PDA

View Full Version : bị chiếc nhẫn cào chảy máu.

văn minh
06-07-2016, 17:00
mấy anh làm ơn cho e hỏi. chiếc nhẫn dính máu 5 phút sau cào chân em rướm máu vậy em có nguy cơ không. mấy nơi khác họ tư vấn nói em có nguy cơ em hoang mang quá.

Charles
06-07-2016, 17:02
mấy anh làm ơn cho e hỏi. chiếc nhẫn dính máu 5 phút sau cào chân em rướm máu vậy em có nguy cơ không. mấy nơi khác họ tư vấn nói em có nguy cơ em hoang mang quá.

Máu dính trên nhẫn 5 phút thì virus bất hoạt lâu rồi, bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV như vậy.

văn minh
06-07-2016, 17:07
dạ em cảm ơn. vậy mà em hỏi bên 1900 em có nói em tìm hiểu là phải có diện tiếp xúc và thời gian tiếp xúc mới có nguy cơ. họ trả lời sau 30 phút vẫn có nguy cơ. dù chỉ ít máu dính trên nhẫn.

Charles
06-07-2016, 17:10
dạ em cảm ơn. vậy mà em hỏi bên 1900 em có nói em tìm hiểu là phải có diện tiếp xúc và thời gian tiếp xúc mới có nguy cơ. họ trả lời sau 30 phút vẫn có nguy cơ. dù chỉ ít máu dính trên nhẫn.

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Một số tổng đài họ tư vấn mục đích thu cước phí, vì vậy họ cố tình gây hoang mang cho bạn để bạn phải gọi cho họ nhiều hơn. Bạn đến diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

văn minh
06-07-2016, 17:11
dạ em cảm ơn.

mabachi
06-07-2016, 18:07
mấy anh làm ơn cho e hỏi. chiếc nhẫn dính máu 5 phút sau cào chân em rướm máu vậy em có nguy cơ không. mấy nơi khác họ tư vấn nói em có nguy cơ em hoang mang quá.k có nguy cơ kiểu đó nha

Tuanmecsedec
06-07-2016, 20:42

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

văn minh
06-07-2016, 23:14
em cảm ơn anh Tuấn. do em có hỏi 1900 em nói em trong phòng máy lạnh họ nói máu trên nhẫn 30phut vẫn có khả năng lây. sau đó e hỏi tiếp. diện tiếp xúc và lượng tiếp xúc ít và nhỏ . họ nói vẫn có nguy cơ. cám ơn anh nhiều.

Nguyen Ha
07-07-2016, 08:05
em cảm ơn anh Tuấn. do em có hỏi 1900 em nói em trong phòng máy lạnh họ nói máu trên nhẫn 30phut vẫn có khả năng lây. sau đó e hỏi tiếp. diện tiếp xúc và lượng tiếp xúc ít và nhỏ . họ nói vẫn có nguy cơ. cám ơn anh nhiều.

Bạn quay lại đó hỏi người ta tư vấn cho. Còn ở đây thì không có nguy cơ. Các tổng đài xuất hiện cũng để mong có người gọi nhiều mới sinh lời,hhọ muốn mọi người gọi nhiều thì họ gây hoang mang là điều dễ hiểu.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-07-2016, 08:13
Bạn không có nguy cơ.1900 tư vấn bừa bãi thôi

Tuanmecsedec
07-07-2016, 20:46

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

văn minh
07-07-2016, 21:08
dạ cám ơn anh. do từ nhỏ giờ em cũng bị tâm lí sợ sệt về chuyện này. với a cho em hỏi thêm chút. a nói máu khô sẽ không lây. em chơi thử cứa nặn một giọt luôn. nhưng sao sau 10f vẫn chưa khô. em ko biết trường hợp của em mới 5f máu chưa khô ko biết có lây không anh ?

