách đây 112 ngày(3 tháng 22 ngày).em đã xét ngiệm hiv compi pt sau nguy cơ 118 ngày âm tính chỉ cố Coi 0,2 và tăng so với 2 lần trước.hiện nay em có bị nổi hạch dưới hàm và có cảm giác nuốt nước bọt thấy tức.và sùi mào gà em đã xét nghiệm real time pcr dịch niệu đạo sau 3 tháng vào buổi chiều âm tính tại medlatec.em lo buổi chiều lấy dịch không chuẩn tuy nhiên tới nay em chưa có triệu chứng của sùi mào gà.em đã an toàn thật sự sau thời gian nguy cơ đấy chưa em thấy trên mạng toàn viết là 2-9 tháng em rất hoang mang.và anh chị đã gặp trường hợp nào sau nguy cơ 3 tháng mà vẫn bị sùi chưa ạ. Cách đây vài hôm em có bị viêm niệu đạo em đã soi dịch niệu đọ tại da liễu vaof buổi chiều k phát hiện chlamedia hay lậu mà chỉ có tạp khuẩn, sau đoa em có soi dịch vào buổi sáng cũng như vậy.em lo thời gian đầu bị lậu cấp em không để ý tuy nhiên sau nguy cơ em k bị tiểu buốt hay tiểu rắt. Chỉ gần đây mới bị sau khi lấy dịch niệu đạo.em muốn hỏi nếu lậu mãn soi dịch có được khôg ạ. Mong anh chị giải đáp các thắc mắc của em.em bị stress rất nặng 2 tháng nay rồi.em cảm ơn

Em rất nóng ruột sao không thấy anh chị nào tư vấn cho em vậy

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 118 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống cho những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Charles
22-06-2016, 20:27

- Về HIV, dù thực sự có nguy cơ thì kết quả XN 118 ngày âm tính đã an toàn tuyệt đối.

- Về lậu, thường có biểu hiện sau 3>7 ngày (tiểu buốt rát và chảy mủ), nếu sau 7 ngày không có biểu hiện tức không bị.

- Về SMG, thường có biểu hiện u sùi sau nguy cơ 10>90 ngày, bạn đã hơn 3 tháng không thấy biểu hiện thì yên tâm không bị.

- Về giang mai và gan B bạn phải XN mới rõ, thời điểm này bạn XN một lần là biết có nhiễm hay không.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 20:30
Em đã xét nghiệm tpha dinh tính và hasbg đều âm tính sau 3 tháng.tuy nhiên em vẫn lo về sùi mào gà trên mạng nhiều thông tin em hoang mang quá.không biết có trường hợp nào sao 3 tháng mà vẫn sùi chưa anh chị ạ.

Tuanmecsedec
22-06-2016, 20:53
Em đã xét nghiệm tpha dinh tính và hasbg đều âm tính sau 3 tháng.tuy nhiên em vẫn lo về sùi mào gà trên mạng nhiều thông tin em hoang mang quá.không biết có trường hợp nào sao 3 tháng mà vẫn sùi chưa anh chị ạ.

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Bạn sau 118 ngày không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 21:08
Em cám ơn anh.sau thời gian nguy cơ em k để ý là có bị ra mủ không?em muốn hỏi thêm về soi khuẩn cầu lậu và chlamedia mãn tính có thấy không anh.em đọc toàn bảo cái đó xét phải nuôi cấy và pcr mới phát hiện được và bình thường nếu bị lậu cấp các triệu chứng có dễ phát hiện không ạ.em đã lấy vào buổi sáng và soi rồi ạ.mấy tháng nay em stress rất nặng. Bất kỳ khi nào em thấy trên cơ thể có dấu hiệu gì thay đổi là em nghĩ ngay tới mấy bệnh đó.Rất king khủng. Mong các anh thông cảm cho em.

