PDA

View Full Version : qhtd với gái mại dâm có vết thương hở ở lưng mà kh biết

kienbec
03-07-2016, 16:29
em có qhtd vs gái mại dâm,nói chung e qhtd an toàn có dùng bcs, nhưng sáng hôm sau e thấy về e thấy vết mụn ở lưng bị sứt,nên e nghĩ là hôm qua là vết thương hở,kh nhớ khi quan hệ gmd có đụng tay dính dịch âm đạo vào đó kh,kh biết e có cần uống pep kh ạ. em uống được 2 tuần lamzidivir theo hướng dẫn của bác sĩ. e có làm mất 1 vỉ lamzidivir mà đang ở quê kh thể mua đc loại giống thế thì nên dùng thuóc nào thay thế được ạ,dùng loại lamivudin 100mg có đc kh ạ

Tuanmecsedec
03-07-2016, 16:42
em có qhtd vs gái mại dâm,nói chung e qhtd an toàn có dùng bcs, nhưng sáng hôm sau e thấy về e thấy vết mụn ở lưng bị sứt,nên e nghĩ là hôm qua là vết thương hở,kh nhớ khi quan hệ gmd có đụng tay dính dịch âm đạo vào đó kh,kh biết e có cần uống pep kh ạ. em uống được 2 tuần lamzidivir theo hướng dẫn của bác sĩ. e có làm mất 1 vỉ lamzidivir mà đang ở quê kh thể mua đc loại giống thế thì nên dùng thuóc nào thay thế được ạ,dùng loại lamivudin 100mg có đc kh ạ

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm nữa.Bạn nên ngưng không cần mua thêm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
03-07-2016, 16:53
em có qhtd vs gái mại dâm,nói chung e qhtd an toàn có dùng bcs, nhưng sáng hôm sau e thấy về e thấy vết mụn ở lưng bị sứt,nên e nghĩ là hôm qua là vết thương hở,kh nhớ khi quan hệ gmd có đụng tay dính dịch âm đạo vào đó kh,kh biết e có cần uống pep kh ạ. em uống được 2 tuần lamzidivir theo hướng dẫn của bác sĩ. e có làm mất 1 vỉ lamzidivir mà đang ở quê kh thể mua đc loại giống thế thì nên dùng thuóc nào thay thế được ạ,dùng loại lamivudin 100mg có đc kh ạHoàn toàn ko nguy cơ, mụn ko là cửa ngõ lây nhiễm h trong bất kì tình huống nào

Charles
03-07-2016, 20:28

Bạn QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn, bạn uống PEP trong trường hợp này là không cần thiết.

kienbec
04-07-2016, 10:41
anh ơi, vết mụn đó hôm e quan hệ là vết thương hở,do e cậy ra,có chảy máu trc khi quan hệ mà e quên mất. dịch âm đạo dính với vết thương hở như vậy có khả năng lây nhiễm kh ạ

kienbec
04-07-2016, 10:43
anh ơi, vết mụn đó hôm e quan hệ là vết thương hở,do e cậy ra,có chảy máu trc khi quan hệ mà e quên mất. dịch âm đạo dính với vết thương hở như vậy có khả năng lây nhiễm kh ạ

Charles
04-07-2016, 11:07

Bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.

mabachi
04-07-2016, 11:19
anh ơi, vết mụn đó hôm e quan hệ là vết thương hở,do e cậy ra,có chảy máu trc khi quan hệ mà e quên mất. dịch âm đạo dính với vết thương hở như vậy có khả năng lây nhiễm kh ạvết thương ở lưng khi nào máu đang tuôn sối sả và bưng quyên thau máu hoặc dịch ad có hiv mà ụp vào lưng bạn thì mới lo ngoài ra k có nguy cơ, tốt nhất HÃY NÓI K VỚI GMD

