PDA

View Full Version : Cách đây 4 tuần quan hệ không an toàn ?.

Theboystar
27-06-2016, 18:03
Cách đây 4 tuần hơn e có qhtd ko dùng bcs. Sau khi qh khoảng 1 tuần thì em bị nổi mẫn đỏ ở chân lông gần hậu môn! Lo sợ bị sùi mào gà nên đi bệnh viện da liểu khám thì được biết em bị viêm nang lông chứ không phải sùi. Cũng hơi an tâm, nhưng từ khi dại lên google tìm thông tin viêm nang lông thấy có ghi gì người bị HIV cũng bị, vậy là tò mò đi đọc thông tin triệu chứng HIV rồi suy nghĩ đủ thứ trên đời, em stress cực độ công việc ko tập trung được chỉ nghĩ em mà bị nó chắc e sống ko biết thế nào đây :( ko biết phải do stress ko mà họng hơi khô khô cũng sợ, đau vai cũng sợ, rồi trên tay có 1 2 mục đỏ ko biết muỗi chích hay sao rồi cũng sợ. Vậy là nay quyết định lên BV Da Liễu XN. Em vừa bị cảm vừa bớt, đợi kết quả e thấy dài thăm thẳm :( bước vào phòng hỏi kết quả thì nói em đang bị nghi ngờ, nên đợi thêm 10 ngày nữa mới biết kết quả. Vậy có phải do e vừa bớt cảm nên kq như vậy không? Và test như vậy nếu nghi ngờ vậy là em bị rồi hả?
Anh (Chị) tư vấn giúp em. Chứ em đợi 10 ngày nữa em héo luôn. Không tập trung được gì từ lúc ở bệnh viện về đến giờ. Em cảm ơn Anh (Chị) :(

Tuanmecsedec
27-06-2016, 18:32
Cách đây 4 tuần hơn e có qhtd ko dùng bcs. Sau khi qh khoảng 1 tuần thì em bị nổi mẫn đỏ ở chân lông gần hậu môn! Lo sợ bị sùi mào gà nên đi bệnh viện da liểu khám thì được biết em bị viêm nang lông chứ không phải sùi. Cũng hơi an tâm, nhưng từ khi dại lên google tìm thông tin viêm nang lông thấy có ghi gì người bị HIV cũng bị, vậy là tò mò đi đọc thông tin triệu chứng HIV rồi suy nghĩ đủ thứ trên đời, em stress cực độ công việc ko tập trung được chỉ nghĩ em mà bị nó chắc e sống ko biết thế nào đây :( ko biết phải do stress ko mà họng hơi khô khô cũng sợ, đau vai cũng sợ, rồi trên tay có 1 2 mục đỏ ko biết muỗi chích hay sao rồi cũng sợ. Vậy là nay quyết định lên BV Da Liễu XN. Em vừa bị cảm vừa bớt, đợi kết quả e thấy dài thăm thẳm :( bước vào phòng hỏi kết quả thì nói em đang bị nghi ngờ, nên đợi thêm 10 ngày nữa mới biết kết quả. Vậy có phải do e vừa bớt cảm nên kq như vậy không? Và test như vậy nếu nghi ngờ vậy là em bị rồi hả?
Anh (Chị) tư vấn giúp em. Chứ em đợi 10 ngày nữa em héo luôn. Không tập trung được gì từ lúc ở bệnh viện về đến giờ. Em cảm ơn Anh (Chị) :(
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Hoặc sau 4 tuần bạn có thể xét nghiệm phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab).

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Theboystar
27-06-2016, 18:51
Gói combo là chính xác luôn rồi phải không anh?

Tuanmecsedec
27-06-2016, 19:04

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Theboystar
27-06-2016, 19:20
Em đang bị cảm cúm 2 hôm nay không biết XN combo có ảnh hưởng tới kết quả không anh?

Giaitoaloau
27-06-2016, 19:41
Em đang bị cảm cúm 2 hôm nay không biết XN combo có ảnh hưởng tới kết quả không anh?

Cảm cúm ko ảnh hưởng gì tới XN bạn ạ...!

Charles
27-06-2016, 20:04

Nếu bạn đang bị cảm cúm mà XN thì có thể bị bắt nhầm DT giả, nhưng nếu kết quả âm tính thì yên tâm. Sau 1 tháng bạn XN HIV Combo nếu kết quả âm tính thì khả năng bạn không nhiễm HIV là rất cao.

Theboystar
27-06-2016, 20:22
V test nhanh như hôm nay kq nói đang nghi ngờ vậy có phải do mình bị cảm cúm ko bạn?

