PDA

View Full Version : QHTD với GMD có dùng BCS

nguien
07-07-2016, 09:56
Xin chào các anh chi trong diễn đàn
Cách đây khoảng 1 tháng, trong 1 lần tiếp khách hàng em đã có QHTD với GMD (có dùng BCS), khoảng 3 ngày sau đó thì em thấy mình đi tiểu bị buốt rát, sau khi đi khám tại BV da liễu bác sĩ kết luận em bị lậu và cho thuốc uống và không còn tình trạng rát buốt nữa.
4 ngày trước em bỗng dưng bị viêm amidan có mủ, sốt cao, đau đầu, nhức lưng, em đi bác sĩ cho thuốc uống khoảng 3 ngày sau thì hết.
Các anh chị cho em hỏi có phải nguy cơ nhiễm H của em là rất cao phải ko ? hiện tại em đang cực kỳ hoang mang không ăn ngủ làm việc gì được, người lúc nào cũng run rẩy
Hiện em đang có ý định đi khám combo tại bệnh viện Hòa Hảo, vậy cho em xin hỏi với thời gian khoảng 4 tuần thì xét nghiệm kết quả có chính xác không ?
Kính mong mọi người giúp đỡ tư vấn :(((

Buonqua
07-07-2016, 10:01
Cách đây khoảng 1 tháng, trong 1 lần tiếp khách hàng em đã có QHTD với GMD (có dùng BCS), khoảng 3 ngày sau đó thì em thấy mình đi tiểu bị buốt rát, sau khi đi khám tại BV da liễu bác sĩ kết luận em bị lậu và cho thuốc uống và không còn tình trạng rát buốt nữa.
4 ngày trước em bỗng dưng bị viêm amidan có mủ, sốt cao, đau đầu, nhức lưng, em đi bác sĩ cho thuốc uống khoảng 3 ngày sau thì hết.
Các anh chị cho em hỏi có phải nguy cơ nhiễm H của em là rất cao phải ko ? hiện tại em đang cực kỳ hoang mang không ăn ngủ làm việc gì được, người lúc nào cũng run rẩy
Hiện em đang có ý định đi khám combo tại bệnh viện Hòa Hảo, vậy cho em xin hỏi với thời gian khoảng 4 tháng thì xét nghiệm kết quả có chính xác không ?
Bạn quan hệ có BCS thì an tâm với HIV, với thời gian 4 tháng nếu lo lắng thì làm một cái test để giải tỏa tâm lý. Kết quả hoàn toàn chính xác.

Charles
07-07-2016, 10:06
Hiện em đang có ý định đi khám combo tại bệnh viện Hòa Hảo, vậy cho em xin hỏi với thời gian khoảng 4 tháng thì xét nghiệm kết quả có chính xác không ?

Bạn QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn. Bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần XN.

nguien
07-07-2016, 10:10
Có dùng BCS nhưng em lại bị dính lậu ạ, em nghe nói bị dính lậu thì khả năng bị H là rất cao phải ko ạ?
Với lại em nhầm thời gian là 4 tuần chứ không phải 4 tháng, em đã edit lại ạ, như vậy với thời gian vậy thì test combo chính xác khoảng bao nhiêu % ạ ?

Charles
07-07-2016, 10:15
Có dùng BCS nhưng em lại bị dính lậu ạ, em nghe nói bị dính lậu thì khả năng bị H là rất cao phải ko ạ?
Với lại em nhầm thời gian là 4 tuần chứ không phải 4 tháng, em đã edit lại ạ, như vậy với thời gian vậy thì test combo chính xác khoảng bao nhiêu % ạ ?

