PDA

View Full Version : GMD Liếm qua vết hắc lào

Hoihanroi304
26-06-2016, 23:08
Các anh chị cho em hỏi là gmd ora sex và có liếm qua vết hắc lào thì có bị nhiễm hiv ko ạ. Hôm đó e bị một vết hắc lào cạnh háng cô ta liếm qua 1 cái. Về 2 tuần e suất hiện triệu chứng đến giờ vẫn có hạch ở cổ. E đi siêu âm hạch ở cổ thì họ nói 2 bên cổ nhiều hạch đi sinh thiết để biết mà e chưa có thời gian. Từ khi nguy cơ đến giờ e có đi xét nghiệm hiv combo miễn dịch 4 tuần và 6 tuần là Âm Tính ạ. Ko biết phải e lo sợ nhiều lên bụng dạ e dạo này hay bị sôi bụng và thỉnh thoảng đi ngoài... Và nhiều triệu chứng khác ko biết phải do stress gây lên ko :monkeys18:

Không Ngừng Bước
26-06-2016, 23:12
Các anh chị cho em hỏi là gmd ora sex và có liếm qua vết hắc lào thì có bị nhiễm hiv ko ạ. Hôm đó e bị một vết hắc lào cạnh háng cô ta liếm qua 1 cái. Về 2 tuần e suất hiện triệu chứng đến giờ vẫn có hạch ở cổ. E đi siêu âm hạch ở cổ thì họ nói 2 bên cổ nhiều hạch đi sinh thiết để biết mà e chưa có thời gian. Từ khi nguy cơ đến giờ e có đi xét nghiệm hiv combo miễn dịch 4 tuần và 6 tuần là Âm Tính ạ. Ko biết phải e lo sợ nhiều lên bụng dạ e dạo này hay bị sôi bụng và thỉnh thoảng đi ngoài... Và nhiều triệu chứng khác ko biết phải do stress gây lên ko :monkeys18:
OS k có nguy cơ với HIV nên bạn k cần lo về HIV. bạn chỉ cần đi XN các bện lây qua đường tình dục khác thôi.

Hoihanroi304
26-06-2016, 23:26
Nhưng thưa a vậy sao e có nhiều triệu chứng vậy ạ ? E mới xn hiv vs viêm gan b ở tuần thứ 6 đều ât rồi ạ. Thực sự thời gian gần đây e lo lắng lắm. Ko vui đc ngày nào :((

Lục Giang
26-06-2016, 23:35
Nhưng thưa a vậy sao e có nhiều triệu chứng vậy ạ ? E mới xn hiv vs viêm gan b ở tuần thứ 6 đều ât rồi ạ. Thực sự thời gian gần đây e lo lắng lắm. Ko vui đc ngày nào :((
Bạn hỉu j về triệu chứng hay tự suy diễn hoang tưởng rồi vơ về mình vậy,
H ko lây nhiễm qua hôn , liếm, ngậm, mút....

Hoihanroi304
26-06-2016, 23:42
1 tháng em sút mất 3kg. Ăn ko ngon miệng ạ. Có nhiều hạch ở cổ, hay sôi bụng đi ngoài, trước có nguy cơ 2 tuần e bị sốt nhẹ, đau mỏi cơ và đi ngoài 4 5 hôm :(

Không Ngừng Bước
27-06-2016, 01:22
1 tháng em sút mất 3kg. Ăn ko ngon miệng ạ. Có nhiều hạch ở cổ, hay sôi bụng đi ngoài, trước có nguy cơ 2 tuần e bị sốt nhẹ, đau mỏi cơ và đi ngoài 4 5 hôm :(

Trong thời kỳ cửa sổ k có triệu chứng nào nói lên sự xuất hiện của HIV hay nói cách khác là HIV k có triệu chứng trong thời kỳ đầu.
Bạn đã có ka XN ât sau nguy cơ 6 tuần thì dù trước đó bạn thật sự có nguy cơ thì bạn cũng yên tâm là bạn đã an toàn, huống chi là bạn hoàn toàn k có nguy cơ.
Những triệu chứng bạn nói là do bạn lo lắng wa dẫn đến Stress, Stress cung bị như vậy. Hoặc có thể là do bệnh lý khác.
Nói tóm lại là bạn k có bị các bệnh xã hội. Bạn k cần lo lắng ảnh hưởng tới sức khoẻ!

