PDA

View Full Version : Hỏi về thuốc phơi nhiễm hiv

hoangdao
27-06-2016, 19:13
Chào bác sĩ và ace có kiến thức.
Em có quan hệ vs GMD nhưng bị tuột bao, em lo lắng quá, sau 48h <====72h em có đi khám Bác sĩ tại Bệnh viện TW nhiệt đới, và Bác sĩ cấp cho đơn thuỐC SYNFOVIR-L em muốn hỏi thuốc này có phải là thuốc phơi nhiễm không? câu hỏi nữa là em uống dưới 72h thì cơ hội có cao không? em sợ quá :(

hoangdao
27-06-2016, 19:28
em update thêm viên SYNFOVIR-L CỦA em chứa 2 thành phần Tenoforvir disoproxil fumarate và lamivudine vậy đây có phải thuốc phơi nhiễm không?

Giaitoaloau
27-06-2016, 19:34
em update thêm viên SYNFOVIR-L CỦA em chứa 2 thành phần Tenoforvir disoproxil fumarate và lamivudine vậy đây có phải thuốc phơi nhiễm không?

Bạn có thể cho mình biết nguy cơ cần phải uống pep của bạn là gì đc ko..?

hoangdao
27-06-2016, 19:44
Dạ thưa bác sĩ 12h đêm thứ 6 tuần trước em có quan hệ với GMD và bị tuột bao em lo sợ. tai em thấy Toa thuốc của bác sĩ ở bệnh viện TW nhiệt đới lạ lạ, lên mạng sớt lại không thấy thông tin em càng lo sợ hơn, mong bác sĩ giải đáp giúp, em xin chân thành cảm ơn

Charles
27-06-2016, 19:46
Em có quan hệ vs GMD nhưng bị tuột bao, em lo lắng quá, sau 48h <====72h em có đi khám Bác sĩ tại Bệnh viện TW nhiệt đới, và Bác sĩ cấp cho đơn thuỐC SYNFOVIR-L em muốn hỏi thuốc này có phải là thuốc phơi nhiễm không? câu hỏi nữa là em uống dưới 72h thì cơ hội có cao không? em sợ quá :(

Đây đúng thuốc phơi nhiễm rồi.
Bạn uống sau nguy cơ 48h tức nằm trong 72h vàng, nếu tuân thủ điều trị thì chưa trường hợp nào thất bại.

hoangdao
27-06-2016, 19:51
Đây đúng thuốc phơi nhiễm rồi.
Bạn uống sau nguy cơ 48h tức nằm trong 72h vàng, nếu tuân thủ điều trị thì chưa trường hợp nào thất bại.
Cảm ơn anh nhiều lắm, em bớt hoang mang nhiều, chúc anh có nhiều sức khỏe

Tuanmecsedec
28-06-2016, 09:06

Hình như bạn đã điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec hỏi về thuốc rồi thì phải và đã được trả lời thuốc này đã đúng thành phần điều trị phơi nhiễm HIV.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Không Ngừng Bước
28-06-2016, 14:16
hình như bạn k hiểu từ TRONG 72H thì phải. tức là sau nguy cơ từ 1 giây cho tới trước 72h bạn uống thuốc thì sẽ có tác dụng chứ k phải chờ đúng đủ 72h mới đc uống.

hoangdao
10-07-2016, 08:06
Chào bác sĩ như có chia sẻ 2 tuần trước cháu có nguy cơ lây nhiễm, và cháu có uống PEP ở giờ 64. 2 tuần trước cháu uống PEP thì chỉ có triệu chứng chóng mặt buồn nôn thôi rồi hết...2 hôm nay cháu thấy người nổi tịt như muỗi đốt và ngứa, đầu vang váng có phải cháu bị nhiễm rồi không? cháu uống PEP rất đúng giờ không chậm chỉ 1p

Charles
10-07-2016, 08:12
Chào bác sĩ như có chia sẻ 2 tuần trước cháu có nguy cơ lây nhiễm, và cháu có uống PEP ở giờ 64. 2 tuần trước cháu uống PEP thì chỉ có triệu chứng chóng mặt buồn nôn thôi rồi hết...2 hôm nay cháu thấy người nổi tịt như muỗi đốt và ngứa, đầu vang váng có phải cháu bị nhiễm rồi không? cháu uống PEP rất đúng giờ không chậm chỉ 1p

Đó chỉ là tác dụng phụ của thuốc thôi, bạn tuân thủ điều trị thì yên tâm sẽ nhận được kết quả như mong đợi.