Theboystar
27-06-2016, 20:23
Ngày mai mình sẽ đi XN combo :( lo quá bạn ah... mình bây giờ như ngồi trên đống lửa.. trong đầu toàn linh tinh thôi :(

Charles
27-06-2016, 20:51
V test nhanh như hôm nay kq nói đang nghi ngờ vậy có phải do mình bị cảm cúm ko bạn?

Test nhanh có phản ứng do nhiều nguyên nhân lắm, trong đó cảm cúm cũng dễ làm bắt nhầm DT giả. Nhưng bạn XN sau 1 tháng thì kết quả không chính xác. Test nhanh từ 6 tuần trở đi mới có giá trị.

Theboystar
27-06-2016, 21:16
V mai mình ngưng thuốc cảm để ngày kế nữa XN combo cho chính xác vậy! Để nửa nghi nửa ngờ cũng khổ quá... hơn 1 tuần nay mình không tập trung được gì cả :(

Không Ngừng Bước
27-06-2016, 22:49
V mai mình ngưng thuốc cảm để ngày kế nữa XN combo cho chính xác vậy! Để nửa nghi nửa ngờ cũng khổ quá... hơn 1 tuần nay mình không tập trung được gì cả :(
bạn đang bị cảm thì nên đợi hết bệnh hẳn rồi XN cho chính xác chứ bạn Xn bây giờ dù là k uống thuốc thì tự cơ thể cũng sinh ra kháng thể dễ khiến PP Xn bắt nhầm kháng thể cho ra KQ k xác định hoặc dương tính giả.
khi chưa có KQ cuối cùng thì chưa nói lên điều gì cả. bạn cứ yên tâm mà sống, lo nghĩ chỉ làm mọi chuyện tồi tệ đi chứ k khá lên đc gì cả. chúc bạn có đc KQ ÂT

Tuanmecsedec
28-06-2016, 08:48

Ngày mai mình sẽ đi XN combo :( lo quá bạn ah... mình bây giờ như ngồi trên đống lửa.. trong đầu toàn linh tinh thôi :(

Bệnh cảm cúm không ảnh hưởng kết ra xét nghiệm khi ra âm tính.Chỉ ảnh hưởng khi kết quả cho ra phản ứng.Vì có thể xét nghiệm bắt nhầm kháng thể cảm cúm.Vì vậy nên để sau hết cảm cúm 24 giờ thì mới nên đi xét nghiệm.

Theboystar
28-06-2016, 11:30
Dạ em cảm ơn mọi người! Khi tối em có uống thuốc cảm rồi nên em đợi 2 ngày nữa test cho chắc vậy :(

Cho em hỏi thêm gói combo chi phí khoảng bao nhiêu vậy anh?
Khi sáng em chợt nhớ hôm qua đi xn mà tối hôm trước e uống thuốc cảm, sáng ăn sáng và uống cafe sữa rồi trưa lại đi xn, nên có thể do vậy mà kết quả của em bác sĩ chưa xác định và nghi ngờ đúng không anh?

mongkhongbi
28-06-2016, 12:16
sao lại quan hệ k dùng bao thế bạn... lần sau phải chắc cú lên chứ.. tôi dùng bao mà quan hệ còn lo xoắn cả người lại này..

Không Ngừng Bước
28-06-2016, 12:29
Dạ em cảm ơn mọi người! Khi tối em có uống thuốc cảm rồi nên em đợi 2 ngày nữa test cho chắc vậy :(

Khi sáng em chợt nhớ hôm qua đi xn mà tối hôm trước e uống thuốc cảm, sáng ăn sáng và uống cafe sữa rồi trưa lại đi xn, nên có thể do vậy mà kết quả của em bác sĩ chưa xác định và nghi ngờ đúng không anh?
chi phí thì k đáng bao nhiêu đâu bạn, chỉ khoảng 300k.
bạn cứ để chữa khỏi hẳn bệnh cảm cúm dứt điểm đi rồi làm XN. kháng thể đc sinh ra để chống lại virus khi hoàn thành nhiệm vụ của nó thì cũng phải có thời gian nó mới biến mất.

Theboystar
28-06-2016, 12:59
E đang bị hành hạ tư tưởng đây :( giờ trông hết bệnh cảm để xn lại... mà ngày nào về trời cũng mưa nên bệnh cứ tái đi tái lại ko biết khi nào hết hẳn :(

Không Ngừng Bước
28-06-2016, 13:27
E đang bị hành hạ tư tưởng đây :( giờ trông hết bệnh cảm để xn lại... mà ngày nào về trời cũng mưa nên bệnh cứ tái đi tái lại ko biết khi nào hết hẳn :(
k sao đâu bạn. k cần phải lo lắng làm gì. bạn lo lắng và suy nghĩ quá nhiều sẽ làm chậm đi quá trình hồi phục bệnh cảm cúm của bạn đó. phải lạc quan và tự tin là mình k sao chứ bạn.