Lục Giang
04-07-2016, 11:50
Bạn hỉu j là vết thương hở? Vết thương hở là gết thương sâu, rộnh, máu chảy nhìu và nhìn thấy miệng vết thương hở rõ, vết nặn mụn chỉ là vết thương nhẹ, nông và mau chóng khô ngay , vết nặn mụn ko bao giờ là cửa ngõ lay nhiễm H trong mọi tình huống

kienbec
04-07-2016, 12:29
e có qhtd với gmd,qhtd an toàn,kh rách bao,kh xước dương vật,lúc tháo e có nhỡ dùng tay dính dích âm đạo chạm mạnh vào đầu dương vật. do lo lắng nên lúc rửa e cũng dùng tay đó để rửa dương vật mà chưa rửa sạch = xà phòng. cho e hỏi e có nguy cơ bị hiv kh ạ

mabachi
04-07-2016, 12:58
K có nguy cơ.trong tình huống này Hiv k sống đc ở môi trường ngoài ,với lại thời gian tiếp súc rất ngắn + lại.= k nguy cơ yên tâm đi ( HÃY NÓI K VỚI GMD)

Lục Giang
04-07-2016, 13:48
e có qhtd với gmd,qhtd an toàn,kh rách bao,kh xước dương vật,lúc tháo e có nhỡ dùng tay dính dích âm đạo chạm mạnh vào đầu dương vật. do lo lắng nên lúc rửa e cũng dùng tay đó để rửa dương vật mà chưa rửa sạch = xà phòng. cho e hỏi e có nguy cơ bị hiv kh ạ
Bạn yên tâm, H ko lây nhĩm kiểu đụng, chạm, va, quẹt và cũng ko lây nhiễm qua trung gian từ dịch dính tay và từ tay qua dv

kienbec
04-07-2016, 13:54
Mình bị hẹp quy đầu í,mình rửa kh kĩ lúc đó do dùng tay dính dịch chưa rửa sạch để rửa dương vật,nếu vi rút nó bị mắc trong í mà kh đc rửa sạch thì có nguy cơ kh bạn, mình sợ nó vẫn tồn tại và thâm nhập vào bên trong qua lỗ sáo.

mabachi
04-07-2016, 14:10
Tào lao chưa nghe bị H kiểu này,nó chỉ lây khi dv tiếp xúc ad klkhoảng thời gian đủ lâu, lây kiểu đó chết hết khoỉ sài bcs chi.cho mệt

Lục Giang
04-07-2016, 14:22
Mình bị hẹp quy đầu í,mình rửa kh kĩ lúc đó do dùng tay dính dịch chưa rửa sạch để rửa dương vật,nếu vi rút nó bị mắc trong í mà kh đc rửa sạch thì có nguy cơ kh bạn, mình sợ nó vẫn tồn tại và thâm nhập vào bên trong qua lỗ sáo.
Ko có nguy cơ như vậy bạn, khi ra môi trường ngoài vi rut H nhanh chóng bất hoạt và mất khả năng lây nhiễm, H chỉ lây nhiễm khi dv tiếp xúc trực tiếp vào sâu trong ad và thời gian đủ lâu để vi rut xâm nhập

Tuanmecsedec
04-07-2016, 14:40

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
04-07-2016, 14:44

Không có nguy cơ kiểu như vậy.

kienbec
04-07-2016, 16:32
em uống lamzidivir đc 2 tuần rồi,h nếu em ngừng uống thì phải sau bao lâu e mới đi xét nghiệm hiv đc ạ, e nghe mn nói xét nghiệm combo là chỉ nguyên xét nghiệm hiv thôi ạ,chi phí khoảng bao nhiêu vậy ạ. e cũng lo lắng bị viêm gan b thì kh biết sau bao lâu kể từ lúc quan hệ e có thể xét nghiệm và cho kq chính xác đc ạ