Tuanmecsedec
27-06-2016, 07:01

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Hoihanroi304
27-06-2016, 07:20
Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
a ơi tay e hôm nay lên 1 mảng đỏ đỏ có 2 3 chấm đỏ ở cái mảng đó a ạ
à quên là e bị nấm móng nữa. Cái nấm móng này hình như trước nguy cơ e có bị nhưng sao dạo này e bị nặng hơn hay sao đó a

Tuanmecsedec
27-06-2016, 07:23
a ơi tay e hôm nay lên 1 mảng đỏ đỏ có 2 3 chấm đỏ ở cái mảng đó a ạ
à quên là e bị nấm móng nữa. Cái nấm móng này hình như trước nguy cơ e có bị nhưng sao dạo này e bị nặng hơn hay sao đó a

Tuanmecsedec khẳng định bạn một lần nữa là không có nguy cơ theo những gì bạn kể.

Charles
27-06-2016, 07:28

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Hoihanroi304
27-06-2016, 09:03
Dạ em cảm ơn ạ. Hôm nay em đi sinh thiết hạch xem nó là hạch gì ! E lo lắm các anh ah

Charles
27-06-2016, 09:21
Dạ em cảm ơn ạ. Hôm nay em đi sinh thiết hạch xem nó là hạch gì ! E lo lắm các anh ah

Bạn lo lắng vấn đề gì cứ đi khám. Còn về HIV thì bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 16:40

Bạn không có nguy cơ gì đâu.

Hoihanroi304
29-06-2016, 22:07
Em có nhiều hạch nhỏ dưới hàm cổ và 2 bên bẹn. Thi thoảng có 1 2 cái mụn ko ngứa mà ấn vào nhói nhói. Màu đỏ. Và có 1 vùng da chỗ bắp chân sờ vào rắn rắn ngứa. Và nấm móng tay. Cho em hỏi sau nguy cơ e có xn hiv combo 73 điện biên phủ hải phòng 4 tuần và 6 tuần âm tính. Vậy những triệu chứng trên liệu là bệnh gì ạ ?

Charles
29-06-2016, 22:15
Em có nhiều hạch nhỏ dưới hàm cổ và 2 bên bẹn. Thi thoảng có 1 2 cái mụn ko ngứa mà ấn vào nhói nhói. Màu đỏ. Và có 1 vùng da chỗ bắp chân sờ vào rắn rắn ngứa. Và nấm móng tay. Cho em hỏi sau nguy cơ e có xn hiv combo 73 điện biên phủ hải phòng 4 tuần và 6 tuần âm tính. Vậy những triệu chứng trên liệu là bệnh gì ạ ?

Thường ở góc hàm, nách, bẹn ai cũng có sẵn hạch, có thể do trước bạn không để ý thôi. Đó là hạch đề kháng chống đỡ các tác nhân gây hại từ bên ngoài, nếu bạn sờ nằn nhiều nó sẽ sưng lên.

Hoihanroi304
29-06-2016, 22:17
Thế còn mấy triệu chứng kia ạ ? Liệu có phải giang mai ko anh ? Có lên đi xn giang mai ko ạ. Đến giờ 2 tháng từ khi có nguy cơ r ạ

Charles
29-06-2016, 22:21
Thế còn mấy triệu chứng kia ạ ? Liệu có phải giang mai ko anh ? Có lên đi xn giang mai ko ạ. Đến giờ 2 tháng từ khi có nguy cơ r ạ

Giang mai không có biểu hiện đặc trưng nào để nhận biết cả, muốn biết nhiễm hay không bạn phải XN. Thời gian đã 2 tháng bạn đi XN là chính xác rồi.

