PDA

View Full Version : Lo sợ bị đâm kim

toihivongsong
04-07-2016, 00:29
Thân mến chào các ac trong diễn đàn.
Em ở trọ vs 1 bạn đc một năm rồi, thời gian gần đây e phát hiện bạn nhiễm HIV, 2 đứa e ngủ cạnh nhau.
Các ac cho e hỏi lỡ bạn ấy ghét em và đâm kim chứa máu Hiv vào người e trong khi e ngủ thì nguy cơ có không ạ..
Vì cơ thể e có nhìu chỗ thịt nhiều, ví dụ như mông, e sợ khi ngủ say quá thì k hay ấy

thainguyen1993
04-07-2016, 00:38
Em ở trọ vs 1 bạn đc một năm rồi, thời gian gần đây e phát hiện bạn nhiễm HIV, 2 đứa e ngủ cạnh nhau.
Các ac cho e hỏi lỡ bạn ấy ghét em và đâm kim chứa máu Hiv vào người e trong khi e ngủ thì nguy cơ có không ạ..
Vì cơ thể e có nhìu chỗ thịt nhiều, ví dụ như mông, e sợ khi ngủ say quá thì k hay ấy

Trừ khi nào bạn là vật vô tri giác, hoặc bị đứt dây thần kinh cảm giác , thì kim đâm vào người mới ko biết.

toihivongsong
04-07-2016, 01:10
Nhỡ thịt mông dày quá thì sao ạ, vả lại ngủ quá say chăng??

thainguyen1993
04-07-2016, 01:16

Trời à, kim đâm vào thì sẽ thốn , giật ngược cả người . làm gì có chuyện ko biết. Bạn suy diễn quá mức.

Charles
04-07-2016, 06:18

Chắc bạn luôn làm chuyện xấu với bạn của bạn nên lúc nào trong đầu cũng lo sợ họ ghét rồi trả thù mình. Trừ khi bạn bị đứt hết giây thần kinh cảm giác mới không biết có bị kim đâm vào người hay không.

Tuanmecsedec
04-07-2016, 06:56

Chủ đề của bạn chỉ là suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
04-07-2016, 16:05
Bạn muốn biết thì mua cây kim tiêm về. Đưa cho ai đó dặn khi bạn ngủ thật say rồi chích bnaj 1 phát. Sẽ biết kq ngay thôi

toihivongsong
16-07-2016, 19:04
Vâng ạ, đâm vào người thì sẽ biết, nhưng em đang hỏi ở đây là phần MÔNG, vì thịt mông rất dày ạ,
Em có mua cây kim tiêm về rồi tự đâm vào mông thử thì thấy không đau gì cả, cây kim vào cái ọt luôn

Charles
16-07-2016, 19:17
Vâng ạ, đâm vào người thì sẽ biết, nhưng em đang hỏi ở đây là phần MÔNG, vì thịt mông rất dày ạ,
Em có mua cây kim tiêm về rồi tự đâm vào mông thử thì thấy không đau gì cả, cây kim vào cái ọt luôn

Kim tiêm đâm vào mông mà bạn không thấy đau gì thì đúng mông bạn bằng cao su, hoặc bạn bị đứt giây thần kinh cảm giác nào đó rồi.

Lục Giang
16-07-2016, 19:47
bạn nên đi thamgia cuộc thi tìmkiếm tài nanưg việt nam hay thamgia các hội diễn xiếc với tiết mục dùng kim hay vật nhọn đâm lút vào mông thì chắc sẽ nổi tiếng nhất việth nam thậm chí thế giới

toihivongsong
17-07-2016, 13:41
Thế tại sao từ ngày em phát hiện ra chuyện này thì em lại cảm thấy thân nhiệt mình lúc nào cũng nóng hơn mức bình thường vậy ạ?
À và có lần anh trai của em lên phòng trọ em ngủ, nằm cạnh bạn ấy. Kết quả là hôm sau anh trai e mệt mỏi và đến hiện tại thì sụt cân thấy rõ luôn