Tuanmecsedec
04-07-2016, 16:40
em uống lamzidivir đc 2 tuần rồi,h nếu em ngừng uống thì phải sau bao lâu e mới đi xét nghiệm hiv đc ạ, e nghe mn nói xét nghiệm combo là chỉ nguyên xét nghiệm hiv thôi ạ,chi phí khoảng bao nhiêu vậy ạ. e cũng lo lắng bị viêm gan b thì kh biết sau bao lâu kể từ lúc quan hệ e có thể xét nghiệm và cho kq chính xác đc ạ

Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ đâu,bạn có đi xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Về thời gian bạn hỏi về xét nghiệm thì :

Nếu phương pháp xét nghiệm hiv Combo thì bạn để sau 4 tuần.Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

kienbec
04-07-2016, 23:22
anh ơi cho e hỏi sau 4 tuần kể từ lúc thôi uống PEP hay là sau 4 tuần kể từ khi có hành vi nguy cơ ạ,vì sau khi dùng PEP thì e sợ kq xét nghiệm sẽ bị sai lệch nhiều. và sau 4 tuần thì kq có thể chắc chắn đc kh ạ hay vẫn phải làm xét nghiệm sau đó mấy tháng nữa ạ

Tuanmecsedec
04-07-2016, 23:26
anh ơi cho e hỏi sau 4 tuần kể từ lúc thôi uống PEP hay là sau 4 tuần kể từ khi có hành vi nguy cơ ạ,vì sau khi dùng PEP thì e sợ kq xét nghiệm sẽ bị sai lệch nhiều. và sau 4 tuần thì kq có thể chắc chắn đc kh ạ hay vẫn phải làm xét nghiệm sau đó mấy tháng nữa ạ

Trường hợp của bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,vì vậy bạn tính từ khi có nguy cơ sau 4 tuần làm phương pháp HIV Combo.

kienbec
05-07-2016, 16:08
anh ơi cho em hỏi: hôm qua e vừa ngưng dùng lamzidivir mà hôm nay bị nổi ban đỏ ở đùi kh gây ngứa rát gì cả,liệu đó có phải tác dụng phụ của lamzidivir kh hay là dấu hiệu của bệnh tình dục nào khác,vì e đã ngưng dùng rồi mà lại bị,

Tuanmecsedec
05-07-2016, 16:11
anh ơi cho em hỏi: hôm qua e vừa ngưng dùng lamzidivir mà hôm nay bị nổi ban đỏ ở đùi kh gây ngứa rát gì cả,liệu đó có phải tác dụng phụ của lamzidivir kh hay là dấu hiệu của bệnh tình dục nào khác,vì e đã ngưng dùng rồi mà lại bị,
Cũng có thể do nóng trong người do uống thuốc.

kienbec
18-07-2016, 00:50
e qhtd với gái mại dâm đc 5 tuần rồi.sau khi qhtd xong e có làm xét nghiệm sau 5 ngày và kh thấy có giang mai ở dương vật. đến tuần thứ 4 em thấy có nổi đúng 1 nốt mụn ở lưng kh có mủ đc 1 tuần, còn lại kh thấy mụn chỗ nào khác,đồng thời miệng e cứ bị giống nhiệt miệng. Liệu e có bị giang mai kh ợ vì khi e qhtd kh có dùng miệng,chỉ có bú vếu 1 tí thôi

Charles
18-07-2016, 07:36
e qhtd với gái mại dâm đc 5 tuần rồi.sau khi qhtd xong e có làm xét nghiệm sau 5 ngày và kh thấy có giang mai ở dương vật. đến tuần thứ 4 em thấy có nổi đúng 1 nốt mụn ở lưng kh có mủ đc 1 tuần, còn lại kh thấy mụn chỗ nào khác,đồng thời miệng e cứ bị giống nhiệt miệng. Liệu e có bị giang mai kh ợ vì khi e qhtd kh có dùng miệng,chỉ có bú vếu 1 tí thôi

Giang mai bạn phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 5 ngày không chính xác, bạn cần XN lại sau 4-12 tuần.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 07:38

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.