PDA

View Full Version : pep có làm ảnh hưởng đến xet nghiem combo ko anh

honghong1
23-06-2016, 05:08
em có nguy cơ bi hiv . em đang dợi đủ 2 8 ngày để di xn hiv combo . nhung mới đuoc 18 ngày em lại tạo thêm nguy cơ mới và kip thời dùng pep . và em mới dùng được 10 ngày pep là sau nguy vơ đầu là 28 ngày vậy bây giờ em đi xet nghiem combo cho nguy cơ đầu có dược lhong . va pep có làm ảnh hương dến sự phat trien của kháng thể va lhoang nguyên khong ah

Charles
23-06-2016, 06:29
em có nguy cơ bi hiv . em đang dợi đủ 2 8 ngày để di xn hiv combo . nhung mới đuoc 18 ngày em lại tạo thêm nguy cơ mới và kip thời dùng pep . và em mới dùng được 10 ngày pep là sau nguy vơ đầu là 28 ngày vậy bây giờ em đi xet nghiem combo cho nguy cơ đầu có dược lhong . va pep có làm ảnh hương dến sự phat trien của kháng thể va lhoang nguyên khong ah

Bạn lưu ý phải viết chữ đàng hoàng và có dấu đầy đủ.

Trường hợp bạn có 2 nguy cơ thì lấy nguy cơ sau làm mốc XN. Tức bạn đang uống PEP thì không XN được, bạn cần hoàn thành PEP, sau đó đợi thêm 8 tuần (tức 12 tuần sau nguy cơ) bạn làm XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 07:20

Như vậy bạn không thể xét nghiệm cho nguy cơ đầu,bạn phải để uống hết thuốc phơi nhiễm rồi sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc,tức sau 12 tuần có nguy cơ thứ 2 xét nghiệm mới chính xác cho cả hai nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
23-06-2016, 12:11
Lấy nguy cơ cuối cùng làm mốc thời gian đi xét nghiệm. Bạn đnag dùng thuốc ức chế không xét nghiệm sớm được mà lhair chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.