Hoihanroi304
29-06-2016, 22:28
Ok cảm ơn anh

Không Ngừng Bước
29-06-2016, 22:46
Giang mai chỉ có thể biết bị nhiễm hay không = cách XN thôi bạn. GM chỉ cần 4 tuần là XN có thể phát hiện ra rồi. bạn đã 2 tháng thì Xn rất chính xác rồi.

Hoihanroi304
29-06-2016, 23:14
Giang mai chỉ có thể biết bị nhiễm hay không = cách XN thôi bạn. GM chỉ cần 4 tuần là XN có thể phát hiện ra rồi. bạn đã 2 tháng thì Xn rất chính xác rồi.
Cám ơn anh nhé. Hôm nay em mới lấy máu với sinh thiết hạch chiều mai 3 giờ có kết quả. Ko biết sao ko. E làm ở việt tiệp hải phòng. Để tuần nữa hồi tí máu rồi đi xn giang mai cái

Tuanmecsedec
30-06-2016, 07:42

Trường hợp của bạn có nguy cơ gì đâu mà lo lắng.

thanhangiang
30-06-2016, 13:47
cô gái đó chắc yêu bạn nhiều lắm nên bạn bị hắc lào cổ vẫn liếm luôn, sống vui đi hiv không lây như bạn nói đâu, sau này bỏ os vét máng gmd đi là ok

Hoihanroi304
30-06-2016, 21:46
Hôm nay em làm phân tích tế bào máu và sinh thiết hạch.
Kết quả sinh thiết hạch là : trên phiến đồ là hồng bạch cầu của máu, dải xơ, rải rác lymphocyte. Không có tế bảo K.
Kết luận : hạch viêm xơ.
Kết quả máu các đơn vị khác đều bình thường chỉ có 2 đơn vị là thế này :
MCHC ( nồng độ HST trung bình HC) là 311 g/l ( 320 -360 )
LYM% ( tỷ lệ bạch cầu lympho ) 40.1% ( 20 - 40 )
1 cái hơi cao 1 cái hơi thấp là sao ạ ?
Hạch viêm xơ liên quan gì ko ạ ?

Tuanmecsedec
30-06-2016, 21:52
Hôm nay em làm phân tích tế bào máu và sinh thiết hạch.
Kết quả sinh thiết hạch là : trên phiến đồ là hồng bạch cầu của máu, dải xơ, rải rác lymphocyte. Không có tế bảo K.
Kết luận : hạch viêm xơ.
Kết quả máu các đơn vị khác đều bình thường chỉ có 2 đơn vị là thế này :
MCHC ( nồng độ HST trung bình HC) là 311 g/l ( 320 -360 )
LYM% ( tỷ lệ bạch cầu lympho ) 40.1% ( 20 - 40 )
1 cái hơi cao 1 cái hơi thấp là sao ạ ?
Hạch viêm xơ liên quan gì ko ạ ?

Bình thường không có gì phải xoắn.

Hoihanroi304
30-06-2016, 21:57
Là sao ạ ? Anh có thể nói rõ rành cho em chút đc ko ạ ? Có gì liên quan ở đây ko anh ?

Tuanmecsedec
30-06-2016, 22:02
Là sao ạ ? Anh có thể nói rõ rành cho em chút đc ko ạ ? Có gì liên quan ở đây ko anh ?

Trường hợp của bạn ban quan trị tư vấn không có nguy cơ rồi nha bạn.

Hoihanroi304
30-06-2016, 22:07
Liệu có nguy cơ giang mai ko anh ? Vì e thấy nhiều hạch quá

Tuanmecsedec
30-06-2016, 22:11
Liệu có nguy cơ giang mai ko anh ? Vì e thấy nhiều hạch quá

Bạn muốn biết có bị giang mai hay không thì phải đi xét nghiệm bạn.

