PDA

View Full Version : khẩn cấp.QH GMD rách BCS anh Tuấn chị Hà TV giúp em

coduocsong
31-10-2013, 10:40
anh Tuấn chị Hà và các anh chị tư vấn giúp em với.cách đây 11 tuần 3 ngày em có QH với GMD và bị rách BCS trong suốt thời gian đó em bị stress rất nặng ( do ko biết về việc dùng PEP) em có triệu trứng nổi hạch cổ và cảm giác nổi hạch bụng và co giật cơ, đau khớp hôm nay em quyết tâm đi XN ở TTXN tự nguyện P2 tầng 1, 50C hàng bài BS cho em xn bằng PP anti HIV và sau 15 phút có KQ âm tính.không biết em đã an toàn chưa ạ. các TC em vấn còn anh chị ạ và đi XN ở TTXN tự nguyện có yên tâm ko anh chị hay phải ra bệnh viện viện lớn.em mong anh chị TV giúp em ạ. em cảm ơn cả nhà

cuoc_song_moi
31-10-2013, 10:45
Với thời gian như thế mà bạn xn at thì đã an toàn rồi

HIV/AIDS.
31-10-2013, 10:52
Kết quả xét nghiệm đã nói lên bạn an toàn với HIV:zk206:

Tuanmecsedec
31-10-2013, 10:55
anh Tuấn chị Hà và các anh chị tư vấn giúp em với.cách đây 11 tuần 3 ngày em có QH với GMD và bị rách BCS trong suốt thời gian đó em bị stress rất nặng ( do ko biết về việc dùng PEP) em có triệu trứng nổi hạch cổ và cảm giác nổi hạch bụng và co giật cơ, đau khớp hôm nay em quyết tâm đi XN ở TTXN tự nguyện P2 tầng 1, 50C hàng bài BS cho em xn bằng PP anti HIV và sau 15 phút có KQ âm tính.không biết em đã an toàn chưa ạ. các TC em vấn còn anh chị ạ và đi XN ở TTXN tự nguyện có yên tâm ko anh chị hay phải ra bệnh viện viện lớn.em mong anh chị TV giúp em ạ. em cảm ơn cả nhà

Bạn yên tâm kết quả này.

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 11:02
11 tuần 3 ngày em có QH với GMD và bị rách BCS ==> XN ở TTXN tự nguyện P2 tầng 1, 50C hàng bài BS cho em xn bằng PP anti HIV và sau 15 phút có KQ âm tính==> KQ AT sao 11 tuần 3 ngày = 12 tuần. Bạn yên tâm rùi

coduocsong
31-10-2013, 11:43
em cảm ơn a chị.thực sự thời gian qua e suy nghĩ và lo lắng rất nhiều.e chúc các a chị luôn mạnh khoẻ hp trong cs.thật lòng e rất cảm phục và trân trọng những tc và lời khuyên ý nghĩa từ dd để góp phần xd 1 cộng đồng lành mạnh.e xin chân thành cảm ơn tất cả.cho e xin hỏi 1 câu nữa ạ đã TH nào XN âm tính giả bằng PP anti hiv chưa ạ.

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 11:54
em cảm ơn a chị.thực sự thời gian qua e suy nghĩ và lo lắng rất nhiều.e chúc các a chị luôn mạnh khoẻ hp trong cs.thật lòng e rất cảm phục và trân trọng những tc và lời khuyên ý nghĩa từ dd để góp phần xd 1 cộng đồng lành mạnh.e xin chân thành cảm ơn tất cả.cho e xin hỏi 1 câu nữa ạ đã TH nào XN âm tính giả bằng PP anti hiv chưa ạ.
Trong xn HIV chỉ có DT giả, không có AT giả. Diễn Đàn đã từng và từng rất rất nhiều lần khẳng định rùi

coduocsong
31-10-2013, 17:17
các anh cho em hỏi thêm có khi nào nhân viên XN do bất cẩn trong làm việc dẫn đến sai kết quả không ạ.liệu có tin được PP anti hiv hay phải làm bằng PP elisa ạ.em xin lỗi vì hỏi nhiều nhưng vì vẫn thấy hạch cổ sưng nên e hơi lo ạ

Tuanmecsedec
31-10-2013, 17:18
các anh cho em hỏi thêm có khi nào nhân viên XN do bất cẩn trong làm việc dẫn đến sai kết quả không ạ.liệu có tin được PP anti hiv hay phải làm bằng PP elisa ạ.em xin lỗi vì hỏi nhiều nhưng vì vẫn thấy hạch cổ sưng nên e hơi lo ạ

Làm gì có chuyện tào lao đó bạn.

Nguyen Ha
31-10-2013, 17:22

Xả stress đi triệu chứng sẽ hết. Dù triệu chứng có nhiều như sao trên trời thì với kết quả xn trên bạn đã an toàn.

trungan1987
31-10-2013, 17:23
Ui trời... bạn lo những cái ko đáng rồi đó...
Với 11 tuần 3 ngày thì bạn xn nào cũng đc...
Và với kết quả 11 tuần 3 ngày âm tính của bạn là bạn hoàn toàn yên tâm...

coduocsong
31-10-2013, 17:41
em cảm ơn anh Tuấn, chị Hà, anh Hiếu và tất cả các anh chị.Vậy là em có thể yên tâm ngủ ngon rồi và có thể loại bỏ chữ H ra khỏi đầu rồi đúng không các anh.