Theboystar
28-06-2016, 13:53
Hôm wa test Anti HIV... khi nghe kết quả của e đang bị nghi ngờ (chưa xác định đc e AT hay DT) phải chờ 10 ngày sau có kết quả, nghe xong tay chân e rụng rời. Thà nói là AT rồi kêu e xn lại sau bao lâu cũng đc, còn có động lực 1 chút. Đằng này nói e bị nghi ngờ... e bị bắn loạn suy nghĩ hôm qua luôn :(

Không Ngừng Bước
28-06-2016, 13:57
Hôm wa test Anti HIV... khi nghe kết quả của e đang bị nghi ngờ (chưa xác định đc e AT hay DT) phải chờ 10 ngày sau có kết quả, nghe xong tay chân e rụng rời. Thà nói là AT rồi kêu e xn lại sau bao lâu cũng đc, còn có động lực 1 chút. Đằng này nói e bị nghi ngờ... e bị bắn loạn suy nghĩ hôm qua luôn :(
là do bạn chưa hiểu nhiều về HIV và XN HIV nên mới vậy. k có gì đâu, khi nào có KQ cuối cùng thì mới khẳng định đc.
Anti-H là PP Xn rất nhạy, nó làm việc với phương châm thà bắt nhầm hơn bỏ sót thế nên rất dễ bắt nhầm kháng thể của virus khác.

Theboystar
28-06-2016, 15:10
Vì đc các anh cmt động viên hôm qua nay e mới đỡ phải suy nghĩ tiêu cực 1 chút. E chỉ giận mỗi ông tư vấn... ổng báo kq e bị nghi ngờ rồi ổng với e nhìn nhau. Trong khi e đang run như cầy sấy còn ổng ko biết nói gì ngoài tròn mắt nhìn e. Tư vấn viên kì quá...
Cũng vì bị viêm nang lông mà e suy nghĩ tiêu cực ra liên quan đến HIV rồi sợ tột độ hoang mang đủ thứ. Càng suy nghĩ e thấy hình như tự e đang tạo ra bệnh lặt vặt cho mình hay gì đó (ví dụ: cảm thấy khô họng rồi sơ, muỗi chích nổi đỏ cũng hoang mang, cứ sờ hàm hoặc nách xem có hạch không, đứng lớp cầm bút viết bảng lâu mỏi cơ tay cũng sợ,...). Rồi cảm lạnh cứ tái đi tái lại biết là tánh e hay tắm để đi làm và cảm mà tắm thì sẽ ko hết, vậy mà cũng lo. Nói chung đầu e như ai treo cả chục kí dư thừa suy nghĩ bên trong vậy :(

Tuanmecsedec
28-06-2016, 16:14

Về trường hợp của bạn theo Tuanmecsedec nếu bạn lên TPHCM thì nên đến Pasteur xét nghiệm để khẳng định luôn.

Theboystar
28-06-2016, 16:57
Lên pastuer nếu đang bị cảm như vậy thì xn vẫn được hả a?
E đang định đi hoàn hảo đây.

Tuanmecsedec
28-06-2016, 17:02

Lên pastuer nếu đang bị cảm như vậy thì xn vẫn được hả a?
E đang định đi hoàn hảo đây.

Trường hợp của bạn nên đến Pastuer xét nghiệm khẳng định luôn.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Theboystar
28-06-2016, 18:00
Dạ em cảm ơn anh! Em sẽ nghe theo hướng dẫn của a và thông tin mà mọi người đã chia sẻ với em.

Theboystar
06-07-2016, 21:42
Ngày mai là ngày thứ 10 từ khi em có kết quả test nhanh từ bV Da Liễu (kết quả nghi ngờ). Mấy a cho e hỏi nghi ngờ ở đây là sao? Có phải là không xác định được đúng ko? Bữa giờ em cũng cố trấn an, a Tuấn cũng có nói mấy a trong ban quản trị tư vấn e không có nguy cơ nên e cũng an tâm, bữa giờ e chưa dám đi xn cái combo (e sợ) chỉ biết a Tuấn nói ko có nguy cơ là e hơi an tâm 1 chút. Nhưng ngày mai là ngày BV báo kết quả... trong quá trình test nhanh em vừa bị cảm cúm bớt, dùng kháng sinh trị viêm nang lông liều mạnh trong 2 tuần liên tục thì liệu có vì vậy mà kq của e là nghi ngờ hay bắt kq giả ko mấy a? Mà kết quả nghi ngờ như vậy thì ngta gửi đi đâu mà đến 10 ngày sau mới có kq lại và kq này có đáng tin ko các a? Mấy a giúp e tư vấn thêm cái này cho e với :(... Em cảm ơn