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 13:48

Thế tại sao từ ngày em phát hiện ra chuyện này thì em lại cảm thấy thân nhiệt mình lúc nào cũng nóng hơn mức bình thường vậy ạ?
À và có lần anh trai của em lên phòng trọ em ngủ, nằm cạnh bạn ấy. Kết quả là hôm sau anh trai e mệt mỏi và đến hiện tại thì sụt cân thấy rõ luôn
thế thì mình khuyên bạn nên đi khám bệnh đi, bạn đâm cây kim vào cái ọt vào mông mà k có cảm giác thì bệnh nguy hiểm quá rồi. nếu k có bệnh chắc bạn là Super men :))
thân nhiệt nóng lên là nóng trong ng. còn A trai của bạn chắc ngủ cùng bạn 1 ngày cũng lây luôn bệnh hoang đường của bạn rồi đó.

toihivongsong
17-07-2016, 13:59
Không đâu ạ, lần đó là em mua thuốc tiêm trắng da và tự tiêm vào mông của em thử, có lần đau, có lần thì em tiêm vào k đau gì cả, nhưng bình thường bác sĩ tiêm hộ em thì em vẫn đau nhói, em k hiểu sao nữa ạ

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 14:08
Không đâu ạ, lần đó là em mua thuốc tiêm trắng da và tự tiêm vào mông của em thử, có lần đau, có lần thì em tiêm vào k đau gì cả, nhưng bình thường bác sĩ tiêm hộ em thì em vẫn đau nhói, em k hiểu sao nữa ạ
nói chung là k có tình huống đó đâu bạn ạ. giờ bạn hỏi với 1 tình huống cụ thể thì mọi ng mới có thể tư vấn cho bạn đc chứ bạn hỏi liệu bán em có đâm em k thì chúng tôi bó tay k trả lời đc. bạn k yên tâm với cảm giác của mình thì đi XN cho khỏi phải lo nhé.

Charles
17-07-2016, 15:38

Do bạn lúc nào cũng lo lắng thì cảm thấy người hâm hấp nóng. Còn chuyện anh trai bạn mệt mỏi hay sụt cân làm sao thì phải đi khám mới rõ, chứ chỉ nằm cạnh nhau thì mắc mớ gì bạn cũng lo lắng ??

toihivongsong
18-07-2016, 20:23
em sợ anh trai của em cũng đã bị đâm như em, em nghi ngờ bạn ấy đã dùng thuốc mê.

Charles
18-07-2016, 20:25
em sợ anh trai của em cũng đã bị đâm như em, em nghi ngờ bạn ấy đã dùng thuốc mê.

Vậy thì Ban quản trị cũng bó tay rồi. Bạn lo lắng thì đi XN thôi, còn nếu muốn tư vấn phải biết hành vi chính xác mới tư vấn được.

toihivongsong
19-07-2016, 00:37
Nếu két quả dương tính thì sao ạ, em lo quá, và buồn nữa vì đã vô tình hại anh trai của e. tội cho mẹ của em nữa.Em không làm gì bạn ấy mà bạn ấy lại hại em như thế. em không dám nói với mẹ như thế nào luôn

Tuanmecsedec
19-07-2016, 09:44
Nếu két quả dương tính thì sao ạ, em lo quá, và buồn nữa vì đã vô tình hại anh trai của e. tội cho mẹ của em nữa.Em không làm gì bạn ấy mà bạn ấy lại hại em như thế. em không dám nói với mẹ như thế nào luôn

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

toihivongsong
22-07-2016, 20:16
anh ơi em và bạn đó là hai người khác nhau anh nhé.
hôm nay em đã đi xn kết quả âm tính. Và bây giờ em muốn hỏi thêm nữa ạh.
Em và bạn ở chung nhiễm HiV đều là Gay, hôm qua nửa đêm em thức giấc thì em xì hơi nhiều lần, em đi đại tiện thì thấy có một ít chất trắng, chỉ là một tí thôi. Em đang lo có khi nào em đang ngủ bị bạn ấy quan hệ hậu môn mà không biết không ạ, anh chị cho e ý kiến với.
Trước giờ em chưa cho ai quan hệ xâm nhập vào hậu môn của em bao giờ cả

