PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới ko dùng bao cao su

moneybank
05-07-2016, 22:34
Em chào mọi người,

Hôm nay em có qhệ đồng giới với 1 người bạn của em. Em thì ko bị H và bạn em cũng vậy. Em có tìm hiểu các bài đăng trên diễn đàn thì cũng có nói nếu 2 người ko bị thì sẽ ko bị, nhưng đó là của nam và nữ. Còn đây là trường hợp của nam, qhệ đồng tính lây nhiễm cũng cao hơn. Vậy cho em hỏi trường hợp của em có bị ko?

Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
05-07-2016, 22:40
Em chào mọi người,

Hôm nay em có qhệ đồng giới với 1 người bạn của em. Em thì ko bị H và bạn em cũng vậy. Em có tìm hiểu các bài đăng trên diễn đàn thì cũng có nói nếu 2 người ko bị thì sẽ ko bị, nhưng đó là của nam và nữ. Còn đây là trường hợp của nam, qhệ đồng tính lây nhiễm cũng cao hơn. Vậy cho em hỏi trường hợp của em có bị ko?

Em cảm ơn.

HIV không tự có trong có thể một người bình thường bạn.Mà phải bị lây truyền từ một người có HIV sang người lành qua quan hệ tình dục không an toàn.

Vì vậy bạn xác định giữa bạn và bạn tình không có HIV thì lấy đâu lây truyền cho nhau.Bạn tìm hiểu thêm chủ đề này để trang bị cho mình,nhất là giới MSM của bạn.

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

moneybank
05-07-2016, 22:43
Dạ em cảm ơn anh đã trả lời giúp em.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-07-2016, 02:11
Em chào mọi người,

Em cảm ơn.
Có nguy cơ là có nguy cơ.không thì không.chứ không phân biệt giữa nam với nữ hay giữa nam với nam nha bạn.như bạn kể thì hai bạn an toàn.yên tâm đi

Charles
06-07-2016, 07:55
Em chào mọi người,

Em cảm ơn.

QHTD không an toàn là có nguy cơ (nếu 1 trong 2 có HIV). Nhưng nếu cả 2 không có HIV thì không lấy gì lây cho nhau cả, HIV là bệnh lây từ người sang người chứ không phải tự phát trong cơ thể mỗi người.

moneybank
06-07-2016, 10:01
Dạ em cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp em.

Cho em hỏi thêm câu nữa là có 5 người ABCDF, cả 5 đều chắc chắn ko bị. Nhưng người A qhệ ko bao với cả 5 người, qhệ lăng nhăng như vậy nhưng vẫn ko bị ạ (theo như các a gthích ở trên), e ko tính đến các bệnh td khác.

E cảm ơn.

Charles
06-07-2016, 10:16

Cho em hỏi thêm câu nữa là có 5 người ABCDF, cả 5 đều chắc chắn ko bị. Nhưng người A qhệ ko bao với cả 5 người, qhệ lăng nhăng như vậy nhưng vẫn ko bị ạ (theo như các a gthích ở trên), e ko tính đến các bệnh td khác.

E cảm ơn.

Bạn cần hiểu HIV hay các bệnh tình dục khác là bệnh lây truyền từ người sang người, chứ không phải là bệnh tự phát. Vì vậy nếu 2 người QHTD với nhau mà cùng không có bệnh thì không có ai lây gì cho ai cả.

mabachi
06-07-2016, 10:38
Câu hỏi của bạn đặc biệt nhảm ,người có đường người có đậu mới nấu chè được ,k ai có.thì lấy gì nấu chè ở trên trời rơi xuống hả,qh thêm 1000 năm nửa coi có lây k

Lục Giang
06-07-2016, 10:50

E cảm ơn.
Nếu 1 người ko bị h và qh với 1 triệu người cũng ko bị H thì qh suốt cả trăm năm cũng hổng tìm đâu ra con H hết á bạn

moneybank
06-07-2016, 12:39
E đã hiểu, e cảm ơn tất cả mọi người.

thanhangiang
07-07-2016, 09:06
tại sao bạn chắc bạn của bạn cũng không bị? đó mới là điều bạn cần quan tâm nhé