Bệnh nào ra bệnh đó, không liên quan gì tới nhau. Nếu bạn muốn XN thì 4 tuần XN HIV combo được rồi, kết quả chắc chắn âm tính.

thainguyen1993
07-07-2016, 10:17
Hiv ko dễ lây như các bệnh tình dục khác. QHTD có BCS không tuột , không rách là chắc chắn an toàn. Nếu bạn cảm thấy lo lẳng thì cứ đi XN , 4 tuần bạn XN combo đc rồi. Kết quả sẽ âm tính thôi.

nguien
07-07-2016, 10:53
Nhưng như vậy em vẫn ko hiểu sao em vẫn dính lậu được ạ ? (em không quan hệ đường miệng)

Charles
07-07-2016, 11:19
Nhưng như vậy em vẫn ko hiểu sao em vẫn dính lậu được ạ ? (em không quan hệ đường miệng)

Khuẩn lậu dễ lây hơn HIV nhiều, bệnh lây chủ yếu qua đường QHTD, đường máu, lây từ mẹ sang con... ngoài ra có thể lây gián tiếp như sử dụng chung khăn lau, khăn tắm...

nguien
07-07-2016, 11:30
Dạ vì em chưa từng sử dụng chung khăn lau, khăn tắm hay đồ dùng cá nhân với ai nên em nghĩ em bị dính lậu qua đường QHTD lần đó mà thôi :( có trường hợp nào dùng BCS mà vẫn dính lậu được hay ko anh ? hay hôn môi có khả năng dính lậu ko ? Hic em chỉ đang muốn loại trừ trường hợp BCS có vấn đề gì vì bữa đó em cũng hơi say

Không Ngừng Bước
07-07-2016, 13:34
Dạ vì em chưa từng sử dụng chung khăn lau, khăn tắm hay đồ dùng cá nhân với ai nên em nghĩ em bị dính lậu qua đường QHTD lần đó mà thôi :( có trường hợp nào dùng BCS mà vẫn dính lậu được hay ko anh ? hay hôn môi có khả năng dính lậu ko ? Hic em chỉ đang muốn loại trừ trường hợp BCS có vấn đề gì vì bữa đó em cũng hơi say
bạn lo lắng như thế thì đi làm cái Combo để giải toả tâm lý chứ có tư vấn chắc chắn bạn cũng k hoàn toàn yên tâm đc.

Charles
07-07-2016, 15:25

- Trường hợp BCS bị sự cố tuột hoặc rách mới có nguy cơ.

- Hôn có khả năng lây lậu.

nguien
07-07-2016, 16:43
- Trường hợp BCS bị sự cố tuột hoặc rách mới có nguy cơ.

- Hôn có khả năng lây lậu.
Nghe câu này em yên tâm hơn rồi ạ
Em cứ nghĩ do BCS bị gì nên mình mới bị dính lậu

Nguyen Ha
07-07-2016, 18:06

Lậu là lậu mà HIV là HIV. Không phải cứ bị bệnh này là phải bị bệnh kia. Bạn quan hệ có dùng bcs mà.

Tuanmecsedec
07-07-2016, 20:28
Hiện em đang có ý định đi khám combo tại bệnh viện Hòa Hảo, vậy cho em xin hỏi với thời gian khoảng 4 tuần thì xét nghiệm kết quả có chính xác không ?
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguien
08-07-2016, 15:49
Mấy anh ơi, em mới test combi xong, kết quả neg 0.171 có nghĩa là ko bị gì phải ko ạ ?

Charles
08-07-2016, 15:51
Mấy anh ơi, em mới test combi xong, kết quả neg 0.171 có nghĩa là ko bị gì phải ko ạ ?

Neg viết tắt của Negative, trong tiếng Anh nghĩa là Âm tính.

nguien
08-07-2016, 15:54
Hic em sống lại rồi, cám ơn mấy anh đã nhiệt tình tư vấn cho em mấy hôm nay huhu

Charles
08-07-2016, 15:58
Hic em sống lại rồi, cám ơn mấy anh đã nhiệt tình tư vấn cho em mấy hôm nay huhu

Ngay từ đầu BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi, có ai cướp sự sống của bạn đâu mà sống lại với sống đi.

Tuanmecsedec
08-07-2016, 16:05

Kết quả này là âm tính.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.