Charles
22-07-2016, 20:54
anh ơi em và bạn đó là hai người khác nhau anh nhé.
hôm nay em đã đi xn kết quả âm tính. Và bây giờ em muốn hỏi thêm nữa ạh.
Em và bạn ở chung nhiễm HiV đều là Gay, hôm qua nửa đêm em thức giấc thì em xì hơi nhiều lần, em đi đại tiện thì thấy có một ít chất trắng, chỉ là một tí thôi. Em đang lo có khi nào em đang ngủ bị bạn ấy quan hệ hậu môn mà không biết không ạ, anh chị cho e ý kiến với.
Trước giờ em chưa cho ai quan hệ xâm nhập vào hậu môn của em bao giờ cả

Không có chuyện bị QHHM mà không biết, trừ khi người bạn bằng cao su hoặc bạn bị đứt giây thần kinh cảm giác mới không biết có bị QHHM hay không.

toihivongsong
29-07-2016, 13:27
Hôm trước em đi đễn chỗ tư vấn xét nghiệm cộng đồng. Người ta lấy máu ở đầu ngón tay em rồi cho một cái que, sau 15 phút thì hiện lên một vạch và anh tư vấn viên bảo em âm tính.
Kq như v đáng tin không anh chị??
Và thời gian 6 tuần đã xn được chưa ạ?

Charles
29-07-2016, 13:58
Hôm trước em đi đễn chỗ tư vấn xét nghiệm cộng đồng. Người ta lấy máu ở đầu ngón tay em rồi cho một cái que, sau 15 phút thì hiện lên một vạch và anh tư vấn viên bảo em âm tính.

Như bạn kể là sử dụng que Test HIV tìm kháng thể, 6 tuần bạn XN có giá trị cao rồi.

toihivongsong
29-07-2016, 22:35
Phương pháp đó lạ quá liệu 6 tuần chuẩn không ạ, các anh chị giúp e với

Charles
29-07-2016, 22:39
Phương pháp đó lạ quá liệu 6 tuần chuẩn không ạ, các anh chị giúp e với

Bạn có nguy cơ đâu mà không chuẩn.

Tuanmecsedec
30-07-2016, 07:34
Trường hợp của bạn có muốn xét nghiệm cho ra dương tính cũng không được.

toihivongsong
06-08-2016, 12:48
Các anh chị ơi cho em hỏi thêm, em có đứa em trai 8 tuổi, đợt rồi sinh nhật của nó e về nhà chơi và dẫn theo bạn gay ấy về, buổi trưa hôm đó em, em trai em và bạn nhiễm H nằm chơi trên giường, em trai của em ngủ, rồi từ từ e ngủ hồi nào không hay luôn.
Tối đến thì em trai e nói là cản thấy mệt và muốn ói, em sờ thì thấy người hơi hầm hầm.
Và từ cái ấy đến bây giờ em trai của e bị sụt cân và bệnh liên tục, mẹ e cứ gọi cho e là nói e bị bệnh rồi..bệnh hoài khiến gia đình e rất lo mà e lại cảm thấy có lỗi hơn.
Lỡ em trai e bị bạn ấy lây nhiễm thì em chính là ng hại e ấy gián tiếp rồi

Nguyen Ha
06-08-2016, 13:15
Các anh chị ơi cho em hỏi thêm, em có đứa em trai 8 tuổi, đợt rồi sinh nhật của nó e về nhà chơi và dẫn theo bạn gay ấy về, buổi trưa hôm đó em, em trai em và bạn nhiễm H nằm chơi trên giường, em trai của em ngủ, rồi từ từ e ngủ hồi nào không hay luôn.
Tối đến thì em trai e nói là cản thấy mệt và muốn ói, em sờ thì thấy người hơi hầm hầm.
Và từ cái ấy đến bây giờ em trai của e bị sụt cân và bệnh liên tục, mẹ e cứ gọi cho e là nói e bị bệnh rồi..bệnh hoài khiến gia đình e rất lo mà e lại cảm thấy có lỗi hơn.