P/s: Bài đầu bạn post nói uống cách nguy cơ 48h, đến bày này lại nói 64h, không biết đến bài sau lên đến bao nhiêu? Bạn nên trung thực trong việc cung cấp thông tin.

Tuanmecsedec
10-07-2016, 08:16

Bạn yên tâm khi uống đúng và đủ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoangdao
10-07-2016, 08:17
Vâng chính thức cháu uống ở giờ 64 cháu tính giờ kỹ lắm ạ, cháu lo lắng quá thôi....cảm ơn bác sĩ đã tư vấn. giờ cháu tìm hiểu bệnh mỗi ngày thực sự cháu rất lo lắng. cho cháu hỏi câu nữa, sau khi ngưng PEP 1 tháng tức là sau 2 tháng phơi nhiễm cháu tính đi xét nghiệm combo liệu kết quả có chính xác không?

Charles
10-07-2016, 08:19
Vâng chính thức cháu uống ở giờ 64 cháu tính giờ kỹ lắm ạ, cháu lo lắng quá thôi....cảm ơn bác sĩ đã tư vấn. giờ cháu tìm hiểu bệnh mỗi ngày thực sự cháu rất lo lắng. cho cháu hỏi câu nữa, sau khi ngưng PEP 1 tháng tức là sau 2 tháng phơi nhiễm cháu tính đi xét nghiệm combo liệu kết quả có chính xác không?

Bạn cần phải đợi sau ngưng thuốc 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
10-07-2016, 08:20

Dù là 64 giờ thì bạn cũng yên tâm,miễn sau trước 72 giờ là được.Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được.Bạn nên để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần nguy cơ xét nghiệm khá chính xác.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoangdao
01-08-2016, 17:33
hôm nay ~5 tuần phơi nhiễm của em, em đã kết thúc thuốc phơi nhiễm, tưởng là kết thúc thì em đỡ lo nào ngờ em lại càng lo lắng hơn. em bị tức ngực, người lúc nào cũng thấy mệt mỏi, cơ bắp đau nhức, và ngứa dái nhiều hơn, 2 hôm nay em bị đau họng và sổ mũi nữa cơ :( tụt những 5kg rồi, chắc em dính rồi, em thì hơi khó chấp nhận 1 tý. Em chỉ hận và tiếc cho con ny của em, nó yêu em nhiều quá, nếu lỡ em dính thật thì em biết nói sao với nó :(. Các triệu chứng trên có phải cuộc đời em chấm hết rồi không?? mong các bác sĩ nói thật đừng động viên em :(

Tịnh Tâm
01-08-2016, 18:19
Ở đây BQT tư vấn chứ k phải an ủi, động viên bạn nhé. Bạn đã dùng thuốc phơi nhiễm xong thì chờ xn. Bạn k cần lo mấy triệu chứng tào lao đó làm gì. Kết quả sẽ như ý.

Charles
01-08-2016, 19:28
hôm nay ~5 tuần phơi nhiễm của em, em đã kết thúc thuốc phơi nhiễm, tưởng là kết thúc thì em đỡ lo nào ngờ em lại càng lo lắng hơn. em bị tức ngực, người lúc nào cũng thấy mệt mỏi, cơ bắp đau nhức, và ngứa dái nhiều hơn, 2 hôm nay em bị đau họng và sổ mũi nữa cơ :( tụt những 5kg rồi, chắc em dính rồi, em thì hơi khó chấp nhận 1 tý. Em chỉ hận và tiếc cho con ny của em, nó yêu em nhiều quá, nếu lỡ em dính thật thì em biết nói sao với nó :(. Các triệu chứng trên có phải cuộc đời em chấm hết rồi không?? mong các bác sĩ nói thật đừng động viên em :(

Triệu chứng là do bạn bị stress quá gây lên thôi, thời kỳ đầu của HIV không có biểu hiện nào cả. Bạn đã hoàn thành PEP rồi thì cứ yên tâm chờ đủ thời gian XN, bạn sẽ nhận được kết quả âm tính.

Tuanmecsedec
01-08-2016, 21:40

Do bạn lo lắng quá nên Stress gây ra thôi.

Mục đích chính của chủ đề này coi như ban quản trị đã tư vấn xong.Để không loãng chủ đề đề Tuanmecsedec khóa topic lại.

Trong thời gian chờ đợi để đi xét nghiệm bạn có thể qua box này :

1, Diễn đàn:Phòng giải tỏa tâm lý (http://www.diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)

2, Chủ đề: Chỗ để gào lên cho đỡ lo xả stress. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2685-Cho-de-gao-len-cho-do-lo-xa-stress)