Tuanmecsedec
06-07-2016, 21:55
Ngày mai là ngày thứ 10 từ khi em có kết quả test nhanh từ bV Da Liễu (kết quả nghi ngờ). Mấy a cho e hỏi nghi ngờ ở đây là sao? Có phải là không xác định được đúng ko? Bữa giờ em cũng cố trấn an, a Tuấn cũng có nói mấy a trong ban quản trị tư vấn e không có nguy cơ nên e cũng an tâm, bữa giờ e chưa dám đi xn cái combo (e sợ) chỉ biết a Tuấn nói ko có nguy cơ là e hơi an tâm 1 chút. Nhưng ngày mai là ngày BV báo kết quả... trong quá trình test nhanh em vừa bị cảm cúm bớt, dùng kháng sinh trị viêm nang lông liều mạnh trong 2 tuần liên tục thì liệu có vì vậy mà kq của e là nghi ngờ hay bắt kq giả ko mấy a? Mà kết quả nghi ngờ như vậy thì ngta gửi đi đâu mà đến 10 ngày sau mới có kq lại và kq này có đáng tin ko các a? Mấy a giúp e tư vấn thêm cái này cho e với :(... Em cảm ơn

Cũng có thể do bạn bị bệnh cảm cúm nên xét nghiệm cho ra phản ứng.Vấn đề ở đây là bạn đang thật sự có nguy cơ.Vì vậy cuối cùng cần xét nghiệm lại lần nữa khẳng định.

Bạn đọc lại đi,Tuanmecsedec nói bạn không có nguy cơ hồi nào,bạn quan hệ không dùng bao cao su là có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Theboystar
07-07-2016, 05:40
Dạ tại e thấy có cái dòng màu xanh ở phía trên "bạn đã được bqt tư vấn không có nguy cơ rồi bạn có tin không? Nếu không tin thì đi xn nhé". Nên e cứ tưởng :(
Anh thông tin cho em trường hợp kq chờ 10 ngày là sao vậy a? Em chưa hiểu cái này.
Anh cho em hỏi thêm thì giữa "nghi ngờ" và "không xác định" nó giống hay khác nhau a?

Nguyen Ha
07-07-2016, 07:51
Dạ tại e thấy có cái dòng màu xanh ở phía trên "bạn đã được bqt tư vấn không có nguy cơ rồi bạn có tin không? Nếu không tin thì đi xn nhé". Nên e cứ tưởng :(
Anh thông tin cho em trường hợp kq chờ 10 ngày là sao vậy a? Em chưa hiểu cái này.
Anh cho em hỏi thêm thì giữa "nghi ngờ" và "không xác định" nó giống hay khác nhau a?
Trong thời gian chờ đợi 10 ngày có kết quả bạn có thể tới chỗ khác làm cái test nữa, nếu âm tính thì yên tâm.

Theboystar
07-07-2016, 08:38
Trong thời gian chờ đợi 10 ngày có kết quả bạn có thể tới chỗ khác làm cái test nữa, nếu âm tính thì yên tâm.

Chút nữa mình sẽ đi thẳng lên Pastuer luôn... lấy hơi thật dài can đảm đi lên đó 1 lần. Chứ suy nghĩ của mình nó nổ tung cái đầu rồi :( ko tập trung được gì hết.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-07-2016, 08:46
Vậy tranh thủ đi lẹ đi bạn.thấy kết quả vẫn hơn lo lắng

Charles
07-07-2016, 10:31

Kết quả nghi ngờ tức kết quả có phản ứng, nhưng vì Test nhanh rất nhạy dễ bắt nhầm DT giả nên không được khẳng định ngay, nếu kết quả âm tính thì yên tâm nhưng khi có phản ứng phải XN lại bằng phương pháp khác, thường là 3PP hoặc Western Blot. Trong thời gian chờ kết quả bạn có thể đến nơi khác Test lại, nếu âm tính thì chứng tỏ phản ứng trước là phản ứng giả.

Theboystar
07-07-2016, 10:57
Kết quả nghi ngờ tức kết quả có phản ứng, nhưng vì Test nhanh rất nhạy dễ bắt nhầm DT giả nên không được khẳng định ngay, nếu kết quả âm tính thì yên tâm nhưng khi có phản ứng phải XN lại bằng phương pháp khác, thường là 3PP hoặc Western Blot. Trong thời gian chờ kết quả bạn có thể đến nơi khác Test lại, nếu âm tính thì chứng tỏ phản ứng trước là phản ứng giả.