HIV không có triệu chứng ban đầu. Muốn biết có bị HIV hay không chỉ xét nghiệm mới rõ. Bạn bảo gia đình đưa em trai bạn vào viện khám xem bị gì chứ đừng đổ tại HIV.

toihivongsong
06-08-2016, 13:29
Vì khi ngủ dậy em ấy mệt và muốn ói, nên em nghi ngờ em ấy bị thuốc mê và có dòng máu lạ vào nên hành sốt nhẹ.
Và từ hôm đó đến nay em bị bệnh liên tục nữa.
Em lo quá ac ơi

Nguyen Ha
06-08-2016, 13:32
Vì khi ngủ dậy em ấy mệt và muốn ói, nên em nghi ngờ em ấy bị thuốc mê và có dòng máu lạ vào nên hành sốt nhẹ.
Và từ hôm đó đến nay em bị bệnh liên tục nữa.
Em lo quá ac ơi
Đi khám. Đừng suy diễn vớ vẩn

toihivongsong
06-08-2016, 13:43
Nhưng ac tư vấn hộ e với là có thể xảy ra trường hợp như vậy k ạh

Nguyen Ha
06-08-2016, 14:10

Không có. Do bạn suy diễn thôi.

Không Ngừng Bước
06-08-2016, 14:15
bạn chỉ suy diễn tào lao.

Tuanmecsedec
06-08-2016, 14:25

Trẻ con bị bệnh là chuyện bình thường thôi bạn.

toihivongsong
09-08-2016, 23:40
Vậy tại sao lại có sự trùng hợp về thời gian như vậy ạ

Không Ngừng Bước
09-08-2016, 23:56

Chẳng có gì k bình thường ngoài cái tư tưởng của bạn.

Tuanmecsedec
10-08-2016, 07:06

Bạn vớ vẩn quá tư vấn không tin thì dẫn nó đi xét nghiệm nhé.

Lục Giang
10-08-2016, 11:38
bạn biết bạn của bạn bị H mà vẫn chơi và mời về nhà ngủ thì mình rất nể bạn,
ak mà cho hỏi bạn cho là bạn ấy cố tình lây nhiễm cho em trai bạn vậy lây nhiễm theo đường nào?, bạn và em trai hay gia đình bạn có thù oán sâu nanựg đến mức người ta phải làm điều này hay sao?
tbạn suy diễn quá mức và kì thị quá sức đấy, 1 con người mà đầu óc chỉ nghĩ toàn điều xấu, ko tin tưởng người xung quanh và toàn hoang tưởng thì thật tội nghiệp

toihivongsong
15-09-2016, 10:43
Các anh chị ơi cho em hỏi, xét nghiệm bằng que test Hiv, lấy máu ở đầu ngón tay, một vạch ở dưới là âm tính, còn hai vạch là dương tính.
Anh chị cho em hỏi phương pháp đó có chính xác không? Và thời gian để cho kq chính xác là bao lâu ạ

Lục Giang
15-09-2016, 10:55
Các anh chị ơi cho em hỏi, xét nghiệm bằng que test Hiv, lấy máu ở đầu ngón tay, một vạch ở dưới là âm tính, còn hai vạch là dương tính.
Anh chị cho em hỏi phương pháp đó có chính xác không? Và thời gian để cho kq chính xác là bao lâu ạ

ko chính xác thì bộ y tế cho phát hành và sử dụng làm gì hả bạn, yên tâm đi, chỉ cần đủ thời gian xn thì sẽ cho ra kq chuẩn thôi, với tes nhanh thì kq sẽ khá nhanh, chỉ từ 10 phút

toihivongsong
19-09-2016, 19:53
Nhưng ý em là xét nghiệm bằng que test thì phải cách ngày có nguy cơ bao lâu ạ

Lục Giang
19-09-2016, 19:54
6 tuần là tet ok rồi

Tuanmecsedec
19-09-2016, 19:56
Test nhanh là phương pháp tìm kháng thể,thời gian xét nghiệm thì ;

