PDA

View Full Version : Hỏi về hạch bạch huyết

Hta123
27-06-2016, 08:27
Chào anh chị. Cho em hỏi một chút về nhận biết hạch bạch huyết ạ. Hôm qua em có nổi một cục nhỏ nhỏ bằng đầu ngón tay út ngay chỗ xương cằm. Không màu không đau và thấy nhô ra ngoài luôn. Nó nằm sát theo da tức kéo da qua lại thì cục nó đi theo luôn. cho em hỏi đây có phải là hạch bạch huyết không hay chỉ là mụn ạ.

Charles
27-06-2016, 08:30
Chào anh chị. Cho em hỏi một chút về nhận biết hạch bạch huyết ạ. Hôm qua em có nổi một cục nhỏ nhỏ bằng đầu ngón tay út ngay chỗ xương cằm. Không màu không đau và thấy nhô ra ngoài luôn. Nó nằm sát theo da tức kéo da qua lại thì cục nó đi theo luôn. cho em hỏi đây có phải là hạch bạch huyết không hay chỉ là mụn ạ.

Thường dưới góc hàm ai cũng sẵn có hạch, đó là hạch đề kháng.

Tuanmecsedec
27-06-2016, 08:30

Hai bên hàm ai cũng có mỗi cục hạch này bạn,thường cục hạch này sẽ sưng lên khi bị viêm sưng nướu răng.Bạn có thể rờ người khác cũng sẽ thấy.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.