Em đang ở BV Da Liễu theo lịch hẹn 10 ngày sau lấy kq... e run quá! E sợ quá mấy a ơi :( có kq e sẽ chạy qua pastuer làm xn combo luôn! Nhưng giờ e vẫn sợ... lỡ mà có chắc e k sống nổi :(

Charles
07-07-2016, 11:04
Em đang ở BV Da Liễu theo lịch hẹn 10 ngày sau lấy kq... e run quá! E sợ quá mấy a ơi :( có kq e sẽ chạy qua pastuer làm xn combo luôn! Nhưng giờ e vẫn sợ... lỡ mà có chắc e k sống nổi :(

Nếu đang chờ kết quả thì bạn cứ bình tĩnh chờ, khi nào có kết quả hãy tính tiếp. Truong Xuan chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Theboystar
07-07-2016, 11:18
Nếu đang chờ kết quả thì bạn cứ bình tĩnh chờ, khi nào có kết quả hãy tính tiếp. Truong Xuan chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Em bị dương tínj rồi các a! A mất hết niềm tin r... giờ e ngồi ở bv da liễu e ko biết làm gì, đi đâu! E mệt mỏi quá... tất cả tương lai của e hết rồi... ba mẹ của e sẽ ra sao nếu biết e bị như v? E là con 1... cuộc sống của e chấm hết r phải k các a? E sợ quá... e sẽ chết đúng ko các a? E k suy nghĩ được gì hết!

Kết quả của e bsi ghi là
Elisa_murex hiv ag/ab combination
Test nhanh_determine hiv 1/2
SD hiv 1/2 3.0

Kết luận: Dương Tính

sohai94
07-07-2016, 12:46
xin chia buồn cùng bạn. Nhưng mọi thứ cũng không phải là dấu chấm hết đâu hãy cố gắng vì con đường phía trước bạn nhé. Bên bạn luôn có diễn đàn sát cánh cùng. Mọi khó khăn niềm vui hãy chia sẻ để mọi người cùng tâm sự bạn nhé....
con người sinh ra không phải là hạt cát vô danh
Sinh ra để in dấu trên mặt đất
In dấu trong trái tim người khác

Không Ngừng Bước
07-07-2016, 13:12
Em bị dương tínj rồi các a! A mất hết niềm tin r... giờ e ngồi ở bv da liễu e ko biết làm gì, đi đâu! E mệt mỏi quá... tất cả tương lai của e hết rồi... ba mẹ của e sẽ ra sao nếu biết e bị như v? E là con 1... cuộc sống của e chấm hết r phải k các a? E sợ quá... e sẽ chết đúng ko các a? E k suy nghĩ được gì hết!

Kết quả của e bsi ghi là
SD hiv 1/2 3.0

bình tĩnh đi bạn. còn hơi thở thì chưa có gì là chấm hết. thế giới k phải chỉ có riêng mình bạn, có hàng chục triệu ca nhiễm HIV họ vẫn tiếp tục cuộc sống của mình bình thường.
mình biết bây giờ bạn đang cần 1 ng nói chuyện đúng k ? nếu cần hãy liên lạc với mình qua sđt 01662998559 hoặc Face book Chức Trang Tiến Đạt.
rất vui nếu giúp bạn đc chút gì đó.

Không Ngừng Bước
07-07-2016, 13:16
bạn vẫn còn hi vọng. hãy chờ tới đủ thời gian 12 tuần đi làm XN lại, bạn đang bị cảm cúm hoặc 1 bệnh nào khác mà bạn k biết dẫn tới KQ cho ra DT giả như thế.
hết sức bình tĩnh bạn nhé.

Theboystar
07-07-2016, 14:12
bạn vẫn còn hi vọng. hãy chờ tới đủ thời gian 12 tuần đi làm XN lại, bạn đang bị cảm cúm hoặc 1 bệnh nào khác mà bạn k biết dẫn tới KQ cho ra DT giả như thế.
hết sức bình tĩnh bạn nhé.

Em khóc nhìu lắm các a :( bình thường em ở có 1 mình! Hôm nay lại phải đối diện với cái này... e sợ về phòng quá... e nghĩ quẩn mất thôi... em sợ bạn bè, người thân xung quanh xa lánh e. Ba mẹ e sẽ ngất mất nếu biết e bị vậy! Sụp đổ hết trong e từ sáng giờ. Bây giờ em vẫn còn ngồi trong bệnh viện. Em chạy xe k nổi :( hàng tá suy nghĩ dồn dập vào e. :(

mongkhongbi
07-07-2016, 14:23
Bạn đủ 12 tuần rồi đi xn rùi hả. Cố gắng lên bạn nhé .