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

toihivongsong
26-09-2016, 10:34
Đến bây giờ đôi lúc em vẫn lo lắng ac ạ. Có khi nào người đó đâm kim tiêm vào mông em lúc em ngủ không..
Vì bạn ấy có điều trị arv nên em sợ em test không ra (do virut thấp)

Lục Giang
26-09-2016, 10:35
Đến bây giờ đôi lúc em vẫn lo lắng ac ạ. Có khi nào người đó đâm kim tiêm vào mông em lúc em ngủ không..
192 HÀM TỬ thẳng tiến bạn ơi

toihivongsong
26-09-2016, 11:16
Em vừa sờ, thấy có hạch ở mang tai bên phải ac à

toihivongsong
26-09-2016, 11:55
Em sờ thấy hạch ở mang tai nhỏ nhỏ anh chị ạ liệu đó có phải dấu hiệu không

Charles
26-09-2016, 15:47
Em vừa sờ, thấy có hạch ở mang tai bên phải ac à

Em sờ thấy hạch ở mang tai nhỏ nhỏ anh chị ạ liệu đó có phải dấu hiệu không

Hạch ở mang tai, nách, bẹn... ai chả có bạn.

Tuanmecsedec
26-09-2016, 20:14

Tịnh Tâm
26-09-2016, 20:42
Ngủ kim đâm 1 phát nhảy loi nhoi ngay chứ ở đó k biết:khi875437:

toihivongsong
27-09-2016, 10:16
Thì lỡ người ta dùng thuốc mê thì sao ạ?
Vả lại hình như em trai của em cũng bị hay sao á, từ ngày dẫn bạn về chơi thì em càng ngày càng ốm

Lục Giang
27-09-2016, 10:18
Vả lại hình như em trai của em cũng bị hay sao á, từ ngày dẫn bạn về chơi thì em càng ngày càng ốm
tôi thnàh thật khuyên bạn nên đi khám thần kinh, chắc chắn não bộ bạn có vấn đề, để lâu ko tốt đâu, ngay và liền đi bạn

Tuanmecsedec
27-09-2016, 10:30

KNếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

toihivongsong
07-10-2016, 07:12
Sao mọi người đều nói em khùng vậy, em nói thật lòng đó. Em sợ thỉ đoạn của người đó cao quá mình không lường được

Tuanmecsedec
07-10-2016, 07:57
Sao mọi người đều nói em khùng vậy, em nói thật lòng đó. Em sợ thỉ đoạn của người đó cao quá mình không lường được

Không có nguy cơ gì đâu bạn.

toihivongsong
07-10-2016, 10:01
Nếu có nguy cơ thì anh chị sẽ khuyên em đi làm lại xn và điều trị phải không?
Nhưng không hiểu sao trong đầu em cứ lo lắng

Tuanmecsedec
07-10-2016, 10:13
Nếu có nguy cơ thì anh chị sẽ khuyên em đi làm lại xn và điều trị phải không?
Nhưng không hiểu sao trong đầu em cứ lo lắng

Bạn đọc cái này thì sẽ biết ban quản trị của diễn đàn như thế nào.

Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

toihivongsong
07-10-2016, 15:24
Nhưng em không hiểu tại sao bây giờ mọi người xung quanh em luôn nói về hiv, thậm chí vừa bật tivi lên đã nghe chữ hiv...có lẽ nào ông trời xui khiến

Tuanmecsedec
07-10-2016, 15:31
Nhưng em không hiểu tại sao bây giờ mọi người xung quanh em luôn nói về hiv, thậm chí vừa bật tivi lên đã nghe chữ hiv...có lẽ nào ông trời xui khiến

Bạn đang bị ám ảnh thôi.

toihivongsong
09-10-2016, 05:32
Ngủ bị thuốc mê thì hiếp dâm còn không biết. Nói chi là cây kim nhỏ xíu mà đâm vào vùng mông đầy thịt

