PDA

View Full Version : HIV có lây qua các vết ngứa do viêm da cơ địa

Buondoi1
04-07-2016, 10:10
chào anh chị trong diễn đàn. em có một vấn đề lo lắng muốn đc ac tư vấn ạ. e có quan hệ vs gmd có dùng bcs và ko bị rách. tuy nhiên trong thời gian này e bị viên da cơ địa ở mu và bẹn trong khi dh dịch ad có dây vào các vết ngứa ở mu và bẹn. em muốn hỏi là
1: em gãi chỗ ngứa đó bị sước và khi qhe dịch ad dây vào các vết ngứa bị sước đó e có nguy cơ lây nhiễm ko ạ?
2: đến nay đã đc hơn 2 tháng kể từ khi có nguy cơ thì xn kq có biết chính xác ko ạ.
mong anh chị giải đáp cho e. e rất hoang mang và lo sợ :(

Charles
04-07-2016, 10:13
chào anh chị trong diễn đàn. em có một vấn đề lo lắng muốn đc ac tư vấn ạ. e có quan hệ vs gmd có dùng bcs và ko bị rách. tuy nhiên trong thời gian này e bị viên da cơ địa ở mu và bẹn trong khi dh dịch ad có dây vào các vết ngứa ở mu và bẹn. em muốn hỏi là
1: em gãi chỗ ngứa đó bị sước và khi qhe dịch ad dây vào các vết ngứa bị sước đó e có nguy cơ lây nhiễm ko ạ?
2: đến nay đã đc hơn 2 tháng kể từ khi có nguy cơ thì xn kq có biết chính xác ko ạ.

Quan trọng khi quan hệ bao không tuột không rách là bạn an toàn. Các vấn đề còn lại như bạn kể không có nguy cơ.

Buondoi1
04-07-2016, 10:17
dạ thưa a lúc qhe bao tụt xuống thân dv, vẫn che đầu khấc ạ như vậy có sao ko a? vì lúc qhe xong e thấy tinh dịch vẫn nằm trong bao như vậy là ko bị rách a nhỉ.

Charles
04-07-2016, 10:19
dạ thưa a lúc qhe bao tụt xuống thân dv, vẫn che đầu khấc ạ như vậy có sao ko a? vì lúc qhe xong e thấy tinh dịch vẫn nằm trong bao như vậy là ko bị rách a nhỉ.

Bao tuột nhưng vẫn che phần đầu khấc DV là không sao. Xong trận rút ra bạn thấy tinh dịch vẫn trong bao tức bao không rách.

Buondoi1
04-07-2016, 10:22
vâng a. e muốn hỏi a là hơn 2 tháng đi xn có cho kq chính xác ko a? e muốn đi xn cho giải tỏa ạ :( e lo lắng quá

Charles
04-07-2016, 10:24
vâng a. e muốn hỏi a là hơn 2 tháng đi xn có cho kq chính xác ko a? e muốn đi xn cho giải tỏa ạ :( e lo lắng quá

Nếu bạn muốn XN giải tỏa tâm lý thì hơn 2 tháng XN quá thoải mái luôn.

Buondoi1
04-07-2016, 10:26
với cả khi dịch ad có dây vào các vết sước e mới gãi cũng ko có nguy cơ hả a?

Charles
04-07-2016, 10:36

Nếu có BQT đã nói ngay rồi, không phải để bạn phải hỏi lại.

Lục Giang
04-07-2016, 10:56

Vết xước, trầy, gãi, mụn, viêm da, ko là cửa ngõ để lây nhiễm H trong bất cứ tình huống nào nên bạn hoàn toàn ko nguy cơ

Buondoi1
04-07-2016, 12:35
như vậy là 100% e ko có nguy cơ hả các a? e lo quá :( vì bị dây dịch vào các vết sước do gãi :(

Charles
04-07-2016, 14:39
như vậy là 100% e ko có nguy cơ hả các a? e lo quá :( vì bị dây dịch vào các vết sước do gãi :(

Tuanmecsedec
04-07-2016, 14:49

Quan trọng khi quan hệ trực tiếp bạn có dùng bao cao su là không sao,những vấn đề khác bạn đang lo thì yên tâm không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Buondoi1
17-07-2016, 11:12
A chị cho e hỏi lần cuối là các vết sước đó khong chảy máu mà rửa thấy rát. Em ms gãi 1 lúc trước khi qh thì dịch trong quá trình qh dịch ad dây vào có nguy cơ ko ạ? E bị ám ảnh quá mong achi tư vấn giúp e. E cảm ơn