Không Ngừng Bước
07-07-2016, 14:25
Em khóc nhìu lắm các a :( bình thường em ở có 1 mình! Hôm nay lại phải đối diện với cái này... e sợ về phòng quá... e nghĩ quẩn mất thôi... em sợ bạn bè, người thân xung quanh xa lánh e. Ba mẹ e sẽ ngất mất nếu biết e bị vậy! Sụp đổ hết trong e từ sáng giờ. Bây giờ em vẫn còn ngồi trong bệnh viện. Em chạy xe k nổi :( hàng tá suy nghĩ dồn dập vào e. :(
rất hiểu cảm giác của bạn. ai phải đối diện với cú sốc này cũng đều sẽ như bạn.
lúc này bạn cần mạnh mẽ hơn bất cứ lúc nào. bạn cần sống cần báo đáp công ơn cha mẹ và những ng thương yêu bạn. muốn nói rất nhiều nhưng k biết phải nói sao với bạn cho bạn bớt đi cú sốc này nhưng bạn hãy cứ coi đây như gia đình thứ 2 của bạn, mình sẵn sàng là ng anh em của bạn để chia sẻ cùng bạn.

Charles
07-07-2016, 15:06

Kết quả của e bsi ghi là
SD hiv 1/2 3.0

Bạn bình tĩnh lại đi, có H cũng không chết ngay được đâu, giờ H chỉ coi là căn bệnh mãn tính thôi. Với khoa học bây giờ có H vẫn sống tới già bạn ạ.

Nguyen Ha
07-07-2016, 15:08

Kết quả của e bsi ghi là
SD hiv 1/2 3.0

Chết làm sao được. Tôi vẫn đang sống nhăn răng ra đây muốn chết mà có chết được đâu. Bạn bình tĩnh đi.

Theboystar
07-07-2016, 16:16
Co lên bạn oi .ban làm mình sợ qua

Em ko thể nào ở nỗi trong phòng 1 mình đc! E sắp đyn lên rồi... trời ơi! E chỉ ngồi đây khóc thôi... sao lại có lúc e vô dụng như vậy chứ... e rối quá!!! E chưa tin đc e lại bị như vậy... :((

Không Ngừng Bước
07-07-2016, 16:27
Em ko thể nào ở nỗi trong phòng 1 mình đc! E sắp đyn lên rồi... trời ơi! E chỉ ngồi đây khóc thôi... sao lại có lúc e vô dụng như vậy chứ... e rối quá!!! E chưa tin đc e lại bị như vậy... :((
bình tĩnh đi em. em biết đấy trên thế giới có rất nhiều ng nhiễm H gần ngay đây em có thể thấy đó là ngay trong diễn đàn này cũng có rất nhiều bạn đang có H và ngay cả 1 số AC trong BQT web cũng vậy. họ cũng từng như em rồi họ đã vượt qua mọi thứ sợ hãi, tủi thân,...... họ vẫn vui vẻ sống và họ vẫn làm việc để đc cống hiến, đc lấp đầy khoảng trống trong họ. với sự phát triển của khoa học ngày nay rất có thể 1 ngày gần đây HIV sẽ chỉ là 1 căn bệnh hết sức bình thuòng đc chữa khỏi dứt điểm.

Theboystar
07-07-2016, 16:55
bình tĩnh đi em. em biết đấy trên thế giới có rất nhiều ng nhiễm H gần ngay đây em có thể thấy đó là ngay trong diễn đàn này cũng có rất nhiều bạn đang có H và ngay cả 1 số AC trong BQT web cũng vậy. họ cũng từng như em rồi họ đã vượt qua mọi thứ sợ hãi, tủi thân,...... họ vẫn vui vẻ sống và họ vẫn làm việc để đc cống hiến, đc lấp đầy khoảng trống trong họ. với sự phát triển của khoa học ngày nay rất có thể 1 ngày gần đây HIV sẽ chỉ là 1 căn bệnh hết sức bình thuòng đc chữa khỏi dứt điểm.

Em chỉ nghĩ đến việc 1 ngày nào đó da e sẽ đen lại, nhăn nheo, người gầy gò, nổi cái này cái kia... trời ơi e k dám hình dung được... em sẽ tự diệt e trước khi con đó nó diệt e a ah :(( bạn bè gần em... e k dám nói! Chúng nó sẽ coi e như 1 tên tội phạm... mọi người sẽ nhìn e khác đi! Lúc này đây, em biết dùng arv thời gian dài thì nó cũng hành hạ mình ko kém a ah! Khi nhờn thuốc thì gan phèo phổi cũng mún xong hết r... thế là xong 1 đời người... haiz!

niemtin1994
07-07-2016, 17:04
Mình xin chia sẻ điều này với bạn...bạn mạnh mẽ lên nhé...hiv giờ theo mình biết thì chỉ là bệnh mãn tính và có thuốc uống suốt đời rồi đừng tuyệt vọng nhé...mình xin hỏi một câu này bạn có thể k trả lời cũng được...đó là đối tượng quan hệ tình dục k an toàn của bạn là ai ? Tại vì có rất nhiều người hoang mang vì trường hợp của bạn.