Tuanmecsedec
09-10-2016, 07:25
Ngủ bị thuốc mê thì hiếp dâm còn không biết. Nói chi là cây kim nhỏ xíu mà đâm vào vùng mông đầy thịt

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

toihivongsong
12-10-2016, 13:05
Anh chị cho em hỏi, ở phía sau vành tai của em có nổi mục hach khá to, em có một người bạn, lúc trước cũng bị nổi hạch ngay vị trí này, và lo sợ bị nhiễm HIV, em khuyên bạn ấy là không sao, nhưng cuối cùng đi xét nghiệm, bạn ấy lại dương tính. Nay em lại bị một mục y hệt như vậy, và cũng cùng vị trí luôn..
Anh chị bảo em không bị, nhưng tại sao mọi chi tiết đều trùng khớp thế ạ, từ việc của em đến em trai rồi người bạn, tất cả ddeedu làm en hoang mang

toihivongsong
12-10-2016, 14:06
Anh chị ơi làm ơn trả lời em với

Nguyen Ha
12-10-2016, 14:10
Anh chị cho em hỏi, ở phía sau vành tai của em có nổi mục hach khá to, em có một người bạn, lúc trước cũng bị nổi hạch ngay vị trí này, và lo sợ bị nhiễm HIV, em khuyên bạn ấy là không sao, nhưng cuối cùng đi xét nghiệm, bạn ấy lại dương tính. Nay em lại bị một mục y hệt như vậy, và cũng cùng vị trí luôn..
Anh chị bảo em không bị, nhưng tại sao mọi chi tiết đều trùng khớp thế ạ, từ việc của em đến em trai rồi người bạn, tất cả ddeedu làm en hoang mang

Người ta dương tính thì kệ ngừi ta, bạn đừng suy diễn linh tinh. Không tin bạn cứ đi xét nghiệm .

toihivongsong
12-10-2016, 14:42
Không phải em không tin, nhưng nhiều yếu tố trùng hợp quá anh chị ơi..
Anh chị làm ơn trả lời em với ạ..
Em bị nổi hạch ở phía sau tai phải, hạch mềm và di động được ạ..
Mấy ngày nay hôm nào em cũng đau đầu..
Không phải do em lo mà tự soi cơ thể em đâu, đáng lẽ em đã quên rồi, nhưng chính vì vô tình sờ thấy hạch và nhớ lại câu chuyện của bạn em, nên em mới lo.
Bạn em cũng bị nổi hạch ngay vị trí đó..
Và người bạn đó cũng chơi chung với bạn bị Hiv mà em chia sẻ ban đầu..có khi nào người đó đã lây cho bạn e, rồi lây cho em và em trai của e luôn?

toihivongsong
12-10-2016, 15:29
Xin anh tuấn, anh songchung, chị hà và các ac khác hãy giúp em

Nguyen Ha
12-10-2016, 15:40
Không phải do em lo mà tự soi cơ thể em đâu, đáng lẽ em đã quên rồi, nhưng chính vì vô tình sờ thấy hạch và nhớ lại câu chuyện của bạn em, nên em mới lo.
Và người bạn đó cũng chơi chung với bạn bị Hiv mà em chia sẻ ban đầu..có khi nào người đó đã lây cho bạn e, rồi lây cho em và em trai của e luôn?
Hạch bình thường ai cũng có, bạn đừng sờ nắn nhiều gây sưng đau. Bạn của bạn bị HIV thì sao chứ, HIV không lây nhiễm qua sinh hoạt hàng ngày. Nói tóm lại là nếu lo lắng thì đi xét nghiệm còn tư vấn cũng đã tư vấn rồi.

toihivongsong
12-10-2016, 18:20
Em xin nói lại kỹ hơn:
Người A bị H, em và người B là bạn của người A, đôi khi người B qua chơi và ngủ lại. khi người A bị nổi hạch ở sau tai, người B tâm dự với em, em nói là không sao, nhưng khi xét nghiệm, người B bị nhiễm H luôn.
Gần đây em đau đầu, lại bị nổi hạch ngay đúng vị trí của người B.
Vì thế em lo người A cố tinh lây cho người B, rồi lây cho em và em trai em nữa.