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 18:08
Áhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh. Hum nay sao spam toàn trang TaoLao.com là sao?????????????????????????????????

coduocsong
31-10-2013, 18:21
do tâm lý mà anh.anh thông cảm cho em a nhé.

Nguyen Ha
31-10-2013, 19:28
em cảm ơn anh Tuấn, chị Hà, anh Hiếu và tất cả các anh chị.Vậy là em có thể yên tâm ngủ ngon rồi và có thể loại bỏ chữ H ra khỏi đầu rồi đúng không các anh.

Kê cao gối ngủ ngon đi.

coduocsong
14-11-2013, 12:21
chị Hà cho em hỏi cách đây 3 tháng e có nguy cơ và đã xn âm tính ở 11 tuần 3 ngày và các a chị đã tư vấn cho em yên tâm với kq này. em nói thêm là khi có nguy cơ em vẫn qh với vợ bt nhưng mấy tháng nay vợ em bị rối loạn kinh nguyệt( kinh nguyệt màu đen vón cục)em lo quá rối loạn kn có liên quan đến triệu trứng của hiv giai đoạn đầu ko ạ.em thì vẫn thấy nhiều tc như đau toàn thân( đau như bị kim châm ko rõ ràng).em cảm ơn a chị

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 12:27
chị Hà cho em hỏi cách đây 3 tháng e có nguy cơ và đã xn âm tính ở 11 tuần 3 ngày và các a chị đã tư vấn cho em yên tâm với kq này. em nói thêm là khi có nguy cơ em vẫn qh với vợ bt nhưng mấy tháng nay vợ em bị rối loạn kinh nguyệt( kinh nguyệt màu đen vón cục)em lo quá rối loạn kn có liên quan đến triệu trứng của hiv giai đoạn đầu ko ạ.em thì vẫn thấy nhiều tc như đau toàn thân( đau như bị kim châm ko rõ ràng).em cảm ơn a chị
Kinh nguyệt màu đen và vón cục

Kinh nguyệt màu đen: Kinh nguyệt màu đen là hiện tượng kinh nguyệt mà rất nhiều bạn nữ thường bỏ qua,không để ý đến.Tuy nhiên hiện tượng kinh nguyệt màu đen có thể là dấu hiệu của một căn bệnh nguy hiểm nào đó.Vì vậy cách tôt nhất khi thấy xuất hiện kinh nguyệt có màu đen sậm,đôi khi là căn bệnh phổ biến ở nữ giới.Đây là căn bệnh không quá nguy hiểm,tuy nhiên nếu có hiện tương kinh nguyệt màu đen và máu vón cục thì cần phải đi khám ngay lập tức vì đó có thể là một dấu hiệu bất thường của một bệnh phụ khoa nguy hiểm.Dưới đây hãy cùng các bác sĩ Trung Tâm chăm sóc SKSS hà Nội tìm hiểu về căn bệnh nguy hiểm này.

Câu hỏi:Chào bác sĩ Trung Tâm chăm sóc SKSS Hà Nội, bác sĩ cho em hỏi, trước kinh của em bình thường, nhưng thời gian gần đây, kèm theo việc ra nhiều khí hư còn có hiện trượng máu kinh có màu thâm đen, vón cục. Em có bị làm sao không ạ?
Câu trả lời:Chào em gái!Nếu em đã có gia đình và có con thì việc thay đổi kinh nguyệt là vì sau khi sinh trong quá trình tử cung phục hồi lại trạng thái bình thường như trước khi sinh. Tử cung đã hoàn thành xong sứ mệnh tăng sinh niêm mạc lót ổ, để niêm mạc bắt đầu đi vào hoại tử, bị xơ hóa mà bong ra, lẫn lộn với máu, chất nhầy theo âm đạo thoát ra ngoài, người ta gọi đó là máu sinh hay thường gọi là sản dịch. Cho nên trong máu sinh có máu, niêm mạc bị hoại tử và chất nhầy…http://benh-xa-hoi.com/wp-content/uploads/2013/10/kinh-nguyet-mau-den-von-cuc.jpg (http://benh-xa-hoi.com/wp-content/uploads/2013/10/kinh-nguyet-mau-den-von-cuc.jpg)Sau một thời gian dài khi sinh, lưu lượng và màu sắc của kinh nguyệt cũng có những thay đổi nhất định do testoteron trong cơ thể thay đổi, tuy nhiên, những vấn đề được xem là bất thường như hiện tượng máu đen, vón cục, nhiều dịch nhầy xuất hiện.Nếu em chưa có gia đình và chưa sinh con thì việc hành kinh có màu thâm đen, vón cục và ra nhiều khí hư là do có sự biến đổi nội tiết tố trong cơ thể.Việc thay đổi mầu sắc của máu kinh nguyệt là hiện tượng khá bình thường. Khi kinh nguyệt ra nhiều vẫn có cục máu đông, cục máu đông này có thể sẫm màu. Hiện tượng này có thể là do các nguyên nhân sau đây:U Xơ tử cung: U xơ tử cung là những khối u không phải ung thư hình thành trong dạ con (tử cung). Khi bị u xơ có thể có lượng máu nhiều hơn bình thường và có thể có nhiều cục máu đông trong thời gian “bị” nhiều hơn so với thời gian “bị” khác trong quá khứ.Thay đổi nội tiết tố: Cơ thể có hormon progesterone và estrogen. Những hormone này quy định việc sản xuất và để rơi ra lớp lót tử cung. Khi cân bằng này bị xáo trộn, nó có thể dẫn đến sự phát triển của một lớp lót tử cung quá dày. Độ dày này là nguyên nhân khiến lượng máu chảy nhiều hơn bình thường. Nó cũng có thể gây ra cục máu đông trong máu kinh nguyệt của bạn. Và các cục máu đông này có thể là màu đỏ tươi hoặc sẫm màu. Thông thường, các cục máu đông xuất hiện nhiều nhất vào những ngày trong chu kỳ kinh nguyệt. Sự hiện diện của nhiều cục máu đông trong dòng chảy nguyệt san có thể làm cho máu kinh nguyệt của bạn khi ấy có vẻ nhiều hơn, dày đặc hơn so với bình thường.Để tránh các nguy cơ về bệnh lý nguy hiểm, em cần đến các chuyên khoa phụ sản để khám, xét nghiệm từ đó tìm ra nguyên nhân và cách xử lý kịp thời.

