PDA

View Full Version : Em có quan hệ tình dục với người có HIV

lamlait
23-06-2016, 15:54
mọi nguoi oi.cho minh hoi voi.mình qhtd với người bị h,sau 2 tháng mình mới biết người đó bị h.bây giờ gần dc 3 tháng rồi.lúc dc 2 tháng mình bị sốt,nồi hạch ở cổ.mới đây bị tiêu chảy 1 ngày rồi tự khỏi.nình bị h rồi phải ko?

Charles
23-06-2016, 15:57
mọi nguoi oi.cho minh hoi voi.mình qhtd với người bị h,sau 2 tháng mình mới biết người đó bị h.bây giờ gần dc 3 tháng rồi.lúc dc 2 tháng mình bị sốt,nồi hạch ở cổ.mới đây bị tiêu chảy 1 ngày rồi tự khỏi.nình bị h rồi phải ko?

Bạn cần nói rõ khi QHTD bạn có sử dụng BCS hay không.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 15:59
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Charles
23-06-2016, 15:59

- Nếu khi QHTD bạn có sử dụng BCS, bao không bị tuột hoặc rách thì bạn không có nguy cơ.

- Nếu bạn QHTD không sử dụng BCS thì chỉ có XN mới biết nhiễm hay không, sau 3 tháng bạn XN là trắng đen rõ ràng rồi.

Nguyen Ha
23-06-2016, 16:41

HIV không có triệu chứng ban đầu. Muốn biết có bị HIV hay không thì chỉ có đi xét nghiệm máu mới rõ bạn ạ.

Lục Giang
23-06-2016, 17:28
3 tháng là thời điểm xn chính xác nhất, thay vì ngồi đó lo lắng hoang mang thì bạn hãy đi xn để biết chính xác