Tịnh Tâm
12-10-2016, 18:22
Lây bằng cách nào? Bạn biết thì kể rõ cho mình nghe cái rồi mình tư vấn.

toihivongsong
12-10-2016, 18:52
Em đã chia sẻ ở trang 1 2 3 rồi ạ, có thể lúc em ngủ họ lấy kim đâm vào mông, vù mông nhiều thịt nên khi ngủ mê quá cí thể sẽ không hay biết, chưa kể nhiều lúc bị thuốc mê

toihivongsong
12-10-2016, 18:53
Cái em lo bây giờ là mục hạch ở sau tai, quá trùng hợp với người B, lúc trước không có đâu ạ

Tịnh Tâm
12-10-2016, 19:04
Người tôi đầy hạch đây này. Tôi có bị sao đâu. Hiv lây như thế nào bạn còn k biết. Rõ ràng bạn chỉ biết người bạn kia nhiễm hiv và bạn tự suy diễn bị lây này lây nọ. Bạn k tin thì cứ đi xn thử xem phải AT k:monkeys16:

Nguyen Ha
12-10-2016, 19:22
Em đã chia sẻ ở trang 1 2 3 rồi ạ, có thể lúc em ngủ họ lấy kim đâm vào mông, vù mông nhiều thịt nên khi ngủ mê quá cí thể sẽ không hay biết, chưa kể nhiều lúc bị thuốc mê

Hay nhỉ? Mông bằng thịt chứ có phải bằng gỗ đâu mà ko biết.

toihivongsong
12-10-2016, 19:30
Vậy sao en lại bị nổi hạch ngay vị trí của người B, và mọi chuyện có logic quá

Tịnh Tâm
12-10-2016, 20:00
Bạn nghĩ logic theo ý bạn. Còn BQT tư vấn logic theo kiến thức + kinh nghiệm thực tế xảy ra. Theo bạn cái nào đúng. Còn k tin BQT thì bạn cứ đi xn khi nào chán thì thôi bạn nhé.

Tuanmecsedec
12-10-2016, 21:23

Em xin nói lại kỹ hơn:
Người A bị H, em và người B là bạn của người A, đôi khi người B qua chơi và ngủ lại. khi người A bị nổi hạch ở sau tai, người B tâm dự với em, em nói là không sao, nhưng khi xét nghiệm, người B bị nhiễm H luôn.
Gần đây em đau đầu, lại bị nổi hạch ngay đúng vị trí của người B.
Vì thế em lo người A cố tinh lây cho người B, rồi lây cho em và em trai em nữa.

toihivongsong
13-10-2016, 00:22
Còn ai nói gì nữa không ạ huhu em sợ quá, có một người bạn ở hà nội vừa mất vì hiv mới đăng tin chia buồn nè..trời ơi ông trời rõ ràng đang cảnh báo em

toihivongsong
13-10-2016, 01:43
Hạch của em to lắm anh chị ơi, nhìn mắt thương thấy luôn

Tịnh Tâm
13-10-2016, 05:10
Còn ai nói gì nữa không ạ huhu em sợ quá, có một người bạn ở hà nội vừa mất vì hiv mới đăng tin chia buồn nè..trời ơi ông trời rõ ràng đang cảnh báo em

Còn tôi cảnh báo bạn sắp bị thần kinh rồi đấy.

Tuanmecsedec
13-10-2016, 06:51

Còn !!! Lời khuyên bạn nên đi gặp Bác Sĩ khoa thần kinh tâm lý,chứ tình trạng ám ảnh quá mức như thế này thì nguy hiểm hơn HIV nhiều.

toihivongsong
13-10-2016, 08:12
Sao ai cũng không tin em, ai cũng nói em khùng, em không khùng, thật sự em bị sưng hạch và mọi thứ rất trùng hợp

Tuanmecsedec
13-10-2016, 08:13
Sao ai cũng không tin em, ai cũng nói em khùng, em không khùng, thật sự em bị sưng hạch và mọi thứ rất trùng hợp
Tư vấn thì ban quản trị tư vấn cho bạn nhiều rồi.Bạn vẫn (ám ảnh) như vậy thì với bạn chỉ có một cách là đi xét nghiệm thì mới cứu lấy được thần kinh của bạn.