Tuanmecsedec
07-07-2016, 21:12
dạ cám ơn anh. do từ nhỏ giờ em cũng bị tâm lí sợ sệt về chuyện này. với a cho em hỏi thêm chút. a nói máu khô sẽ không lây. em chơi thử cứa nặn một giọt luôn. nhưng sao sau 10f vẫn chưa khô. em ko biết trường hợp của em mới 5f máu chưa khô ko biết có lây không anh ?

Bạn Click vào đọc chủ đề này và để ý đọc từng bài một của Tuanmecsedec thì có 1 bài Tuanmecsedec có đề cập phân tích về máu biến đổi gen dù chưa khô.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

văn minh
07-07-2016, 21:21
dạ em có đọc bài này khoản hơn 10 lần rồi nhưng sau lần nào đọc xong cũng đứng hình vì :
anh nói máu ở ngoài không khí 5 phút sẽ không còn lây.
trong đó thì ghi giọt máu rơi trên đường 24-48g mới chết
đọc tới đó thì em không hiểu. xin a chia sẻ giùm nếu một giọt máu ở ngoài không khi thì bao lâu sẽ bị bất hoạt. cám ơn anh

Tuanmecsedec
07-07-2016, 21:28
dạ em có đọc bài này khoản hơn 10 lần rồi nhưng sau lần nào đọc xong cũng đứng hình vì :
anh nói máu ở ngoài không khí 5 phút sẽ không còn lây.
trong đó thì ghi giọt máu rơi trên đường 24-48g mới chết
đọc tới đó thì em không hiểu. xin a chia sẻ giùm nếu một giọt máu ở ngoài không khi thì bao lâu sẽ bị bất hoạt. cám ơn anh

Bạn nói đọc 10 lần rồi,vậy bạn có đọc 1 bài Tuanmecsedec đã trao đổi với Bác Sĩ Cao Hửu Nghĩa ở viện Pastuer chưa ?. Chắc chưa thì vào đọc lại kỹ đi bạn.

Trở lại vấn đề của bạn.Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

văn minh
07-07-2016, 21:34
dạ. cám ơn anh. để em vào đọc thêm.a thông cảm . do cách truyền thông nói về căn bệnh này nghe khiếp quá nên em bị tâm lí gần 15 năm nay. dù chỉ đơn thuần là bị va quet. mong các a thông cảm. khi tâm li nặng nề con người ta không thông suốt. khi có gia đình em cũng làm xet nghiêm và an toan nhưng sau xet nghiêm thì vẫn vậy. kiên thức mỏng nên thấy hễ chút là có nguy cơ.

Tuanmecsedec
07-07-2016, 21:37
dạ. cám ơn anh. để em vào đọc thêm.a thông cảm . do cách truyền thông nói về căn bệnh này nghe khiếp quá nên em bị tâm lí gần 15 năm nay. dù chỉ đơn thuần là bị va quet. mong các a thông cảm. khi tâm li nặng nề con người ta không thông suốt. khi có gia đình em cũng làm xet nghiêm và an toan nhưng sau xet nghiêm thì vẫn vậy. kiên thức mỏng nên thấy hễ chút là có nguy cơ.

Để Tuanmecsedec coppy lại bài trong topic này cho bạn xem lại.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
07-07-2016, 21:38
Để Tuanmecsedec coppy lại bài trong topic này cho bạn xem lại.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi TLA http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=50043#post50043)
Em chỉ muốn nghe khẳng định của những người có kiến thức, kinh nghiệm mà em thật sự tin tưởng. Hiểu về HIV đâu chỉ đơn giản là việc tự đọc những thông tin có sẵn, chính vì vậy mới cần có đội ngũ tham vấn viên. Em không tin vào hiểu biết của bản thân mình dù đã đọc các tài liệu. Các anh giúp em lần này đi! Anh Tuấn ơi!!!!!!!!!!!!!!

Những câu hỏi của bạn.Đã được trả lời ở trên rồi.Nói tóm lại HIV hoàn toàn không lây nhiễm khi máu đã khô.