Charles
22-06-2016, 21:11

Em cám ơn anh.sau thời gian nguy cơ em k để ý là có bị ra mủ không?em muốn hỏi thêm về soi khuẩn cầu lậu và chlamedia mãn tính có thấy không anh.em đọc toàn bảo cái đó xét phải nuôi cấy và pcr mới phát hiện được và bình thường nếu bị lậu cấp các triệu chứng có dễ phát hiện không ạ.em đã lấy vào buổi sáng và soi rồi ạ.mấy tháng nay em stress rất nặng. Bất kỳ khi nào em thấy trên cơ thể có dấu hiệu gì thay đổi là em nghĩ ngay tới mấy bệnh đó.Rất king khủng. Mong các anh thông cảm cho em.

Bạn XN giang mai và gan B như vậy cũng an toàn rồi, vì vậy giờ bạn không còn gì phải lo lắng nữa.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 21:16
Theo kinh nghiệm của anh và ban quản trị em đã an toàn 100% với tất cả các bệnh đó chưa ạ.thời gian gần đây em stress tới mức mà lúc nào cũng cầm điện thoại tìm hiểu về những bệnh này.

Charles
22-06-2016, 21:21
Theo kinh nghiệm của anh và ban quản trị em đã an toàn 100% với tất cả các bệnh đó chưa ạ.thời gian gần đây em stress tới mức mà lúc nào cũng cầm điện thoại tìm hiểu về những bệnh này.

Bạn an toàn với tất cả rồi.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 21:27
Dạ vâng em cảm ơn tất cả các anh.triệu chứng hạch dưới hàm của em hôm nay bị đau có liên quan gì tới các bệnh đó không ạ.lưỡi em bị trắng rất bẩn mặc dù em vệ sinh rất kỹ.

Charles
22-06-2016, 21:29
Dạ vâng em cảm ơn tất cả các anh.triệu chứng hạch dưới hàm của em hôm nay bị đau có liên quan gì tới các bệnh đó không ạ.lưỡi em bị trắng rất bẩn mặc dù em vệ sinh rất kỹ.

Do bạn quá lo lắng chuyện gì đó gây ra những biểu hiện vậy thôi, không liên quan đến bệnh gì đâu. Giờ bạn sống thật thoải mái, rồi mọi chuyện sẽ bình thường trở lại.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 22:05
Em cám ơn các anh.em giờ ngày nào cũng gần 2 bao thuốc.ngoài ra em
còn bị viêm niệu đạo.lhoong nhẽ nhiều thứ trùng hợp tới mức ý.

Charles
22-06-2016, 22:08
Em cám ơn các anh.em giờ ngày nào cũng gần 2 bao thuốc.ngoài ra em
còn bị viêm niệu đạo.lhoong nhẽ nhiều thứ trùng hợp tới mức ý.

Ngày nào cũng gần 2 bao thuốc làm gì lưỡi không bẩn. Còn vấn đề bạn viêm niệu đạo thì đi khám chữa đơn giản thôi mà.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 22:14
Dạ vâng anh, em muốn hỏi thêm bình thường anh đã gặp ai ủ bệnh sùi mào gà toi sau 3 tháng chưa ạ.em cũng được bác sĩ Bùi Thanh Bình tư vấn nhưng vẫn chưa loại nó ra khỏi đâu anh ạ.viem niệu đạnem uống thuốc đã khỏi rồi ạ.hôm tới em đi kiểm tra lại.suốt 3 tháng nay em k dám quan hệ với bạn gái em.bọn em dự định cưới vào cuối năm.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 22:19
Dạ vâng anh, em muốn hỏi thêm bình thường anh đã gặp ai ủ bệnh sùi mào gà toi sau 3 tháng chưa ạ.viem niệu đạnem uống thuốc đã khỏi rồi ạ.hôm tới em đi kiểm tra lại.suốt 3 tháng nay em k dám quan hệ với bạn gái em.bọn em dự định cưới vào cuối năm.
bạn yên tâm. chưa 1 trường hợp nào SMG ủ bệnh quá 90 ngày. trong suốt thời gian sau nguy cơ bạn k có hành vi nào gây nguy cơ thì hoàn toàn yên tâm bạn tuyệt đối an toàn.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 22:29
Em cảm ơn anh.tại trên mạng thông tin rất nhiều về thời gian ủ bênh như vậy mà k biết lý do tại sao nên em rất lo lắng.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 22:41
Em cảm ơn anh.tại trên mạng thông tin rất nhiều về thời gian ủ bênh như vậy mà k biết lý do tại sao nên em rất lo lắng.
bạn k nên xem quá nhiều thông tin, nó sẽ làm rối thông tin của bạn và làm bạn k biết tin vào đâu. có những trang web ngta cố tình đưa thông tin sai lệch nhằm mục đích làm bạn hoang mang và nhờ tới họ, lúc đó có thể họ sẽ thu phí của bạn.

