PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn giúp em .

Leeminhoo
03-07-2016, 19:31
Cách đây một năm . Em có giúp bê cáng cho một bạn sinh viên bị tai nạn chảy nhiều máu lên xe cứu thương . Tay của em lúc đó bình thường . Không bị chày xước vậy xin hỏi em có nguy cơ không ạ . Em hay bị di ứng tràm . 2 hôm nay em bị tái phát zona thần kinh sau 6 năm . Trên cổ tự nhiên nổi một cục hạch . Em rất lo . Em có cần đi xét nghiệm không ạ . Em cám ơn !

Lục Giang
03-07-2016, 19:48
Cách đây một năm . Em có giúp bê cáng cho một bạn sinh viên bị tai nạn chảy nhiều máu lên xe cứu thương . Tay của em lúc đó bình thường . Không bị chày xước vậy xin hỏi em có nguy cơ không ạ . Em hay bị di ứng tràm . 2 hôm nay em bị tái phát zona thần kinh sau 6 năm . Trên cổ tự nhiên nổi một cục hạch . Em rất lo . Em có cần đi xét nghiệm không ạ . Em cám ơn !
Th này hình nyuw bnaj có nhắc đến ở topic khác
Hbko lây nhiễm như vậy, vết nám, chàm, vết dị ứngbkonlaf cửa ngõ lây nhiễm H trong bất cứ tình huống nào
Nấm zona thần kinh ko liên quan j đến H, hạch cũng ko liên quan j,
Bạn hoàn toàn ko nguy cơ thì xn lúc nào vàvowr đâu cũng chỉ 1 kq AT

Charles
03-07-2016, 20:58

Tay bạn bình thường không bị chày xước gì thì virus xâm nhập bằng niềm tin à. Bạn yên tâm không cần phải XN trong trường hợp này.

Leeminhoo
03-07-2016, 21:00
Tay bạn bình thường không bị chày xước gì thì virus xâm nhập bằng niềm tin à. Bạn yên tâm không cần phải XN trong trường hợp này.

Thưa bác sĩ . Cái em lo là vết xước nhỏ . Em không rõ thôi ạ

Charles
03-07-2016, 21:01

Vết xước không rõ thì không phải là vết thương hở.

Tuanmecsedec
03-07-2016, 21:50

Bạn yên tâm,không có nguy cơ gì đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
03-07-2016, 21:52
Vết xước, trầy, mụn. Ko là cửa nhõ để lây nhiễm H trong mọi tình huống