Nguyen Ha
13-10-2016, 08:32
Hạch bình thường ai cũng có. Và HIV không có triệu chứng ban đầu. Tất cả biểu hiện mà bạn cho là triệu chứng không phải là do HIV mà là do bạn bị stress, bạn xả stress đi triệu chứng sẽ hết.

toihivongsong
13-10-2016, 09:08
Em đã nói là em hết lo rồi, do tình cờ sờ thấy hạch và nhớ lại câu chuyện bạn em bị y như vậy nên em mới lo, em đang vui vẻ bình thường tự nhiên sờ thấy chứ có phải em lo lắng hay em soi cơ thể mình gì đâu

Nguyen Ha
13-10-2016, 09:09
Em đã nói là em hết lo rồi, do tình cờ sờ thấy hạch và nhớ lại câu chuyện bạn em bị y như vậy nên em mới lo, em đang vui vẻ bình thường tự nhiên sờ thấy chứ có phải em lo lắng hay em soi cơ thể mình gì đâu
Ờ vậy thì cứ đi xét nghiệm cho rõ trắng đen.

Nguyen Ha
13-10-2016, 09:15
Nói thật tôi bị H 12 năm nay rồi mà chả sờ thấy cái hạch nào. Bạn cứ chạy theo câu chuyện về cái hạch của người bạn đó mà ôm nỗi lo không đâu còn tôi khóa chủ đề này lại vì tư vấn lên tới 5 trang rồi bạn có tin đâu.

toihivongsong
13-10-2016, 13:06
Không phải không tin nhưng mà tại vì em bị người kia hãm hại ạ

Nguyen Ha
13-10-2016, 15:50

Tư vấn rồi, bạn đọc lại.

Tuanmecsedec
13-10-2016, 16:47

Không phải không tin mà không muốn tin.

toihivongsong
14-10-2016, 06:57
Các anh chị ơi, vậy tại sao em lại bị nổi hạch ngay vị trí của bạn em, rồi sao bạn em lại nhiễm. Chẳng phải do người gay kia đã lây cho bạn em, rồi lây cho cả em

Nguyen Ha
14-10-2016, 07:05
Các anh chị ơi, vậy tại sao em lại bị nổi hạch ngay vị trí của bạn em, rồi sao bạn em lại nhiễm. Chẳng phải do người gay kia đã lây cho bạn em, rồi lây cho cả em

Vì sao bạn của bạn bị nhiễm chỉ có người trong cuộc mới biết, bạn hỏi vậy ai trả lời cho bạn được. Còn hạch ai cũng có. Bạn lo lắng thi đi xét nghiệm đi.

toihivongsong
14-10-2016, 11:43
Thì người bạn đó nói cũng có vài lần quan hệ không bao, nhưng lâu rồi. Vậy mà tới khi xét ngjieemj, cd4 còn cao lắm, chứng tỏ là mới bị, thế thì so với thời gian bạn em qua phòng em ngủ lại là hợp lý

toihivongsong
14-10-2016, 11:57
Vậy là anh chị cũng hơi lo sợ em bị nhiễm nên mới kêu em xét nghiệm

Tuanmecsedec
14-10-2016, 14:13
Thì người bạn đó nói cũng có vài lần quan hệ không bao, nhưng lâu rồi. Vậy mà tới khi xét ngjieemj, cd4 còn cao lắm, chứng tỏ là mới bị, thế thì so với thời gian bạn em qua phòng em ngủ lại là hợp lý

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Nguyen Ha
14-10-2016, 14:18

Chủ đề này khóa rồi nhưng vẫn xin viết thêm là câu nói này của bạn làm tôi hối hận đã không khóa ngay chủ đề này lại từ hôm qua mà để cho bạn hỏi tiếp xả stress.