PDA

View Full Version : Arv có ảnh hương đến xet nghiệm combo ko

honghong2
27-06-2016, 00:07
em có nguy cơ bị nhiễm hiv . sau nguy cơ 18 ngày em dùng thuốc ARV i - 127 . em dùng arv dược 8 ngày đến hôm nay là sau nguy cơ 26 ngày . em di xnghiem combo hiv âm tính chỉ số O/S la 0.13 . cho em hoi ket quả nay có tin tưởng dc ko . va Arv có làm anh hưởng đến xnghiem comboo ko ah

Không Ngừng Bước
27-06-2016, 01:01
em có nguy cơ bị nhiễm hiv . sau nguy cơ 18 ngày em dùng thuốc ARV i - 127 . em dùng arv dược 8 ngày đến hôm nay là sau nguy cơ 26 ngày . em di xnghiem combo hiv âm tính chỉ số O/S la 0.13 . cho em hoi ket quả nay có tin tưởng dc ko . va Arv có làm anh hưởng đến xnghiem comboo ko ah

Bạn mua thuốc chống phơi nhiễm HIV k đc hướng dẫn gì sao? Thuốc chống phơi nhiễm HIV chỉ có tác dụng khi bạn uống trong 72h sau nguy cơ. Thuốc chống phơi nhiễm HIV rất có hại cho sức khỏe bạn nên dừng ngay lập tức. XN hiv với người dùng PEP phải xn sau khi dừng thuốc 8 tuần.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 07:38

Thuốc phơi nhiễm dùng trước 72 giờ sau nguy cơ,bạn sau 18 ngày còn dùng gì nữa bạn.Bạn nên ngưng thuốc rồi để sau 4 tuần làm lại xét nghiệm phương pháp HIV Combo.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

honghong2
27-06-2016, 11:08
sau 18 ngày em bị nguy cơ mới và em đa kip dùng pep . nen hon nay là 26 ngay sau nguy cơ đầu và trong đó có 8 ngày cuoi em có dùng pep . cho em hỏi như thế pep có anh hương den ket qua xn combo của nguy cơ đầu ko anh ?

Không Ngừng Bước
27-06-2016, 13:46
sau 18 ngày em bị nguy cơ mới và em đa kip dùng pep . nen hon nay là 26 ngay sau nguy cơ đầu và trong đó có 8 ngày cuoi em có dùng pep . cho em hỏi như thế pep có anh hương den ket qua xn combo của nguy cơ đầu ko anh ?
bạn đã dùng PEP thì phải chờ đủ tám tuần sau khi ngưng dùng thuốc. bạn đã dùng thuốc ức chế virut thì bạn XN sớm KQ k chính xác.

Charles
27-06-2016, 14:46

Bạn có nhiều nguy cơ thì lấy nguy cơ cuối làm mốc XN. Nguy cơ cuối của bạn đang uống PEP thì bạn chưa XN được, bạn cần đợi sau ngưng thuốc 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 17:17

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

honghong2
17-07-2016, 21:51
anh chị cho em hỏi nồng độ hiv dứoi ngưỡng 50 copis/mml nếu khi có 1 chút dich âm đao nhiễm hiv tiếp xúc với 1 vết chầy xước nhỏ môi trường ngoài thì có bị lây nhiễm không . và với nồng độ hiv la bao nhiêu thì có khả năng lây nhiễm

Lục Giang
17-07-2016, 21:56
anh chị cho em hỏi nồng độ hiv dứoi ngưỡng 50 copis/mml nếu khi có 1 chút dich âm đao nhiễm hiv tiếp xúc với 1 vết chầy xước nhỏ môi trường ngoài thì có bị lây nhiễm không . và với nồng độ hiv la bao nhiêu thì có khả năng lây nhiễm
H ko lây nhiễm qua vết trầy xước trong mọi tình huống nên dù nồng độ bao nhiu cũng ko nguy cơ

honghong2
18-07-2016, 00:48
anh chị tư vấn kiểu này mình thấy tự mình suy nó ko lý ty nao

Tuanmecsedec
18-07-2016, 07:56

anh chị tư vấn kiểu này mình thấy tự mình suy nó ko lý ty nao

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về xét nghiệm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.