Minh Hưng 123
22-06-2016, 22:46
Dạ vâng.vói kinh nghiệm của các anh thì em yên tâm.em phải trốn vợ sắp cưới 3 tháng nay rồi.h vân chưa dám quan hệ lại.không biết ccoo ấy sinh nghi nữa không.em cũng chưa đủ tự tin làm việc đo.em thấy bản thân thật có lỗi.

Traihungyen
22-06-2016, 22:50
Bạn đừng đọc thông tin trên mạng dễ gây lo lắng lắm.bạn yên tâm về sùi mào gà đi không có biểu hiện xét nghiệm chỉ tốn kém thôi.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 23:07
Dạ vâng.vói kinh nghiệm của các anh thì em yên tâm.em phải trốn vợ sắp cưới 3 tháng nay rồi.h vân chưa dám quan hệ lại.không biết ccoo ấy sinh nghi nữa không.em cũng chưa đủ tự tin làm việc đo.em thấy bản thân thật có lỗi.
bạn yên tâm với những gì đc tư vấn. mình khẳng định lại 1 lần nữa bạn tuyệt đối an toàn. bạn có thể hoàn toàn yên tâm đưa cuộc sống của mình trở lại quỹ đạo của nó.

Không Ngừng Bước
22-06-2016, 23:08
A muốn nói thêm là SMG ở nam giới k thể XN ra đc, chỉ khám BS khi có biểu hiện.

Charles
23-06-2016, 06:51
Dạ vâng anh, em muốn hỏi thêm bình thường anh đã gặp ai ủ bệnh sùi mào gà toi sau 3 tháng chưa ạ.em cũng được bác sĩ Bùi Thanh Bình tư vấn nhưng vẫn chưa loại nó ra khỏi đâu anh ạ.viem niệu đạnem uống thuốc đã khỏi rồi ạ.hôm tới em đi kiểm tra lại.suốt 3 tháng nay em k dám quan hệ với bạn gái em.bọn em dự định cưới vào cuối năm.

BQT khẳng định bạn đã an toàn với SMG rồi.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 07:22

Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn các bệnh rồi.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 07:58
Dạ vâng ạ.em xin cám ơn tất cả anh chị trog diễn đàm.hôm nay em đã thấy tinh thần thoải mái hơn rất nhiều rồi.mong răng những cái đó nhanh ra khỏi đầu em càng sớm càng tốt.em rất cảm ơn các anh.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 09:08
E muốn hỏi thêm nếu bị lậu hay chlamedia mãn tính thì xét nghiệm bằng phương pháp soi có chúnh xác khôn ạ.em đã soi 2 lần sau 3 tháng đều k thấy. Nhưng em bị viên niệu đạo đã nói ở trên.miệng sao có hơi sưng tấy

Charles
23-06-2016, 09:45
E muốn hỏi thêm nếu bị lậu hay chlamedia mãn tính thì xét nghiệm bằng phương pháp soi có chúnh xác khôn ạ.em đã soi 2 lần sau 3 tháng đều k thấy. Nhưng em bị viên niệu đạo đã nói ở trên.miệng sao có hơi sưng tấy

Bạn đã soi sau 3 tháng không phát hiện gì thì yên tâm không bị rồi.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 10:21
Tại em sợ lậu mãn không soi được khuẩn cầu lậu trong ấy.em đã lấy dịch vào buổi sáng sớm.đâu thôi rồi anh ạ.