Kuranh254
07-07-2016, 17:12
Em chỉ nghĩ đến việc 1 ngày nào đó da e sẽ đen lại, nhăn nheo, người gầy gò, nổi cái này cái kia... trời ơi e k dám hình dung được... em sẽ tự diệt e trước khi con đó nó diệt e a ah :(( bạn bè gần em... e k dám nói! Chúng nó sẽ coi e như 1 tên tội phạm... mọi người sẽ nhìn e khác đi! Lúc này đây, em biết dùng arv thời gian dài thì nó cũng hành hạ mình ko kém a ah! Khi nhờn thuốc thì gan phèo phổi cũng mún xong hết r... thế là xong 1 đời người... haiz!
cho mình hỏi ban qh kiểu gì với ai mà ko an toàn vậy

Theboystar
07-07-2016, 17:12
Mình xin chia sẻ điều này với bạn...bạn mạnh mẽ lên nhé...hiv giờ theo mình biết thì chỉ là bệnh mãn tính và có thuốc uống suốt đời rồi đừng tuyệt vọng nhé...mình xin hỏi một câu này bạn có thể k trả lời cũng được...đó là đối tượng quan hệ tình dục k an toàn của bạn là ai ? Tại vì có rất nhiều người hoang mang vì trường hợp của bạn.
E có qhdt... có phải vì vậy mà mấy a chị sẽ nhìn e bằng cách khác ko? :( Em chỉ trót qh có 2 lần gần đây nhất là 5 tuần hơn (1 lần do em chủ động còn 1 lần do e say quá nên em mơ mơ màng màng ko phản ứng nổi). Và 2 lần đó cách nhau 3 ngày...

niemtin1994
07-07-2016, 17:16
E có qhdt... có phải vì vậy mà mấy a chị sẽ nhìn e bằng cách khác ko? :( Em chỉ trót qh có 2 lần gần đây nhất là 5 tuần hơn (1 lần do em chủ động còn 1 lần do e say quá nên em mơ mơ màng màng ko phản ứng nổi). Và 2 lần đó cách nhau 3 ngày...
Ở đây không ai kì thì hay nhìn bạn bằng cách khác cả...dù bạn có qhtd với gái mại dâm hay đồng tính nam...mọi người cũng sẽ sẵn sàng giúp đỡ bạn...tại vì rất nhiều bạn đọc bài của bạn và rất hoang mang.

Kuranh254
07-07-2016, 17:16
bạn qhtd với ai mà ko an toàn vậy có thể nói rõ cho mình biết được ko ?

Theboystar
07-07-2016, 17:17
bạn qhtd với ai mà ko an toàn vậy có thể nói rõ cho mình biết được ko ?

Với nam! Nên như v đó bạn :(

Theboystar
07-07-2016, 17:29
Với nam! Nên như v đó bạn :(

Mình xin lỗi vì viết topic thiếu thông tin. Mình qhtd với nam nên bị như vậy :(

999222
07-07-2016, 17:33
Bạn ơi cố lên,người còn sống là còn tranh đấu bạn hãy đi lên pasteur làm lại cái xn lúc 6 tuần đi có khi bắt nhâm đó bạn lúc đó bạn đang bị cảm cúm mà ,phải xn lại thôi mình hiểu cảm giác lúc này giống mình lắm.lúc.nào cũng.muốn chết hên là mình at,bạn hãy họat động xã hội hay chấp pháp tu đạo sẽ tốt cho bạn và xh NAM MÔ QUÁN THÊ ́ ÂM BÔ ̀ TÁT phù hộ cho bạn tai qua nạn khỏi

999222
07-07-2016, 17:37
Có 1 a nói với.mình muốn 1—2 lần quan hệ k an toàn mà dt khó lắm ,mạnh mẽ lên k còn gì để mất làm thêm 1 cái xn nửa bất quá đi theo mình lên núi lập chùa tu

Theboystar
07-07-2016, 17:38
Bạn ơi cố lên,người còn sống là còn tranh đấu bạn hãy đi lên pasteur làm lại cái xn lúc 6 tuần đi có khi bắt nhâm đó bạn lúc đó bạn đang bị cảm cúm mà ,phải xn lại thôi mình hiểu cảm giác lúc này giống mình lắm.lúc.nào cũng.muốn chết hên là mình at,bạn hãy họat động xã hội hay chấp pháp tu đạo sẽ tốt cho bạn và xh NAM MÔ QUÁN THÊ ́ ÂM BÔ ̀ TÁT phù hộ cho bạn tai qua nạn khỏi