Charles
17-07-2016, 11:17
A chị cho e hỏi lần cuối là các vết sước đó khong chảy máu mà rửa thấy rát. Em ms gãi 1 lúc trước khi qh thì dịch trong quá trình qh dịch ad dây vào có nguy cơ ko ạ? E bị ám ảnh quá mong achi tư vấn giúp e. E cảm ơn

Truong Xuan khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Lục Giang
17-07-2016, 13:26
Vết xuiơc, gãi, mụn, bong tróc, vết nặn mụn, vết thương ko còn chảy máu hoàn toàn ko là điều kiện lây nhiễm H trong mọi tình huống

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 13:42
hãy yên tâm với những gì đc tư vấn. khi mọi ng tư vấn là đã đọc kỹ những gì bạn viết rồi mới trả lời là có nguy cơ hoặc là không có nguy cơ. bạn hiểu chứ ?
bạn thông cảm cho diễn đàn là k thể cứ câu hỏi nào của các bạn cũng giải thích cho các bạn đến từng chi tiết ( vì cái lọ nên cái chai). vì nếu trả lời các bạn như vậy thì diễn đàn k có đủ nhân lực để trả lời hết tất cả các thắc mắc của các bạn, hơn thế nữa trả lời các bạn quá dài dòng có khi các bạn lại mơ hồ k hiểu đc. thế nên mọi ng tư vấn cho các bạn là đã đọc và kết luận luôn cái tình huống này có nguy cơ tình huống kia k có nguy cơ. các bạn phải hiểu ngay rằng mình k có nguy cơ hoặc có nguy cơ còn nếu các bạn muốn biết chi tiết hơn thì tự tìm hiểu trên diễn đàn có rất nhiều bài viết rất chi tiết.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 06:49

Bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Buondoi1
26-07-2016, 09:11
Như vậy trường hợp của e có cần xn ko Thưa a chị? Sau qh 3 tuần e có bị 1 cái hạch bằng hạt đậu ở nách 3 hôm thì hết ạ! E hoang mang quá :(

Tuanmecsedec
26-07-2016, 09:13
Như vậy trường hợp của e có cần xn ko Thưa a chị? Sau qh 3 tuần e có bị 1 cái hạch bằng hạt đậu ở nách 3 hôm thì hết ạ! E hoang mang quá :(

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Buondoi1
26-07-2016, 12:34
Dạ e cảm ơn các a chị trong diễn đàn đã tư vấn cho e a!

Nguyen Ha
26-07-2016, 12:45

Hạch gần như ai cũng có, bạn kệ nó đi. Trường hợp của bạn không có nguy cơ, bạn yên tâm khôngccần xét nghiệm

Buondoi1
31-07-2016, 12:37
Chào các anh chị trong diễn đàn! Hôm nay đc 11 tuần em đi xét nghiệm HBSAG và determin cho kết quả âm tính. Thời gian làm xét nghiệm và độ tin cậy của xn này như vậy có yên tâm ko các a? Mong các a giải đáp giúp e. E cảm ơn!

Không Ngừng Bước
31-07-2016, 12:45
Chào các anh chị trong diễn đàn! Hôm nay đc 11 tuần em đi xét nghiệm HBSAG và determin cho kết quả âm tính. Thời gian làm xét nghiệm và độ tin cậy của xn này như vậy có yên tâm ko các a? Mong các a giải đáp giúp e. E cảm ơn!
KQ đó là an toàn rồi bạn. 11 tuần bạn XN =PP nào cũng có KQ chính xác cả bạn ạ.

Tuanmecsedec
31-07-2016, 20:15

Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi.vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này.

Buondoi1
01-08-2016, 07:34
Có trường hợp nào bị âm tính giả ko các a? E xn mà lúc trả kết quả người ta viết tay nên e vẫn hoang mang ạ :( e có cần đi xn thêm ko ạ?

Tuanmecsedec
01-08-2016, 07:38
Có trường hợp nào bị âm tính giả ko các a? E xn mà lúc trả kết quả người ta viết tay nên e vẫn hoang mang ạ :( e có cần đi xn thêm ko ạ?

Không có chuyện người ta cho âm tính giả bạn.

Buondoi1
01-08-2016, 09:41
Vậy là e có thể yên tâm 100% vào kết quả này hả a

Tuanmecsedec
01-08-2016, 09:47
Vậy là e có thể yên tâm 100% vào kết quả này hả a

Bạn yên tâm kết quả đi.

Buondoi1
01-08-2016, 11:09
Em cảm ơn anh chị trong diễn đàn đã tư vấn cho e ạ. E cũng đỡ hoang mang r :)