Charles
23-06-2016, 10:22
Tại em sợ lậu mãn không soi được khuẩn cầu lậu trong ấy.em đã lấy dịch vào buổi sáng sớm.đâu thôi rồi anh ạ.

Bạn khám rồi mà vẫn lo thì lại đi chỗ khác khám lại vậy thôi.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 10:28
Em đã lấy dịch tại da liễu hà nội vào buổi chiều có ít dịch kế quả chỉ có tạp khuẩn.và ngoài ra sau đó em có lấy dịch vào buổi sáng sớm như em đã nói ở trên.em thấy trên mạng họ bảo phải làm pcr hoặc nuôi cấy mới phát hiện được ạ. Theo kinh nghiệm và kiến thức của các anh thì điều đó có đúng k ạ?

Charles
23-06-2016, 10:37
Em đã lấy dịch tại da liễu hà nội vào buổi chiều có ít dịch kế quả chỉ có tạp khuẩn.và ngoài ra sau đó em có lấy dịch vào buổi sáng sớm như em đã nói ở trên.em thấy trên mạng họ bảo phải làm pcr hoặc nuôi cấy mới phát hiện được ạ. Theo kinh nghiệm và kiến thức của các anh thì điều đó có đúng k ạ?

BV Da liễu là BV đầu ngành về các bệnh xã hội, bạn đã đến đó khám thì yên tâm đi.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 10:49
Đây là bệnh viện da liễu của thành phố hà nội anh ạ.em cũng được bác sĩ Minh là trưởng khoa điều trị tổng hợp khám và tư vấn.

Nguyen Ha
23-06-2016, 11:24
Đây là bệnh viện da liễu của thành phố hà nội anh ạ.em cũng được bác sĩ Minh là trưởng khoa điều trị tổng hợp khám và tư vấn.

Bs khám và tư vấn cho thì còn lo gì nữa.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 12:10
Dạ vâng anh em sợ nhỡ thời kỳ đầu mình bị lậu cap mà k để ý.em chỉ nhớ là lúc ấy khôg bị tiểu rát hay buốt.còn mủ thì em k rõ.em cũng vệ sinh rất kỹ.tuy nhiên em muốn hỏi thêm lậu cấp thì thường có dễ phát hiện ngay khi bị không ạ.

Nguyen Ha
23-06-2016, 12:13
Dạ vâng anh em sợ nhỡ thời kỳ đầu mình bị lậu cap mà k để ý.em chỉ nhớ là lúc ấy khôg bị tiểu rát hay buốt.còn mủ thì em k rõ.em cũng vệ sinh rất kỹ.tuy nhiên em muốn hỏi thêm lậu cấp thì thường có dễ phát hiện ngay khi bị không ạ.

Lậu có biểu hiện sau nguy cơ 3-7 ngày. Sau 7 ngày không có biểu hiện thì xem như không bị.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 12:28
Tại vì lúc ấy em k để nên em cũng khôg biết là có hay khôg anh ạ.nếu bị thì có dễ nhận thấy khôg anh kể cả trong trường hợp k để ý ạ

Nguyen Ha
23-06-2016, 12:29
Tại vì lúc ấy em k để nên em cũng khôg biết là có hay khôg anh ạ.nếu bị thì có dễ nhận thấy khôg anh kể cả trong trường hợp k để ý ạ

Lậu dễ nhận biết, nếu bạn không để ý bạn cũng phát hiện ra.

Minh Hưng 123
23-06-2016, 13:51
Dạ vâng,em rất cám ơn các anh chị đã tư vấn giúp em.chia sẻ cho em nữa.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 14:38
Dạ vâng,em rất cám ơn các anh chị đã tư vấn giúp em.chia sẻ cho em nữa.

Như vậy,chủ đề này coi như ban quản trị tư vấn đã xong,để tránh Spam làm loãng topic.Tuanmecsedec chủ đề lại.