Mình cũng ko biết! Kết quả chụp là test elisa combi ag/ab test dertimine 1/2 SD HIV 1/2 3.0
Kết quả của sở y tế tphcm báo dương tính! Mình lặng người... k khóc... nhưng ra ngoài cứ y như nước mắt kìm nén ko nổi mà trào ra 1 hơi.. mình chỉ nghĩ bé tắt... tuyệt vọng... sụp đổ mọi thứ...
Mình cảm ơn bạn! Minh sẽ ráng đợi đến 12 tuần xem thế nào r xn 1 lần mình sẽ co lẽ lần đó sẽ mạnh mẽ hơn bây giờ! Có thể mình sẽ vượt wa được. Nhưng mình sợ ba mẹ mình sock... :( dòng họ biết được sẽ tủi nhục cho ba mẹ mình vì có đứa con như mình... đau ghê bạn ah :(

Theboystar
07-07-2016, 17:39
Bạn cũng bị hả?

Nguyen Ha
07-07-2016, 17:42
Có 1 a nói với.mình muốn 1—2 lần quan hệ k an toàn mà dt khó lắm ,mạnh mẽ lên k còn gì để mất làm thêm 1 cái xn nửa bất quá đi theo mình lên núi lập chùa tu

Quan hệ 1-2 lần với người bị bệnh mà không bị lây là điều may mắn còn phụ thuộc vào vận may của người đó và chỉ người đó moiwa biết lúc thực hiện hành vi thế nào.

999222
07-07-2016, 17:46
Ở trên dd này quá.nửa.là bị dính chương ̉ hêt ́ rồi mà có ai chết đâu từ đây tới 12 tuần bạn hãy niệm chú đại bi 21 lần vào buổi tối có người bị ung thư bs bó tay.com rồi mà nhờ chú này mà k bị nữa bạn thử đi,còn gì để mất đâu

thainguyen1993
07-07-2016, 17:51
Mãnh mẽ lên ông bạn à, không nên quá bi quan. Có thể mọi chuyện vẫn chưa ngã ngủ đâu. Khi chưa kết luận bằng 3 phương pháp thì cũng khó nói lắm. Cũng Có nhiều trường hợp âm tính khi xét nhgiệm lại bằng 3pp bạn à.

Nguyen Ha
07-07-2016, 17:54
Mình cũng ko biết! Kết quả chụp là test elisa combi ag/ab test dertimine 1/2 SD HIV 1/2 3.0
Kết quả của sở y tế tphcm báo dương tính! Mình lặng người... k khóc... nhưng ra ngoài cứ y như nước mắt kìm nén ko nổi mà trào ra 1 hơi.. mình chỉ nghĩ bé tắt... tuyệt vọng... sụp đổ mọi thứ...
Mình cảm ơn bạn! Minh sẽ ráng đợi đến 12 tuần xem thế nào r xn 1 lần mình sẽ co lẽ lần đó sẽ mạnh mẽ hơn bây giờ! Có thể mình sẽ vượt wa được. Nhưng mình sợ ba mẹ mình sock... :( dòng họ biết được sẽ tủi nhục cho ba mẹ mình vì có đứa con như mình... đau ghê bạn ah :(
Đây là kết quả khẳng định và được kết luận dương tính rồi. Bạn tham khảo thêm chủ đề này.
Chủ đề:Những người có dòng máu quý tộc tập 2 (http://diendanhiv.vn/threads/28556-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc-tap-2?p=363719#post363719)

Còn đây là box hỏi đáp về quan hệ tình dục nên tôi khóa chủ đề này lại để tránh đi lạc chủ đề.

Tuanmecsedec
07-07-2016, 20:23

Kết quả của e bsi ghi là
SD hiv 1/2 3.0

Khi nhận kết quả ở bệnh viện Da Liễu khẳng định bằng 3 phương pháp đều cho kết quả dương tính,thành viên Theboystar (http://www.diendanhiv.vn/members/76469-Theboystar)có điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec và Tuanmecsedec đã hướng dẫn qua Pastuer xét nghiệm CD4 nghe đâu thứ 2 mới có kết quả và trong điện thoại Tuanmecsedec đã hứa bằng mọi giá và bằng cả tấm lòng của mình sẽ hứa giúp đỡ thành viênTheboystar (http://www.diendanhiv.vn/members/76469-Theboystar) bằng mọi cách trong khả năng,ngay cả hứa dẫn điều trị và chăm sóc bản thân.

Qua topic này nếu bạn đọc được thì hãy xem Diendanhiv.vn là ngôi nhà thứ hai của mình,nếu bạn cần giúp đỡ gì cứ việc chia sẻ nói lên.

Và cũng ở chủ đề này đã chứng minh một trường hợp sau nguy cơ 4 tuần đã xét nghiệm ra dương tính (nếu thật sự bị nhiễm ).

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.