Nguyen Ha
14-11-2013, 15:14

Bạn nên đưa vợ bạn đi khám phụ khoa chứ ko liên quan gì tới hiv cả. Mà chỉ liên quan khi phụ nữ hiv uống arv gặp tác dụng phụ thôi.

coduocsong
14-11-2013, 16:18
Bạn nên đưa vợ bạn đi khám phụ khoa chứ ko liên quan gì tới hiv cả. Mà chỉ liên quan khi phụ nữ hiv uống arv gặp tác dụng phụ thôi.
vì em đọc trên mạng thấy ở phụ nữ nếu kinh nguyệt có vấn đề thì cũng có thể nghĩ ngay đến triệu chứng sớm của HIV nên cũng rất lo.

Nguyen Ha
14-11-2013, 16:26
vì em đọc trên mạng thấy ở phụ nữ nếu kinh nguyệt có vấn đề thì cũng có thể nghĩ ngay đến triệu chứng sớm của HIV nên cũng rất lo.

Đừng có cái gì cũng quy tội cho hiv

Tuanmecsedec
14-11-2013, 16:31

Vấn đề kinh nguyệt phụ nữ thì liên quan gì đến HIV.Bạn nên nhớ phụ nữ có HIV vẫn có con bình thường thì liên quan gì đến chuyện này.

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 17:28
Tại sao cứ thấy cái gì cũng đổ thừa cho nàng HIV là sao vậy?

luxubu
14-11-2013, 19:59
11 tuần thì bạn an tâm với kết quả trên.

anhankipko
16-11-2013, 23:04
mình cũng bị rách bao khi quan hệ.cũng mong xn ÂM TÍnh như bạn đây nè.

coduocsong
18-11-2013, 17:21
chán qua cả nhà ơi.sao giờ này mà em vẫn đau nhức cơ thể, bụng sờ vào toàn thấy nổi cục như hạch thi thoảng lại đau như bị kim châm ở bụng.có khi nào em bị lao màng bụng không các anh.stress thật kinh khủng.

HIV/AIDS.
18-11-2013, 17:27
bạn đã XN âm tính thì lăn tăn ji nữa. Những bệnh bạn đang mắc phải thì đi khám đi.HIV ban đầu không có triệu chứng

Nguyen Ha
18-11-2013, 18:46
chán qua cả nhà ơi.sao giờ này mà em vẫn đau nhức cơ thể, bụng sờ vào toàn thấy nổi cục như hạch thi thoảng lại đau như bị kim châm ở bụng.có khi nào em bị lao màng bụng không các anh.stress thật kinh khủng.

Xn hiv âm tính rồi nên yên tâm đi, còn mọi vấn đề khác nên đi khám bs mới rõ.

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 21:27
Bạn có biết gì về hạch bụng không mà dám nói đó là hạch bụng. Tôi nói cho bạn nghe nhé, hạch bụng không đơn giản như bạn nghĩ đâu, Bạn biết con gà mái chứ khi mỗ ra mà bạn thấy một chùm trứng non, thì hạch bụng cũng vậy, có điều một chùm hạch bụng nó đeo bám trên thành ruột, nếu thật sự hạch bụng bạn đùa được áh, ăn uống căn no thành ruột bị ép lại vỡ hạch bạn sẽ bị nhiễm trùng ổ bụng chết không kịp ngáp.