PDA

View Full Version : giúp em vấn đề dịch nước mũi có nguy cơ không

phuonganh
08-07-2016, 00:53
việc tiếp xúc với nước mũi hay hỉ mũi của người bị nhiễm HIV ví dụ như nước mũi hay hỉ mũi của người bị hiv tiếp xúc trực tiếp với mắt chúng ta hoặc đi cà phê cùng, người đó xì mũi có bắn vào cốc cà phê sau đó mình uống phải thì có nguy cơ không ạ.

Nguyen Ha
08-07-2016, 06:39
việc tiếp xúc với nước mũi hay hỉ mũi của người bị nhiễm HIV ví dụ như nước mũi hay hỉ mũi của người bị hiv tiếp xúc trực tiếp với mắt chúng ta hoặc đi cà phê cùng, người đó xì mũi có bắn vào cốc cà phê sau đó mình uống phải thì có nguy cơ không ạ.
Không có nguy cơ bạn ạ.

Tuanmecsedec
08-07-2016, 08:07

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Như vậy trong mọi tình huống dù dịch nước mũi có bắn vào mắt ngay cả bạn có uống trực tiếp thì hoàn toàn không có nguy cơ từ dịch nước mũi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
08-07-2016, 11:16

100% không có nguy cơ.