Vấn đề này Tuanmecsedec được trao đổi với Bác Sĩ Cao Hữu Nghĩa lúc tập Huấn cách đây 3 năm do diễn đàn tổ chức năm 2010.Hiện Bác Sĩ Nghĩa đang công tác tại Viện Pasteur TP.HCM là nơi xét nghiệm đầu ngành và cũng là nơi nghiên cứu thí nghiệm...Đã thử nghiệm nuôi dưỡng giọt máu có vi rút (HIV) trong nhiệt độ thích nghi với Vi rút trong phòng thí nghiệm trong 7 ngày thì Bác Nghĩa nói vi rút vẫn còn sống nhưng sau đó để cho vi rút chuyển mã kết nối nhân bản thì không thể nào lây nhiễm được, lý do vỏ bọc ngoài của vi rút không bung ra nên lõi ARN không thể kết nối gen khác (ADN) để chuyển mã nhân bản nhiễm.Bạn có thể xem hình dưới cơ cấu vi Rút

Nói nôm na cho bạn dể hiểu cơ cấu vi rút (HIV ) giống như vỏ trứng gà khi nào đủ nhiệt độ nuôi cấy thì mới bung được lớp vỏ ngoài.Mà nhiệt độ để nuôi cấy vi rút (HIV) phải từ 37 độ C trở lên.Nhiệt độ này chỉ có trong cơ thể con người.Cho nên mới nói vi rút (HIV) ra ngoài môi trường dưới tác động nhiệt độ thì Vi Rút bị bất hoạt kích khó lây nhiễm.Cho nên việc giọt máu khô hoàn toàn không thể lây nhiễm.

https://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

văn minh
07-07-2016, 21:48
dạ bài này e có đọc rồi. máu ra môi trường không đủ điều kiện để lây nhiễm. đọc xong e hiểu và yên tâm. rồi tự dưng câu cuối kết luận . cho nên giot máu khô hoàn toàn không lây nhiễm. chính vì câu nói cuối e lại lo. thà đừng có câu cuối. có câu cuối xong e lại nói thôi xong. nhỡ máu chưa khô thì sao. vì vậy mà e cắt máu xem bao nhiêu phút mới khô. e thấy 10f vẫn chưa khô. cái này do em không hiểu nên e lòng vòng vậy thôi. chứ a Tuấn đã khẳng định em ko có nguy cơ tất nhiên em tin anh và diễn đàn. cảm ơn anh.

Tuanmecsedec
07-07-2016, 21:53
dạ bài này e có đọc rồi. máu ra môi trường không đủ điều kiện để lây nhiễm. đọc xong e hiểu và yên tâm. rồi tự dưng câu cuối kết luận . cho nên giot máu khô hoàn toàn không lây nhiễm. chính vì câu nói cuối e lại lo. thà đừng có câu cuối. có câu cuối xong e lại nói thôi xong. nhỡ máu chưa khô thì sao. vì vậy mà e cắt máu xem bao nhiêu phút mới khô. e thấy 10f vẫn chưa khô. cái này do em không hiểu nên e lòng vòng vậy thôi. chứ a Tuấn đã khẳng định em ko có nguy cơ tất nhiên em tin anh và diễn đàn. cảm ơn anh.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ,Bạn cảm thấy không tin nơi này thì đến chổ nào đó thấy tin thì hỏi hoặc cứ gọi tổng đài gì đó mà hỏi nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tịnh Tâm
07-07-2016, 21:58
Bạn yên tâm k có nguy cơ.

Lục Giang
07-07-2016, 22:05
Ko cần máu khô mới mất khả năng lây nhiễm mà chỉ cần ra khỏi cơ thể. Vài phút thậm chí vài giây là máu đã đông đặc và khi máu đông đặc thì viủt đã bất hoạt, bạn thử cắt tiết con gà vào chén xem, cả chén máu thế nhưng chỉ vài giây đã đông cứng ngắt rồi huống chi vài giọtj máu

văn minh
07-07-2016, 22:21
cám ơn các anh .