Hoihanroi304
30-06-2016, 22:21
Dạ em cảm ơn anh

Hoihanroi304
01-07-2016, 19:21
Em vừa vào lấy máu xn. Lúc lấy xong y tá nó có lấy kéo kẹp cái bông để vào chỗ vừa lấy máu nó kẹp trượt vào ra em bị sước da ra. E mua luôn dung dịch cồn sát khuẩn em sát khuẩn chỗ nó kẹp kéo vào bị sước vậy có sao ko ạ ?

Tuanmecsedec
01-07-2016, 21:20
Em vừa vào lấy máu xn. Lúc lấy xong y tá nó có lấy kéo kẹp cái bông để vào chỗ vừa lấy máu nó kẹp trượt vào ra em bị sước da ra. E mua luôn dung dịch cồn sát khuẩn em sát khuẩn chỗ nó kẹp kéo vào bị sước vậy có sao ko ạ ?

Không sao bạn.

Hoihanroi304
01-07-2016, 21:24
vừa yên tâm đc cái kết quả sau hơn 2 tháng nguy cơ âm tính với giang mai âm tính. lại dính ngay quả kéo vào da đó em lại lo. như thế là có nguy cơ ko anh Tuấn ?
và kết quả sau hơn 2 tháng 1 chút với hiv combo âm tính với giang mai âm tính thì em có lên xn lại sau 3 tháng ko a nhỉ ?

Tuanmecsedec
01-07-2016, 21:31
vừa yên tâm đc cái kết quả sau hơn 2 tháng nguy cơ âm tính với giang mai âm tính. lại dính ngay quả kéo vào da đó em lại lo. như thế là có nguy cơ ko anh Tuấn ?
và kết quả sau hơn 2 tháng 1 chút với hiv combo âm tính với giang mai âm tính thì em có lên xn lại sau 3 tháng ko a nhỉ ?

Tuanmecsedec khẳng định không sao,về trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn đã xét nghiệm như vậy âm tính thì yên tâm 100% đi.

Hoihanroi304
01-07-2016, 21:49
Cảm ơn anh nhiều ạ !

Hoihanroi304
03-07-2016, 21:27
Thưa anh Tuấn cho em xin hỏi 1 chút nữa ạ.
Cái phương pháp xét nghiệm hiv combo ở 73 điện biên phủ hải phòng em làm nó là loại xét nghiệm hiv combo gì ạ ? Đời bao nhiêu có phải đời mới không anh ? Nó có chuẩn xác không anh ?
Trong giấy có ghi là tên xét nghiệm Analytes miễn dịch - immunological HIV ( COMBO ) kết quả là 0.214 NEG COI
em thấy nó khác với cái hiv combo agbg anti gì a hay nói đó. A giải đáp giúp em nhé ! Em cảm ơn !

Charles
03-07-2016, 21:33
Cái phương pháp xét nghiệm hiv combo ở 73 điện biên phủ hải phòng em làm nó là loại xét nghiệm hiv combo gì ạ ? Đời bao nhiêu có phải đời mới không anh ? Nó có chuẩn xác không anh ?
Trong giấy có ghi là tên xét nghiệm Analytes miễn dịch - immunological HIV ( COMBO ) kết quả là 0.214 NEG COI
em thấy nó khác với cái hiv combo agbg anti gì a hay nói đó. A giải đáp giúp em nhé ! Em cảm ơn !

Combo nghĩa là XN kép (tìm kháng nguyên và kháng thể). Có thể cách ghi trong kết quả mỗi nơi mỗi khác.

Tuanmecsedec
03-07-2016, 21:39

Thuật ngữ từ Combo trong tiếng Anh nghĩa là kết hợp.Phương pháp xét nghiệm HIV Combo của thế hệ thứ 4 là một phương pháp hiện đại.

Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.

Bạn đọc chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.